[Funland] Nỗ lực cứu bé trai lọt xuống trụ cầu 35 m ở Đồng Tháp

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tướng cướp

Xe điện
Em đọc hết cả 85 tầng từ hôm nọ đến giờ, đúc kết, xếp hạng các thể loại ngáo như sau:
1. Ngáo Đặc biệt: Đề nghị tưởng niệm cháu nó ở SVĐ MĐ trong trận bóng tối hôm qua
2. Ngáo nhất: Đề nghị buộc cháu khác thả xuống hố để kéo cháu này lên
3. Ngáo nhì: Đề nghị thả móc sắt xuống để móc lên
4. Ngáo ba: đề nghị bơm cát xuống để cát tự đẩy cháu nó lên
...
Ngáo khốn nạn nhất: lợi dụng hoàn cảnh của cháu nó để bú fame của cô giáo nào đó và các nghệ sỹ!

lowschool

Xe tải
Bình thường thì chả ông nào dám ăn mứt cả. Nhưng khi bị dí súng vào đầu bảo ăn mứt thì sẽ sống thì có ăn không?? :))))

Cái dây thoát hiểm chung cư cũng vậy. Khi khói đen nó bốc ngùn ngụt trong nhà rồi lúc đó chỉ có nước nhảy xuống đất thì cụ chọn đu dây ( cơ hội sống 50/50) hay ở lại trong phòng hoặc nhảy xuống đất? ( 100% chết )

Cụ nào ở chung cư cao tầng thì tốt nhất là nên đầu tư bộ báo khói thật xịn và mặt nạ phòng khí độc cho cả nhà. Còn đu dây leo xuống chỉ là biện pháp bất đắc dĩ cuối cùng thôi.
Chung cư bộ báo khói trong nhà thì CĐT đều lắp sẵn rồi, vẫn cần phải lắp thêm hả cụ?

loithuxua

Xe tăng
những m cuối cùng đất kết cấu chặt gây khó, cần tiếp cận cách đáy 3-4m mới tiến hành kéo 3 đoạn trụ lên.

Chun SUV

Xe buýt
Các cụ không có chuyên môn thì chịu khó ra ý tưởng. Còn như em cũng đi thi công, giám sát ép cọc nhiều thì không dám ra ý tưởng nào. Thằng bạn làm đội phó pccc cứu hộ cứu nạn ở Hà Nội thì nói ca này quá tầm nó. Chỉ biết hy vọng.
Vâng cụ,
Em khoan nhồi 15 năm. Đóng cọc ly tâm cũng hàng chục nghìn mét Samsung, Nghi sơn… mà vào thớt mấy hnay hãi quá, giờ mới dám còm phát đầu tiên

Mũi tên bạc

Xe container
Em hỏi chút, nhổ cọc lên là nhổ cả đoạn dài 35m hay cắt từng đoạn như trc khi hàn để nhổ thế các cụ.?
Lấy cả 35m cọc lên 1 lúc, làm thế nào thì làm cụ ạ. Rút đến đâu bùn nó lấp lại như cũ đến đó.
Mà cọc ko thể rút phát một như cây đũa cắm trong đất đc, do cọc ko có tính liền lạc và ko chịu đc lực kéo.
Cần cẩu ở hiện trường là loại cẩu được 150 tấn (phạm vi làm việc nhỏ nhất) thì chắc chắn cần nó cao hơn 35m rồi. Rút lên hết hay từng đoạn thì họ tính toán thôi vì đất đã lấy đến tận đáy cọc rồi!

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Nghe nói không nhổ được, giờ đang phải đào mở rộng ra để cắt trụ hạ thấp chiều dài của cột xuống dần. Cụ nào thạo tin xác nhận lại xem

Em hỏi chút, nhổ cọc lên là nhổ cả đoạn dài 35m hay cắt từng đoạn như trc khi hàn để nhổ thế các cụ.?
Tôi thì hiểu, họ không "nhổ cọc" theo nghĩa ấy, đơn giản họ nhấc ra ngoài cái cọc bê tông gồm vài đoạn hàn nối và có tổng chiều dài 35met thôi.
Vì toàn bộ đất bao xung quanh cái ống đã được bóc ra rồi.

Còn "nhổ lên", chắc là không thể - khó lòng.
Đã nhổ chưa các cụ nhỉ?
Lấy cả 35m cọc lên 1 lúc, làm thế nào thì làm cụ ạ. Rút đến đâu bùn nó lấp lại như cũ đến đó.
Mà cọc ko thể rút phát một như cây đũa cắm trong đất đc, do cọc ko có tính liền lạc và ko chịu đc lực kéo.
Lúc đó còn khốn khổ hơn. Có lẽ phải đào đến chỗ đứt.

athk

Xe tăng
mấy cái hình ảnh cười với nhau trong tình huống này công nhận nhạy cảm thật. #:-s
Kệ người ta, có lần em đi đám ma, mà ở ngoài đội nấu cỗ vẫn cười nói với nhau bình thường.
Lúc nào cũng phải áp đặt phải thế này phải thế kia đến mệt #-o

Đi Lang Thang

Xe buýt
đang kéo lên mà nó gãy thì xử lý tiế theo là j hả cụ?
4 ngày qua là cố gắng để kéo lên ko gãy đó cụ. Giờ cọc lộ ra gần hết rồi vì đóng ống thép D500 ra ngoài và vét hết bùn đất giữa 2 lớp rồi.
E dân ko chuyên nên nghe vậy hiểu vậy.

Vtec

Xe buýt
4 ngày qua là cố gắng để kéo lên ko gãy đó cụ. Giờ cọc lộ ra gần hết rồi vì đóng ống thép D500 ra ngoài và vét hết bùn đất giữa 2 lớp rồi.
E dân ko chuyên nên nghe vậy hiểu vậy.
cẩu bánh xích có móc chính móc phụ, trước khi nhấc họ dùng cáp buộc 3 đốt phòng cọc gãy rơi mất an toàn

Xiang Ruan

Xe đạp
Đóng cọc xuống 35m giờ rút lên là cả vấn đề mà nhiều thánh cứ tưởng dễ như húp bát sáo chóa :P
Khác zề đầu vào là con bòa, đầu ra thành xúc xích rồi cứ thắc mắc hỏi làm ngược lại có ra con bòa được ko >:)

beomap2

Xe container
Trước khi kéo ống lên nên hàn thêm chỗ ghép các đầu ống đề phòng bị đứt gãy các đoạn ống hoặc nẹp "caro"

doctor103

Xe điện
trường hợp bé gái 5 tuổi ở Đồng Nai đã có kết thúc có hậu

Còn như ở Đồng Tháp thì :(

xichhoptau

Xe tăng
cẩu ấy cần dài bao nhiêu mét mà các cụ cứ bàn là nhấc lên nhỉ, chắc phải huy động cẩu cần dài hơn mới nhấc lên được!

sontung89

Xe tăng
Thực ra các ông cũng ko dám nhìn nhận trực tiếp vào vấn đề như bọn tây lông là không còn dấu hiệu sự sống, cố gắng viết bài xoay quanh việc nỗ lực giải cứu nhưng lỗ lực cỡ nào thì cũng quá tam ba bận, ngày mai ngày mốt ngày mai mốt, nói chung tâm lý xã hội nó là vậy tránh sao được. Khó biết là khó nhưng ko được kêu, mà phải làm được, thiên hạ xã hội nó là vậy

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Em thấy dân mình cứ thik drama, hiện nay trên cả nước có bao nhiêu trẻ em nghèo đang ở lằn sinh tử (bệnh tật, mưu sinh,...) mà có mấy ai quan tâm đâu😅.
Dù sinh mạng nào cũng quý.
Vấn để là lên báo thì dân mới biết, chứ những hoanf cảnh khác làm sao mà biết được mà quan tâm. Còn nhiều tấm lòng hảo tâm họ đi thiện nguyện ở vùng cao rồi bệnh viện. E nghĩ cụ không nên nói zậy. Các cụ con khóc mẹ mới cho bú, nhiều khi nếu đuoecj may mắn được các mạnh thường quan biết đến thì sẽ đc giúp

Trạng thái
Thớt đang đóng