[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

honda acura

Xe điện
em thì rất thích các pho tượng phật, trong nhà em hay bày và có thờ đức địa tạng bồ tát

DurexXL

Xe lăn
em thì rất thích các pho tượng phật, trong nhà em hay bày và có thờ đức địa tạng bồ tát
Duyên lành là đây, Cụ anh ạ

Ngay từ việc thích các pho tượng Phật, cũng đã là Duyên của Cụ anh rồi. Dù chỉ sưu tầm, trưng treo các tượng Phật thuần túy với giá trị mỹ thuật và nghệ thuật, thì trong Cụ anh cũng dần mang Phật tính

Còn Địa tạng Bồ tát, thực sự em không thấy nhiều nhà/ người thờ, đây là 1 vị Bồ tát đặc biệt, theo như kiến thức nông cạn của em, thì Địa tạng Bồ Tát có level cao số 1 trong các Bồ tát, thậm chí, có thể ngang với các vị Phật (kiểu như Đại tá do cương vị công tác, còn thực lực, tài năng, quan hệ ngang tầm Tướng)
Địa tạng Bồ Tát tự mình nguyện không làm Phật, chừng nào địa ngục còn vong linh chúng sinh bị đọa xuống. Như vậy, khác với Diêm vương (cụ này thuộc ngạch quản lý hành chính, kiêm tư pháp xét xử), Địa Tạng Bồ Tát là bên Cấp Ủy, chăm lo phần giáo hóa chúng sinh đọa xuống đó (tuyên giáo, dân vận, giáo dục), mục đích là hướng thiện và giải thoát

Cụ anh thờ Địa Tạng vương Bồ tát, cũng là kỳ duyên vậy

Mimeo

Xe điện
Cô H bị dẫn dụ đêm đi ngủ với anh zai nào đó, có bầu và bị quỷ nhi kia đột nhập vào thai nhi.
Vâng, em vẫn nhớ chi tiết cô H đi ra ngoài từ lúc chiều muộn đến nửa đêm mới về, sư cụ gặng hỏi mà cô ko nói, chỉ trừng trắng mắt nhìn tượng Phật.... Quả là cô ấy và 1 ng đàn ông nào đó bị vong linh kia dẫn dụ buộc phải làm chuyện ấy để có thai cho quỷ nhi đột nhập.

DurexXL

Xe lăn
Em xin phép gõ tiếp

Sau giỗ đầu ông ngoại, thực trạng hương khói bên đó không ổn
.....

Sơ bộ như vậy, chắc các cụ mợ cũng thấy được câu chuyện xung quanh cái nhà cổ 50 tỷ nó đã và sẽ nát như thế nào

Em sẽ tiếp mạch chuyện
Em hỏi hơi chút mạo phạm đến cụ là những sự việc nhà đằng ngoại nhà cụ xảy ra như thế thì cụ và đằng ngoại có biết nguyên nhân sâu xa là do cái “người” kia họ không cho nhà ngoại bán nhà không ak.
Em thì cảm nhận, nhận biết rõ điều này
Mẹ F1 cũng là 1 tay cảm âm ghê gớm, cũng thừa biết điều này

Còn những người còn lại thì em không biết, vì đối với tài sản của nhà mẹ F1 nói chung, ngôi nhà đó nói riêng và đặc biệt là từ khi Mẹ em mất đến nay, toàn bộ công việc lớn nhỏ của nhà bên đó - em không quan tâm đến hay là tham gia 1 chút gì nữa, chỉ thực hiện đúng bổn phận trách nhiệm: bà ngoại sang ở em vẫn chăm sóc, cơm nước, ông ngoại chết, em vẫn lễ, hương khói đầy đủ

Những sự phức tạp em biết là do mẹ F1 điện thoại oang oang trong nhà, liên tục, dai dẳng, kéo dài

Gato2009

Xe điện

Còn những người còn lại thì em không biết, vì đối với tài sản của nhà mẹ F1 nói chung, ngôi nhà đó nói riêng và đặc biệt là từ khi Mẹ em mất đến nay, toàn bộ công việc lớn nhỏ của nhà bên đó - em không quan tâm đến hay là tham gia 1 chút gì nữa, chỉ thực hiện đúng bổn phận trách nhiệm: bà ngoại sang ở em vẫn chăm sóc, cơm nước, ông ngoại chết, em vẫn lễ, hương khói đầy đủ

Những sự phức tạp em biết là do mẹ F1 điện thoại oang oang trong nhà, liên tục, dai dẳng, kéo dài
Như vậy là bên ngoại họ có biết, nhưng có lẽ biết nhưng chỉ để đấy, không có những hành động tích cực để sử lý dẫn đến hậu nặng nề. “ người kia” họ không cho bán nhà, thì người đó cũng sẽ không làm cho tan nát cửa nhà ( vì người đó chọn ông anh kia rồi mà). Âu cũng là phúc phận của cả gia đình, tránh cũng chả được.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Lần nào cũng vậy, mỗi lần đọc xong câu chuyện của cụ Lão Nông đều khiến em ám ảnh đến cả tháng sau đó. Do em đọc trên điện thoại nên kéo lướt từng dòng xuống cứ chỉ sợ nhìn thấy mấy hình ảnh minh hoạ. Trong bối cảnh khung giờ Diêm Vương mở cổng giao thoa cõi âm dương, gần sang canh Tý, cộng hưởng với lời văn thì đúng là hồi hộp nín thở.

Bức hình trên dù cụ nói là giống kiểu Tiên đồng, nhưng em lại hình dung ngay đến Na Tra với Hồng Hài Nhi trong phim Tôn Ngộ Không. Tò mò thêm chút nữa, em tìm đọc về thờ cúng trong đạo Tam Thái Tử. Có lẽ do em tìm chưa tới nên không có chút thông tin gì cả. Mong cụ mợ nào biết có thể chia sẻ thêm không ạ.

Việc cô H bị nhập, hẳn các cụ mợ cũng nghĩ như em, do cô H phần nào bị tẩy não, ảnh hưởng của đạo TTT ấy, nên vong hài nhi kia quyết nhập vào cô và gây ra những chuyện hãi hùng. Ban đầu từ sợ sệt rón rén lùi dần, sau dần tìm cách dùng bùa chú dắt đường chỉ lối, chiêu mộ thêm những nhân vật khác và cuối cùng trở nên mạnh đến nỗi chế ngự lấn át được cả Thần Phật vốn đang cư ngụ trong chùa.

Em băn khoăn 1 điều, nếu là 1 người phụ nữ bình thường hoặc giả như đang sẵn mang bầu vô tình đến ngôi chùa để lễ Phật, thì liệu có khi nào vong hài nhi kia tìm cách nhập vào không. Hay việc cô H đến là sự ngẫu nhiên và trở thành người được/ bị chọn (giống như Vị kia ở ngôi nhà phố cổ đưa lối dẫn đường gặp được và quyết chọn anh trai của mẹ F1 nhà cụ Đại Bao?) Cô H không chồng/ không có nòng nọc của người đàn ông mà cô H mang bầu?

Thêm nữa, việc lên chùa lễ Phật cầu an có là việc nên làm đối với những phụ nữ đang mang bầu hay không ạ?
Cô H bị dẫn dụ đêm đi ngủ với anh zai nào đó, có bầu và bị quỷ nhi kia đột nhập vào thai nhi.
_ theo lời bà G kể lại, thì thời gian đầu về chùa, sau khi có những hiện tượng đêm rằm, cô H có giai đoạn ngày bặt tăm, tối lang thang bên ngoài, đêm mới trở lại chùa. em cũng có thuật lại điều này trong chuyện. như vậy, chính giai đoạn này là cô H đã có 1 đối tượng bên ngoài để "thụ thụ có thai" chứ ko còn giữ sự "thụ thụ bất thân" nữa.

_ về đạo thờ Tam Thái Tử, khi bà G đề cập đến, Thế chột hắn có hỏi về những nghi thức phẫn thân (tự châm kim, tự hành xác...) và được bà G xác nhận, chứng tỏ, hắn có thông tin về đạo (giáo) này, nhưng lần này hắn ko chịu mở rộng gì hơn. hễ em đề cập tò mò, và dắt dây sang chuyện quỷ nhi tại ngôi miếu gốc đa kia, thì hắn cứ im ỉm cười trừ, chỉ thốt 1 câu: "tốt nhất đừng động chạm thêm nữa".
ko như mọi lần khác, hắn hào hứng phần phật như quạt trần.

_ việc chùa cũ bị "phản khách vi chủ", thực ra ko có gì lạ, những đạo bùa được tìm thấy, chính là những đạo bùa có tác dụng chỉ điểm, dẫn dụ, cho những hồn vong đến đó mà ngụ cư.
ko phải chùa nào cũng có linh lực/linh khí đủ mạnh để áp chế những sự "lẩn khuất vô hình" lúc nào cũng rình rập vòng ngoài.
khi chính đạo ko được giữ gìn bồi tụ thì ắt tà đạo có dịp tung hoành.
lại còn có cả "tay trong" nữa thì càng thuận lợi để ào ạt mà vào.
ngôi chùa mà em và Thế chột từng qua đêm ở đó (em đã từng kể trong Vol trước) là 1 ví dụ - chính sư thầy ở đó tự tay phá vỡ mạch phong thủy (lấp chiếc giếng - được coi là mắt rồng), vô tình đã tạo điều kiện cho âm chế dương/tà át chính.

có khi nào, việc cô H theo sư thầy về chùa, là chủ động nhắm đến việc lập Cơ Sở cho đạo (giáo) của cô ấy, điều mà cô H đã cố làm ở nhà thầy bu mà ko được chấp thuận ?!
và với hành động đồ sát tượng phật như vậy, chẳng lẽ đạo (giáo) thờ Tam Thái Tử này lại có uẩn khúc bất dung gì với đạo Phật ?!
...
em gợi hỏi, nhưng thằng anh thiện lành của em, chỉ im lìm, ko đả động.

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Nhà em mới chuyển đến chỗ mới. Hiện tại em thấy có hiện tượng nồi cơm thỉnh thoảng bị thiu khi để qua đêm. Chỉ thỉnh thoảng mới bị thôi. Em đang theo dõi xem hiện tượng này có xảy ra cùng 1 ngày trong tháng ko

HuyArt

Xe lăn
Hóng thớt mới cccm kể chuyện tâm linh

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Cảm âm là con dao 2 lưỡi. Khá nguy hiểm một cách vô hình. Chủ thể giống như một công cụ của âm giới chứ ko hẳn là năng lực.
Gấu em cũng có giai đoạn cảm âm mạnh. Để tránh rủi ro em phải xử lý để tránh cuộc sống bị âm phần tác động

Ngo Rung

Xe lăn
Lâu lâu mới thấy các cụ chém tiếp chuyện tâm linh. Em oánh phát để hóng \m/

honda acura

Xe điện
Duyên lành là đây, Cụ anh ạ

Ngay từ việc thích các pho tượng Phật, cũng đã là Duyên của Cụ anh rồi. Dù chỉ sưu tầm, trưng treo các tượng Phật thuần túy với giá trị mỹ thuật và nghệ thuật, thì trong Cụ anh cũng dần mang Phật tính

Còn Địa tạng Bồ tát, thực sự em không thấy nhiều nhà/ người thờ, đây là 1 vị Bồ tát đặc biệt, theo như kiến thức nông cạn của em, thì Địa tạng Bồ Tát có level cao số 1 trong các Bồ tát, thậm chí, có thể ngang với các vị Phật (kiểu như Đại tá do cương vị công tác, còn thực lực, tài năng, quan hệ ngang tầm Tướng)
Địa tạng Bồ Tát tự mình nguyện không làm Phật, chừng nào địa ngục còn vong linh chúng sinh bị đọa xuống. Như vậy, khác với Diêm vương (cụ này thuộc ngạch quản lý hành chính, kiêm tư pháp xét xử), Địa Tạng Bồ Tát là bên Cấp Ủy, chăm lo phần giáo hóa chúng sinh đọa xuống đó (tuyên giáo, dân vận, giáo dục), mục đích là hướng thiện và giải thoát

Cụ anh thờ Địa Tạng vương Bồ tát, cũng là kỳ duyên vậy
Pho Địa Tạng thì khi nhìn thấy là em cảm luôn và rước ngài về

honda acura

Xe điện
Em còn tự tô vẽ thêm đấy, nguyên bản pho Địa tạng là đồng vàng

Khoai Cún

Xe tăng
Nhà em mới chuyển đến chỗ mới. Hiện tại em thấy có hiện tượng nồi cơm thỉnh thoảng bị thiu khi để qua đêm. Chỉ thỉnh thoảng mới bị thôi. Em đang theo dõi xem hiện tượng này có xảy ra cùng 1 ngày trong tháng ko
Có thể do thời tiết nữa ạ, mợ/cụ cứ cẩn thận cất cơm còn dư vào tủ lạnh và rửa sạch nồi niêu, để ráo nước thì sao thiu được.

798485

Xe đạp
Cái này thiu là chuyện thường ạ, nhà em hôm nào bọn nhỏ ăn ko hết chúng nó ko cất tủ lạnh là mai thiu luôn

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em nghĩ mùa đông mới biết được chứ mấy hôm oi nóng như hôm nay thì người còn thiu nữa là cơm.

RosemaryCherry

Xe container
Tháng 7 đọc được nhiều chia sẻ của cccm âu cũng là cái duyên. Chuyện được báo mộng, điềm báo may rủi sẽ xảy ra trong thời gian ngắn em cũng hay gặp.
Chuyện em chia sẻ dưới đây, cách đây vài năm, đã có lần gõ kì cạch được 2/3 nhưng thấy tâm trạng bồn chồn, đau bụng quằn quại nên lại ko dám post nữa.

Bọn em mở xưởng nội thất ở ngoại thành nhưng việc thợ cứ đến rồi đi, hoặc thoả thuận xong hết về lương thưởng đến hẹn lại bảo ko lên nữa, ko chỉ vài người mà cả chục người, ngoài ra còn nhiều việc xảy ra ko thuận, làm em nghĩ đến đất ở đó ko lành. Phía sau xưởng là con sông lớn, nên ko tụ thuỷ, phong thuỷ càng kém.
Thỉnh thoảng đêm ngủ, em nằm mơ thấy có lũ trẻ đến nô đùa ầm ĩ, kéo tóc, giật tay làm em tỉnh giấc. Nhưng có một chuyện là khi em với anh bạn gặp nhau bàn bạc về mọi chuyện đã xảy ra ở xưởng và em đề cập đến có một vài vong đang quấy phá ở đó thì lúc đó em cảm thấy nổi da gà và như có người bên cạnh đang theo dõi mình. Nhiều lần ngồi nói chuyện em đều cảm thấy bụng đau quằn quại cho dù em ko bị bệnh dạ dày, hay hôm đó ko ăn đồ linh tinh gì. Em cũng ko để ý cho đến khi việc này lặp lại nhiều lần, có đợt em đọc đâu đó là nếu tự nhiên bị đau bụng ko rõ lí do thì có thể do vong trẻ con quấy quả, vậy là em đọc vài câu niệm chú, thật may là em lại hết đau bụng luôn. Thêm một điều nữa là vợ của cậu quản lí xưởng cảm âm mạnh nên có lần lên xưởng cô ấy nói nhìn thấy vong trẻ con sau khi đi qua cây nhãn/dừa gần cửa xưởng và thấy người nặng nề, mệt mỏi. Vong trẻ con nên chỉ quấy quả, nếu thờ cúng cẩn thận sẽ phù hộ cho mọi người trong xưởng. Em cũng nhắc anh bạn kia mua mâm lễ và ít đồ bim bim, thạch cho trẻ con và làm cái lễ nhỏ nhưng vì anh kia ko tín nên mãi ko thấy làm. Em cũng ko muốn đến nơi âm khí nặng nề, nên ko tự sắm lễ. Em nghĩ,do phía sau xưởng là con sông lớn, nên có thể trẻ con bị đuối nước vong vất vưởng đến nơi này. Sau một thời gian thì xưởng chuyển đi nơi khác và việc hai anh em ngồi bàn bạc về công việc em ko còn bị đau bụng nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng