Nissan X-Trail

redmicra

Xe đạp
Cụ longplay khi mua xe có được xem hóa đơn sửa chữa thủy kích không?

inochi

Xe điện
Theo em biết xe cụ LongPlay trước hình như là xe thuộc một dự án của Bộ Nông nghiệp, bơi lội thì em không biết

Cụ longplay khi mua xe có được xem hóa đơn sửa chữa thủy kích không?

longplay

Xe đạp
Thủy kích!!!

Dạ thưa cụ redmicra cái xe đấy nó cũng là cái duyên của em nên là em cứ khẳng định 100% là không bị thủy kích cụ ạ.Câu chuyện là thế này:
Một ngày tình cờ có đứa bạn nó nói mẹ chồng tao bán xe .Hai vợ chồng em nghĩ lại nhớ xem xe đó là xe gì thì chỉ nhớ là mầu trắng *** cụt ,nhìn đẹp đẹp mà lại chỉ có 8 khìn.Nghe cũng hay hay.Rủ ông bạn già hay đi xem xét xe vespa cùng mình đến xem xe.Ông bạn nhìn thấy xe phán 1 câu xanh rờn"xe này giá hợp lý nhưng không rẻ vì khó bán,đóng thuế ra biển thì là đắt".Oánh liều, lấy xe ra làm 1 vòng hỏi han ông anh chỗ Đầm Trấu,ông ý lại phán "Đắt".Mịe chán vãi chưởng.Trên dường về có thàng bạn học cùng phổ thông alo rủ cà phê,mình từ chối vì phải về trả xe ngay,nó nài nỉ"ông cho tôi xem cái nào"....lưỡng lự 1 phút "OK, tao chạy qua cho mày xem nhưng không ở lại đựoc".....Thằng bạn đứng sát vỉa hè đợi mình, vừa thấy xe mở các cửa đóng rầm rầm, chui đầu vào xe hít hít, hà hà...rồi hỏi"mày lấy chưa?,bi nhiu?".Chán chẳng buồn trả lời...đi về.Hẹn chủ xe hôm sau quay lại (về còn toán đã xem tình hình hơi căng, có mỗi 200tr...)Ông anh chơi vespa lâu lắm mới gọi rủ cà phê,nghe nói đi xem xe, giá cả như thế lại phán 1 câu"cái xe đi bẩy năm rồi thì khác gì con vợ già(ơ...sao ông này ví chuẩn thế nhỉ...hehehehe) Duyên chưa????? Em phi công thật mà. Mà vợ mình lại thích mê thích mệt cái xe .Em lại sợ vợ, cãi thế nào bây giờ nhỉ.Lấy lí do chưa đủ tiền nếu ra thuế đắt lắm,vợ lại phán câu xanh rờn"em lo".Đêm đấy mất ngủ....
Sáng hôm sau,dậy muộn(không phải đưa con đi học ở Liễu Giai sớm kết hợp mất ngủ.Mở điện thoại thấy có mấy cuộc nhỡ,toàn số hôm qua hỏi han xe mình,a lô lại cho thằng bạn đợi xem xe ở cà phê nó hỏi đang đi xe đi đâu đấy mà không nghe máy,trả lời thôi tao éo lấy nữa xe cũ sợ đắt, sợ THỦY KÍCH(lí do để thoái lui)..thằng bạn chửi"ông dở hơi mà không mua.Màu đấy năm nay là màu hot xu hường của năm 2011, ông xem BMW,MEC,HONDA....đều ra màu đấy,mà hôm qua tao xem xe màu thấy cửa bản lề còn ngon, khít,xe thơm phức yên tâm ,thủy kích có để nước hoa xe vẫn hôi lắm (thằng này đi xe nhiều và ngày xưa còn bán xe cho MEC mà(tự nhiên giật mình ...lần 1)....Số ông anh chê mình vợ già,gọi lại ông ý cũng hỏi y như thằng bạn, mình cũng trả lời thế,ông ý lại bảo" thực ra xe 2003 mà đi 15 vạn thì cũng ít(giật mình lần 2, hôm qua thì ví von vớ vẩn,sao hôm nay lại nói thế),anh hỏi thằng bạn làm ở NISSAN Trần Khát Chân nó bảo xe đấy đi hay,chỉ cẩn thận đề và côn nếu bị thay hơi đắt,anh cho mày số hỏi xem thế nào,cho mình số anh Tuấn nissan TKC.A lô cho ông Tuấn hỏi kinh nghiệm xem sao, (nghĩ có khi ông ý lại biết xe bán rẻ mà giấy tờ đàng hoàng) Ông anh nghe máy giọng tỉnh bơ"em là bạ anh Hà à,xe NN à,mua bao nhiêu , biển gì???....giá đấy hợp lý đấy, mua về là có thể bán được ngay(giật mình lần 3).Bảo vợ "anh đồng ý mua, em lo tiền nhé, anh lo lái xe chở em và con".Vợ a lô cho chủ xe(là mẹ thằng bạn người ÚC)nói cái gì mà cứ sorry,no problem,,,,rồi bỏ máy mặt buồn bảo"anh ơi bà ý bảo là thằng lái xe cũ muốn lấy, bà ý xin lỗi mình.Tiu nghỉu...buồn.Hai vợ chồng rủ nhau đi chén 1 bữa cho đỡ buồn tính tiếp....A lô lại hỏi ông Tuấn Nissan xem có ai bán xe không em xem,chưa kịp hỏi ông ý đã nói" em ơi, anh kiểm tra hồ sơ lưu rồi xe đấy chưa phải sửa chữa gì cả, bảo dưỡng lặt vặt thôi,hôm trước cậu lái xe mới lên lấy bào giá sơn lại và mua mấy cái logo va chữ X-TRAIL thôi.Xe đấy kiểm tra hồ sơ ngon lành không lỗi gì đâu" ...Buồn ơi là buồn....
Đấy lí do em dám khẳng định 100% là thế đấy.Cụ thử ngẫm hộ em xem có tin được không.Mà mệt quá, nhớ lại chuyện cái xe này mà em sợ vãi.... mồ hôi rồi.Mà nếu kể hết thì lâu lắm,mà sợ các cụ lại không xem,mất công kể mỏi tay.

littlebull

Xe buýt
Sáng nay gặp cụ longplay tại gần khúc cua Vạn Bảo, chả kịp nháy đèn nữa... thấy cụ cao to lắm thì phải, ngồi kín cả khoang lái...

longplay

Xe đạp
bác tả nghe mà sợ quá....hóa ra mình đi xe xấu thế à?

longplay

Xe đạp
xe này là của nhân viên Dự án lưu vực sông Hồng 2 của bộ nông nghiệp mà, cụ nói chính xác đấy....nhưng cái xe này lằng nhằng lắm,hôm nào có điều kiện gặp em mới kể hết các bác nghe được.

longplay

Xe đạp
cụ redmicra hình như là đã đi xe của em rồi hay sao ý nhỉ.Ngày xưa xe này hay nằm ở xưởng nào bác cho em cái địa chỉ với,đang muốn bảo dưỡng mà chẳng biết chỗ nào quen.

Chỉnh sửa cuối:

lyndahim

Xe hơi
hôm nay em nhình thấy có 1 em X-trial ở gara Quang Đức -GP màu săm panh, đẹp ghê không biết của cụ nào nhỉ?xe còn mới lắm ....