[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

buicongchuc

Xe ba gác
E dự là, chính vì sống nội tâm mà cụ Lước mới lấy vợ muộn, lấy cô A sợ cô B buồn, lấy cô C sợ tổn thương cô D :)):)):))
Mợ thật biết đi vào lòng người :)) :))

Vậy là mợ cùng quê với em. Em cũng ở Cẩm giành, Hải dương. Mỗi năm em về quê hai lần.
Cẩm Giàng và Bình Giang từng đc nhập lại là huyện Cẩm Bình
Quê mẹ em cũng Cẩm Giàng nhưngở làng Phú Lộc, xã Cẩm Vũ, đối xứng qua trục QL 5A với mợ Mèo và mợ Ỉn

Ỉn V

Xe buýt
Về mặt địa lý, nhà của Mèo gần HN hơn nhà anh
Dưng mờ anh lên HN dễ hơn em đấy vì chỉ cần lững thững đi bộ ra ga, lên tàuchém gió hơn tiếng là tới Thủ đô rồi.
Hay em gạ Sói chuyển nhà về TPHD đê
Quê em giờ mở lối vào 5B rồi ạ. Tính từ Bình Giang Hải Dương lên đến chân cầu Vĩnh Tuy để bắt đầu vào Hà Nội chỉ 30p thôi ạ 😆😆😆

DurexXL

Xe lăn
Nói ko thay đổi gì là ko đúng vì sau ngần ấy năm vẫn trẻ trung như thế
Nhưng thân hình gày hơn, mặt cũng nhỏ đi
Thân hình thì chỉ Cụ Anh biết nha, em hem bít ;;)

Anh ở TP Hải Dương ạ? 2014 em làm ở HD, phố NLB
Giờ đi tàu ok chứ anh, em cho bọn chồn về tàu, nó háo hức lắm, ko thik đi bán tải :D

Quê em giờ mở lối vào 5B rồi ạ. Tính từ Bình Giang Hải Dương lên đến chân cầu Vĩnh Tuy để bắt đầu vào Hà Nội chỉ 30p thôi ạ 😆😆😆
Ỉn ko tính thời gian tắc đường à

Mà đi cầu Vĩnh Tuy là sáng suốt chứ đi cầu Kiên Trì quá tốn thời gian.
Xưa anh làm ở Linh Đàm tuyền lao xuống đi đường gom bên dưới ra Giải Phóng, chứ bám Vành đai 3 trên cao, gặp nút xuống Pháp Vân thì lại Kiên Trì lần nữa

ZynZyn

Xe lăn
Cụ ý cứ nói quá lên, chứ nhìn ảnh e năm ngoái e đã giật mình bảo đứa nào mà xinh thế rồi :)):)):))
Càng có tuổi thì mặt e nó càng quắt đi ý, bao nhiêu mỡ trên mặt nó dồn hết xuống bụng rồi :D

Nói ko thay đổi gì là ko đúng vì sau ngần ấy năm vẫn trẻ trung như thế
Nhưng thân hình gày hơn, mặt cũng nhỏ đi

angkorwat

Xe container
Người OF
Cụ ý cứ nói quá lên, chứ nhìn ảnh e năm ngoái e đã giật mình bảo đứa nào mà xinh thế rồi :)):)):))
Càng có tuổi thì mặt e nó càng quắt đi ý, bao nhiêu mỡ trên mặt nó dồn hết xuống bụng rồi :D
Về tổng thể với tầm tuổi mợ được như vậy là quá ổn rồi. Nhiều người mơ chẳng được. Em nhận xét công tâm đấy ạ.

Thân hình thì chỉ Cụ Anh biết nha, em hem bít ;;)

Anh ở TP Hải Dương ạ? 2014 em làm ở HD, phố NLB
Giờ đi tàu ok chứ anh, em cho bọn chồn về tàu, nó háo hức lắm, ko thik đi bán tải :D
Anh với Zyn sinh hoạt cùng hội Điển (vũ cổ điển) nên kiểm tra eo của nhau suốt.
2014 làm ờ NLB thì khi trời mưa ngập bằng chết

Đi tàu hiện giờ quá OK vì rộng rãi, sạch sẽ, an toàn và mình ko phải mang chức trách của Driver nên nhàn
Có điều những ngày cuối tuần, tàu rất đông, nếu đi phải mua vé trước ko thì phải ngồi ghế phụ

Mimeo

Xe điện
Vậy là mợ cùng quê với em. Em cũng ở Cẩm giành, Hải dương. Mỗi năm em về quê hai lần.
Ôi hoá ra cụ cũng zai HD đấy ạ :)

Về đây em tiếp xúc thấy người dân, nhất là đàn ông con trai HD trong họ nhà em, trong làng rất có chí tiến thủ, cần cù, gánh vác kinh tế, chăm lo cho vợ con gia đình. Tính cách manly khá mạnh mẽ quyết đoán. Đây là 1 điểm cộng to đùng ạ.

Về mặt địa lý, nhà của Mèo gần HN hơn nhà anh
Dưng mờ anh lên HN dễ hơn em đấy vì chỉ cần lững thững đi bộ ra ga, lên tàuchém gió hơn tiếng là tới Thủ đô rồi.
Hay em gạ Sói chuyển nhà về TPHD đê
Đúng ạ. Có việc lên trên ấy là em chỉ có mỗi cách là đặt xe ghép thôi.

Vâng, gợi ý của anh hay đấy. Em cũng chưa hề nghĩ đến việc chuyển ra TP sinh sống. Cảm ơn anh nhé, em nghĩ thêm vì chuyển được ra đó sẽ tiện việc học hành của F1 ạ.

Mimeo

Xe điện
Cao tốc mới em vừa đi hôm mùng 2 Tết lên chúc Tết ob ngoại. Công nhận nhanh thật mợ nhỉ. Họ thông xe hôm tháng 1 dương lịch nên giờ tấp nập xe chạy băng băng.

ZynZyn

Xe lăn
Em cám ơn cụ, cụ nhận xét thì em ko dám cãi nữa ạ :P :P :P
Em lại mất ngủ mấy đêm liền vì được khen :D
Về tổng thể với tầm tuổi mợ được như vậy là quá ổn rồi. Nhiều người mơ chẳng được. Em nhận xét công tâm đấy ạ.

ZynZyn

Xe lăn
Ối, c bị cái tật nói nhanh như bắn súng liên thanh, mà khi ko nói nhanh thì lại ê a. :D :D :D
Nói nhanh nhưng may ko bị nói lắp kiểu: em em yêu anh anh :))

Mợ Zyn vừa đẹp và trẻ hơn tuổi nhiều lắm. Em và mợ Zyn và cụ Cường chụp ảnh cùng mà mắt em nhăn hơn mắt mợ Zyn 😭😭😭. Mà có cụ nào để ý là giọng mợ Zyn nghe như diễn viên phim VTV không ạ? Mợ Zyn nên công tác trong ngành nghệ thuật thì hạp quá ạ

Ôi hoá ra cụ cũng zai HD đấy ạ :)

Về đây em tiếp xúc thấy người dân, nhất là đàn ông con trai HD trong họ nhà em, trong làng rất có chí tiến thủ, cần cù, gánh vác kinh tế, chăm lo cho vợ con gia đình. Tính cách manly khá mạnh mẽ quyết đoán. Đây là 1 điểm cộng to đùng ạ.

Đúng ạ. Có việc lên trên ấy là em chỉ có mỗi cách là đặt xe ghép thôi.

Vâng, gợi ý của anh hay đấy. Em cũng chưa hề nghĩ đến việc chuyển ra TP sinh sống. Cảm ơn anh nhé, em nghĩ thêm vì chuyển được ra đó sẽ tiện việc học hành của F1 ạ.
HD là đô thị nhỏ nếu so với các thành phố trực thuộc TW
Nhưng tính với các TP trực thuộc tỉnh thì HD cũng nằm trong Top 10 về các tiêu chí Diện tích, Dân số
Nửa triệu dân với diện tích hơn 100km vuông thì khoảng cách trong nội thành rất vừa phải và ko có tắc đường.
Nằm ở Trung tâm đồng bằng Bắc bộ nên đi khoảng cách tới Hà Nội, Hải Phòng, Hạ Long đều gần, phương tiện đường sắt, đường bộ rất tấp nập
Lương thực, thực phẩm, rau quả thì rất sẵn rẻ, rẻ hơn cả làng Phú Lộc quê mẹ anh

MuathuHN252

Xe cút kít
Em cám ơn cụ, cụ nhận xét thì em ko dám cãi nữa ạ :P :P :P
Em lại mất ngủ mấy đêm liền vì được khen :D
Khen đúng mà cũng mất ngủ hử em
Khổ thân, từ ngày cai được hội nhà Vạc nhưng lại vẫn mất ngủ thường xuyên

DurexXL

Xe lăn
Anh với Zyn sinh hoạt cùng hội Điển (vũ cổ điển) nên kiểm tra eo của nhau suốt.
2014 làm ờ NLB thì khi trời mưa ngập bằng chết

Đi tàu hiện giờ quá OK vì rộng rãi, sạch sẽ, an toàn và mình ko phải mang chức trách của Driver nên nhàn
Có điều những ngày cuối tuần, tàu rất đông, nếu đi phải mua vé trước ko thì phải ngồi ghế phụ
Chẹp chẹp ;;)

2014 mưa 1 trận là anh em ngồi trên phòng ngắm mặt hồ gợn sóng ở sân ... He he

Em cảm ơn Anh

MuathuHN252

Xe cút kít

ZynZyn

Xe lăn
E chuyển chỗ chơi này sang chỗ chơi khác thôi :)). E bị thói thức khuya từ thời sinh viên, giờ ko thay đổi đc

Khen đúng mà cũng mất ngủ hử em
Khổ thân, từ ngày cai được hội nhà Vạc nhưng lại vẫn mất ngủ thường xuyên

Trạng thái
Thớt đang đóng