[Funland] Nỗi buồn trong ngày mưa và cho em xin hỏi cách vô hiệu hóa Iphone bị mất ạ?

vuanhanghi

Xe điện
Dạ vâng cụ, em cũng tự động viên thế ạ 🙁
Cách đây khoảng 2 tháng, e có nhặt được 1 cái iphone 12 hay 13 gì đấy.
E nghe máy ngay lần đầu tiên khi 1 em gái gọi đến, trả lại điện thoại và không nhận gì ngoài lời cảm ơn.
Quan điểm của em là mình trả lại, ko lấy cái điện thoại (rã máy bán xác giỏi đc 4-5tr), thì biết đâu cuộc đời mình sẽ được trả lại những thứ nhiều hơn.

MeoZorba

Xe buýt
E nghe máy ngay lần đầu tiên khi 1 em gái gọi đến, trả lại điện thoại và không nhận gì ngoài lời cảm ơn.
Quan điểm của em là mình trả lại, ko lấy cái điện thoại (rã máy bán xác giỏi đc 4-5tr), thì biết đâu cuộc đời mình sẽ được trả lại những thứ nhiều hơn.
Giá mà cái điện thoại của em gặp cụ, buồn quá chỉ trong 1-2 phút mà chẳng thấy nó đâu cụ ạ! :(

tieunhupha

Xe điện
Những con người như cụ làm cuộc sống tươi đẹp hơn.
Em cũng chưa từng mất điện thoại cho đến khi mất liền tù tì 3 con Blackberry Passport SE vì quá to nên nhét túi ko chuẩn. Bb có gửi cảnh báo khi mất nên em có gửi thông tin xin chuộc lại nhưng đều vô vọng vì thằng nhặt được chỉ muốn xin cái pass để dùng. Vậy nên em khoá lại luôn.
Cái bọn chỉ mong chờ nhặt được của rơi để đút túi thì cả đời cũng ko thể khá lên được.

MeoZorba

Xe buýt
Những con người như cụ làm cuộc sống tươi đẹp hơn.
Em cũng chưa từng mất điện thoại cho đến khi mất liền tù tì 3 con Blackberry Passport SE vì quá to nên nhét túi ko chuẩn. Bb có gửi cảnh báo khi mất nên em có gửi thông tin xin chuộc lại nhưng đều vô vọng vì thằng nhặt được chỉ muốn xin cái pass để dùng. Vậy nên em khoá lại luôn.
Cái bọn chỉ mong chờ nhặt được của rơi để đút túi thì cả đời cũng ko thể khá lên được.
Dạ, em xác định là mất cụ ạ, em nhắn tin xin chuộc họ cũng không tín hiệu. Nếu người ta có ý định trả mình thì họ đã nghe máy và không tắt nguồn. Giờ chỉ muốn tìm cách vô hiệu hóa như nào để cái điện thoại ấy không dùng được nữa cụ ạ.

tieunhupha

Xe điện
Dạ, em xác định là mất cụ ạ, em nhắn tin xin chuộc họ cũng không tín hiệu. Nếu người ta có ý định trả mình thì họ đã nghe máy và không tắt nguồn. Giờ chỉ muốn tìm cách vô hiệu hóa như nào để cái điện thoại ấy không dùng được nữa cụ ạ.
Đây mợ.
Em xin chuộc đt vì có lưu nhiều ảnh của con em lúc nhỏ mà chuộc ko được xin lại ảnh cũng cù nhầy nên em cho nó thành cục gạch luôn. Giờ có đám mây rồi nên có ảnh nào em đồng bộ lên là xong.

MeoZorba

Xe buýt
Đây mợ.
Em xin chuộc đt vì có lưu nhiều ảnh của con em lúc nhỏ mà chuộc ko được xin lại ảnh cũng cù nhầy nên em cho nó thành cục gạch luôn. Giờ có đám mây rồi nên có ảnh nào em đồng bộ lên là xong.
Dạ, em thử làm rồi nhưng không biết là thao tác có chuẩn không cụ ạ, em nhắn tin xin chuộc nhưng người ta tắt nguồn luôn nên chắc là họ không cho mình chuộc cụ ạ. :(

honda_cub79

Xe lăn
Đứa nhặt được điện thoại của mợ thớt tham thật, mà iphone không có mật khẩu thì dùng thế quái nào được, chỉ có bán xác thôi.

polizia

Xe container
Nhiều thằng tham thật, Iphone mất thì coi như cục gạch.
Mang đi bán thì thằng mua nó cũng dìm hàng mua với giá thấp, dù mua xong nó rã xác có thể bán đc vài tr.

duytrong

Xe lăn
Người hiểu biết họ sẽ trả vì họ không tham cái mà họ biết không xử dụng được.

Trần Đoành.

Xe container
Thế rồi đến giờ đã.... gì chửa =)) =))=))

cha biet chi

Xe điện
Iphone nhặt dk cunhx k dùng dk đâu tại nó bảo mật cao ạ.nên mẹ cứ yên tâm đợi người ta trả

Milan1899

Xe container
Iphone nhặt dk cunhx k dùng dk đâu tại nó bảo mật cao ạ.nên mẹ cứ yên tâm đợi người ta trả
Gặp người tham rồi cụ, sau khi biết không dùng được sẽ bán cho thợ để họ rã máy lấy linh kiện. Trừ khi bất chợt nghĩ tới nhân quả hoặc được ai đó khuyên sống thiện lành, mong là vậy.

Chia buồn cùng mợ chủ, mất thứ này được nhận về những thứ khác quý giá hơn :)

MeoZorba

Xe buýt
Đứa nhặt được điện thoại của mợ thớt tham thật, mà iphone không có mật khẩu thì dùng thế quái nào được, chỉ có bán xác thôi.
Dạ, em nhắn tin xin chuộc rồi sau đó gọi lại nhưng họ cũng Ko nghe máy, rồi tắt nguồn, chán thật cụ ạ!

MeoZorba

Xe buýt
Gặp người tham rồi cụ, sau khi biết không dùng được sẽ bán cho thợ để họ rã máy lấy linh kiện. Trừ khi bất chợt nghĩ tới nhân quả hoặc được ai đó khuyên sống thiện lành, mong là vậy.

Chia buồn cùng mợ chủ, mất thứ này được nhận về những thứ khác quý giá hơn :)
Dạ, em cảm ơn cụ ạ! 💚

TXM3b

Xe buýt
nghĩ được như cụ thì đúng là cần gì cảm ơn nữa, nhiều người họ nhận lại đồ k lời nói, thằng ku nhà e đi bơi, nó nhặt được cái ip 13prm, nó mang ra trả lễ tân, nhưng sau đó lễ tân bảo đã trả ng bị mất, k lời cảm ơn, k 1 câu cảm ơn, e thì trả nghĩ gì, e bảo làm việc tốt, k cần quan tâm cái linh tinh
còn e hôm đi trung thu, e nhặt được con ip8plus, khổ thân, e ngồi đợi chỗ đt rơi 30p mà k thấy gì, mãi sau mới có đt gọi vào máy để đến lấy, hóa ra mấy cháu teen đi chơi trung thu, rơi k biết.

smile19

Xe buýt
iPhone có thể xóa đt từ xa, nhưng phải có tài khoản iCloud. Tôi xài Samsung đã qua vài đời SS nhưng chưa bao giờ lập tài khoản Samsug, nên lỡ có mất cũng không có cách nào mà xóa. Dữ liệu thì không lo vì trên mây hết, nhưng lo nhất là app ngân hàng, nếu bọn trộm giả sử cầm được đt của tôi thì có vào được app ngân hàng không nhỉ?
Ko nhé, cụ đi ra làm ngay cái Sim mới để nhận các mã OTP là xong

Honghen2008

Xe container
Mở thớt này bán đôi chục giỏ quà Tết gỡ lại đôi con Iphone bị rơi :D
Chuẩn luôn😂😂😂 mà ông nhặt được cũng tham, được bao nhiêu đâu mà đi bán người ta nhìn mình cũng ra gì đâu. Trả lại về sau lại được nhiều thứ.

Chỉnh sửa cuối:

danleduc

Xe điện
Em vào điện thoại mới thì thấy cái điện thoại của em đang ở đây. Giờ em có nên ấn vào chỗ "xóa thiết bị này" hay "Gỡ thiết bị này" không cụ? Vì xác định mất cụ ạ, người ta mà trả thì người ta đã nghe máy em rồi ạ! :(

iphone 1.jpg

iphone 2.jpg
Cụ đánh dấu là bị mất để Apple vô hiệu hóa ĐT, lúc đó thằng nhặt được ĐT của cụ sẽ chỉ dùng iPhone của cụ như 1 cuc chặn giấy được thôi.