Thảo luận Nissan Xtrail 2.5 SV, những thắc mắc sau buổi lái thử.

lapin

Xe container
Quả động cơ 2.5 trên X-Trail của Nis được trang bị bền bỉ theo thời gian như động cơ 2.7 trên FT của Toyota. Nhưng hộp số thì khác nhiều, FT từ hộp số tự động 4 cấp lên được nhõn 2 cấp thành 6 cấp, trong khi X-Trail chơi hẳn vô (số) cấp CVT. :))

mepeo

Xe buýt
hiện tại bên em đã làm việc trở lại bình thường các cụ nhé. các cụ cần bảo dưỡng, sử dụng dịch vụ, hoặc quan tâm giá cả xe alo em em tư vấn ạ.
2.0 bản thấp nhất giảm kịch còn bao nhiêu ạ, trừ các kiểu kể cả 50% trước bạ?

RAVA

Xe ba gác
xtrail thì nhìn vào cái tem, sau số khung, số máy model, thấy dòng chữ cuối đề: made in japan đã là tin tưởng rồi. Thử hỏi trên thị trường 2019 có xe nào sản xuất ở Nhật?
-Con X-Trail nó lắp ráp tại nhà máy của Tan Chong tại Đà Nẵng thì lấy đâu ra cái made in Japan, trong đăng kiểm nó ghi là sx tại VN rõ rành rành ra mà bác cũng chém đc? :D

maixuanhuong

Xe tăng
-Con X-Trail nó lắp ráp tại nhà máy của Tan Chong tại Đà Nẵng thì lấy đâu ra cái made in Japan, trong đăng kiểm nó ghi là sx tại VN rõ rành rành ra mà bác cũng chém đc? :D
Đúng là múa rìu nhưng không qua được mắt thợ.

mepeo

Xe buýt
MÌnh cũng giống cụ chủ thớt, cũng chạy thử tất cả các em cùng mức giá, cuối cùng chọn X 2.5 vì mình là lái xe, cần cảm giác lái tốt chứ không phải là người đứng ngoài nhìn vào thấy xấu hay đẹp, kể cả cái họ nói là xấu tệ (vô lăng) lại quá tiện để bóp còi, cuối cùng thì cũng chạy được hơn 6T và thấy chả có gì ân hận!
Giá cả và dịch vụ bảo dưỡng, phụ tùng sửa chữa có cao lắm ko cụ?

HANOICity

Xe điện
Em đã nói nửa chừng, bác chém ác quá không để ý nên đã để lộ ra rằng: bác chưa từng sở hữu hay chỉ là ngồi lên xtrail. Em thật, hầu như các thợ xe đều sử dụng xtrail cho việc đi lại phức hợp hàng ngày.

HANOICity

Xe điện
-Bác đã mất công pót cái ảnh thì bác pót nốt cái đăng kiểm lên đây cho ae xem nào?
Em nghĩ chỉ cần nhìn vào dòng chữ cuối thôi còn nó đc sx ở đâu hay như thế nào thì cứ để mọi người tùy hiểu. Tem này là tem tổng thể, gắn trên thân xe, nằm trong khoang động cơ, ghi rõ các thông số của loại xe, khung xe, màu sơn, số khung, số máy... nơi sản xuất.
Thế nên em coi xtrail là món hời trong số các xe cùng phân khúc.
Cũng có thể là các bác sở hữu xtrail vì quá yêu thích xe của mình nên viết thêm dòng chữ made in japan vào cái tem tổng thể này.8-}😁

Chỉnh sửa cuối:

Loriver4u

Xe tải
Em nghĩ chỉ cần nhìn vào dòng chữ cuối thôi còn nó đc sx ở đâu hay như thế nào thì cứ để mọi người tùy hiểu. Tem này là tem tổng thể, gắn trên thân xe, nằm trong khoang động cơ, ghi rõ các thông số của loại xe, khung xe, màu sơn, số khung, số máy... nơi sản xuất.
Cũng có thể là các bác sở hữu xtrail vì quá yêu thích xe của mình nên viết thêm dòng chữ made in japan vào cái tem tổng thể này.8-}😁
Chuẩn cụ ơi, lắp ráp cuối cùng (sơn, đấu nối...) thì ở VN, nhưng hầu như phần chính Made in Japan hết, thế mới thích!

RAVA

Xe ba gác

Đây là cái mác trong khoang máy con Xtrail 2.5 2019 của em - phần bình luận xuất xứ kính các cụ
Chuẩn cụ ơi, lắp ráp cuối cùng (sơn, đấu nối...) thì ở VN, nhưng hầu như phần chính Made in Japan hết, thế mới thích!
-E đã từng chạy con X-Trail này từ khi nó mới ra và ngay tại nơi sx là Đà Nẵng, còn việc Tan Chong dán cái tem ghi chữ made in Japan thì đây là hành vi lừa dối ng td, vì chỉ có xe nhập nguyên chiếc từ Nhật về mới đc ghi chữ ntn, ngay cả trong giấy đăng kiểm ng ta cũng ghi là sx tại Nissan VN, còn cái tem này có lẽ là cái xấu nhất mà e đã từng đc thấy, nom nó hơi nhôm nhựa?:D

Toietmoi

Xe điện
-E đã từng chạy con X-Trail này từ khi nó mới ra và ngay tại nơi sx là Đà Nẵng, còn việc Tan Chong dán cái tem ghi chữ made in Japan thì đây là hành vi lừa dối ng td, vì chỉ có xe nhập nguyên chiếc từ Nhật về mới đc ghi chữ ntn, ngay cả trong giấy đăng kiểm ng ta cũng ghi là sx tại Nissan VN, còn cái tem này có lẽ là cái xấu nhất mà e đã từng đc thấy, nom nó hơi nhôm nhựa?:D
Ý của Nissan là cái linh kiện đó sx tại Japan, không phải cả con xe :P

Loriver4u

Xe tải
Nó hoàn toàn có quyền để cái tem đó trên các thành phần made in Japan. Cụ cứ bóc cái máy tính ra sẽ thấy đôi khi có những bộ phận như vậy.
Hay như em là kỹ sư điện, rất nhiều thiết bị như các loại tủ điện, máy phát Diesel, Máy nén khí (loại công nghiệp)... các bộ phận cấu thành hoàn toàn có quyền để những name plate riêng ghi nước sx các thành phần đó.
Còn cái made in trên đăng kiểm chỉ là nơi lắp ráp cuối cùng thôi cụ!

Phạm Quang Long

Xe đạp
Để với tầm giá bây giờ, cc quất ngay e 2.5 2 cầu thì quá là hợp lý và sáng suốt ạ. Giá chỉ 860tr cho bản cao cấp nhất tội gì mua bản 1 caàu ạ.
Còn để so sánh xe nào ngon hơn thì nhiều vấn đề lắm , khi nào 2 thằng cùng giá thì mới dễ so ạ

Elecvit

Xe buýt
Các cụ cử mở khoang máy của em Vinfast lux sa20 ra mà xem, phải có gần chục nước sản xuất trong các bộ phận trong đó!

HANOICity

Xe điện
Các cụ cử mở khoang máy của em Vinfast lux sa20 ra mà xem, phải có gần chục nước sản xuất trong các bộ phận trong đó!
tem phụ kiện khác tem tổng thành bác à. xe của vinfast là xe liên hợp các quốc gia, viết gọn là liên hợp quốc thì kinh rồi.