[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanhvinhckgtcc

Xe điện
hic, nghe hợp lý và logic. nhưng mợ miêu tả vậy em nghe mà rợn người quá.

cả cụ nữa.
em đọc còm này của 2 cụ mợ mà bản thân cũng thấy rợn rợn người. da gà nổi lên
em thật.
E vừa còm vừa run đấy lão.phải nói là lão mới dám mua đấy.chứ như e cho e thêm tiền e chả dám bén mảng.chỗ nhà e cũng có một miếng đất kiểu như vậy mà mỗi lần vào e đều cảm thấy gờn gợn

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
E vừa còm vừa run đấy lão.phải nói là lão mới dám mua đấy.chứ như e cho e thêm tiền e chả dám bén mảng.chỗ nhà e cũng có một miếng đất kiểu như vậy mà mỗi lần vào e đều cảm thấy gờn gợn
tại xét về phong thủy thì cuộc đất này rất đẹp.
thầy Thế chột và cả hắn nữa, cũng biết được trước đây ở cuộc đất này có Vị khuất mặt khuất mày ngự lâu đời, nhưng cũng khẳng định hiện tại thì "đất này SẠCH SẼ rồi".
thêm nữa trước khi chốt hạ, cũng được biết câu chuyện này, nhưng em nghĩ "có ra sao thì nhà ông S gánh, chứ mình có được sơ múi tí gì cái đống nợ kia đâu mà đến tìm mình"
thế nên em mới chốt hạ ạ.

nếu thắc mắc, thì trong cái vụ này em chỉ thắc mắc từ lúc đầu, là tại sao ông S để đó bao năm, bao nhiêu người hỏi mua nhưng đều một mực từ chối. sáng hôm đó em hỏi (thông qua cô bạn) thì ông vẫn từ chối. nhưng vài tiếng sau thì lại đồng ý bán cho em. rồi lại còn chủ động kể thêm cả chuyện kia nữa. rấy khó lý giải !

Chỉnh sửa cuối:

thanhvinhckgtcc

Xe điện
tại xét về phong thủy thì cuộc đất này rất đẹp.
thầy Thế chột và cả hắn nữa, cũng biết được trước đây ở cuộc đất này có Vị khuất mặt khuất mày ngự lâu đời, nhưng cũng khẳng định hiện tại thì "đất này SẠCH SẼ rồi".
thêm nữa trước khi chốt hạ, cũng được biết câu chuyện này, nhưng em nghĩ "có ra sao thì nhà ông S gánh, chứ mình có được sơ múi tí gì cái đống nợ kia đâu mà đến tìm mình"
thế nên em mới chốt hạ ạ.
Vâng e cũng nghĩ điểm mấu chốt là cụ có ông thế chột đứng sau.e nghĩ là mảnh đất đó xa xưa là tốt.thậm chí là rất tốt.vì e nghĩ nó tốt nên nó mới bị điểm huyệt.vấn đề có thể bây giờ nó có thể sạch nhưng mà có thể tốt lên cho gia chủ chưa thì e k biết .e lại hóng tiếp kết quả của cụ.nếu còn chuyện gì của ông chủ cũ còn bí ẩn mong cụ xác minh được

Hoàng Trang

Xe ngựa
Dạ, em vẫn đau đáu cái vạch màu bên cạnh avatar của em nó bị đỏ lừ
Nên em chọn sang như này cho tone sur tone ạ
Hi

Theo đồ họa mà Cụ vẽ mô tả, thì khoảng cách từ giếng cổ đến gốc cây xoài là 2,5m
Ông S đã đào bỏ cây xoài và thay cây khác, do đó những gì ở dưới gốc xoài khả năng ông S đã biết được là rất cao
Nhưng cái đoạn 2,5 m giữa kia, cứ cho là 1,8-2m tính từ tường thẳng của giếng thôi, thì nhiều khả năng là ông S chưa đào lật lên
Nhưng em cũng thấy 1 mắt xích bị khuyết thiếu ở đây, mà em cũng nhắc đến mấy lần rồi, đó là cái cửa vòm: nó ở đó để làm gì? Nó thông sang đâu? Và có nó thì khả năng rất cao là có 1 ngăn hầm nữa ở cái khoảng 2m-2m5 giữa nó và gốc cây

Cái ảnh này có phải là cái cửa vòm đấy không ạ?
View attachment 6188530

Qua ảnh, nhìn bằng mắt thường cũng có thể thấy là người chui qua đó lọt và phía sau còn 1 khoảng không gian nữa - nếu đó chính là cái cửa trên bờ tường phẳng của cái giếng bán nguyệt ạ
LÃO CANH NÔNG: bể nước chỉ đến chỗ cái cửa vòm kia hay còn nữa ạ? Và cửa vòm đó cũng là xây lại năm 93 phải không ạ?

tazan_90

Xe tăng
Chuyện em chứng kiến là khi người thân em mất thì sau đó những cây do người thân em trồng trong vườn đều chết sạch, những cây còn lại vẫn tươi tốt :(.
đúng rồi mợ,thường thì phải để tang cho nó thì sống dc,hoặc phải bôi vôi vào gốc ấy.

Đại Ba

Xe điện
Vâng e cũng nghĩ điểm mấu chốt là cụ có ông thế chột đứng sau.e nghĩ là mảnh đất đó xa xưa là tốt.thậm chí là rất tốt.vì e nghĩ nó tốt nên nó mới bị điểm huyệt.vấn đề có thể bây giờ nó có thể sạch nhưng mà có thể tốt lên cho gia chủ chưa thì e k biết .e lại hóng tiếp kết quả của cụ.nếu còn chuyện gì của ông chủ cũ còn bí ẩn mong cụ xác minh được
Em cũng nghi 2 chữ điểm huyệt của cụ.

Có lẽ nào... đây là 1 trận đồ có mục đích trấn trạch không.

Câc cụ thử nghĩ xem: dòng sông uốn lượn vào -> đền thờ (điểm trấn thứ nhất khi mạch đi lên) -> ao (mạch đi xuống) - cây xoài (là điểm trấn thứ hai) - cái giếng bán nguyệt (điểm trấn thứ ba), có cửa vào để âm khí nhập và phần bán nguyệt để tán khí.

Phải có ảnh vệ tinh hình thái dòng sông và ảnh chụp cây cối trong khu vực thì mới đoán biết được đây có phải là một huyệt đất âm vượng mà gia chủ muốn trấn yểm hay không.

tazan_90

Xe tăng
Đã áp dụng cả bôi vôi và để tang nhưng vẫn chết cụ ạ.
e thấy họ đôn thế mợ ạ,còn e chứng kiến vườn nhà ông ngoai e sau khi ông mất mà những cây nào ông trồng và thích nhất nó từ từ từ chết trước và dặc biệt con chó mợ ạ.

KVH

Xe buýt
Nếu bác đặt câu hỏi và yêu cầu tài liệu ghi chép đầy đủ cả băng ghi âm thì bác có thể tham khảo trường hợp bác sĩ, nhà ngoại cảm Edgar Cayce
"Ngày 3 Tháng Giêng năm 1945 Edgar Cayce từ trần tại Virginia Beach, để lại trên 14000 tài liệu tốc kỷ của hơn 6000 người thuộc mọi tầng lớp xã hội trong thời gian 43 năm qua."

Mr E.Cayce nghiên cứu rộng khắp, kể cả các trường hợp chết lâm sàng và hồi sức cấp cứu tỉnh lại, hay những trường hợp bị bệnh nặng y học bó tay, Ông thành lập một bệnh viện nghiên cứu riêng chữa theo phương pháp "soi kiếp". từ năm 1925 đến năm 1944 Ông đã tiên đoán 2500 lần, mô tả đời sống tiền kiếp nếu mọi người hiểu rằng luân hồi là thực.

Read more: https://hoiquanadida.com/dao-va-doi/nhan-qua-luan-hoi-luan-hoi-ve-edgar-cayce-va-nhung-benh-lien-quan-den-nhan-qua-nhieu-doi-nhieu-kiep-2938.html#ixzz6sugk2892

Các tài liệu ghi lại cũng có nói đến việc Mr Edgar Cayce có khả năng xuất hồn. Tức là ở một góc độ nào đó, trình độ hay khả năng của ông đạt đến một ngưỡng khai phá được niềm tin (Đạt ngưỡng 80-90%) chứ không chỉ gây dựng niềm tin.
Ngoài ra, ông cũng đưa ra nhiều dự đoán về tương lai được ghi nhận lại
Ví dụ trong 2 link của cụ có vẻ không phải là các dữ liệu đáng tin cậy, không biết cụ đã dò ngược lại được thông tin gốc của các link đó không.

HoaMaudon

Xe tăng

Câc cụ thử nghĩ xem: dòng sông uốn lượn vào -> đền thờ (điểm trấn thứ nhất khi mạch đi lên) -> ao (mạch đi xuống) - cây xoài (là điểm trấn thứ hai) - cái giếng bán nguyệt (điểm trấn thứ ba), có cửa vào để âm khí nhập và phần bán nguyệt để tán khí.

Phải có ảnh vệ tinh hình thái dòng sông và ảnh chụp cây cối trong khu vực thì mới đoán biết được đây có phải là một huyệt đất âm vượng mà gia chủ muốn trấn yểm hay không.
Con sông theo lời kể của Cụ ấy là ở phía nào Cụ nhỉ? Em lục lại chưa thấy ạ

Đại Ba

Xe điện
Đây ạ:

HoaMaudon

Xe tăng
Đây ạ:
Dạ, như vậy thì dòng sông sẽ ở đâu đó phía Bắc của ngôi nhà
Từ Bắc xuống Nam theo hình họa, sẽ là dòng sông, ngôi nhà, hang bán nguyệt, 1 phần không gian gì đó nối với hang bán nguyệt qua ô cửa, cây xoài/ cây vải, khu điện thờ ....

Nếu đúng theo trật tự này thì ngôi nhà xây vị trí phạm rồi

Sau khi xử lý xong thì cháu nó được đóng dấu nhà Phật ( theo lời cậu C) nên ma tà đến gần là sợ. Ngoài ra cháu cũng được dạy ít bài tập dạng khí công dưỡng sinh để tăng cường dương khí. Đến giờ mọi sự đều ổn.
Em chào cụ, e có đọc câu chuyện của cháu gái cụ và có duyên để gặp được cậu C.
Hiện gia đình em có 1 ông anh con nhà bác ruột, không hiểu vì lý do gì từ khoảng 2 tháng gần đây rất hay xưng mình là người cõi Trời, con của Mẫu, không coi các ông Thánh ra gì. Còn chửi hết cả các thầy cúng, thầy pháp ...
Vậy không biết cụ còn biết địa chỉ liên lạc của cậu C để gia đình em đến và tìm hiểu xem có đúng ông anh họ em bị vấn đề về tâm linh và nhờ cậu C xử lý được không ạ.
Em cảm ơn cụ.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện

Dạ, như vậy thì dòng sông sẽ ở đâu đó phía Bắc của ngôi nhà
Từ Bắc xuống Nam theo hình họa, sẽ là dòng sông, ngôi nhà, hang bán nguyệt, 1 phần không gian gì đó nối với hang bán nguyệt qua ô cửa, cây xoài/ cây vải, khu điện thờ ....

Nếu đúng theo trật tự này thì ngôi nhà xây vị trí phạm rồi

bẩm lão Đại và mợ Mẫu Đơn, đại để bố trí chung cuộc đất đó sẽ như hình này:

nếu những suy luận của mợ Mẫu Đơn là đúng, thì từ cánh cửa ở cái giếng kia, sẽ là 1 ..."đường hầm" dẫn đến thẳng 1 cái kết cấu khác (nơi cây xoài cổ) - em ví dụ như hình số 4 trong bức phác thảo trên kia.
cụ mợ có khuyến cáo hay góp ý cho em điều gì về tổng thể chung cuộc đất này ?

về ý kiến của mợ Mẫu Đơn về việc vị trí của nhà bị phạm, mợ nói cụ thể thêm cho em nhé !
còn với cá nhân em nghĩ, thì với hướng sông như vậy, thì nhà ko nên quay theo hướng Nam như thế. còn đương nhiên khi xây, đã chọn được hướng nhà sao cho đảm bảo được cả 2 yếu tố Sinh Khí và Phục Vị.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
LÃO CANH NÔNG: bể nước chỉ đến chỗ cái cửa vòm kia hay còn nữa ạ? Và cửa vòm đó cũng là xây lại năm 93 phải không ạ?
sau cái cửa vòm đó, vẫn là 1 khoảng ko gian, chính là của cái giếng.
ông S xây cái bể này để chụp toàn bộ lên cái giếng vào năm 1993.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
trong phần đầu tiên về loạt chuyện nhà ông S, em có mở đầu bằng 1 bài vè của phái Loan Đầu về cuộc đất tốt đó mợ. và đó cũng là ngầm ý mô tả 1 cuộc đất có dòng sông bao quanh.

VT Entertainment

Xe buýt
Các cụ kể chuyện hấp dẫn quá, từ đêm qua đến đêm nay e leo hết 74 tầng luôn (hnay e vừa đc thảnh thơi nên cày cả ngày). Những chuyện như này bảo em tin cũng ko hẳn mà ko tin cũng ko phải. Em chỉ nghĩ đơn giản là có thờ có thiêng, có kiêng có lành, thế nên trước giờ nếu có việc gì cần hỏi thầy thì em vẫn nhờ bà (ý là mẹ em ạ) hỏi cho, còn em cũng chưa bao giờ đi xem bói cả (ngay bản thân em hồi nhỏ cũng đc bà gửi thân nương nhờ Mẫu, nếu em nhớ ko nhầm thì là Vương Mẫu nương nương vì hồi đó em còn nhỏ, chỉ nhớ 1 lần đầu năm xuống điện nhà thầy dâng hương làm lễ thì nghe nói vậy, sau này em cũng không rõ là chuộc thân như nào và từ khi nào) kể vậy để các cụ biết là bản thân em cũng đã liên quan đến chuyện tâm linh rồi. Chỉ có điều em chưa từng chứng kiến những việc huyền bí đến độ như các cụ. Còn những chuyện có "level" thấp hơn thì em cũng đã trải qua, xin góp gió với các cụ ạ.
1. Chả là ngày xưa nhà em có nuôi 1 con chó bông trắng, gọi là Bông vì toàn bộ lông nó đều trắng và xù lên như bông ý). Con Bông này do ít được vần vèo nên ngoài ông nội em ra thì không ai sờ được vào nó cả, dù nó không cắn nhưng chạm vào là nó ngoằng ngoằng làm ghê tay ko dám làm gì thêm nhỡ nó cắn thật, chỉ có ông em thi thoảng tắm cho nó thôi. Ngày ông mất thì nó vẫn quanh quẩn trong nhà, cho đến hôm đưa ông đi thì không ai thấy nó đâu cả. Mọi người chỉ đoán là chắc nó đi theo ông rồi (còn thực tế như thế nào thì không ai biêt, mà hồi đó 1993 thì chỗ em chưa có nạn trộm chó, làng em chó thả đầy đường).
2. Ngày ông em còn sống có nói với bố mẹ em rằng: Bà mày đi trước thì đỡ chứ tao mà đi trước thì nhà này nát lắm. Có lẽ ông hiểu rõ tính nết từng người nên đã cố xếp sắp an bài cho từng người phần nào phần ấy rõ ràng. Riêng bố em do sức khỏe có phần thua thiệt nên được ưu ái hơn, được ở lại trong căn nhà đá ong của ông bà và toàn bộ hơn 500m2 đất đó. Sau khi sang tên cho bố em được mấy năm thì ông em mất. Rồi mọi chuyện tan nát anh em bắt đầu từ đây. 5 trong số 6 anh/em yêu cầu chia đôi mảnh đất nhà em để xây nhà thờ, lấy chỗ đi lại thờ cúng. Mọi việc còn chưa đến đâu thì ông bác em chốt xây tạm 1 căn thụt thò ở 1 góc và thờ ông ở đó, không để thờ ở nhà em nữa. Để xây căn nhà đó thì ông bác cho dỡ căn điện thờ ở phần đất đó đi. Căn điện này có từ bao giờ và thờ gì thì em cũng không rõ, từ khi trí nhớ "hoạt động" thì em đã thấy ở đó rồi. Ấn tượng lớn nhất của em là trong đó có 2 ban thờ, 1 ban cao và 1 ban thấp, trên đó dán rất nhiều hình những con thú trông như hổ với mèo...hồi bé em nhìn rất sợ. Em không rõ có phải vì phá bỏ căn điện đó mà gây ra biết bao nhiêu sóng gió hay không? Nhưng từ đó mâu thuẫn đất đai ngày càng tăng, không giải quyết được, 6 người kia với nhà em coi như từ nhau. Cho đến nhiều năm sau này, ông bác xây nhà kia mất trên giường mổ, bà vợ thì tự dưng gàn dở, đầu óc không tỉnh táo, toàn tranh đồ ăn với cháu. Ông bác nữa hiện vẫn còn sống nhưng cũng ngơ ngác nhiều năm rồi. Ông anh nhà bác khác thì vợ cả vợ hai chửi nhau suốt ngày, 1 bà cô thì gia đình ly tán, con cái vào tù ra tội, ông chú còn trẻ nhưng đeo nhiều bệnh có những lúc cũng tưởng sắp đi... Nói chung nát thật các cụ ạ, mấy anh em ngày xưa có tiếng tài ba, khá giả mà giờ gần như kém nhất làng (ông nội em khéo tay lắm nên các con ông ai cũng khéo tay, làm mộc có tiếng 1 thời). Còn bố mẹ em, trộm vía, nhờ phúc phần tổ tiên, trời phật nên vẫn cân được mấy sào ruộng ở quê dù đã ngoài 65. Mẹ em vẫn thường răn, mình sống phải ngay thẳng, đừng cướp của ai cái gì nhưng cũng đừng để ai cướp cái gì của mình cả. Lộc của trời, cho đến đâu hưởng đến đấy, tranh giành rồi cũng phải nhận quả báo. Đêm hôm ngồi nhớ lại chuyện xưa làm em thấy nhớ ông em quá, năm ông mất em mới học lớp 3. Nghe mẹ em kể, ngày còn bé, mỗi khi ông rang nắm lạc ngồi uống chén rượu thì thằng bé lại ôm 1 ấm nước và cái chén ra nhắm cùng ông, cũng nhấp môi rồi hít hà như ông cụ và lần nào cũng hát "Ai mua rượu thơm ngon tinh khiết đây" khiến ông cười típ mắt. Chắc em học lỏm câu này của các ông bán rượu :D Thôi em xin hết ạ. Các cụ dậy chưa, em đi ngủ đây.

Đại Ba

Xe điện
Các cụ kể chuyện hấp dẫn quá, từ đêm qua đến đêm nay e leo hết 74 tầng luôn (hnay e vừa đc thảnh thơi nên cày cả ngày). Những chuyện như này bảo em tin cũng ko hẳn mà ko tin cũng ko phải. Em chỉ nghĩ đơn giản là có thờ có thiêng, có kiêng có lành, thế nên trước giờ nếu có việc gì cần hỏi thầy thì em vẫn nhờ bà (ý là mẹ em ạ) hỏi cho, còn em cũng chưa bao giờ đi xem bói cả (ngay bản thân em hồi nhỏ cũng đc bà gửi thân nương nhờ Mẫu, nếu em nhớ ko nhầm thì là Vương Mẫu nương nương vì hồi đó em còn nhỏ, chỉ nhớ 1 lần đầu năm xuống điện nhà thầy dâng hương làm lễ thì nghe nói vậy, sau này em cũng không rõ là chuộc thân như nào và từ khi nào) kể vậy để các cụ biết là bản thân em cũng đã liên quan đến chuyện tâm linh rồi. Chỉ có điều em chưa từng chứng kiến những việc huyền bí đến độ như các cụ. Còn những chuyện có "level" thấp hơn thì em cũng đã trải qua, xin góp gió với các cụ ạ.
1. Chả là ngày xưa nhà em có nuôi 1 con chó bông trắng, gọi là Bông vì toàn bộ lông nó đều trắng và xù lên như bông ý). Con Bông này do ít được vần vèo nên ngoài ông nội em ra thì không ai sờ được vào nó cả, dù nó không cắn nhưng chạm vào là nó ngoằng ngoằng làm ghê tay ko dám làm gì thêm nhỡ nó cắn thật, chỉ có ông em thi thoảng tắm cho nó thôi. Ngày ông mất thì nó vẫn quanh quẩn trong nhà, cho đến hôm đưa ông đi thì không ai thấy nó đâu cả. Mọi người chỉ đoán là chắc nó đi theo ông rồi (còn thực tế như thế nào thì không ai biêt, mà hồi đó 1993 thì chỗ em chưa có nạn trộm chó, làng em chó thả đầy đường).
2. Ngày ông em còn sống có nói với bố mẹ em rằng: Bà mày đi trước thì đỡ chứ tao mà đi trước thì nhà này nát lắm. Có lẽ ông hiểu rõ tính nết từng người nên đã cố xếp sắp an bài cho từng người phần nào phần ấy rõ ràng. Riêng bố em do sức khỏe có phần thua thiệt nên được ưu ái hơn, được ở lại trong căn nhà đá ong của ông bà và toàn bộ hơn 500m2 đất đó. Sau khi sang tên cho bố em được mấy năm thì ông em mất. Rồi mọi chuyện tan nát anh em bắt đầu từ đây. 5 trong số 6 anh/em yêu cầu chia đôi mảnh đất nhà em để xây nhà thờ, lấy chỗ đi lại thờ cúng. Mọi việc còn chưa đến đâu thì ông bác em chốt xây tạm 1 căn thụt thò ở 1 góc và thờ ông ở đó, không để thờ ở nhà em nữa. Để xây căn nhà đó thì ông bác cho dỡ căn điện thờ ở phần đất đó đi. Căn điện này có từ bao giờ và thờ gì thì em cũng không rõ, từ khi trí nhớ "hoạt động" thì em đã thấy ở đó rồi. Ấn tượng lớn nhất của em là trong đó có 2 ban thờ, 1 ban cao và 1 ban thấp, trên đó dán rất nhiều hình những con thú trông như hổ với mèo...hồi bé em nhìn rất sợ. Em không rõ có phải vì phá bỏ căn điện đó mà gây ra biết bao nhiêu sóng gió hay không? Nhưng từ đó mâu thuẫn đất đai ngày càng tăng, không giải quyết được, 6 người kia với nhà em coi như từ nhau. Cho đến nhiều năm sau này, ông bác xây nhà kia mất trên giường mổ, bà vợ thì tự dưng gàn dở, đầu óc không tỉnh táo, toàn tranh đồ ăn với cháu. Ông bác nữa hiện vẫn còn sống nhưng cũng ngơ ngác nhiều năm rồi. Ông anh nhà bác khác thì vợ cả vợ hai chửi nhau suốt ngày, 1 bà cô thì gia đình ly tán, con cái vào tù ra tội, ông chú còn trẻ nhưng đeo nhiều bệnh có những lúc cũng tưởng sắp đi... Nói chung nát thật các cụ ạ, mấy anh em ngày xưa có tiếng tài ba, khá giả mà giờ gần như kém nhất làng (ông nội em khéo tay lắm nên các con ông ai cũng khéo tay, làm mộc có tiếng 1 thời). Còn bố mẹ em, trộm vía, nhờ phúc phần tổ tiên, trời phật nên vẫn cân được mấy sào ruộng ở quê dù đã ngoài 65. Mẹ em vẫn thường răn, mình sống phải ngay thẳng, đừng cướp của ai cái gì nhưng cũng đừng để ai cướp cái gì của mình cả. Lộc của trời, cho đến đâu hưởng đến đấy, tranh giành rồi cũng phải nhận quả báo. Đêm hôm ngồi nhớ lại chuyện xưa làm em thấy nhớ ông em quá, năm ông mất em mới học lớp 3. Nghe mẹ em kể, ngày còn bé, mỗi khi ông rang nắm lạc ngồi uống chén rượu thì thằng bé lại ôm 1 ấm nước và cái chén ra nhắm cùng ông, cũng nhấp môi rồi hít hà như ông cụ và lần nào cũng hát "Ai mua rượu thơm ngon tinh khiết đây" khiến ông cười típ mắt. Chắc em học lỏm câu này của các ông bán rượu :D Thôi em xin hết ạ. Các cụ dậy chưa, em đi ngủ đây.
Vâng, phúc lộc đến đâu hưởng đến đấy.
Nhưng nhường nhịn cũng có cái hay ạ. Có những lúc căng quá sẽ đứt thì mình nên nhịn để mọi chuyện tạm thời chùng xuống.

Về chuyện con chó trắng thì cũng khá đặc biệt đấy ạ. Nếu mũi của nó màu hồng thì chắc nó bị đồng huyết. Những con chó như vậy có thể đặc biệt nhạy cảm. Thường thì con chó thân thiết nhất với người chăm nó, cho nó ăn. Tuy nhiên, nó quen thân với tất cả mọi người trong nhà (kể cả hàng xóm nếu ngày ngày qua chơi).

Chỉnh sửa cuối:

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, em vẫn đau đáu cái vạch màu bên cạnh avatar của em nó bị đỏ lừ
Nên em chọn sang như này cho tone sur tone ạ
Hi
Mợ âm 313,091 mã. E vừa rót thì còn 313,071. Tăng được 20 mã. Vậy là 1 mình em mà rót thì Chỉ Còn 15.653 Chén nữa là Mợ hết đỏ mít (Bằng chữ: Mười lăm nghìn, sáu trăm năm mươi ba chén vốt ka)
:D

Trạng thái
Thớt đang đóng