[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol 4

Rót một lượt riệu còn nhưng chén bị cụ nào nuốt không tìm thấy, em ngoi lên tầng 8 hóng, Tuần mới chúc các CỤ-MỢ sức khỏe, biên chuyện đều tay.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nai iêm đi ngoáy mũi ở nhà văn hoá xóm
Thấy 1 thím ngồi trước thỉnh thoảng làm dấu thánh
Em mới nghĩ ra 1 việc: Giáo Hoàng, đức Đạt lai lạt ma, các chưởng môn tôn giáo có phải ngoáy mũi và tiêm vaccine không khác cụ nhể?
Nếu không thì vì sao?
Nếu có thì vì sao? chả có nhẽ là top của đỉnh, đứng đầu nhân loại phụng thờ đấng tối cao mà đấng tối cao không ban cho được cái Kháng tất cả 75%?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn nghĩ là nếu được thì gia đình cô A lên một lần nhờ thầy khác ( không phải thầy đã từng làm lễ) xem giúp là đất đã yên ổn chưa, phần âm có còn vướng bận gì không, nhờ thầy khác vừa khách quan, gia đình cũng vừa yên tâm hơn về sau này.
Em cảm ơn cụ. Thường thì khi "theo" một thầy nào đó, mà gia sự đã yên, thì ít người thay đổi lắm - trừ khi có một biến cố khác, mà thầy "cũ" không hoá giải được. Cái này người ta hay nói là "hợp thầy" ạ.
Vậy là cũng sắp đón tháng 8 Âm lịch. Mong cho mọi sự an lành, may mắn sẽ đến với cụ nhé!

Em cảm ơn cụ. Thường thì khi "theo" một thầy nào đó, mà gia sự đã yên, thì ít người thay đổi lắm - trừ khi có một biến cố khác, mà thầy "cũ" không hoá giải được. Cái này người ta hay nói là "hợp thầy" ạ.
Vậy là cũng sắp đón tháng 8 Âm lịch. Mong cho mọi sự an lành, may mắn sẽ đến với cụ nhé!
Không biết là cụ hay mợ, Nhưng cảm ơn CỤ rất nhiều, Hồng này chín tầm này nhìn đẹp, ăn lại ngon nhắm, em thích ăn hồng chín này hơn hồng dòn.

meotamthe

Xe cút kít
Em mới nghĩ ra 1 việc: Giáo Hoàng, đức Đạt lai lạt ma, các chưởng môn tôn giáo có phải ngoáy mũi và tiêm vaccine không khác cụ nhể?
Nếu không thì vì sao?
Nếu có thì vì sao? chả có nhẽ là top của đỉnh, đứng đầu nhân loại phụng thờ đấng tối cao mà đấng tối cao không ban cho được cái Kháng tất cả 75%?
Em nghĩ là các vị ấy kháng tất cả vẫn như chúng ta thôi:
Giáo Hoàng: về lý thì vẫn là tôi tớ của Chúa, giúp quản lý các ngôi nhà của Chúa và chăn dắt các con chiên cho Chúa, cơ bản là được chỉ định bầu bán thì lên làm, trước đó phải học hành, thực nghiệm, cuối đời vẫn chết và về phục mệnh với Chúa, được coi là được Chúa đón hay bị Chúa đày là tuỳ suy nghĩ về tốt và xấu. Chả có nhiều lý do để được ban cho Kháng Tất Cả xx%, vì có không sống được thì cũng sẽ có người làm thay, xếp hàng mãi kia kìa, và thực tế là Kháng Tất Cả không được ban xuống.
Đạt Lai Lạt Ma: theo em hiểu là một thân xác được linh hồn sử dụng sau khi thân xác trước qua đời, nên sau khi người đứng đầu qua đời, người ta lại đi tìm thân xác mà linh hồn nhập vào để tôn lên làm Đạt Lai Lạt Ma, tính đến cho cùng, cũng chỉ là một bộ cơ thể, thay mới qua nhiều năm tháng, bao nhiêu đời rồi, đều có sinh ra và chết đi, rõ ràng Kháng Tất Cả không được cấp đến cho thân xác đó.
Các chưởng môn tôn giáo cũng vậy, phần lớn người sáng tạo đều ở thể phi phàm, những người còn sống đều giảng lại giáo lý của những người sáng tạo, những người sáng tạo tồn tại ở một trạng thái siêu phàm khác, còn những người giảng lại giáo lý cho chúng sinh thì vẫn thay thế nhau sau khi họ qua đời, rõ ràng Kháng Tất Cả cũng không được thụ hưởng.
Những người mà cụ nghĩ là top của đỉnh, trước mặt các đấng sáng tạo toàn năng như Chúa, Thánh, Phật, họ đều chỉ là nô bộc, họ làm việc cho các đấng sáng tạo toàn năng, tuy họ có một số năng lực hơn người, nhưng Kháng Tất Cả không tồn tại, minh chứng là họ vẫn chết, thân xác của họ vẫn không chống lại được thời gian, bệnh tật, thiên tai, địch hoạ, dù ai cũng thấy tinh thần và linh hồn của họ mạnh mẽ hơn người thường.

Tam thất xịn

Xe điện
Em đánh dấu thớt hóng chuyện tâm linh.
Thực tế đã nhiều lần được anh em báo lại vấn đề nghi ngờ ma mọi trong thi công công trường. Nhưng em chưa gặp lần nào, bởi vậy vẫn tò mò lắm.

Yeuaibaygio

Xe container
Nếu không thì vì sao?
Cụ lại hỏi khó.
Thầy chùa quen nhà em cũng đang cực kỳ sợ Covid đấy ạ.
Tỉnh em có khoảng 10 sư thầy xung phong vào chống dịch ở tuyến đầu TP. HCM, đi được tầm tháng nay rồi (Đoàn của Giáo hội PG VN), thỉnh thoảng cập nhật tình hình về cho thầy ở nhà, em cũng hóng được tí từ ông anh em thì hình như Covid không phân biệt chức sắc, tôn giáo cụ ạ.

meotamthe

Xe cút kít

Em đã tham gia 1 lần gọi hồn, và việc hồn về cành phan rung là có thật, chẳng hiểu sao cành phan lại rung lắc dữ dội khi còn hồn về nhập vào 1 người nào đó nhỉ ?

đây là một buổi lễ

Một số nội dung trên cành phan
Phù dưới là phù trừ tà ma nhờ uy Quán Thế Âm Bồ Tát, còn 2 phù trên chủ về mời Thần Tài, trong đó cái trên là lệnh của Bát Quán Tổ Sư, cái dưới là lệnh của Ngọc Hoàng Thượng Đế.

Trước em cũng ngồi dự 2 buổi gọi hồn, cảm giác rất đặc biệt, nhưng để hiểu được chắc là khó, nên em chỉ nghĩ nên giữ tính chính trực, mọi chuyện sẽ được cảm hoá và tháo gỡ.

GMHSCC

Xe tải
Em nghĩ là các vị ấy kháng tất cả vẫn như chúng ta thôi:
Giáo Hoàng: về lý thì vẫn là tôi tớ của Chúa, giúp quản lý các ngôi nhà của Chúa và chăn dắt các con chiên cho Chúa, cơ bản là được chỉ định bầu bán thì lên làm, trước đó phải học hành, thực nghiệm, cuối đời vẫn chết và về phục mệnh với Chúa, được coi là được Chúa đón hay bị Chúa đày là tuỳ suy nghĩ về tốt và xấu. Chả có nhiều lý do để được ban cho Kháng Tất Cả xx%, vì có không sống được thì cũng sẽ có người làm thay, xếp hàng mãi kia kìa, và thực tế là Kháng Tất Cả không được ban xuống.
Đạt Lai Lạt Ma: theo em hiểu là một thân xác được linh hồn sử dụng sau khi thân xác trước qua đời, nên sau khi người đứng đầu qua đời, người ta lại đi tìm thân xác mà linh hồn nhập vào để tôn lên làm Đạt Lai Lạt Ma, tính đến cho cùng, cũng chỉ là một bộ cơ thể, thay mới qua nhiều năm tháng, bao nhiêu đời rồi, đều có sinh ra và chết đi, rõ ràng Kháng Tất Cả không được cấp đến cho thân xác đó.
Các chưởng môn tôn giáo cũng vậy, phần lớn người sáng tạo đều ở thể phi phàm, những người còn sống đều giảng lại giáo lý của những người sáng tạo, những người sáng tạo tồn tại ở một trạng thái siêu phàm khác, còn những người giảng lại giáo lý cho chúng sinh thì vẫn thay thế nhau sau khi họ qua đời, rõ ràng Kháng Tất Cả cũng không được thụ hưởng.
Những người mà cụ nghĩ là top của đỉnh, trước mặt các đấng sáng tạo toàn năng như Chúa, Thánh, Phật, họ đều chỉ là nô bộc, họ làm việc cho các đấng sáng tạo toàn năng, tuy họ có một số năng lực hơn người, nhưng Kháng Tất Cả không tồn tại, minh chứng là họ vẫn chết, thân xác của họ vẫn không chống lại được thời gian, bệnh tật, thiên tai, địch hoạ, dù ai cũng thấy tinh thần và linh hồn của họ mạnh mẽ hơn người thường.
Theo em nghĩ Chúa, Thánh, Phật nếu có chắc cũng là hiện thân của một Đấng Tối cao duy nhất nào đó hoặc là người thừa hành của Ngài này chăng?

HoaMaudon

Xe tăng
Em chào các Cụ các Mợ ạ
Mấy hôm rồi em được phường gọi ra tiêm nốt mũi 2 nên nằm vật vờ, hôm nay mới vào được, đã lên tầng 9 rồi, nhanh quá ạ

Đại Ba

Xe điện
Em chào các Cụ các Mợ ạ
Mấy hôm rồi em được phường gọi ra tiêm nốt mũi 2 nên nằm vật vờ, hôm nay mới vào được, đã lên tầng 9 rồi, nhanh quá ạ
Không có ảnh em chả tin. Mợ úp 1 cái ảnh đang phê thuốc lên đây xem nào.8-|

cuhaifus

Xe container
Nếu không thì vì sao?
Đức Giáo Hoàng em nghĩ đợt Ý đi bao nhiêu Hồng Y giáo chủ thì em đoán phải tiêm ngay đợt đầu rồi, Đức ĐLLM thì em nghĩ ko thèm/ được tiêm sinopham do TQ săn đuổi, các môn phái khác thì em nghĩ sẽ không tiêm đâu vì kể cả có ra đi cũng là về với đấng tối cao nên đi cũng hay mà ko đi cũng vẫn được cụ ạ

hph0909

Xe tải
Theo em nghĩ Chúa, Thánh, Phật nếu có chắc cũng là hiện thân của một Đấng Tối cao duy nhất nào đó hoặc là người thừa hành của Ngài này chăng?
Em mạn phép trả lời cụ. Nó là quá trình chuyển từ đa thần giáo sang độc thần giáo nên đương nhiên đều là số 1. Có Do Thái, Thiên Chúa, và Hồi Giáo là thờ chung 1 vị thôi.
Thờ đa thần là thời mông muội thờ lắm thứ lắm sấm sét, mưa gió, bò, mèo.
Còn Phật là nhánh khác rồi.

Nine

Xe điện
Nếu không thì vì sao?
Thyền to thì phải gặp sóng lớn. Chức vụ càng cao thì thì thách càng lớn. Phần thưởng thì cũng đương nhiên là siêu to khổng lồ. Đấy là nói về duy vật
Về duy tâm thì đây là cõi tạm. Lúc chết được về cơ cấu trong bộ máy của đáng tối cao đại khái vậy

Bigmoto

Xe container
Nếu không thì vì sao?
Em thì nghĩ Cô nó đíu theo tôn giáo nào, thế mới cay :D