[Funland] Nơi các cụ pots 1 vài tấm ảnh mà các cụ đã đi qua.....!

Song75

Xe buýt
Có mợ nào cần cái này về xích... thì ới em, qua em cho mượn nhé, đảm bảo đố đi đâu được.

Chỉnh sửa cuối:

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Ông chủ không có ở cửa hàng, nhưng đội trưởng đội ship hàng vừa về tới nơi.
Nguyên nhân ông chủ không có nhà, là do hôm qua đi nhậu xỉn quá, không đi nổi xe máy nên quăng xe vệ đường vẫy taxi về nhà, cảnh sát tìm được xe nên kêu ông chủ lên nhận xe về.

tuantaitm

Xe hơi
Sáng nay khá vắng khách nên mình có thời gian để ngắm ảnh bạn gái của mình (tóc dài, váy kẻ caro). Trưa hôm qua, mình mời bạn gái đi ăn trưa (người đội mũ, ngồi đối diện là mình).

Cụ đẹp trai hay sao mà các bà bên cạnh cứ ngó cụ suốt vậy hả bờ rồ.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Bạn gái bờ rồ xinh phết, cụ post thêm ảnh lang thang xứ hàn đê, e hóng phát:)

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cụ đẹp trai hay sao mà các bà bên cạnh cứ ngó cụ suốt vậy hả bờ rồ.
Cảm ơn bờ dồ. Ngược lại mới đúng bờ dồ ạ. Họ liếc nhìn mình vì những lý do :

1. Mình là người nước ngoài (dù mình nói tiếng Hàn khá tốt nhưng khẩu âm vẫn nhận ra giọng nước ngoài).

2. Mình xấu trai.

3. Mình nghèo (nhìn cách ăn mặc xoàng xĩnh của mình là biết) trong khi tiêu chuẩn của gái Hàn chọn người yêu là phải có 03 chìa khóa : chìa khóa nhà - chìa khóa xe hơi - chìa khóa két bạc.

Cho nên họ ngạc nhiên khi một anh chàng người nước ngoài, xấu trai, nghèo mà tại sao vẫn có người yêu là gái Hàn (lại còn khá xinh nữa).

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Bạn gái bờ rồ xinh phết, cụ post thêm ảnh lang thang xứ hàn đê, e hóng phát:)
Cảm ơn bờ dồ. Mình đang tìm chỗ ở ổn định ở Seoul để đi làm, sau đó mới lang thang được.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Sáng hôm nay mình đi tàu điện ngầm đi làm, bởi vì đi tàu tiện lợi hơn xe bus.

UFA

Xe điện
e góp phát ah :

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Sau giai đoạn bùng nổ đô thị hóa thì trong vòng 20 năm trở lại đây, người Hàn Quốc đã biết trân trọng thiên nhiên, không còn có chuyện xây dựng ào ạt mà mọi công trình xây dựng đều được cân nhắc để sao cho làm ảnh hưởng đến tự nhiên một cách ít nhất. Cho nên ở khu mới Gang Nam, không có gì là ngạc nhiên khi đang đi giữa phố hiện đại mà chỉ cần leo mấy chục mét lên đồi là như lạc vào giữa một khu rừng yên tĩnh. Đây là lối đi qua đồi mà mình mới tìm ra ngày hôm qua.

Đang đi trên phố hiện đại.

Nhưng chỉ cách mấy bước chân là lối đi lên đồi.

(Ngọn đồi khác cao, nên mình sẽ chụp ảnh và bốt lên sau, bây giờ mình tập trung vào việc leo đồi đã)

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Ngọn đồi khá cao nên có những chiếu nghỉ như thế này.

Leo một lúc thì lên được đỉnh đồi. Ở Seoul thì chỉ những nơi do dịch vụ công ích quản lý mới có thùng rác công cộng, còn những nơi do người dân tự quản như lối đi qua đồi thế này thì không có thùng rác, người dân có ý thức giữ vệ sinh chung rất cao, nên cả quả đồi rộng như vậy mà không hề có một cọng rác.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Từ trên đồi nhìn xuống con phố nơi mình bắt đầu leo lên đồi.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Sau khi nghỉ một lúc thì mình đi xuống sườn đồi bên kia để xuống con phố nơi mình làm việc.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Chúc các bờ dồ một ngày làm việc thành công, mình cũng phải vào làm đây. Chiều này nếu rảnh mình sẽ lang thang tiếp.

hungeverest

Xe điện
Sau giai đoạn bùng nổ đô thị hóa thì trong vòng 20 năm trở lại đây, người Hàn Quốc đã biết trân trọng thiên nhiên, không còn có chuyện xây dựng ào ạt mà mọi công trình xây dựng đều được cân nhắc để sao cho làm ảnh hưởng đến tự nhiên một cách ít nhất. Cho nên ở khu mới Gang Nam, không có gì là ngạc nhiên khi đang đi giữa phố hiện đại mà chỉ cần leo mấy chục mét lên đồi là như lạc vào giữa một khu rừng yên tĩnh. Đây là lối đi qua đồi mà mình mới tìm ra ngày hôm qua.

Đang đi trên phố hiện đại.

Nhưng chỉ cách mấy bước chân là lối đi lên đồi.

(Ngọn đồi khác cao, nên mình sẽ chụp ảnh và bốt lên sau, bây giờ mình tập trung vào việc leo đồi đã)
khu em ở ngày trước đây ko biết bây giờ thay đổi nhiều ko?

đứngcạnhcửasổ

Xe container
khu em ở ngày trước đây ko biết bây giờ thay đổi nhiều ko?
Cảm ơn bờ dồ. Khu nhà của bờ dồ đẹp quá, bờ dồ cho mình hỏi đây là ở đâu ? có cho người nước ngoài thuê không ?
Mình đang thuê nhà ở khu Geumcheon-gu, giá thì rẻ nhưng đi lại bất tiện quá.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Các bạn người Hàn Quốc, tuy làm việc rất kỷ luật và chăm chỉ, nhưng khả năng sử dụng ngoại ngữ khá hạn chế, nên giải quyết công việc với khách hàng nội địa thì các bạn làm rất nhanh, nhưng giải quyết công việc với các đơn hàng nước ngoài thì các bạn làm khá chậm.

Mình được ông chủ giao nhiệm vụ giải quyết các đơn hàng xuất khẩu than tổ ong sang châu Âu còn tồn đọng, chỉ trong nửa buổi sáng mà mình đã giải quyết gần xong, nếu xong sớm thì mình sẽ xin nghỉ buổi chiều để tìm thuê nhà.

hgb

Xe container

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Phong cảnh đường phố nhìn từ bàn làm việc của mình.

hgb

Xe container
Mình được ông chủ giao nhiệm vụ giải quyết các đơn hàng xuất khẩu than tổ ong sang châu Âu còn tồn đọng, chỉ trong nửa buổi sáng mà mình đã giải quyết gần xong, nếu xong sớm thì mình sẽ xin nghỉ buổi chiều để tìm thuê nhà.
Cụ giỏi quá, mới vào làm mà đã bắt nhịp rất nhanh.

Ko biết là cụ mựon cái ảnh avata của ai vậy ạ?