[Funland] Nỗi niềm gửi xe bên ngoài Keangnam

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Vừa nóng vừa dễ xước sát, thời tiết càng khắc nghiệt thì xe càng ngon càng phát nguy tác dụng :)
Nắng mưa cưa giời mà cụ, trời nóng ngoài đường 50 độ ntn đến cục sắt còn tha hoá nữa là người ;)

tunbeo

Xe đạp
Cư dân thì gửi xe bn/tháng các cụ nhỉ ?

xuandt85

Đi bộ
Dạo này mình vẫn để ở chỗ NGuyễn Quốc trị mà

sontung89

Xe tăng
Các cụ cho em bán than 1 tí.
Chả là em mới chuyển chỗ làm việc về Keangnam được hơn tuần. Mấy hôm đầu về đây tắc đường và sát giờ họp nên em toàn vứt xe ở cạnh trường mầm non với trường tiểu học ở dãy phố gần đấy, không thấy ai ra thu tiền cả. Coi như gửi xe free được 3 hôm
Thứ 6 tuần trước em xuống lấy xe thì tịt hết cả 2 bánh sát vỉa hè. Em bơm tạm mang qua chỗ mua lốp thì ôi thôi... lốp em bị thằng nào lấy tô vít xiên cho như tổ ong, mỗi cái 5,6 lỗ, xiên toàn ở hông nên không thể vá được. Lốp Michelin em mới thay chưa được 1 vạn nữa (khoc)
Mấy hôm vừa rồi em đi xe máy, sáng nay có việc mới vác xe lên đấy thì bị thằng thu tiền xe ở đấy chỉ mặt bảo "ông gửi xe mấy hôm trước chưa trả tiền đâu nhé, liệu hồn..." là em hiểu ai xiên xe em rồi.
Em không tiếc vài chục gửi xe, em là người tuân thủ pháp luật, để xe đúng nơi quy định, không ảnh hưởng đến ai. Dãy em gửi có rất nhiều xe nhưng chắc đều đóng tiền rồi, em mới đến không biết nên ăn trái đắng...
Xã hội nó thế biết làm thế nào, thủ đô thủ điếc gì toàn bọn khố rắc áo ôm vô công dồi nghề, chỉ thích ngồi không thu tiền

Baolongkub

Xe tăng
Xã hội đen đỏ lẫn lộn nó thế cụ ạ
Giờ đi đâu cứ lo ngay ngáy

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Chỗ cụ bị E có đỗ mấy lần , tý cái là có thg cu ra gõ gõ vào kính. Nhìn cái mặt cứ hằm hè, chán rồi.
- Đỗ xe à ?
- K đỗ thì vào đây làm gì ?
- 3 chục
- ok, cho tớ cái vé...ơ mà có thấy biển gì đâu nhể ?
- k biển cũng thu, thế có đỗ k ?
- đỗ thì có, nhưng k vé là éo có tiền
- éo có tiền thì biến ..
- thế cứ đỗ mà éo biến đấy, có được k ?
Chắc E may hơn cụ , lúc ra xe vẫn nguyên . Từ giờ có lẽ tìm bằng đc cu thu tiền k có đi đôi lốp thì quá 3 chục đưa cho thg cu ấy.
Cụ có chém gió ko mà cứng thế? Ko sợ bị chúng nó oánh hả cụ?

Arizona

Xe tăng
E cũng làm Keangnam, công nhận bọn trông xe ở đây rất mất dạy, mấy con phố quanh đó mỗi đoạn là do 1 bọn thầu nhé, đứa bạn em đã trả tiền cho hội bên này nhưng đỗ nhầm địa phận của hội kia mà nó cho người đập vỡ kính. Chúng nó phá xe của người gửi để chơi nhau nữa cơ. Trước đây có cái bãi đất trống bỏ không ngay đối diện cổng rất thuận tiện để tận dụng trông xe lúc dự án chưa khởi công mà chúng nó chạy chọt thế nào để người ta không được trông phải gửi tràn ra 2 bên đường, chiều nào cũng đông nghịt đoạn này. Tóm lại là sở GTCC cả thôi
Cho trẻ con ăn pizza ở đây em toàn vứt ở DĐN. Có người trông và thu tiền. Không phải đi bộ quá xa

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Chả là em mới chuyển chỗ làm việc về Keangnam được hơn tuần. Mấy hôm đầu về đây tắc đường và sát giờ họp nên em toàn vứt xe ở cạnh trường mầm non với trường tiểu học ở dãy phố gần đấy, không thấy ai ra thu tiền cả. Coi như gửi xe free được 3 hôm
Thứ 6 tuần trước em xuống lấy xe thì tịt hết cả 2 bánh sát vỉa hè. Em bơm tạm mang qua chỗ mua lốp thì ôi thôi... lốp em bị thằng nào lấy tô vít xiên cho như tổ ong, mỗi cái 5,6 lỗ, xiên toàn ở hông nên không thể vá được. Lốp Michelin em mới thay chưa được 1 vạn nữa (khoc)
Mấy hôm vừa rồi em đi xe máy, sáng nay có việc mới vác xe lên đấy thì bị thằng thu tiền xe ở đấy chỉ mặt bảo "ông gửi xe mấy hôm trước chưa trả tiền đâu nhé, liệu hồn..." là em hiểu ai xiên xe em rồi.
Em không tiếc vài chục gửi xe, em là người tuân thủ pháp luật, để xe đúng nơi quy định, không ảnh hưởng đến ai. Dãy em gửi có rất nhiều xe nhưng chắc đều đóng tiền rồi, em mới đến không biết nên ăn trái đắng...
nói thật em đi đâu cũng tìm chỗ gửi đàng hoàng mất phí cho yên tâm, kể cả có thấy chỗ nào thoáng em cũng không đỗ, cứ phải gửi. Xe để ngoài đường rủi ro nhiều lắm, chẳng may va quyệt phạt phiếc rồi những chuyện như của cụ ấy. Cụ nên tìm chỗ gửi mất phí có bến bãi đàng hoàng cho đỡ mệt, mấy cái thằng ba mày ba trợn cũng đừng nên gửi nó tiền nó thu nhưng chẳng may va quệt em đố cụ đền được nó.

boy_xedap

Xe điện
Bọn nó khốn nạn thật. Mấy thằng trông xe nó làm thôi.

fundraiser

Xe container
Sao các cụ ko vào gửi trong hầm và chỗ 5 tầng của toà nhà? 2 củ 1 tháng cũng đâu có cao lắm. Em đang gửi trong toà nhà.

tla

Xe điện
E cũng làm Keangnam, công nhận bọn trông xe ở đây rất mất dạy, mấy con phố quanh đó mỗi đoạn là do 1 bọn thầu nhé, đứa bạn em đã trả tiền cho hội bên này nhưng đỗ nhầm địa phận của hội kia mà nó cho người đập vỡ kính. Chúng nó phá xe của người gửi để chơi nhau nữa cơ. Trước đây có cái bãi đất trống bỏ không ngay đối diện cổng rất thuận tiện để tận dụng trông xe lúc dự án chưa khởi công mà chúng nó chạy chọt thế nào để người ta không được trông phải gửi tràn ra 2 bên đường, chiều nào cũng đông nghịt đoạn này. Tóm lại là sở GTCC cả thôi
cụ đi quá sang bên kia Phạm Hùng sau tòa CEO có bãi gửi xe đấy

gaixixon

Xe tải
Chia sẻ niềm đau với cụ! Nhà cháu còn bị nó lấy chìa khóa vạch 2 vạch ở 2 bên cửa.. Và còn khắc khéo: Để ra xa kia nhé! (Lúc đó cháu chưa phát hiện xa bị xước) còn ngoan ngoãn vâng ạ nữa!!! Nếu lúc đó mà phát hiện ra ngay có khi lại lắm chuyện, chưa biết hay dở thế nào.

Minifact

Đi bộ
Nay em để xe trước cổng trường THPH Lương Văn Can, phía sau tòa Keangnam. Chỗ này trước đây thỉnh thoảng em vẫn cứ đỗ free vài tiếng để vào BV Hồng Ngọc. Độ một năm trở lại đây thì có mấy thằng cứ đứng mỗi góc đường giao nhau, thấy xe nào đỗ là sà vào. Mấy lần trước em đành đánh ra xa xa chỗ mấy gara ô tô, thì vẫn đỗ được free. Hôm nay đánh liều đỗ trước cổng trường Lương Văn Can vì nghĩ học sinh nghỉ dịch, vắng vẻ.
Như dự đoán, một anh cu nhảy ngay ra xin tiền, em hỏi các cậu có giấy phép trông giữ xe ko, nó chạy ra chỉ chỉ mấy cậu đứng dưới ô ở lối ra tòa Keangnam, giả vờ gọi tên, nhưng mấy thằng kia không đáp lại (chắc cũng ko muốn dây dưa).
Thế là em cứ để xe đấy. Kêt quả là 20' sau quay lại lấy xe, em cũng nhìn quanh xe xem có bị rạch hay xịt lốp gì ko, nhưng lại ko để ý lốp trước bên trái. Đi xe ra đến ngoài đường chỗ cầu vượt thì phát hiện lốp đó xịt hoàn toàn.

Đem ra gara (chỗ 16 Nguyễn Chánh), cậu thợ không phát hiện vết đinh hay rạch gì, chỉ phùn một bong bóng chỗ gần vành xe. Em thắc mắc đây là chiêu gì ạ?
IMG_20210712_085646 xitlop Maxxis.jpg

Bài học rút ra của em là thôi đã bị hỏi thì đánh xe đi chỗ khác không thì tốt nhất là xì ra vài chục còn hơn là mất cả triệu (lốp em mới thay được 1 tuần).

rikah

Xe hơi
Bảo sao e cứ grab đi cho lành, ko phải lo chỗ đỗ, ko căng mắt lái xe, ko lo bị c/a thịt

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Nay em để xe trước cổng trường THPH Lương Văn Can, phía sau tòa Keangnam. Chỗ này trước đây thỉnh thoảng em vẫn cứ đỗ free vài tiếng để vào BV Hồng Ngọc. Độ một năm trở lại đây thì có mấy thằng cứ đứng mỗi góc đường giao nhau, thấy xe nào đỗ là sà vào. Mấy lần trước em đành đánh ra xa xa chỗ mấy gara ô tô, thì vẫn đỗ được free. Hôm nay đánh liều đỗ trước cổng trường Lương Văn Can vì nghĩ học sinh nghỉ dịch, vắng vẻ.
Như dự đoán, một anh cu nhảy ngay ra xin tiền, em hỏi các cậu có giấy phép trông giữ xe ko, nó chạy ra chỉ chỉ mấy cậu đứng dưới ô ở lối ra tòa Keangnam, giả vờ gọi tên, nhưng mấy thằng kia không đáp lại (chắc cũng ko muốn dây dưa).
Thế là em cứ để xe đấy. Kêt quả là 20' sau quay lại lấy xe, em cũng nhìn quanh xe xem có bị rạch hay xịt lốp gì ko, nhưng lại ko để ý lốp trước bên trái. Đi xe ra đến ngoài đường chỗ cầu vượt thì phát hiện lốp đó xịt hoàn toàn.

Đem ra gara (chỗ 16 Nguyễn Chánh), cậu thợ không phát hiện vết đinh hay rạch gì, chỉ phùn một bong bóng chỗ gần vành xe. Em thắc mắc đây là chiêu gì ạ?
IMG_20210712_085646 xitlop Maxxis.jpg

Bài học rút ra của em là thôi đã bị hỏi thì đánh xe đi chỗ khác không thì tốt nhất là xì ra vài chục còn hơn là mất cả triệu (lốp em mới thay được 1 tuần).
Sợ quá cám ơn cụ đã chia sẻ