[Funland] Nỗ lực cứu bé trai lọt xuống trụ cầu 35 m ở Đồng Tháp

Trạng thái
Thớt đang đóng

Duchai80

Xe buýt
Mãi không có thông tin gì thêm nhỉ, chắc là không có cái flycam nào được lượn lờ để cập nhật thông tin

khanhnguyen09

Xe container
Gần đáy cụ ạ.

đã thả, cháu đã bám vào kéo lên được 1m thì tuột, từ đó không thấy cháu kêu cứu nữa.
Vậy số thằng bễ cũng tận rồi, ít ra buộc được vào người rồi hẵng ngất. Mà người ở trên phải hướng dấn cho nó đeo vào người như thế nào chứ nó cầm thì đu thế nào được nhỉ.

polizia

Xe container
Trên mạng còn có con kêu mất ngủ 2 đêm vù thương cháu, nghe xạo quá xá là xạo. Thế nên việc xuất hiện nhiều chuyên gia cứu hộ online cũng là dễ hiểu.
*** mẹ, 35m tương đương 12-14 tầng lầu, cho người lớn cầm dây để kéo lên khéo còn ko trụ đc nữa là đứa 10 tuổi.

QDV2012

Xe tăng
Vậy số thằng bễ cũng tận rồi, ít ra buộc được vào người rồi hẵng ngất. Mà người ở trên phải hướng dấn cho nó đeo vào người như thế nào chứ nó cầm thì đu thế nào được nhỉ.
Cụ cmt vui hay thật đấy :|
Kẹt trong cái ống đấy tay chân coi như khóa rồi còn hướng dẫn đeo vào người :|
Đeo được vào người thì chắc tự chui ra luôn được ấy =))

Vtec

Xe buýt
cụ nghĩ đơn giản thế, 2 tay giơ lên cao buộc kiểu gì

khanhnguyen09

Xe container
cụ nghĩ đơn giản thế, 2 tay giơ lên cao buộc kiểu gì
Thank cụ, em không nghĩ ra trường hợp này, kể cũng khó, đường kính ống quá hẹp không xoay sở được.

just for fun

Xe lăn
Con nhà cụ 10 tuổi mà vẫn chưa tự làm ổn được những việc như cụ nói thì cụ nên xem lại cách chăm sóc con của gia đình mình.
Trẻ thành phố không phải đứa nào cũng ngu ngơ non dại thế đâu, ít lắm.
Bạn nhỏ nhà cháu 12 tuổi đã leo 3/15 ngọn núi cao nhất Việt Nam, đã bay 1 mình đi TP HCM và đã đi xe khách 1 mình 500km. Ko biết như thế có được coi là thả rông con cái ko nữa. Trẻ thành phố nhiều đứa nó lanh lợi lắm ấy, nhưng phụ huynh phải dám buông tay ạ. Bạn bè nó nhiều đứa còn "khủng hơn".
Hàng tuần, cccm chịu khó tìm các tổ chức hướng đạo sinh (thường sinh hoạt ở công viên) mà xin cho con được gia nhập. Họ đào tạo tốt lắm mà ko mất xu nào. Bạn nhỏ nhà cháu sinh hoạt HDS từ năm 9 tuổi đến giờ, biết việc lắm!

Chỉnh sửa cuối:

XSim

Xe container
Dễ như ăn kẹo cụ nhỉ? nhưng chế được xong cái máy đó thì cháu cũng bốc mộ mẹ nó rồi.
Thiết bị kiểu thế này thì thợ cơ khí làm trong vài tiếng thôi. Nhưng chắc thực tế không dùng được nên người ta mới không triển khai.

Oteconde

Xe buýt
Dễ như ăn kẹo cụ nhỉ? nhưng chế được xong cái máy đó thì cháu cũng bốc mộ mẹ nó rồi.
Phương pháp cứu cháu bé 10 tuổi là sai rồi, vì phương pháp nhổ cọc ko thể cứu cháu kịp đươc. Bố nào nghĩ ra phương án này là sai hoàn toàn và chắc là do thiếu kinh nghiệm cứu nạn. (dù rằng đó là 1 phương án cần thiết và phải thực hiện, nhưng đúng ra cần triển khai phương án song song đó là luồn dây xuống để kéo cháu bé lên).
Phương pháp đơn giản là sẽ giống ntn các cụ ạ:

Kể cả khi cháu có ngất đi thì có thể thả móc vào tay hoặc buộc dây vào chuột, vào khỉ rồi thả xuống để luồn qua người cháu, sau đó kéo cháu lên thôi. (chấp nhận việc cháu bị trầy sước, tổn thương ngoài da, kể cả gãy xương...
Chứ ở ca này, ngâm cháu mấy ngày thì cháu chết rồi còn đâu. Chỉ có phép màu mới cứu được cháu thôi....

Chỉnh sửa cuối:

formula_one

Xe tăng
Bạn nhỏ nhà cháu 12 tuổi đã leo 3/15 ngọn núi cao nhất Việt Nam, đã bay 1 mình đi TP HCM và đã đi xe khách 1 mình 500km. Ko biết như thế có được coi là thả rông con cái ko nữa
Nếu cháu không có vấn đề gì nghiêm trọng ==> trẻ tự lập cao, khả năng thích nghi cuộc sống tốt.
Ngược lại ==> bố mẹ vô trách nhiệm, không để mắt, theo dõi.

khanhnguyen09

Xe container
Bạn nhỏ nhà cháu 12 tuổi đã leo 3/15 ngọn núi cao nhất Việt Nam, đã bay 1 mình đi TP HCM và đã đi xe khách 1 mình 500km. Ko biết như thế có được coi là thả rông con cái ko nữa. Trẻ thành phố nhiều đứa nó lanh lợi lắm ấy, nhưng phụ huynh phải dám buông tay ạ
Nó đã biết cưỡi ngựa và lái ô tô chưa cụ? :))

Vtec

Xe buýt
NẾU cơ hội cứu cháu bé thì chính là quãng thời gian VÀNG ngay sau khi bị rơi tầm 15-30', lúc còn tương tác được vs bên ngoài, sau thời gian đó là ngất thiếu oxi + tụt sâu,

just for fun

Xe lăn
Nếu cháu không có vấn đề gì nghiêm trọng ==> trẻ tự lập cao, khả năng thích nghi cuộc sống tốt.
Bạn nhỏ nhà cháu theo rèn luyện phong trào hướng đạo sinh từ bé, cũng coi là khá tự lập.

chiquynhvn90

Xe tải
Khả năng 99% là không cứu được, phải chấp nhận thực tế như vậy.
Hi vọng, tìm được cháu trong chiều nay.
Tối nay đội tuyển Việt Nam thi đấu trên sân Mỹ Đình, hi vọng sẽ có 1 nghi thức tưởng niệm về sự việc này.

fundraiser

Xe container
Em nghĩ ở cái tuổi nhỏ thì việc quan trọng là phát triển khỏe mạnh, đạo đức tốt, học hành tốt. Đó mới là những cái cần làm. Còn mấy cái kia thì có thì tốt ko có chẳng sao, lớn lên rồi tập cho nó sau.

Trạng thái
Thớt đang đóng