[Funland] No 1 - Cập nhật tin tức quân sự thế giới trong ngày.

heocon0504

Xe tải
Xe này nếu đổi quy chuẩn chỉ ngang STANAG 4569 level 2 thôi
Còn APC ngon lành cành đào ít nhất phải level 4 trở lên
Nhưng vậy là giỏi rồi

Ngo Rung

Xe lăn
Dọa được ối kẻ ở đấy trong đó có em mờ cụ :P
Cái giề chớ thấy cái xe bọc sắt cao lênh khênh, bôi vằn vện là em hãi vãi tất cả mọi thứ :((
Em thì thấy cụ nào đi khuỳnh khuỳnh nhìn có vẻ hổ báo là em chạy trước ...:D

gauchip83

Xe tải
Em nghĩ mấy con này nên gọi là xe thép tấm hàn hơn là xe bọc thép,vì chỉ có hàn mấy tấm thép quanh xe khả năng chống chịu kém thì ra chiến trường dễ thành mồi ngon cho mấy chú 12,7mm xài đạn xuyên lắm,lúc đó mấy chú trong xe lại ước gì em ở ngoài chạy bộ còn hơn :))

Em nghĩ mấy con này nên gọi là xe thép tấm hàn hơn là xe bọc thép,vì chỉ có hàn mấy tấm thép quanh xe khả năng chống chịu kém thì ra chiến trường dễ thành mồi ngon cho mấy chú 12,7mm xài đạn xuyên lắm,lúc đó mấy chú trong xe lại ước gì em ở ngoài chạy bộ còn hơn :))
Có ngồi trong BTR-80 thì vẫn cứ ước ra bên ngoài chạy bộ nhá. Xem mấy clip choảng nhau bên U thì biết. :))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Có ngồi trong BTR-80 thì vẫn cứ ước ra bên ngoài chạy bộ nhá. Xem mấy clip choảng nhau bên U thì biết. :))
Chả trách đám lính nhà Ngố chúng nó tuyền ngồi vắt vẻo trên nóc BTR, BMP, BMD.
Động dạng 1 cái là nhào xuống đất thật là nhanh :D

gauchip83

Xe tải
Có chết thì ít ra cũng được nhìn bầu trời mặt đất với quân địch phía trước tí còn đỡ chứ ngồi trong xe chết không hiểu vì sao akay lắm :))

Thời năm 75' và nhất là sau này bên Cam, lính mình toàn vắt vẻo trên lưng Zil 157 để phi thân xuống đất cho nhanh chứ có thích ngồi trong mấy cái hộp sắt tây ấy đâu.
Nhất là thời bên Cam, bọn nó toàn phục trong bụi dùng B40 bắn đón vào đầu xe chạy trên đường, không trúng máy thì cũng trúng thân. Vì thế khi chạy 1 xe trên đường QL là mấy chú giặc lái nhà mình phóng như điên, lính trên thùng nằm rạp vì.... xóc. :))

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Có chết thì ít ra cũng được nhìn bầu trời mặt đất với quân địch phía trước tí còn đỡ chứ ngồi trong xe chết không hiểu vì sao akay lắm :))
Roài về quê mẹ trong cái thùng đạn giắt đ ít xe BMP như anh lính Uy kiên nào đó được bốt ảnh trên này thời thật tội nghiệp :(

Chỉnh sửa cuối:

thtln

Xe đạp
Thì cứ chê đi,để tui coi 10 năm tới các đồng chí có làm được gì không?

gauchip83

Xe tải
Riêng cái món hàn giáp lên xe để thành xe bọc thép như bác Hải thì thợ cơ khí lành nghề nào em nghĩ chắc cũng làm được,cơ bản là nó không đáp ứng được cái tiêu chuẩn để gọi là xe bọc thép nên nhà mình không làm. Và nhà mình đã có lộ trình chế tạo xe bọc thép trong nước rồi cụ cứ ngồi chờ tin vui đi nhé,tất nhiên sẽ hơi chậm rồi ;;)

Mannschaft

Xe điện
ông đưa sắt với 1 con bán tải đây tôi làm cho 1 con y chang . sắt tấm xây dưng CT4 cũng đc .
làm thằng thợ hàn mà không làm nổi cái vỏ nà ythì đừng làm thợ hàn

Mannschaft

Xe điện
tin từ Uy kiên
http://rt.com/news/205339-mh17-air-plane-malaysian/
New radar data indicating that military aircraft were in the air near Malaysia Airlines flight MH17 when it crashed in eastern Ukraine on July 17 has been released by a Russian air safety consultancy.

The consultancy provided a snapshot representing the readings taken by a radar station located in Russia’s Rostov, near the Ukrainian border, shortly before and about 20 minutes after the MH17 crash.

According to Sergey Melnichenko, CEO of Aviation Safety consultancy, there were one or two warplanes in the air close to the Malaysian airliner. The data casts doubt on the version of the tragedy favored by Western nations, which claims the plane was shot down from the ground by rebel forces with a sophisticated surface-to-air missile.

The data “came from an air traffic control center in Rostov,” Melnichenko told Moskovsky Komsomolets newspaper, declining to reveal which one and whether it was civilian or military. He assured that “we have full trust in the sources, which helped us make it available to the public.”

“The data clearly shows that at the moment of the crash and after it there were planes moving north of the Boeing course. Most likely, they were military, because the spots are very close to each other. The conclusion is that there were either one or two aircraft there,” Melnichenko told the daily.

pháo BM21 grad

Xe container
Riêng cái món hàn giáp lên xe để thành xe bọc thép như bác Hải thì thợ cơ khí lành nghề nào em nghĩ chắc cũng làm được,cơ bản là nó không đáp ứng được cái tiêu chuẩn để gọi là xe bọc thép nên nhà mình không làm. Và nhà mình đã có lộ trình chế tạo xe bọc thép trong nước rồi cụ cứ ngồi chờ tin vui đi nhé,tất nhiên sẽ hơi chậm rồi ;;)
ông đưa sắt với 1 con bán tải đây tôi làm cho 1 con y chang . sắt tấm xây dưng CT4 cũng đc .
làm thằng thợ hàn mà không làm nổi cái vỏ nà ythì đừng làm thợ hàn
Mặc dù em là người ủng hộ các phát minh sáng chế của nông dân xong trong trường hợp cái xe của bác Hải thì không thể chấp nhận đưa vào chiến đấu được, em thấy thép mỏng quá, ngồi trong đó có khi lại chết nhanh hơn ngồi ở ngoài :)) Tuy nhiên tinh thần sáng tạo của bác ấy thì cúng đáng phải ghi nhận.

thtln

Xe đạp
Cụ nhớ nói nhé!để tui coi cụ và các đồng chí của cụ trong thời gian tới nhưng không biết khi nào sẽ làm ra chiếc xe bọc thép.

Muon_biet

Xe cút kít
E nghĩ chẳng cần phải làm xe bọc thép làm gì, chỉ cần làm ra thiết bị vô hiệu hóa các loại vũ khí, súng đạn của đối phương là ok rồi.

E nghĩ chẳng cần phải làm xe bọc thép làm gì, chỉ cần làm ra thiết bị vô hiệu hóa các loại vũ khí, súng đạn của đối phương là ok rồi.
Thực chất thì cái xe này chỉ được gọi là Xe bọc TÔN thôi cụ ạ.

gauchip83

Xe tải
Cụ nhớ nói nhé!để tui coi cụ và các đồng chí của cụ trong thời gian tới nhưng không biết khi nào sẽ làm ra chiếc xe bọc thép.
Vâng. Cụ cứ cố chờ đi,tầm khoảng 10 năm chứ mấy,nghe kiểu nói của cụ có vẻ không tin tưởng vào năng lực quốc phòng của nhà mình lắm nhỉ? ;)

Vâng. Cụ cứ cố chờ đi,tầm khoảng 10 năm chứ mấy,nghe kiểu nói của cụ có vẻ không tin tưởng vào năng lực quốc phòng của nhà mình lắm nhỉ? ;)
Có cụ Huyên đi tiên phong đây, nhưng vẫn đợi duyệt thì phải?

“Chúng tôi đang nghiên cứu để có thể sản xuất được xe chỉ huy cho quân đội, công an và trong tương lai có thể là xe bọc thép loại nhỏ trang bị được súng đại liên và tên lửa bắn tăng”.

Đó là trích đoạn trong bản thảo bức thư được Chủ tịch Hội đồng Quản trị Công ty Cổ phần Ôtô Xuân Kiên (Vinaxuki), ông Bùi Ngọc Huyên, soạn để gửi Bộ Chính trị. Trong thư, ông Huyên tiếp tục nêu rõ mục tiêu sản xuất các loại ôtô thương hiệu Việt Nam.

otohagiang

Xe container
kệ đi cụ Gấu ạ, chấp làm gì
mình đi đường mình, ai không tin thì kệ, quốc phòng chứ có phải cái gì đâu mà lúc nào cũng bô bô được đúng không cụ :P

gauchip83

Xe tải
kệ đi cụ Gấu ạ, chấp làm gì
mình đi đường mình, ai không tin thì kệ, quốc phòng chứ có phải cái gì đâu mà lúc nào cũng bô bô được đúng không cụ :P
Đúng rồi cụ,nhưng em không thích cái kiểu người bố mẹ là người Việt Nam sinh sống trên đất nước Việt Nam mà luôn mồm chê bai người Việt Nam cho lắm. Dù gì đi nữa thì vẫn là quê hương của mình :).
Còn nói về vụ tự chế tạo xe bọc thép có bản vẽ rồi thì chắc cũng sớm thành hình thôi.

Chỉnh sửa cuối: