[Thảo luận] Nó có còn là con người nữa không???

muonmuaxe

Xe tăng
Em luôn phải dùng những từ như làm ơn, vui lòng...mỗi khi làm những điều tương tự ợ. Nếu không chuẩn là chết... oan 8-x
Và đừng quên 2 chữ "cảm ơn" nữa cụ ạ. Dù chúng chẳng đáng nhận lời cảm ơn đó.

Hôm rồi em đưa 2 nhóc vào công viên hồ thành công tô tượng cũng vậy. 3 Bố con đang hý hoáy tô tô vẽ vẽ được khoảng 5p thì có 2 chú đi SCR vào, đầu trọc, người cũng có vài hình, tưởng vào làm gì hóa ra nó ngang nhiên bắt nạt bà chủ quán tô tượng kiêm bảo vệ trông xe cho khách. 2 thằng đốn mạt ko đáng mặt đàn ông, nó cầm cả lọ dầu luyn đổ hết vào đống tượng thạch cao. Thật bức xúc nhưng hỏi các cụ lúc đó ta có thể làm gì ngoài lảng đi để bảo vệ bản thân và 2 đứa con.

eco.pestcontrol

Xe tải
Website
www.ecopestcontrol.com.vn
Đúng cụ ah, nhà cháu cứ 1 dạ 2 vâng, gọi anh xưng em với cả những thằng trẻ ranh ah. Hôm vừa rồi gặp 1 cụ đầu trọc, người có tý mực, đứng ở đầu xe mình gọi điện. Nhà cháu dừng xe, nhảy xuống, đứng cạnh chờ gọi xong mới nhẹ nhàng "Anh ơi, em đi nhờ tý ah"?. Hắn mới quay ra :"Sao bác không còi lên để em tránh".. Ối, xúc động vãi!
Cứ nghĩ đến cái đoạn "Xúc động vãi" của cụ mà ko nhịn được cười :))
XH giờ đúng là loạn thật, nhiều cái chết tình cờ đến từ những lý do bất ngờ :D Nói chung anh em ta ra đường cứ phải thật Duyên ;))

phusy

Xe tải
Đúng cụ ah, nhà cháu cứ 1 dạ 2 vâng, gọi anh xưng em với cả những thằng trẻ ranh ah. Hôm vừa rồi gặp 1 cụ đầu trọc, người có tý mực, đứng ở đầu xe mình gọi điện. Nhà cháu dừng xe, nhảy xuống, đứng cạnh chờ gọi xong mới nhẹ nhàng "Anh ơi, em đi nhờ tý ah"?. Hắn mới quay ra :"Sao bác không còi lên để em tránh".. Ối, xúc động vãi!
Cụ sướng nhé! Gặp người tốt thế còn gì? :)) Cứ làm như cụ cho chắc và nhẹ nhàng ạ!

Kurt_dt

Xe tải
Hình như những chuyện như thế này cũng có tác dụng đối với nhiều người. Vừa ban nãy, em thấy 1 anh đi con Civic vào đỗ ở bãi xe, đường vào bãi là ngay cạnh quán cafe và tự nhiên hôm nay có 2 con SH đỗ sai chỗ. Anh chủ xe bốn bánh xuống xe và mở giọng rất lễ độ: Các anh cho dắt xe ra em đỗ nhờ tí, và tự tay ra dắt từng chiếc một. Chủ của mấy chiếc SH ngồi uống cà phê ngay đó cũng chẳng buồn đứng dậy và họ bảo nhau: xe không khóa cổ đâu.
E trước giờ ít khi vơ đũa cả nắm trừ mấy con SH ở HN bây giờ, hầu hết là e khinh. Đi thì khệnh khạng, cứ như đường riêng nhà mình, Pha thì lúc nào cũng chổng ngược lên dù đèn đường sáng trưng. Mạnh mồm ở đây thôi chứ ngoài đường cứ gặp SH + tranh ảnh + mũ lưỡi trai là e né xa còn hơn né xe tải :D

blackjack75

Xe buýt
Em mấy hôm trước đưa cả nhà đến nhà người quen chơi, xe đỗ ngay trước cửa. Đến tối về lấy xe thì thấy ngay quả quán nước chè di động đang có tầm 6 đồng chí đang ngồi chém gió ngay sau đuôi xe. Biết điều xe mình nó có tí khỏi nên em ra xin phép các anh cho em lấy cái xe, thông cảm nó hơi khói tí trước cho lành, giờ cứ là phải ngoan hìên các cụ ạ.

cuongdt86

Xe tăng
Chẳng biết nói gì hơn nữa cả, cháu chỉ thấy buồn thôi...

ndcuong

Xe tải
xã hội bây giờ khiếp thật, hơi 1 tý là chém giết.

kienbeu

Xe điện
Ngày 21/7, CA huyện Thanh Trì phối hợp Phòng PC45 điều tra làm rõ 1 vụ gây thương tích tại đường dân sinh thuộc xã Ngọc Hồi, huyện Thanh Trì.
Ảnh minh họa.

Vụ việc xảy ra hồi 23:30 ngày 19/7, anh Nguyễn Văn Tuấn (SN 1977, ở Ngọc Hồi, Thanh Trì) đỗ xe ô tô tại đường dân sinh sát đường tàu Bắc – Nam thuộc xã Ngọc Hồi, Thanh Trì thì Kim Ngọc Hoàng (SN 1976, ở Ngọc Hồi, Thanh Trì, có 3 tiền án về tội cướp, cố ý gây thương tích và trộm cắp tài sản) không nghề nghiệp đi xe máy đỗ ở đầu xe của Tuấn.
Anh Tuấn yêu cầu Hoàng tránh cho xe đi. Hoàng quay lại chửi Tuấn, hai bên đôi co Hoàng rút khẩu súng thể thao bắn vào đùi phải Tuấn, phát thứ hai xuống đất. Hoảng sợ, anh Tuấn bỏ chạy lên xe ô tô. Hoàng đuổi theo dùng dao đâm chém Tuấn vào vai trái, ngực trái khiến anh Tuấn ngục ngã phải vào bệnh viện Nông nghiệp I cấp cứu.
Sau khi gây án, đối tượng Hoàng bỏ trốn. Phòng CSĐT tội phạm về TTXH CATP phối hợp CA huyện Thanh Trì tổ chức điều tra, truy bắt Hoàng.
Nguồn: vnmedia.vn
từ khi em sinh nó ra đến tận bây giờ chưa ai bảo nó không phải con người các cụ ạ=)) con dại cái mang, em xin các bác cho cháu nó đc dựa cột nhanh và ngay ạ=))=))=))

WhiteGet

Xe điện
Các cụ cứ phát huy tính NHẪN ntn là tốt, cho cả mình và cho cả XH, e bây h sau mấy vụ chỗ HMG và chỗ Hàng Mành là nhã nhặn khi ra đường lắm ợ!

MoonMax

Xe điện
Em mấy hôm trước đưa cả nhà đến nhà người quen chơi, xe đỗ ngay trước cửa. Đến tối về lấy xe thì thấy ngay quả quán nước chè di động đang có tầm 6 đồng chí đang ngồi chém gió ngay sau đuôi xe. Biết điều xe mình nó có tí khỏi nên em ra xin phép các anh cho em lấy cái xe, thông cảm nó hơi khói tí trước cho lành, giờ cứ là phải ngoan hìên các cụ ạ.

"Cảm phiền mấy anh cho em được lấy cái xe cỏ này, xe lởm nó hơi khói tí các anh thông cảm, dời gót ngọc qua bên kia một chút để khỏi ảnh hưởng đến long thể, tiền thuốc nước của mấy anh cho phép em được hân hạnh thanh toán. Dạ, một lần nữa thay mặt gia đình xin lỗi đã làm phiền mấy anh."

Thế này mới là ngoan và hiền!!!

Xe2009

Xe tải
Gặp trường hợp ấy thì lùi xe lại mà đi, việc gì phải đôi co để sinh vạ

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Vâng nó nói thế, chứ em có dám bấm đâu, ông anh ở cùng cơ quan, bấm 2 phát còi, thằng ngồi sau 2B rút ra cái kiếm, chém 2 phát lên nắp capô rồi lườm. Ông anh ấy vãi ...lái luôn. Giờ sợ lắm!
May là ông anh ở cơ quan bác không lắp còi ngân 6 tiếng chứ nếu ko bấm 2 phát lại ... mẻ hết cả kiếm của thằng cháu em hôm đấy =))

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Vâng nó nói thế, chứ em có dám bấm đâu, ông anh ở cùng cơ quan, bấm 2 phát còi, thằng ngồi sau 2B rút ra cái kiếm, chém 2 phát lên nắp capô rồi lườm. Ông anh ấy vãi ...lái luôn. Giờ sợ lắm!
bị chém 2 phát nên nắp capo thì công nhận vãi lái thật. hic