[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

ZynZyn

Xe lăn
Hồi xưa e cũng ăn bát đàn, nhưng chè sắn thì e hay ăn ở chợ Ngô Sĩ Liên hơn. Đầu ngã 4 Bát Đàn với Hàng Điếu có hàng bánh chuối bánh khoai, e suốt ngày ăn bánh chuối ở đây. Có hôm thèm quá 1 mình lếch thếch ra ăn 3 cái rồi về :D

Xưa em làm gần đấy mà không biết hàng này nhỉ. Em toàn ăn chè nóng Bát Đàn

datlui

[Tịch thu bằng lái]

E mời các cụ/mợ bát chè sắn nóng của bà cụ 83 tuổi, cụ vẫn khoẻ và minh mẫn, da căng, răng cụ rụng gần hết nhưng cái nào còn thì vẫn trắng bóng. Hàng ngày cụ dậy từ 3h sáng nấu chè bán. Người trẻ ăn giá 15k, người già ăn cụ lấy 10k, cụ bảo già rồi ăn được mấy mà tính giá cao. Cụ chỉ lấy đúng tiền chè, biếu cụ hơn nhất định cụ ko lấy.
Em lên quẻ Biến Di Thánh Truyền thì được biết, người đang ăn chè mặc áo đỏ, có mặc quần nữa. Đang ngồi ở lề đường tại vùng gọi là Thăng Long xưa... Mợ kiểm tra xem có đúng ko?

Xe nội lước

Xe container
Em cũng may có trải nghiệm 1.5 tháng ở Phần Lan, hồi đầu năm 2006. Em nhớ cảnh vừa ra khỏi cầu thang máy bay, xem đồng hồ chỉ nhiệt độ là -25oC, nhìn hốt luôn. Trên đường tuyết rơi gần đến đầu gối, lạnh thấu xương. Thời gian em ở đấy, chỉ thấy toàn tuyết là tuyết, đến gần giữa tháng 3 mới có nắng, tuyết tan dần, nhìn khung cảnh thành phố mới có chút nhộn nhịp. TP em ở là Vaasa, hình như là 1 TP nhỏ, cư dân cũng ít, nhà cửa thưa thớt. Có lần đi siêu thị cũng nghe loáng thoáng tiếng Việt., vì cũng ngại bắt chuyện, nên em mua ít đồ rồi lượn.
Ở KS lâu nên quen đc cô bé phục vụ ở đó, cũng vài kỷ niệm vui vui. :).
Em không chắc...nhưng có lẽ TP này như kiểu TP vệ tinh của thủ đô .. đọc là va s...à...
Ki tots.🤣
Khả năng ngôn ngữ của em nó gớm lắm cụ . Tiếng Nga : xê gốt nhi a..i a mất đờ va gốc sắn 🤣🤣🤣

ZynZyn

Xe lăn

prado2012

Xe điện
Hồi xưa e cũng ăn bát đàn, nhưng chè sắn thì e hay ăn ở chợ Ngô Sĩ Liên hơn. Đầu ngã 4 Bát Đàn với Hàng Điếu có hàng bánh chuối bánh khoai, e suốt ngày ăn bánh chuối ở đây. Có hôm thèm quá 1 mình lếch thếch ra ăn 3 cái rồi về :D
Thánh ăn, 3 cái bánh chuối thì lạy người. Xưa em hay đi chơ ng khắc cần nhớ đồ cũng tươi ngon.

Xe nội lước

Xe container
Cụ thấy em lúc nào mà bẩu e gầy. Dáng e thon thon hình vại, thoai thoải hình chum, sắp lăn nhanh hơn chạy rồi.
À..đó là kỹ năng úp sọt của em..mợ trúng kế rồi.
Em nhìn ngón tay bê bát cũng đâu có đoán mợ gầy..E thử tess lại khả năng bản thân thôi 🤣🤣🤣

ZynZyn

Xe lăn
Cụ phán chuẩn ko thể chỉnh. :)):)):))
Đầu năm nay có người xem cho e, bảo vận khí năm nay e phải đi về hướng Nam mới tốt,
đi về hướng Nam, phương Nam, hợp với mệnh Hoả. Nên giờ cứ ra đg là e lượn về hướng Nam, mặc đồ đỏ, ăn đồ nóng ;));));))

Em lên quẻ Biến Di Thánh Truyền thì được biết, người đang ăn chè mặc áo đỏ, có mặc quần nữa. Đang ngồi ở lề đường tại vùng gọi là Thăng Long xưa... Mợ kiểm tra xem có đúng ko?

Loi_dang_ky

Xe tải
Em không chắc...nhưng có lẽ TP này như kiểu TP vệ tinh của thủ đô .. đọc là va s...à...
Ki tots.🤣
Khả năng ngôn ngữ của em nó gớm lắm cụ . Tiếng Nga : xê gốt nhi a..i a mất đờ va gốc sắn 🤣🤣🤣
E thấy khả năng ngôn ngữ của cụ là siêu, em chỉ mong đc phần nhỏ của cụ.
Em hồi cấp 2 cũng đc học tiếng Nga, nhưng lõm bỏm, giờ thì quên sạch, chỉ nhớ mỗi Khờ ra sô , đa xờ vưi đa nhè với I a liu bờ liu . :))

prado2012

Xe điện
Sao em lại chỉ đọc được đúng chữ “ có mặc quần “ này zyn ơi. Người xác nhận cái.

Xe nội lước

Xe container
Cụ phán chuẩn ko thể chỉnh. :)):)):))
Đầu năm nay có người xem cho e, bảo vận khí năm nay e phải đi về hướng Nam mới tốt,
đi về hướng Nam, phương Nam, hợp với mệnh Hoả. Nên giờ cứ ra đg là e lượn về hướng Nam, mặc đồ đỏ, ăn đồ nóng ;));));))
Mợ nên tìm 1 cụ tên Nam nữa cho nó phát 🤣🤣🤣

ZynZyn

Xe lăn
Hôm e với đứa e đi HP chơi, 11h xuống đến nơi đi ăn bún chả nem cua bể, xong đi uống cafe, rồi đi ăn ốc, (ốc luộc, ốc hương sốt phomai, sò huyết nướng), rồi ghé chợ làm cốc chè dừa dầm xong về HN lúc 7h tối :D
Có 1 đợt, đi ăn j e cũng phải làm 2 bát: 2 bát bún riêu, 2 cái bánh mỳ…, nhiều lúc phát ngại :P :P
À, giờ e ăn yếu rồi :)) :)):))

Thánh ăn, 3 cái bánh chuối thì lạy người. Xưa em hay đi chơ ng khắc cần nhớ đồ cũng tươi ngon.

prado2012

Xe điện
Hôm e với đứa e đi HP chơi, 11h xuống đến nơi đi ăn bún chả nem cua bể, xong đi uống cafe, rồi đi ăn ốc, (ốc luộc, ốc hương sốt phomai, sò huyết nướng), rồi ghé chợ làm cốc chè dừa dầm xong về HN lúc 7h tối :D
Có 1 đợt, đi ăn j e cũng phải làm 2 bát: 2 bát bún riêu, 2 cái bánh mỳ…, nhiều lúc phát ngại :P :P
À, giờ e ăn yếu rồi :)) :)):))
Em có cô bạn thân thưở hàn vi nó ăn 13 scoop kem fanny. Giờ lúc rảnh sở thích của nó là làm bánh ngọt rồi ship cho em ăn. Đấy, môi trường xung quanh em là như vậy, giờ virtual có mợ cũng giống thế nhể.

ZynZyn

Xe lăn
E thích ăn đồ ngọt, bánh kẹo socola e chén tuốt chả kiêng gì, bánh kẹo tết ở nhà chỉ mình e ăn. :D
Hồi cấp 3 có kem Băng Kỳ Lâm ở phố Lê Quý Đôn, e ăn liền lúc 7 cái, đi về 2 hàm răng va nhau cầm cập.
Giờ e chưa thử ăn hết công suất xem đc bao cái nhưng chắc cũng ko kém thời trẻ là mấy ;));));))
Em có cô bạn thân thưở hàn vi nó ăn 13 scoop kem fanny. Giờ lúc rảnh sở thích của nó là làm bánh ngọt rồi ship cho em ăn. Đấy, môi trường xung quanh em là như vậy, giờ virtual có mợ cũng giống thế nhể.

ZynZyn

Xe lăn
Cụ Xe nội lước ơi, e đọc đc còm của cụ rồi nhưng mải quote trả lời mợ Prado, quay lại thì cụ xoá còm rồi.
E ăn chè xong lâu rồi, giờ đang ngắm hoa ở hướng Nam rồi :)):)):))

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Sao em lại chỉ đọc được đúng chữ “ có mặc quần “ này zyn ơi. Người xác nhận cái.
Em đoán là có mặc quần thì mới ngồi ăn chè thảnh thơi được, nếu ko thì... có khi bị bế về Phường rồi :">

Cụ Xe nội lước ơi, e đọc đc còm của cụ rồi nhưng mải quote trả lời mợ Prado, quay lại thì cụ xoá còm rồi.
E ăn chè xong lâu rồi, giờ đang ngắm hoa ở hướng Nam rồi :)):)):))
Kiếm lấy cái hoa màu đỏ mà ngắm, cơ bản thấy loanh quanh với hành Mộc thì cũng tốt rồi đấy ạ :))

ZynZyn

Xe lăn
Đợt trước e có đọc còm của cụ/mợ nào nói Cây hút hết chất của Đất, thành đất cằn, ko tốt :D :D :D

Em đoán là có mặc quần thì mới ngồi ăn chè thảnh thơi được, nếu ko thì... có khi bị bế về Phường rồi :">

Kiếm lấy cái hoa màu đỏ mà ngắm, cơ bản thấy loanh quanh với hành Mộc thì cũng tốt rồi đấy ạ :))

Trạng thái
Thớt đang đóng