[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em đang có 1 thắc mắc: với nhà chung cư thì mỗi căn hộ 1 vị thổ thần thổ địa cai quản hay 1 vị cai quản cả toà nhà luôn ạ? Ới cụ datlui

dracula_bg

Xe điện
Em đang có 1 thắc mắc: với nhà chung cư thì mỗi căn hộ 1 vị thổ thần thổ địa cai quản hay 1 vị cai quản cả toà nhà luôn ạ? Ới cụ datlui
em tưởng thổ địa là thần linh cai quản một vùng chứ nhỉ? bao gồm cả các tòa nhà chung cư trong khu đó.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Con gái thì lớn lên nó sẽ hiền lại thôi. Những đứa hồi bé gấu mèo thì lớn lên lại rất nữ tính.
Tùy đứa cụ ạ. Bé hàng xóm nhà em lớn lên em thấy biểu hiện nữ tính duy nhất là biết mặc váy cưới hôm cưới, còn lại tính cách, phong cách vẫn như xưa 😁

angkorwat

Xe container
Người OF
Chắc như ban quản lý chung cư thôi. Có mấy trăm m2 đất mà mấy trăm hộ, mỗi hộ một ông thì bộ máy hành chính thiên đình phình to lắm, ngân sách không đủ trả lương.

angkorwat

Xe container
Người OF
Vâng..cám ơn cụ động viên và trấn an 🤣
Mấy đứa em gái em hồi bé đứa nào gấu. Cấp 2 vẫn mắc quần áo bộ đội đến trường. Cũng học võ đấm, đá, tát, gạt như điên. Sang cấp 3 vào đại học là hiền, ngoan như mèo.

Yeuaibaygio

Xe container
Cả con gấu có hai cái tay và cái mật là quý nhất. Con gấu của đại đội em thì bay mất một tay. Còn một tay thì biếu trung đoàn trưởng và chính ủy. Mật thì biếu sư trưởng. Lính tráng cũng biết hối lộ cách đây gần 50 năm. 🤨
Chắc tay nó tích mỡ nên ăn vừa béo vừa giòn à Cụ? Em liên tưởng đến món nầm của mình.

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Quả này thì chồng phải ngoan chứ lệch sóng phát là lại phải đi cắm lại ngô 😂
Một hạt ngô úp sứ rẻ là 3 tr
Một hạt ngô cắm implant rẻ là chục tr

Cứ đi cắm ngô rồi trừ vào lương, thất thu là vợ tát yêu thôi, không dám thừa lực đâu

DurexXL

Xe lăn

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ cứ tập 1 thời gian là nó quen ý mà.
Em ngoài tập GYM thì tuần có 3 buổi tập đạp xe trong nhà với kháng lực. Lúc mới tập, để kháng lực thấp đạp được 20 phút đã mệt. Giờ đạp liên tục với kháng lực khá cao, tốc độ trung bình ~ 35km/h mà đạp hàng tiếng vẫn cười tươi.
Các cụ tập gym mà lên xe đạp em chỉ lo cái xe nó gãy thôi :))

buicongchuc

Xe ba gác

Xe nội lước

Xe container
Em đang viết về món ăn chứ không phải món xơi, món chén nhá Cụ :))

Viết lại cho rõ nè: Nầm lợn, Nầm dê :D
Ở tập thể đến hôm chị bếp nghỉ em hung hăng đi chợ 1 lần xem sao..mua theo ae dặn.. ra chợ đang ngơ ngáo ở hàng thịt thì :
- anh ơi. Ăn mông đi anh, hôm nay mông em nạc lắm.
- anh ơi ăn chân giò nhà em này...

Đến hàng rau thì ko nhớ nổi cái tên quả cần mua..ngày ấy nó lạ.
- chị ơi cho em 2 cân quả Lủng Lẳng..
Các chị ko biết quả Lủng Lẳng là quả gì..em chạy về cất thịt cất hành , chạy lên tầng bảo bác thợ.
- làm méo gì có quả ấy.
- anh ăn rồi mà bảo ko có.
- tôi hỏi cả chợ .ko có, dân bán rau nó chịu ko biết quả Lủng Lẳng là quả gì ?
- mịa ..bố ôi..quả Lặc Lày..
Thế là lại chạy ..😂😂

angkorwat

Xe container
Người OF
Chắc tay nó tích mỡ nên ăn vừa béo vừa giòn à Cụ? Em liên tưởng đến món nầm của mình.
Em cũng chưa được ăn bao giờ. Món tay gấu được coi là món ăn của vua chúa ngày xưa, rất bổ béo.

Hồi 1981 có về SG lên Chợ Lớn kiếm món này nhưng phải đợi lâu, em không có thời gian vì phải quay lên Phnom Penh.

ZynZyn

Xe lăn
Cụ làm e nhớ đến chuyện này, đại loại là trên 1 toa tàu có 1 chú bộ đội và 1 bà mẹ trẻ đẹp đang cho con bú, đứa bé ngúng nguẩy ko chịu bú. Bà mẹ dỗ: con ăn đi ko chú kia ăn hết bây giờ. Cả 1 đoạn đường dài như thế, cuối cùng chú bộ đội bước lên nói: c hỏi đứa trẻ có bú ko chứ tôi quá mấy ga rồi :D

Chã không trông thì em trông..chú cháu cưa đôi nồi bột 🤣

Xe nội lước

Xe container
Cụ làm e nhớ đến chuyện này, đại loại là trên 1 toa tàu có 1 chú bộ đội và 1 bà mẹ trẻ đẹp đang cho con bú, đứa bé ngúng nguẩy ko chịu bú. Bà mẹ dỗ: con ăn đi ko chú kia ăn hết bây giờ. Cả 1 đoạn đường dài như thế, cuối cùng chú bộ đội bước lên nói: c hỏi đứa trẻ có bú ko chứ tôi quá mấy ga rồi :D
Bộ đội ngưòi ta thật thà ..em cũng thật như thế 🤣🤣🤣

angkorwat

Xe container
Người OF
Bộ đội ngưòi ta thật thà ..y như em 🤣🤣🤣
Lính thì nhanh lắm. Có 10 ngày phép và 2 ngày đi đường từ Khe sanh về nhà. Mà các bố còn kịp ăn Tết, cưới vợ luôn. Có ông gặp cô buôn chuyến trên tàu hỏa, vừa mắt là đưa về quê cưới luôn.

Ông đại đội phó Thạo đơn vị em cũng có hơn chục ngày cũng kịp cưới một cô giáo viên cấp 1. Cưới xong 3 ngày lại vào đơn vị. Nhiều lúc nhớ vợ mặt cụ ấy cứ ngơ ngơ như bò đội nón.

Trạng thái
Thớt đang đóng