[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Citronella

Xe buýt
Cụ mợ có vẻ kén chọn :D e quen kiểu bình dân nên chật chật bẩn bẩn tí vẫn chiến bthuong, chỉ cần ăn sạch là đc. Mà e bình dân ko tính, bạn e lên tổng to mà vẫn lôi e đi ăn lòng vs cơm bụi mới phục nó :D
Em kén gì đâu cụ :P tại em lên cơn dở thôi chứ em trà đá vỉa hè, hay cơm bụi cạnh cống của khu tập thể em cũng chơi tất.

Mimeo

Xe điện
Các cụ ơi có gì vui không, hôm nay đủ thứ chuyện não nề mệt quá thể!
Em chia sẻ với cụ ạ. Tháng cuối cùng của năm rồi, đóng gói lại công việc, tổng kết lại 1 năm, cái gì buông bỏ được thì thôi, ko nghĩ tới nữa cho nhẹ lòng. Nhiều việc phải suy nghĩ, em cứ thả trôi rồi khi tĩnh tâm lại thì cơ bản sẽ có cách giải quyết.

Hôm nay em cũng mệt nhưng là do đột nhiên em bị viêm họng cấp, họng đau sưng đỏ và kéo theo là cả ngày nằm bệt sốt mê man ko nhúc nhắc được tay chân gì.

Vì sốt mê man nên em lại ngủ mơ từng đoạn giấc mơ ngắn ngắn, và lần nào cũng thế, mơ quay về thời thơ bé, nếp nhà xưa cũ, khung cửa sổ cùng cách bài trí trong gia đình. Em để ý thì việc này chỉ xảy ra khi sức khoẻ yếu, chông chênh. Còn bình thường mà mơ thì lại quay về thời đi học, ám ảnh với những lúc vào phòng thi, làm bài kiểm tra mà đầu óc trống rỗng. Trong giấc mơ khi đó hoang mang lắm, tỉnh dậy mới thở phào, mình thoát kiếp ngồi ghế nhà trường bn năm rồi cơ mà :D

Ko biết có cụ mợ nào giống em ko.

Mimeo

Xe điện
Shopee có bán đây mợ ;))
Mợ mua đi, về cho lão sói ôm gối chạy quanh giường :)) :))

Tổ chim cũ cụ ạ. Còn đây là ngta bán tổ mới toe. Em nghĩ mua về treo lên dụ chim về ở cũng được. Nó ở lâu thì tốt, cho mình ngắm. Mà nó bỏ tổ bay đi thì mình lấy dùng ;))

ZynZyn

Xe lăn
Mấy hôm trc e ko vào thớt nên ko biết có cuộc off, đến sáng hôm đó Mỳ mới nhắn cho e thì e ko kịp sắm xếp cv ạ. E cũng tiếc lắm. Hy vọng đc gặp các cụ/các mợ lần tới ạ
Trưa hôm qua có mợ đến ọp (bữa ọp nháp) - mồng 1 mắm tôm - thì ma quỷ chạy xa :D
[/QUOTE

thichrauxanh

Xe điện
Em kén gì đâu cụ :P tại em lên cơn dở thôi chứ em trà đá vỉa hè, hay cơm bụi cạnh cống của khu tập thể em cũng chơi tất.
Bốc đồng cũng là một vde đấy cụ mợ nên chữa đi. Sau khi bốc đồng hết thì mình lại trả giá cho nó ko hay tí nào. E khuyên thật.

Mọi thứ về mình thì tự mình đều thay đổi đc, mợ cứ tự tin vào bản thân đi.

Mimeo

Xe điện
P/s: sắp tới lão soi đc mã nào bắt đáy lại ới e phụ hoạ nhá ;))
Đầu giờ sáng, vni sale off hơn chục điểm, cụ ko vào bắt lấy ạ :D

Có tin phong thanh về cụ tổng nên em đoán đạp sâu cỡ dăm chục điểm cơ. Nhưng lại hồi lên được, thế là em chán, chả bắt nữa, dễ nghỉ sớm Tết Âm.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Em chia sẻ với cụ ạ. Tháng cuối cùng của năm rồi, đóng gói lại công việc, tổng kết lại 1 năm, cái gì buông bỏ được thì thôi, ko nghĩ tới nữa cho nhẹ lòng. Nhiều việc phải suy nghĩ, em cứ thả trôi rồi khi tĩnh tâm lại thì cơ bản sẽ có cách giải quyết.

Hôm nay em cũng mệt nhưng là do đột nhiên em bị viêm họng cấp, họng đau sưng đỏ và kéo theo là cả ngày nằm bệt sốt mê man ko nhúc nhắc được tay chân gì.

Vì sốt mê man nên em lại ngủ mơ từng đoạn giấc mơ ngắn ngắn, và lần nào cũng thế, mơ quay về thời thơ bé, nếp nhà xưa cũ, khung cửa sổ cùng cách bài trí trong gia đình. Em để ý thì việc này chỉ xảy ra khi sức khoẻ yếu, chông chênh. Còn bình thường mà mơ thì lại quay về thời đi học, ám ảnh với những lúc vào phòng thi, làm bài kiểm tra mà đầu óc trống rỗng. Trong giấc mơ khi đó hoang mang lắm, tỉnh dậy mới thở phào, mình thoát kiếp ngồi ghế nhà trường bn năm rồi cơ mà :D

Ko biết có cụ mợ nào giống em ko.
Mợ nói làm em nhớ cách đây hai ba hôm, em lại mơ thấy căn nhà có nhiều cửa bí mật (đây là lần thứ 2 thấy căn nhà đó, lần đầu độ hai ba năm trước), dẫn đến các căn phòng chứa đựng toàn máy móc cổ mà hay ho. Có cái máy sản xuất hố đen, em làm thử một lần tạo ra cái hố đen, nhảy vào đấy khám phá thì lại chạy tuột ra ngay cái phòng áp mái chất đầy film máy ảnh, thế là em lại lôi máy ảnh ráp film vào chụp cảnh hoàn hôn. Khi rửa film ra thì lại thấy hình mấy nhân vật tí hon như truyện tranh Xì Trum, mơ thật lộn xộn mà cũng toát mồ hôi

Chỉnh sửa cuối:

thichrauxanh

Xe điện
Đầu giờ sáng, vni sale off hơn chục điểm, cụ ko vào bắt lấy ạ :D

Có tin phong thanh về cụ tổng nên em đoán đạp sâu cỡ dăm chục điểm cơ. Nhưng lại hồi lên được, thế là em chán, chả bắt nữa, dễ nghỉ sớm Tết Âm.
E ful pow từ đầu tuần ồi mợ ạ, dạo này gồng lỗ nên ko dám vào tớt kia, phải tránh xa để kiên định :D

Có biến chắc e quy về kim ngân cho an toàn.

Xe nội lước

Xe container
Các cụ ơi có gì vui không, hôm nay đủ thứ chuyện não nề mệt quá thể!
Đây . Có cái cho cụ ngó đây..
Cụ thấy đất khu này sao ..
Em không có đất đai gì ở đó nhưng ông bạn phải đi khỏi đó. ( em chấm có thể sai số 150m )
Mà em chấm gần đó sao nó lại nhảy ra cái ks này nhỉ ?
Chỗ em chấm là bên phải ks này chứ không phải cái ks..cách 50 70 m về bên phải , tính nhìn từ biển vào.
Không mấy ai có thể ngon giấc ở nhà anh bạn này đâu cụ. Chẳng biết chủ mới ra sao.
Có lần anh ta mời em đến ở vài tháng cho đỡ tiền ks nhưng có vợ ng ta còn trẻ , ở không tiện nên em từ chối dù nhà họ 2,3 căn xây độc lập..
Sau y thổ lộ nỗi lòng 🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

Citronella

Xe buýt
Bốc đồng cũng là một vde đấy cụ mợ nên chữa đi. Sau khi bốc đồng hết thì mình lại trả giá cho nó ko hay tí nào. E khuyên thật.

Mọi thứ về mình thì tự mình đều thay đổi đc, mợ cứ tự tin vào bản thân đi.
Dạ em cảm ơn cụ nhiều ạ. Thằng cu 20 tuổi nhà em nó cũng vừa comment một tràng về em gần giống như cụ khuyên ạ. Nó bảo em vừa đồng bóng vừa cả nghĩ, hợp với kiểu sống trong miền Nam hơn là ở Hà Nội. Nhưng không hiểu vì sao cứ khi đi công tác về phương nam em luôn cảm giác gần gũi, ấm áp, như trở về nhà. Biết đâu sau này về già, sau khi hưu em sẽ chuyển vào trong đó.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hôm đó mà cụ anh đi được thì vui quá mà chắc bị giữ đt nên không thấy ríp lai tụi em.
Mồng một với rằm em hay ăn ở cơ quan vì có đồ thắp hương, hôm đó lại tiếp khách mợ ah :((

Khoai Cún

Xe tăng
Mưa gió não nề, đường nào cũng đỏ lòe, mãi em mới mò được về nhà các cụ ạ. Cuối năm mệt mỏi thật sự. Biết thế chiều qua em trốn đi off, tự dưng ở lại xong dính chuyện linh ta linh tinh, cứ tự nhủ không cần chấp nhặt mà vẫn ấm ức. Haizzz

thichrauxanh

Xe điện
Dạ em cảm ơn cụ nhiều ạ. Thằng cu 20 tuổi nhà em nó cũng vừa comment một tràng về em gần giống như cụ khuyên ạ. Nó bảo em vừa đồng bóng vừa cả nghĩ, hợp với kiểu sống trong miền Nam hơn là ở Hà Nội. Nhưng không hiểu vì sao cứ khi đi công tác về phương nam em luôn cảm giác gần gũi, ấm áp, như trở về nhà. Biết đâu sau này về già, sau khi hưu em sẽ chuyển vào trong đó.
Hi, cũng bình thường mà, e gặp nhiều ng có tuổi mà vẫn dễ nóng dễ lạnh, thực sự khổ cho ng ta.

Cái gì đến sẽ đến, ở cái tuổi ngoại tứ tuần e nghĩ mình chấp nhận đc hết sao phải khổ thế. Cứ bình tĩnh xử lý mọi vc thôi, mà bình tĩnh thì làm việc nó cũng chuẩn hơn, cụ/mợ nhỉ?

114hangbong

Xe cút kít
Mưa gió não nề, đường nào cũng đỏ lòe, mãi em mới mò được về nhà các cụ ạ. Cuối năm mệt mỏi thật sự. Biết thế chiều qua em trốn đi off, tự dưng ở lại xong dính chuyện linh ta linh tinh, cứ tự nhủ không cần chấp nhặt mà vẫn ấm ức. Haizzz
Em cũng băn khoăn đi hay không đi mợ ạ. Lâu rồi em không tụ họp, tự dưng không thích nữa nên kết thúc dự án hay liên hoan tiệc tùng em toàn từ chối chỉ muốn về nhà. Thế mà đi ọp hôm nọ thì vui lắm, em nghe cụ TRÂU VÀNG II với cụ buicongchuc kể chuyện mà tý quên không gắp.

thichrauxanh

Xe điện
Em cũng băn khoăn đi hay không đi mợ ạ. Lâu rồi em không tụ họp, tự dưng không thích nữa nên kết thúc dự án hay liên hoan tiệc tùng em toàn từ chối chỉ muốn về nhà. Thế mà đi ọp hôm nọ thì vui lắm, em nghe cụ TRÂU VÀNG II với cụ buicongchuc kể chuyện mà tý quên không gắp.
Tí quên thôi, chứ chắc chắn ko quên đc, e biết mợ là dũng sỹ diệt mồi mà :D

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Đây . Có cái cho cụ ngó đây..
Cụ thấy đất khu này sao ..
Em không có đất đai gì ở đó nhưng ông bạn phải đi khỏi đó. ( em chấm có thể sai số 150m )
Mà em chấm gần đó sao nó lại nhảy ra cái ks này nhỉ ?
Chỗ em chấm là bên phải ks này chứ không phải cái ks..cách 50 70 m về bên phải , tính nhìn từ biển vào.
Không mấy ai có thể ngon giấc ở nhà anh bạn này đâu cụ. Chẳng biết chủ mới ra sao.
Có lần anh ta mời em đến ở vài tháng cho đỡ tiền ks nhưng có vợ ng ta còn trẻ , ở không tiện nên em từ chối dù nhà họ 2,3 căn xây độc lập..
Sau y thổ lộ nỗi lòng 🤣🤣
Ông anh của cụ chắc sinh năm 74-75 nhỉ

buicongchuc

Xe ba gác
Mợ cũng có nhà ở ecohome 2 ah? Chủ Nhật này em qua đấy ở cả ngày đây.

Trạng thái
Thớt đang đóng