[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ angkorwat và các cụ làm cái quần này cho thoáng này @-)

buicongchuc

Xe ba gác
Chưa đến giờ tâm linh em pốt thêm mấy kiểu quần suông nữa cho các cụ chọn.

quan-dui-suong-nam-ong-rong-rough (49).jpg
quan-dui-suong-nam-ong-rong-rough (31).jpg
quan-dui-suong-nam-ong-rong-rough (13).jpg

Riêng quần áo em cứ phải đến tận nơi sờ mó, mặc thử, nếu thấy thật thích em mới mua.

buicongchuc

Xe ba gác
Vâng cụ, kiểu như này ạ
Hàng mà nhăn nhúm em chả bao giờ mặc được mợ ạ. Em có cái áo sơ mi, giặt xong thì nó phẳng phiu, mặc ngồi tựa ghế thì nó nhăn nhúm lắm

ZynZyn

Xe lăn
Vâng, sở thích và gu của mỗi ng mà cụ
Hàng mà nhăn nhúm em chả bao giờ mặc được mợ ạ. Em có cái áo sơ mi, giặt xong thì nó phẳng phiu, mặc ngồi tựa ghế thì nó nhăn nhúm lắm

phuongan

Xe điện
Em Xin ngắt mạch thời trang một chút.
Xin được cám ơn cụ datlui đã tận tình chỉ bảo và hướng dẫn em.
Sự thể là em vô tình mua một bức tượng Phật Bà Quan âm mà không biết, rằng tượng Phật Bà là để thờ, không phải để trưng bày.
Cách mặt cách đường xá xa xôi mà cụ datlui gieo lên được quẻ hỏi em khi thấy điều bất thường. Và sau khi trình bày, xem hiện trường qua ảnh. Cụ ấy đã hướng dẫn em chi tiết các phương án.
Hôm nay, em đã hoàn tất khâu chuẩn bị, chờ ngày mai hoàn thiện nốt. Mọi chuyện đều suôn sẻ.
Xin được trân trọng cám ơn cụ datlui thật nhiều ạ.
Nếu có việc gì em làm được, rất mong cụ nhớ tới để em có thể góp chút sức mọn.

prado2012

Xe điện
Em Xin ngắt mạch thời trang một chút.
Xin được cám ơn cụ datlui đã tận tình chỉ bảo và hướng dẫn em.
Sự thể là em vô tình mua một bức tượng Phật Bà Quan âm mà không biết, rằng tượng Phật Bà là để thờ, không phải để trưng bày.
Cách mặt cách đường xá xa xôi mà cụ datlui gieo lên được quẻ hỏi em khi thấy điều bất thường. Và sau khi trình bày, xem hiện trường qua ảnh. Cụ ấy đã hướng dẫn em chi tiết các phương án.
Hôm nay, em đã hoàn tất khâu chuẩn bị, chờ ngày mai hoàn thiện nốt. Mọi chuyện đều suôn sẻ.
Xin được trân trọng cám ơn cụ datlui thật nhiều ạ.
Nếu có việc gì em làm được, rất mong cụ nhớ tới để em có thể góp chút sức mọn.
Mong em và gia đình bình an! Bao giờ hoàn thiện xong thì chia sẻ cho cả nhà nếu được nhé.

Bigmoto

Xe container
Em cũng thế. Từ bé em chưa là quần áo bao giờ ..dù trong nhà em chưa bao giờ thiếu bàn là cụ ạ..từ khi bé tí đã thấy cái bàn là bằng đồng, thả than củi vào trong .. ông bố em thì là nhiều, mẹ em cũng thi thoảng.
Để quần áo đỡ nhăn thì em lôi khỏi máy giặt và ấn vào chậu nc ..xong treo lên phơi cho nó phẳng..nhưng khi có vợ em còn ko làm thế luôn.🤣
Bắt trent thời choang của các cụ. Em cũng đại lười món là quần áo. Mặc dù em biết là. Vì ngày xưa mẹ em là công nhân có làm thêm may vá nên em phải làm cùng. Khoe tí là em đính khuy, thùa khuyết, đạp máy khâu ngon lành, tổ lái đường may tít mù luôn, khéo nhiều mợ trên này không bằng em :D
Ấy thế mà em mù tịt khoản ăn mặc, nói đúng hơn là em chẳng thèm quan tâm. Ngày bé mẹ em may hoặc mua cho cái gì thì mặc cái đấy. Sau này có Gấu thì toàn Gấu trang bị cho em, đến cả cái cuần sịp :))
Khi đi làm, em sửa chữa dịch vụ các loại máy cho ngành may Công nghiệp rất nhiều, từ mây cắt, giác sơ đồ vải, máy may công nghiệp có lập trình.....thế mà em chả có kiến thức chóa gì về thời trang cả. Chỉ quan tâm cắt vải thế nào cho tiết kiệm nguyên liệu, cắt thế nào không bị sơ mép vải, đường may thế nào là đạt chuẩn...bla blo.....mỗi loại vải thì đặt thông số thế nào thế nào....
Hồi đấy được cái là áo khoác em nhiều vô biên và miễn phí. Toàn hàng xuất khẩu, hết lô hàng khách lại cho vài cái hàng mẫu dùng tẹt.
Được cái là hàng mẫu nên rất chuẩn chỉ từ đường may, dán chống nước...... Nó xịn hơn hàng SX loạt rất nhiều.
Khoảng 6 năm nay em ko làm nữa nên lại phải mua áo khoác rồi :((

Xe nội lước

Xe container
Bắt trent thời choang của các cụ. Em cũng đại lười món là quần áo. Mặc dù em biết là. Vì ngày xưa mẹ em là công nhân có làm thêm may vá nên em phải làm cùng. Khoe tí là em đính khuy, thùa khuyết, đạp máy khâu ngon lành, tổ lái đường may tít mù luôn, khéo nhiều mợ trên này không bằng em :D
Ấy thế mà em mù tịt khoản ăn mặc, nói đúng hơn là em chẳng thèm quan tâm. Ngày bé mẹ em may hoặc mua cho cái gì thì mặc cái đấy. Sau này có Gấu thì toàn Gấu trang bị cho em, đến cả cái cuần sịp :))
Khi đi làm, em sửa chữa dịch vụ các loại máy cho ngành may Công nghiệp rất nhiều, từ mây cắt, giác sơ đồ vải, máy may công nghiệp có lập trình.....thế mà em chả có kiến thức chóa gì về thời trang cả. Chỉ quan tâm cắt vải thế nào cho tiết kiệm nguyên liệu, cắt thế nào không bị sơ mép vải, đường may thế nào là đạt chuẩn...bla blo.....mỗi loại vải thì đặt thông số thế nào thế nào....
Hồi đấy được cái là áo khoác em nhiều vô biên và miễn phí. Toàn hàng xuất khẩu, hết lô hàng khách lại cho vài cái hàng mẫu dùng tẹt.
Được cái là hàng mẫu nên rất chuẩn chỉ từ đường may, dán chống nước...... Nó xịn hơn hàng SX loạt rất nhiều.
Khoảng 6 năm nay em ko làm nữa nên lại phải mua áo khoác rồi :((
Cụ giỏi thế..em thì vụng nên lôi thôi lắm.

Bigmoto

Xe container
Lại nói chuyện các cửa hàng bán đồ xuất khẩu dư thừa em cũng có chuyện buồn cười.
Đợt đấy em với 1 thằng cu KCS của một cty may đi lắp đặt dây truyền cho nhà máy mới của cty nó. Xong việc sớm hơn dự kiến, 2 ae đi lang thang ở thành phố cũng nhiều khách du lịch.
Đang đi nó kéo em vào 1 cửa hàng trưng biển thanh lý hàng xuất khẩu. Em cự nự lại nó là vào đấy làm éo gì, mày lạ lắm à?!
Nó bảo thấy em bân hàng xuynh xuynh, vào trêu tí. Thế là 2 ae vào, cũng hỏi han linh tinh, em bán hàng chém cũng tía lia quảng cáo lọ chai.
Ông tướng bắt đầu mở máy, nào là chất liệu lọ chai, xuất xứ từ đâu, cái này lỗi chỗ nào.....đại loại nó đọc vanh vách và đúng là kiểm tra cái nào cũng có lỗi. Nhưng phải mắt nó mới nhìn ra, chứ em cũng như em bân hàng thì chịu chết luôn :D
Đang bon chém thì chủ cửa hàng ra, hỏi han một lúc chủ cửa hàng phục lăn lóc, rủ 2 ae sang quán đối diện làm chén rượu. Ngồi cà kê dê ngỗng tận 12h đêm bọn em mới khật khưỡng về KS.
Sau này chú chủ cửa hàng kia vẫn hay hỏi tư vấn cu em kia mỗi khi định mua lô hàng nào đó. Vui phết :))

Sky_HP

Xe hơi
Vậy à Cụ. Rán kỹ thơm lừng chắc sán cũng chín rồi ạ, với em nhớ được 1 đĩa, mỗi người được có 1 mẩu ấy, ăn xong vẫn thèm thuồng.
Con chẫu chuộc thấy các cụ bảo thịt nhạt và tanh, quê em cũng không ăn. Tầm này đang mưa ẩm là bọn này hoạt động tích cực lắm, ao chuôm cứ ộp oạp gọi nhau vang lừng.
Nhớ năm 1994 Em vào trong miền Nam( Sông Bé) cứ mưa xuống là có tiếng kêu to như bò rống. Giờ mới biết nó là tiếng con Ễnh Ương. Quê Em HP chỉ thấy mấy con ếch nhái, chão chuộc,..

Bigmoto

Xe container
Cụ giỏi thế..em thì vụng nên lôi thôi lắm.
Em ăn mặc cũng lôi thôi lắm, không cầu kỳ. Nhìn lúc nào cũng như ông phụ hồ ấy :))
Tầm 20 năm nay em chỉ mặc quần thô, vì nó rộng, nhiều túi. Vải nó cũng dày nên lê la được. Lâu lắm em không biết quần Âu là gì rồi.
Em cũng thích mặc quần bò, nhưng nó bó. Túi nó chật, không nhét được nhiều đồ nên em không mặc.
Đặc điểm nghề của em là kìm búa tô vít găm quanh người nên em thích quần có nhiều túi và rộng \m/

Xe nội lước

Xe container
Em ăn mặc cũng lôi thôi lắm, không cầu kỳ. Nhìn lúc nào cũng như ông phụ hồ ấy :))
Tầm 20 năm nay em chỉ mặc quần thô, vì nó rộng, nhiều túi. Vải nó cũng dày nên lê la được. Lâu lắm em không biết quần Âu là gì rồi.
Em cũng thích mặc quần bò, nhưng nó bó. Túi nó chật, không nhét được nhiều đồ nên em không mặc.
Đặc điểm nghề của em là kìm búa tô vít găm quanh người nên em thích quần có nhiều túi và rộng \m/
Em thì chẳng nhét gì ngoài bao thuốc với cái đt...mà quần dài của em có túi từ gối lên cạp..sau trước đủ cả...nhìn chỉ thấy túi với phéc mơ tuya màu thì cái xanh như bộ đội, đen như .. bạn bảo : sao quần áo gấu thế . Em ra cửa kính nhà mặt đường soi nhìn bản thân thấy đúng là cũng ko ổn..ko đúng tính cách hiền lành của mình.

DurexXL

Xe lăn
Em cũng ăn mặc thập cẩm, trừ những hôm đi gặp khách của Cty or lên phiên Tòa thì phải cẩn thận chút, còn lại cứ tuồng luồng

Sếp nhiều hôm ngứa mắt bẩu: chú ăn mặc có ngày vào hòa giải Thẩm phán nó đuổi cmn ra

Khụ

Xe nội lước

Xe container
Em cũng ăn mặc thập cẩm, trừ những hôm đi gặp khách của Cty or lên phiên Tòa thì phải cẩn thận chút, còn lại cứ tuồng luồng

Sếp nhiều hôm ngứa mắt bẩu: chú ăn mặc có ngày vào hòa giải Thẩm phán nó đuổi cmn ra

Khụ
Sếp nói đúng còn gì.. trước kia thì em có 1 giai đoạn luôn đc mặc đẹp.. cũng là do Sếp..em hộ tống cô ấy 5 năm..rất nhiều tc và kỷ niệm dù tiền về em không phải là nhiều...nhưng em vui.
Lúc ấy em còn có lần đc mang đi tút tát tí..em ko phải lúc nào cũng muốn đâu nhưng phải đồng ý.🤣

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng