[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

helloglk

Xe máy
Nhiều khi e lại nghĩ ko phải các cụ cho mà là một thế lực đen tối nào đó dụ ta đổi lộc lấy xèng, cccm có nghĩ thế ko ạ :D

Cơ bản nhà e truyền thống cực ghét cờ bạc nên nếu cho chắc ko cho lô cho đề đâu. Hơn nựa là dân cờ bạc chiên nghịp e biết, trò này càng thắng càng thua, trừ khi theo hẳn con đg này. Nên đc lô đề e ko xem là may mắn, thậm chí còn gia tăng đề phòng :D
Vâng, cũng là 1 cách cụ ạ. Nhiều lúc em nghĩ, việc mình có được lợi thế về tiền bạc, về công việc cũng là việc chúng ta tích đức qua nhiều giai đoạn. Và việc tích đức này phải được lặp đi lặp lại. :)))

thichrauxanh

Xe điện
Vâng, cũng là 1 cách cụ ạ. Nhiều lúc em nghĩ, việc mình có được lợi thế về tiền bạc, về công việc cũng là việc chúng ta tích đức qua nhiều giai đoạn. Và việc tích đức này phải được lặp đi lặp lại. :)))
Ý cụ là cụ ủng hộ e ăn lô đề chứ giề :D vầy chiều e thử thả con xem sao :P

DurexXL

Xe lăn
Thầy phán em 95 tuổi mới được giờ xuống đấy, thế nên em mới vào đây hỏi mà :((
Và cụ tin con số mà ông thầy kia nói là đúng?

Nếu cụ đã tin thì còn vào đây bán tin bán nghi làm gì?
Còn nếu đã bán tín bán nghi, thì chắc gì con số 95 kia đã đúng?

thichrauxanh

Xe điện

Đúng cụ dân luật, vặn cả ng suýt âm :D he he

thichrauxanh

Xe điện
Em thấy sao thì nói vậy thôi
He he, e giải thích vs cụ ấy cũng ko để chứng minh có hay ko. Chính e cũng ko rõ nên chỉ tả lại để nhờ cụ ấy nếu có khả năng vạch cho e điểm đúng sai trong suy nghĩ :D

herotran8

Xe tăng
Thực ra nhiều lúc các cụ cho nhưng mình không có nhận thì là do số thôi các cụ
Nếu con số không phải là 565 là em đánh đấy. Vì nó liên quan đến 56 nên em nghĩ thuần tuý là mình đọc thông tin về vụ hoả hoạn quá nhiều nên mơ thấy số đó là hợp lý (=> ko có chuyện các cụ báo cho số😆). Âu cũng là trải nghiệm thú vị với bản thân em.

Thichhaihoa

Xe tải
Ng bị K e cũng nghĩ tâm lý chiếm phần lớn. Tinh thần và tâm lý ổn định điều trị sẽ hiệu quả hơn. Căn bản một đời ng thường xuất hiện vài lần mầm ung thư, và cơ thể khoẻ mạnh sẽ triệt tiêu nó đi đc.

Khi ng bị UT đi đám ma sẽ có rát nhiều tác động đến họ. Chưa kể môi trg ng chết nhiều vi trùng độc hại, ô nhiễm. Cơ thể yếu sẽ bị đánh rất nhanh. Cái này thuần túy khoa học chứ e ko tìm đc điểm lq đến tâm linh.
Ông anh họ bên vợ em đây K đại tràng giai đoạn cuối 3, điều trị các kiểu được 1 năm. Đồng nghiệp của em cũng K đại tràng cuối gđ 4 nhưng đã qua 4 năm rồi giờ làm gđ 1 cty. Tên đồng nghiệp này được điều trị tâm lý song song điều trị UT. Thế mới biết tâm lý là rất quan trọng trong điều trị K

Seven Nine

Xe hơi

Ồ, may quá câu trước cụ hỏi em không tin, không đúng. Câu sau cụ đã thay em trả lời hộ em là em bán tin bán ngờ. Làm em đỡ phải trả lời cụ cái này ;))
Còn quay lại câu trên, thầy phán thế nào thì em nói như thế, ý cụ là em không được nói lại? Và nếu là bán tin bán ngờ thì không được vào đây hỏi hả cụ?

Seven Nine

Xe hơi

hp78

Xe điện
Ồ, may quá câu trước cụ hỏi em không tin, không đúng. Câu sau cụ đã thay em trả lời hộ em là em bán tin bán ngờ. Làm em đỡ phải trả lời cụ cái này ;))
Còn quay lại câu trên, thầy phán thế nào thì em nói như thế, ý cụ là em không được nói lại? Và nếu là bán tin bán ngờ thì không được vào đây hỏi hả cụ?
Cụ đang khoẻ mạnh thì tìm hiểu làm gì thế ạ, biết sớm có khi lại hoang mang ạ:D Còn nếu cụ muốn kiểm tra lại thì em có thể giúp cụ, để chủ đề này có thể kết thúc tại đây ạ:D

Seven Nine

Xe hơi
Cụ đang khoẻ mạnh thì tìm hiểu làm gì thế ạ, biết sớm có khi lại hoang mang ạ:D Còn nếu cụ muốn kiểm tra lại thì em có thể giúp cụ, để chủ đề này có thể kết thúc tại đây ạ:D
Việc tìm hiểu thì liên quan gì đến khỏe mạnh, tìm hiểu để biết mà cụ. Em chỉ buồn cười khi cụ trên bảo em bán tin, bán ngờ thì đừng vào hỏi thôi =))

thichrauxanh

Xe điện
Ông anh họ bên vợ em đây K đại tràng giai đoạn cuối 3, điều trị các kiểu được 1 năm. Đồng nghiệp của em cũng K đại tràng cuối gđ 4 nhưng đã qua 4 năm rồi giờ làm gđ 1 cty. Tên đồng nghiệp này được điều trị tâm lý song song điều trị UT. Thế mới biết tâm lý là rất quan trọng trong điều trị K
Vâng cụ, đấy là điểm rất qtrong. Ng nhà nên tạo cho ng bệnh cảm nhận đc sự an toàn và suy nghĩ tích cực.

DurexXL

Xe lăn
Cụ xem chính xác có câu từ nào em nêu lên là được hay không được?

Toàn bộ post của em chỉ là 2 câu hỏi của em với cụ và 1 câu hỏi chung

Cụ có thể trả lời, không trả lời hoặc có thể vòng lảng tránh, tuy nhiên không suy diễn được sang nghĩa khác là được hay không được làm điều gì, và càng không được nhét cái suy diễn đó vào mồm người khác

Trân trọng

cuhaifus

Xe container
Đang mạch mơ số em kể trải nghiệm bản thân như sau: sáng sớm nay (17/9) em mơ đi đánh đề, trong giấc mơ em có một ít tiền nhưng bị nhàu nát trong đó chỉ còn tờ 100k là còn nguyên vẹn và em còn nhớ như in 3 số cuối của nó là 565. Giấc mơ chỉ dừng đến việc đi đánh, chưa biết kết quả. Lúc tỉnh dậy em có nói chuyện với vợ em về giấc mơ và thầm nghĩ hôm nay sẽ đánh ba càng 565, 56, 65 vì con số nó rất rõ ràng, tỉnh dậy vẫn nhớ rõ từng chi tiết trong giấc mơ và con số 565, như các cụ hay nói nó đưa lại cảm giác laf có người báo cho mình vậy. Nó thật đến độ đầu em đã nảy phương án là mình mất bao nhiêu để đánh và sẽ được bao nhiêu (ví dụ em sẽ đánh 500k 3 càng, 2 triệu con đề nếu trúng cả 3 càng thì số tiền trúng lên tới xấp xỉ 300triệu rồi). Sau đó chặc lưỡi thôi vì thực tế em thỉnh thoảng có đánh mà chưa trúng bao giờ😆 (chỉ trúng đc 1 số hoặc bóng). với lại em nghĩ con số 56 là do não của em bị ám ảnh bởi vụ hoả hoạn thảm khốc vừa xảy ra ở Khương Hạ và dưới góc độ khoa học, mơ là sản phẩm của não sinh ra từ các thông tin thu thập một cách vô thức trong cuộc sống. Việc mơ này em cũng quên đi, ko còn vương vấn gì đến nữa. Cách đây khoảng 20 phút (23h 23 phut) em mof vào thớt này để đọc trước khi ngủ (em vẫn hay tàu ngầm thớt này đều) thì lại nhớ giấc mơ liền mở kết quả sổ xố hôm nay xem đề có về đúng như giấc mơ không thì hix 3 số cuối là 365 các cụ à.
Đúng là có những cái mà mình ko giải thích được các cụ à.
Nhân vụ này em kể luôn hôm chủ nhật em đi HN giỗ bà ngoại em, em đặt tờ tiền lễ có đuôi 65 và có chụp ảnh lại, chiều về quê ngó qua kq thấy 65 đang gan nên nhát tay thả cả hệ có 50 cành. Lúc có kq ngồi phệt xuống đất vì tiếc các cụ ạ. Đúng là số ko giàu :(

Em đã từng gặp những chuyện mà không tin cũng bắt buộc phải tin, do chính mắt mình nhìn thấy. Lúc nào công việc giãn giãn xin biên bài hầu các cụ ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Nhân vụ này em kể luôn hôm chủ nhật em đi HN giỗ bà ngoại em, em đặt tờ tiền lễ có đuôi 65 và có chụp ảnh lại, chiều về quê ngó qua kq thấy 65 đang gan nên nhát tay thả cả hệ có 50 cành. Lúc có kq ngồi phệt xuống đất vì tiếc các cụ ạ. Đúng là số ko giàu :(
Giờ ai mơ hay có gì nữa thì báo trước 18h giùm anh em nhé cc:))

cuhaifus

Xe container
Em đã từng gặp những chuyện mà không tin cũng bắt buộc phải tin, do chính mắt mình nhìn thấy. Lúc nào công việc giãn giãn xin biên bài hầu các cụ ạ.
Vâng lúc nào cấm biên cụ để thời gian rảnh biên bài nhé

cuhaifus

Xe container
Giờ ai mơ hay có gì nữa thì báo trước 18h giùm anh em nhé cc:))
Đây là em kể hôm chủ nhật vừa rồi ạ, thật chứ ko phải mơ, còn nếu nói về mơ thì em gần sáng nay có giấc mơ liên quan đến con số là 160K. E nhớ chính xác vì đi in lại 2 cái giấy khai sinh mà ông phường cứ nằng nặc đòi em 160k nên về ấm ức kể cho vợ nghe mà. CCCM có quan tâm thì ngâm cứu

Trạng thái
Thớt đang đóng