[Funland] Nơi ấy... - Những con đường đã qua

XetăngT34

Xe buýt
Chỗ này hình như là đoạn từ đỉnh đèo Yên ngựa đường Bắc Yên - Trạm Tấu chụp xuống :)
Nhìn ảnh cụ em lại nhớ đến cái thời xách xe máy lang thang 1 mình. Vẫn nhớ cái hôm 1 mình solo đường Trạm Tấu - Yên Bái, mừng hú vía khi thấy đường cấp phối.
Vâng, em đã xem clip cụ rồi.. rất hay. Em mong cụ bớt chút thời gian chia sẻ thêm nhé. Cá nhân em khi đứng trước một con đường mình chưa đi thì tò mò lắm, cứ sau mỗi khúc cua cảnh vật trước mắt lại khác đi. Mà Đông, Tây Bắc lại nhiều con đường như vậy :)

XetăngT34

Xe buýt
Vâng e chụp Y Tý ạ. Cụ chụp lúc nào sao đường váng vẻ thế nhỉ.
E lại đến nơi đèo heo hút gió ạ
Vâng, nhìn con đèo này em lại nhớ kỷ niệm một lần đến đỉnh đèo thì xe hết xăng đâý ạ @-)

mig_vn

Xe tải
Con đường nằm đâu đó đoạn giữa trê đường Trạm Tấu - Bắc Yên. Hoàn toàn vắng vẻ, nhà e đi cả ngày may chăng gặp đc vài ba ae H'Mông phi Win như phi trâu ấy ạ.
Lúc đầu rất lạ là lúc nào cũng nghe thất tiếng xè xè nhưng chưa hiểu là tiếng gì và phát ra từ đâu vì toàn trong đường rừng vắng vẻ, sau mới phát hiện ra là tiếng máy cưa đốn gỗ (được phép hay không được phép e ko rõ), mọi quả núi từ gần đến xa đều có những đường thả gỗ xuống. Khu rừng này là một trong những khu rừng cuối cùng còn sót lại những cây Pơ Mu, Bách Xanh... tương đối lớn. E thấy có những gốc đường kính trên 1m họ vất lại giữa rừng ạ. Đứng trên góc độ Môi trường ko làm con đường này có khi lại tốt cccm nhỉ

XetăngT34

Xe buýt

Con đường nằm đâu đó đoạn giữa trê đường Trạm Tấu - Bắc Yên. Hoàn toàn vắng vẻ, nhà e đi cả ngày may chăng gặp đc vài ba ae H'Mông phi Win như phi trâu ấy ạ.
Lúc đầu rất lạ là lúc nào cũng nghe thất tiếng xè xè nhưng chưa hiểu là tiếng gì và phát ra từ đâu vì toàn trong đường rừng vắng vẻ, sau mới phát hiện ra là tiếng máy cưa đốn gỗ (được phép hay không được phép e ko rõ), mọi quả núi từ gần đến xa đều có những đường thả gỗ xuống. Khu rừng này là một trong những khu rừng cuối cùng còn sót lại những cây Pơ Mu, Bách Xanh... tương đối lớn. E thấy có những gốc đường kính trên 1m họ vất lại giữa rừng ạ. Đứng trên góc độ Môi trường ko làm con đường này có khi lại tốt cccm nhỉ
Vẫn phải làm cụ ạ, có đường rồi cũng dễ quản lý hơn mà có hạ tầng người dân đỡ khổ hơn. Nhưng làm mà giữ môi trường thì mới giỏi.. Em mượn cái ảnh trên web ạ.

Mable

Xe đạp
Đâu đó nơi địa đầu Tổ Quốc. 40 năm trước cũng khoảng thời gian này, chiến sỹ và đồng bào nơi đây đổ biết bao xương máu để đến ngày nay e được đi con đường này trên đất Ta đấy

Hùng vĩ quá cụ nhỉ

mig_vn

Xe tải
Vẫn phải làm cụ ạ, có đường rồi cũng dễ quản lý hơn mà có hạ tầng người dân đỡ khổ hơn. Nhưng làm mà giữ môi trường thì mới giỏi.. Em mượn cái ảnh trên web ạ.
Vâng cụ ạ, cái này lỗi ở công tác quản lý thôi cụ nhỉ.

mig_vn

Xe tải
Đường Tam Đảo ạ

crYztaL

Xe buýt
Vâng, em đã xem clip cụ rồi.. rất hay. Em mong cụ bớt chút thời gian chia sẻ thêm nhé. Cá nhân em khi đứng trước một con đường mình chưa đi thì tò mò lắm, cứ sau mỗi khúc cua cảnh vật trước mắt lại khác đi. Mà Đông, Tây Bắc lại nhiều con đường như vậy :)
Em vốn tính nhát gan nhưng lại hay đi 1 mình, vừa đi vừa run cụ ạ. Sợ nhất là vào đường khoai quá mà ko quay xe đc :))
Đường vào bản Pa Phách - Mộc Châu. Giá mà cái nhà kia biến thành biệt thự 2 tầng, con Vịt già hóa thành Merc G thì lên đây ở cũng tạm ;)

crYztaL

Xe buýt
Chuẩn cụ ạ, xem cái clip của cụ e lại nhớ cung này quá đi mất. Chắc giờ đường cũng đẹp rồi cụ nhỉ. Đợt e đi về hình như là làm đường thì phải. E chạy từ Trạm Tấu về Bắc Yên cụ ạ. Mà ảnh cụ chụp đẹp quá cơ, cụ dùng filter j đấy
Ảnh ở TNK thì em ko dùng filter, về nhà chỉ dehaze 1 chút cho lên màu trời thôi. Còn clip thì quay = con SJ4000 nên nó cứ xanh lè :D

XetăngT34

Xe buýt
Vâng cụ ạ, cái này lỗi ở công tác quản lý thôi cụ nhỉ.
Nhiều lý do ạ, làm đường thì phải đền bù mà chỗ thì nhiều xiền chỗ thì ít rồi lại làm phục vụ dự án hay phục vụ dân sinh...Lan man rồi, em mời các cụ sang Đông Bắc nhé.

XetăngT34

Xe buýt
Em vốn tính nhát gan nhưng lại hay đi 1 mình, vừa đi vừa run cụ ạ. Sợ nhất là vào đường khoai quá mà ko quay xe đc :))
Đường vào bản Pa Phách - Mộc Châu. Giá mà cái nhà kia biến thành biệt thự 2 tầng, con Vịt già hóa thành Merc G thì lên đây ở cũng tạm ;)

Cụ có cả hai rồi thì cho em mượn MerG một hai hôm nhé, em chỉ loanh quanh off tại Mộc châu thôi ạ. Nói thế chứ cái Vir của cụ lên đây là ổn vào bản chụp choạch hoa hoét, còn cái biệt thự thì cụ đi có một mình cần gì cái biệt thự rộng thế :)

mig_vn

Xe tải
E cũng toàn đi 1m thôi. đôi khi có thêm F1. NHưng e chả run j cụ ạ, cứ có đường phi vào là có khả năng phi ra đc, hehehe nhưng đôi lần cũng sợ cái G.map lắm cụ ạ.