[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

pooka

Xe container
Nhưng nó ko hợp với buổi trình diễn của cụ Phỗng thì sao
Em cứ đợi ý kiến của sướng chủ ;))
Kèo này mà thành hiện thực thì xong vụ các cụ mợ phải rủ nhau đi off liên hoan.

Phỗng new

Xe điện
Đạo/công cụ mà chụp ảnh thì nó cũng chỉ là đồ vật chết. Ngoài hình thức của ...cụ ra thì phải test xem nó còn tốt hay ko, người sử dụng nó trình đến đâu.

Chỉ show mỗi hình ảnh thì các mợ vẫn có cớ để chê bôi. Thế nên tốt nhất là cứ diễn lại cảnh cụ Chử gặp Tiên Dung "quây tôn".

Lác đác thấy có mấy cụ 2 tạ thóc vào bình luận tiêu cực, cụ chã hungalpha xem nào cho đu cửa đê. P/s: cái ấm trắng phù hợp về chiều dài, R chưa chuẩn cụ ạ.
Nãy em lặn đi tập thể lực, mợ ZynZyn😉

Kèo này mà thành hiện thực thì xong vụ các cụ mợ phải rủ nhau đi off liên hoan.
Em dự cụ Phỗng mà khẳng định cái ấm trắng mà phù hợp với buổi lai trym thì cụ ý bận giả nhời tin nhắn cả đời :))

Đạo/công cụ mà chụp ảnh thì nó cũng chỉ là đồ vật chết. Ngoài hình thức của ...cụ ra thì phải test xem nó còn tốt hay ko, người sử dụng nó trình đến đâu.

Chỉ show mỗi hình ảnh thì các mợ vẫn có cớ để chê bôi. Thế nên tốt nhất là cứ diễn lại cảnh cụ Chử gặp Tiên Dung "quây tôn".

Lác đác thấy có mấy cụ 2 tạ thóc vào bình luận tiêu cực, cụ chã hungalpha xem nào cho đu cửa đê. P/s: cái ấm trắng phù hợp về chiều dài, R chưa chuẩn cụ ạ.
Cụ đây dồi, ra là cái ấm cao nhưng hơi gày ạ :))
Như này đc ko cụ

Ps: em cũng trong hội 2 tạ thóc nên sẽ nhắc nhở đồng bọn ;))

buicongchuc

Xe ba gác
Cũng muốn chính quy lắm, nhưng nghèo, quân thì đông. Sau năm 75 không anh LX, TQ viện trợ nữa.
Ngay năm 1976 em nhập ngũ thì còn được một bộ Gabadin Tô Châu, còn lại một bộ kaki Vĩnh Phú màu cứt ngựa, mỏng tèo, giặt một lần thì " nhàu như vú đĩ ". Dép thì là dép lốp cắt ra, mũ giấy nện. Có còn dép đúc, cối Tàu nữa đâu.
Từ đó mỗi lần phát quân trang lại kém dần đi. Quân đội lúc đó là ăn đói, mặc rách đúng nghĩa.
Thế mà vẫn oánh cho bè lũ Bành trướng - Pôn pốt không còn mảnh giáp. Em phục các cụ thật!

buicongchuc

Xe ba gác
Đến giờ e vẫn giữ thói quen quần áo chưa rách chưa mặc đồ mới :)) Nên tủ e đống đồ mới chưa mặc một lần. Kỷ lục của e là mấy bộ từ 1999 đến giờ vẫn mặc, còn đa phần từ 2010 :))

Cơ bản nữa là e ko thấy lợi của q/áo mới, chưa kể mặc đồ đẹp tonaf bị gái dụ, sợ lắm ;))
Em vẫn còn quần áo từ 2010 đến giờ vẫn mặc bình thường.

ZynZyn

Xe lăn
E đánh giá cao sự nghiêm túc của cụ trong giao kèo này. E hóng ngày giao đấu của các cụ, để đội nữ chúng e tới cổ vũ :)):)):))

Bigmoto

Xe container
Đến giờ e vẫn giữ thói quen quần áo chưa rách chưa mặc đồ mới :)) Nên tủ e đống đồ mới chưa mặc một lần. Kỷ lục của e là mấy bộ từ 1999 đến giờ vẫn mặc, còn đa phần từ 2010 :))

Cơ bản nữa là e ko thấy lợi của q/áo mới, chưa kể mặc đồ đẹp tonaf bị gái dụ, sợ lắm ;))
Em thì hỏng đến đâu thì Gấu mua cho đến đấy. Không có đồ mới vứt không :D
Nhưng có điều là em rất ghét mặc quần áo mới vì cảm thấy nó cứng rất khó chịu. Quần áo mới em toàn quẳng máy giặt 2-3 lần cho nó mềm bớt đi rồi em mới mặc. Có đúng 1 lần em đi công tác, áo đang mặc vô tình bị móc vào chi tiết máy rách. Em phải mua chữa cháy và mặc áo mới chưa qua giặt. Cả ngày người nó cứ cộm cộm gai gai, khó chịu kinh. Lúc xong việc lên xe em cởi áo luôn, mặc may ô lái xe về :))

buicongchuc

Xe ba gác
Cực tốt ạ. Không những hiện đại mà cổ truyền đã chứng minh. Cụ Chử Đồng Tử ít mặc đồ, gặp phát công chúa ưng luôn :D
Em về nhà toàn thả rông. Chiều nay em về sớm, tắm rửa sạch sẽ, nhà mỗi mình lại thời tiết thanh mát nên em Nu 100% ngồi thưởng ly trà đợi gấu về...

buicongchuc

Xe ba gác

buicongchuc

Xe ba gác
Nhân ngày 8/3 em tặng các cụ mợ nguyên tác “ Chiến binh Đông Sơn” bản full đang được trưng bày ở bảo tàng Metropolitan - new York. Em nghĩ con Lạc cháu hồng là phải thế ạ.

angkorwat em nghĩ cụ và các đồng đội trong đó có cả cac ông và các chú em chỉ tiếp bước cha ông ta ;))

Hoành tráng quá, em theo chả kịp mợ ơi :D

Cũng muốn chính quy lắm, nhưng nghèo, quân thì đông. Sau năm 75 không anh LX, TQ viện trợ nữa.
Ngay năm 1976 em nhập ngũ thì còn được một bộ Gabadin Tô Châu, còn lại một bộ kaki Vĩnh Phú màu cứt ngựa, mỏng tèo, giặt một lần thì " nhàu như vú đĩ ". Dép thì là dép lốp cắt ra, mũ giấy nện. Có còn dép đúc, cối Tàu nữa đâu.
Từ đó mỗi lần phát quân trang lại kém dần đi. Quân đội lúc đó là ăn đói, mặc rách đúng nghĩa.
Năm 1987 bọn em là Ngự lâm quân (K10 - Bộ Nội Vụ) mà vẫn 1 năm 2 bộ K82 của quân đội cùng với một đôi giày vải của bộ đội
Năm 1988, 1989 vào Nam công tác được phát 2 bộ cảnh phục xuân hè, sau các đợt huấn luyện và tập võ thuật thì rách tan nát hết, anh em đi gác toàn phải mượn trang phục của nhau, giày được cấp phát vẫn là giày vải bộ đội
Gác mục tiêu quan trọng hàng đầu của đất nước mà vẫn bô nhếch như vậy đấy

Có những anh em cùn, mặc áo công an, quần và giày bộ đội bát phố, gặp điều lệ của CATP HCM túm lại hỏi thì bị những anh em này mắng xối xả: nhà nước cấp cho thế nào thì mặc như thế, hay các ông muốn bọn tôi mặc quần đùi chân đất.

Bên Điều lệ CATP mời Kiểm soát QS sang thì bị dí thẻ ngành vào mặt: các ông tuổi gì mà đòi kiểm tra chúng tôi.

Sau này các lực lượng đó gặp mấy ông lính nửa công an, nửa bộ đội bọn em thì thường làm ngơ luôn.

Một thời khó khăn cùng cực của đất nước mà không phải ai cũng biết và hiểu

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đã kéo xe pháo ra tận bãi sông hồng thì phải tập trận bắn đạn thật chớ, các mợ đủ tự tin thì vào kèo #:-s

Chứ mất công kéo pháo ra trận địa lại chỉ để chụp ảnh thôi á :)):)):))

MuathuHN252

Xe cút kít
Đã kéo xe pháo ra tận bãi sông hồng thì phải tập trận bắn đạn thật chớ, các mợ đủ tự tin thì vào kèo #:-s

Chứ mất công kéo pháo ra trận địa lại chỉ để chụp ảnh thôi á :)):)):))
Gió ở đâu nổi phần phật thế này :))

Trạng thái
Thớt đang đóng