[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Nhân thời điểm đang ban ngày, cụ kể tiếp vụ kia đi ạ :D.
tranh thủ kiếm nửa bát cháo đã chớ :D
lúc ngơi tay em lại biên tiếp. qua vụ đất cát này thế nào em lại được hữu duyên với sư phụ của Thế chột, rồi mới biết nhiều cái hay ho phết.

Hoàng Trang

Xe ngựa
lúc ngơi tay em lại biên tiếp. qua vụ đất cát này thế nào em lại được hữu duyên với sư phụ của Thế chột, rồi mới biết nhiều cái hay ho phết.
Cụ gõ máy tính nhanh mà. Nửa bát cháo tối về mợ nhà nấu cho, cụ kiếm sau đi :D.

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
sorry cụ nếu em có nói sai, cụ tuy vai thứ, nhưng phận lại gánh trưởng.
Cảm ơn cụ. Tự tâm em cũng thành tâm vun vén mọi việc gia đình từ khi ông mất, cũng là khi em đi làm, từ cháu con tới việc chung gia đình, chăm sóc sk mẹ em, định hướng cv chung gia đình....
Chắc cụ thấy đợt rồi em phát hiện ra bệnh cho bà, rồi may mắn tìm được thuốc và sk ổn định, ... rồi trăn trở mộ phần cho cụ và vài việc dòng họ nên động viên chăng, hoặc còn nhiều việc phải lo nữa

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Tiếp đi Lão Huynh, em xong cuốc xe trưa bây giờ mới húp mỳ đây

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Cụ gõ máy tính nhanh mà. Nửa bát cháo tối về mợ nhà nấu cho, cụ kiếm sau đi :D.
Tiếp đi Lão Huynh, em xong cuốc xe trưa bây giờ mới húp mỳ đây
đa tạ cụ anh, nhất định em sẽ biên tiếp. càng đến gần TG này, càng nhận thấy sự hữu duyên như đã định sẵn.

Cảm ơn cụ. Tự tâm em cũng thành tâm vun vén mọi việc gia đình từ khi ông mất, cũng là khi em đi làm, từ cháu con tới việc chung gia đình, chăm sóc sk mẹ em, định hướng cv chung gia đình....
vâng cụ, "tự tâm", khởi từ Tâm
Tướng tự Tâm sinh/ Tướng tùy Tâm diệt.
chúc cụ Tâm an, vạn sự an.

Cường Ni

Xe hơi
Thỉnh thoảng em có những giấc mơ. Biết được trước tương lai trong vòng 3-6 tháng. Em có cậu em làm bên tín dụng đen, cậu này phải nói cực khôn khéo. Nên rất ít dính vào rắc rối. Thế mà từ mấy năm trở lại đây, mấy lần em cảnh báo, nhưng đều không tránh được. Vẫn dính.
Lần 1 em mơ thấy cậu này mua trâu, con trâu bị sưng chân to, cậu ta chặ tđi thay bao nhiêu chân đều không được. Sau mới đem cho con trâu đi vì không muốn tự tay xả thịt . Hôm sau cái người được cho trâu mới đem cặp sừng trâu ném lại vào mặt cậu em, nói là để treo.
Thế em mới bảo cậu này cẩn thận, chơi bạn bè không nó ăn chặn tiền, làm phản. Thì y như rằng cậu này bán xe, nhờ thằng bạn thân bán xe cho, nhưng nó ăn chặn hơn trăm triệu. Sau mới phát hiệnra nhưng vẫn bị mất khoảng 5 chục.
Lần 2 thì mơ là nuôi một con mèo nhỏ, có đuôi như con rồng, suốt ngày chơi đùa dính lấy mình. Nhưng mình ko bao giờ cho nóđi, rời nhà là nhốt nó vào cái lồng bé đến nổi con mèo bị nhốt vào đấy còn thò cả chân ra ngoài, xong ko có chỗ để cục cựa. Mình liên tưởng ngay đến đồng chí em.
Vì nó tuổi mèo ( 1987), săm con rồng cuốn quanh người, mà cái đuổi ở bụng. Dặn dò cẩn thận không khéo dính vào pháp luật, cuối năm ấy, bị dính ngay vào vụ gây rối trật tự phá hoại tài sản ( tội chủ mưu), quen biết cốp to nhưng vẫn bị tụi đàn em cốp to nó bẫy, sau vẫn lật lại cung được.
Còn vụ thứ 3 là mình mơ thấy đang nằm trong viện ( mình là cậu em, cứ thấy tức tức trong người, chung quanh là bạn bè, anh em khóc lóc thảm thiết).Mình kể lại việc này ko rõ nguyên do, Sauđấy vài tháng cậu emcan ngăn đánh nhau, bị thăng kìa xiên 3 phát vào bụng, may các cụ gánh còng lưng nên vào phần mềm + ko tổn thương nội tạng, nên khâu 2 chục mũi,ở viện 1 tháng thì về, về thì bảo quang cảnh bệnh viện y như mình nói.
Nghe như tấu hài nhưng em thấy đây là pha dàn xếp của các bề trên cho anh em cùng có lòng tin vào tâm linh để hướng thiện để làm người tốt đấy ạ . Chứ khôn ranh không lại với trời đâu ạ.Bướng là mức độ sẽ khác nâng dần lên đó ạ

ngu ngơ

Xe điện
Năm ngoái em bán nhà, mọi vấn đề tới trước lúc giao dịch chính thức rất nhanh và thuận lợi. Đêm trước ngày giao dịch chính thức em có giấc mơ trong đấy lúc đầu nhìn thấy quẻ thiên địa bĩ, rồi chuyển thành trạch thiên quải. Ngày hôm sau mọi việc diễn ra hoàn toàn trùng khớp với 2 quẻ này làm em thiệt hại một chút ít so với tính toán ban đầu. Phải chăng mọi sự việc xảy ra đều đã được định sẵn ?

Tú Nguyễn HK

Xe hơi
Đối với em có những chuyện xảy ra có thể do ngẫu nhiên mà em không thể giải thích được. Cách đây hơn chục năm, lúc đó tầm 20 giờ, cả nhà đang ở trong phòng khách tự nhiên máy giặt lúc đó (đang vắt) tự nhiên kêu rầm rầm, long sòng sọc, cảm tưởng như rớt ra khỏi chân đế. (Hiện tượng này trước chưa gặp và sau này cũng không lặp lại nữa). Em chạy vội ra rút ổ điện, vừa đi vào thì có điện thoại, bà chị báo ông anh nhà bác vừa mất do đột tử.
Năm 2014 e mua nhà có nhờ thầy đến lễ nhập trạch. Xong xuôi bà bảo "đất này rất lành, tuy nhiên mày ở đây không quá 2 năm", lúc đó em không để ý lắm. Thế mà đúng thật. Năm 2016 em phải bán vì các lý do như việc học cho F1, giao thông đi lại, môi trường xung quanh.

Khoai Cún

Xe tăng
Nhân tiện cụ Canh Nông nhắc đến mùi thảo mộc lạ, em lại nhớ ra thỉnh thoảng em cũng hay bất chợt thấy mùi hương, loại hương bài ngày xưa, ở những nơi khó có thể có (may mà chưa thấy lần nào gắn với... sự lạ). Điển hình như tháng trước, mấy lần em gặp mùi hương này rất nhẹ, thấp thoáng ở nhà để xe. Không phải ngày tuần, rằm, lễ... hơn nữa lại ở nhà để xe nặng mùi xăng dầu cộng thêm trời nồm ẩm, thế mà em cứ thấy thoang thoảng. Hỏi mn thì ai cũng bảo k thấy, quy định pccc nghiêm ngặt ai dám thắp hương ở đó chứ 😔.

Cường Ni

Xe hơi
Nhân tiện cụ Canh Nông nhắc đến mùi thảo mộc lạ, em lại nhớ ra thỉnh thoảng em cũng hay bất chợt thấy mùi hương, loại hương bài ngày xưa, ở những nơi khó có thể có (may mà chưa thấy lần nào gắn với... sự lạ). Điển hình như tháng trước, mấy lần em gặp mùi hương này rất nhẹ, thấp thoáng ở nhà để xe. Không phải ngày tuần, rằm, lễ... hơn nữa lại ở nhà để xe nặng mùi xăng dầu cộng thêm trời nồm ẩm, thế mà em cứ thấy thoang thoảng. Hỏi mn thì ai cũng bảo k thấy, quy định pccc nghiêm ngặt ai dám thắp hương ở đó chứ 😔.
Người mà hay gặp sự tốt lành ngửi thấy hương thơm theo kiến thức em đọc đâu đó là được ban phước kiểu như tặng phiếu bé ngoan vì làm được việc tốt hoặc trong quá trình làm đúng theo hướng dẫn của chư vị hay nói đơn giản là làm đúng thiên ý .

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em dự cún lại gặp Vị nào đó rồi. Mà chỗ cơ quan cún, các Vị hay đi lang thang thật.

Khoai Cún

Xe tăng
Em dự cún lại gặp Vị nào đó rồi. Mà chỗ cơ quan cún, các Vị hay đi lang thang thật.
Này thì mình chịu luôn.
Cơ mà hồi xây khu này là ngay gần nghĩa trang, có người còn bảo là xây trên nghĩa trang. Đến bây giờ khu phía cổng sau vẫn đầy mộ. Hồi mình mới chuyển về làm văn phòng, lại bị dí vào đội giải quyết hồ sơ tồn đọng nên toàn về tầm 7, 8h tối. Phải hôm nào đi muộn phải đỗ xe ở tít cổng sau thì cứ gọi là hết hồn. Tưởng tượng xung quanh tối đen, mò mẫm mãi tìm được xe, chui vào, nổ máy, đèn pha sáng lên, chiếu thẳng ra một lô bia mộ mà ban sáng không thấy (do bị dãy xe đối diện chắn mất), hãi đừng hỏi.
Còn chuyện ma truyền miệng trong cơ quan thì đầy rẫy luôn. Mình đoán có khi do thiết kế tòa nhà, trần thấp, hành lang dài, lắm chỗ ngoặt ngang dọc, cầu thang thiết kế toàn nơi tăm tối, ngóc ngách. Như hôm nay, trưa vì đi ăn nên ngủ muộn, đang giở giấc sếp gọi đi lấy cv hỏa tốc (điên rồ nhất cái vụ này, văn thư cứ độp phát đóng hỏa tốc là chạy quắn mông lên, có khi lấy xong chả thấy tốc chỗ nào 😑), thế là iêm bê nguyên bộ dạng tóc chưa chải, áo thun đen lùng bùng chạy đứt dép xuyên 3 dãy nhà, không kịp chờ thang máy mà phi thang bộ. Lúc thò đầu ra khỏi ngách cầu thang tự dưng nghe cái huỵch, nhìn lại thấy một anh đang tung tăng đi ngược lại từ hành lang trước, chả biết giật mình hay làm sao mà rớt ngay đống tài liệu trên tay, mắt đang trợn lên nhìn mình đầy kinh dị. May mình dừng lại nhìn chứ không rẽ ngay vào ngách tiếp theo mất dạng, chứ không mai lại có tin đồn ầm lên hàng lang tầng 4 có ma 😂😂😂
Người mà hay gặp sự tốt lành ngửi thấy hương thơm theo kiến thức em đọc đâu đó là được ban phước kiểu như tặng phiếu bé ngoan vì làm được việc tốt hoặc trong quá trình làm đúng theo hướng dẫn của chư vị hay nói đơn giản là làm đúng thiên ý .
Ui, đọc còm của cụ thật ấm lòng, mai iêm lại chạy ra hít hà xem có được phiếu nữa không ngay đây.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Này thì mình chịu luôn.
Cơ mà hồi xây khu này là ngay gần nghĩa trang, có người còn bảo là xây trên nghĩa trang. Đến bây giờ khu phía cổng sau vẫn đầy mộ. Hồi mình mới chuyển về làm văn phòng, lại bị dí vào đội giải quyết hồ sơ tồn đọng nên toàn về tầm 7, 8h tối. Phải hôm nào đi muộn phải đỗ xe ở tít cổng sau thì cứ gọi là hết hồn. Tưởng tượng xung quanh tối đen, mò mẫm mãi tìm được xe, chui vào, nổ máy, đèn pha sáng lên, chiếu thẳng ra một lô bia mộ mà ban sáng không thấy (do bị dãy xe đối diện chắn mất), hãi đừng hỏi.
Còn chuyện ma truyền miệng trong cơ quan thì đầy rẫy luôn. Cơ mà mình đoán có khi do thiết kế tòa nhà, trần thấp, hành lang dài, lắm chỗ ngoặt ngang dọc, cầu thang thiết kế toàn nơi tăm tối, ngóc ngách. Như hôm nay, trưa vì đi ăn nên ngủ muộn, đang giở giấc sếp gọi đi lấy cv hỏa tốc (điên rồ nhất cái vụ này, văn thư cứ độp phát đóng hỏa tốc là chạy quắn mông lên, có khi lấy xong chả thấy tốc chỗ nào 😑), thế là iêm bê nguyên bộ dạng tóc chưa chải, áo thun đen lùng bùng chạy đứt dép xuyên 3 dãy nhà, không kịp chờ thang máy mà phi thang bộ. Lúc thò đầu ra khỏi ngách cầu thang tự dưng nghe cái huỵch, nhìn lại thấy một anh đang tung tăng đi ngược lại từ hành lang trước, chả biết giật mình hay làm sao mà rớt ngay đống tài liệu trên tay, mắt đang trợn lên nhìn mình đầy kinh dị. May mình dừng lại nhìn chứ không rẽ ngay vào ngách tiếp theo mất dạng, chứ không mai lại có tin đồn ầm lên hàng lang tầng 4 có ma 😂😂😂

Ui, đọc còm của cụ thật ấm lòng, mai iêm lại chạy ra hít hà xem có được phiếu nữa không ngay đây.
Ôi cún ơi là cún, đáng yêu quá :D. Mai cún mặc quả váy trắng dài đi làm cho em :)).

Cường Ni

Xe hơi
Này thì mình chịu luôn.
Còn chuyện ma truyền miệng trong cơ quan thì đầy rẫy luôn. Cơ mà mình đoán có khi do thiết kế tòa nhà, trần thấp, hành lang dài, lắm chỗ ngoặt ngang dọc, cầu thang thiết kế toàn nơi tăm tối, ngóc ngách. Như hôm nay, trưa vì đi ăn nên ngủ muộn, đang giở giấc sếp gọi đi lấy cv hỏa tốc (điên rồ nhất cái vụ này, văn thư cứ độp phát đóng hỏa tốc là chạy quắn mông lên, có khi lấy xong chả thấy tốc chỗ nào 😑), thế là iêm bê nguyên bộ dạng tóc chưa chải, áo thun đen lùng bùng chạy đứt dép xuyên 3 dãy nhà, không kịp chờ thang máy mà phi thang bộ. Lúc thò đầu ra khỏi ngách cầu thang tự dưng nghe cái huỵch, nhìn lại thấy một anh đang tung tăng đi ngược lại từ hành lang trước, chả biết giật mình hay làm sao mà rớt ngay đống tài liệu trên tay, mắt đang trợn lên nhìn mình đầy kinh dị. May mình dừng lại nhìn chứ không rẽ ngay vào ngách tiếp theo mất dạng, chứ không mai lại có tin đồn ầm lên hàng lang tầng 4 có ma 😂😂😂

Vầng em học kém nhưng hay đọc báo cáo của mọi người tu học trong trường nên biết được thông tin nhưng nhiều khi biết nhưng cũng vì yếu kém mà cũng chả né được fail suốt.Như cụ chính ra ko đi học nhưng ngộ cao vẫn đi đúng đường như thường

Trạng thái
Thớt đang đóng