[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mít - Mật

Xe tăng
Đây:

Sa Trung Thổ và Đại Khê Thuỷ

cụ cứ hình dung một bình nguyên rộng lớn, đất pha cát thì chắc là hơi thiếu nước rồi...

Đại khê thuỷ như dòng suối nguồn chảy ra tưới tiêu, chăm sóc và thấm vào lòng đất... đất ở đây là đất pha cát - Sa Trung Thổ

hình dung đến đây thì em thấy có vẻ như cụ bị hút hết tinh tuý sinh lực vậy (nước)... nghĩ đến thôi là cũng thấy mệt mỏi rồi :))
Sa trung thổ với Cây dâu tằm thì sao Cụ em?

ZynZyn

Xe lăn
Cả họ ngoại nhà e, bác, mẹ, cô làm kế toán. Riêng e nhảy sang 1 lĩnh vực khác hoàn toàn mà cả 2 họ nội ngoại chả ai làm. E ko theo đc lĩnh vực tài chính vì đầu óc cứ trên mây, nhẩm tính tiền toàn sai :D :D :D

mợ đầu rắn đuôi rồng :)) mợ mà làm lĩnh vực tài chính là rất hợp:D

thichrauxanh

Xe điện

angkorwat

Xe container
Người OF
Cụ gặm cỏ non ạ?
Gặm cỏ thật ấy. Ở đây chắc ít cụ đc ăn cỏ. Vớ bất cứ cây non xanh nào đó để ăn. Vơ vài cụm cỏ cho vào mồm ăn cũng được. Vớ vẩn có cọng cỏ chua chua cũng hay. Đó là 7 ngày nằm chốt ở Xa Mát. Toàn ăn lương khô hoặc cơm với thịt hộp với nước mắm gạo rang. Rau đâu mà ăn ? Vơ mấy cụm cỏ mới nhú trên mép chiến hào nhai bừa để lấy chất rau.

Mít - Mật

Xe tăng
Gứm cụ ở với ng ta cả mấy chục năm biết hết rồi còn hỏi hay giờ dđịnh giẫy chạy đi đâu? Chỉ có vỏ dừa thôi nhá, không có cỏ non đâu cụ Di lặc ạ ;))
Tuân lệnh Mợ, em cũng tham khảo thôi mà. Mà có vỏ dừa là còn may ý, em sợ vớ phải ....!!!

Lead vịt

Xe buýt
@Mợ Mimeo: bạn trai e chọn hoa đẹp, chuẩn hoa vườn luôn mà cg héo.🤣 Hôm nào, e đi cùng ổng, e chọn, ổng trả tiền là hoa cg ngất luôn nên e mới KL chủ đất phần âm không ưa ng này ạ.
@Cụ Xe nội lước: Chúc cụ sang bển chân cứng đá mềm, mọi việc như ý nhé. Dù đi đâu, ở đâu cg nhớ online thớt này cụ nha. Cụ kể chuyện bà nội cảm động quá, mấy ng bên cơ quan e cứ hỏi: ơ sao mắt chị... e phải bảo là bị con gì bay vào mắt , chớp mãi k ra.
@Cụ buicongchuc: Cụ ở đâu? e ship cho ít thuốc xổ🤣🤣

DurexXL

Xe lăn
Gặm cỏ thật ấy... Vơ mấy cụm cỏ mới nhú trên mép chiến hào nhai bừa ...
Không biết cháu có hình dung sai ý của Cụ không ấy?
Thấy người cứ nhạo nhực ...

Chậc

ZynZyn

Xe lăn
Hồi e bé bé, toàn ra vườn vặt cây me đất ăn, mút cái nhuỵ hoa gì ý, ngọt ngọt, nhai lá phượng cánh tiên chua chua chát chát
Có rau ăn là tốt rồi. Em còn gặm cả cỏ. Lưỡi xanh lè ra.

Xe nội lước

Xe container
@Mợ Mimeo: bạn trai e chọn hoa đẹp, chuẩn hoa vườn luôn mà cg héo.🤣 Hôm nào, e đi cùng ổng, e chọn, ổng trả tiền là hoa cg ngất luôn nên e mới KL chủ đất phần âm không ưa ng này ạ.
@Cụ Xe nội lước: Chúc cụ sang bển chân cứng đá mềm, mọi việc như ý nhé. Dù đi đâu, ở đâu cg nhớ online thớt này cụ nha. Cụ kể chuyện bà nội cảm động quá, mấy ng bên cơ quan e cứ hỏi: ơ sao mắt chị... e phải bảo là bị con gì bay vào mắt , chớp mãi k ra.
@Cụ buicongchuc: Cụ ở đâu? e ship cho ít thuốc xổ🤣🤣
Cám ơn mợ. Em sẽ vẫn ở ộp đây..đi sang ấy mà ko thi thoảng vào ọp thì buồn đó ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng