Nissan Teana hay Toyota Camry hay Honda Accord ???

bluecloud

Xe hơi
k hiểu là bản 2.5 xuất Mỹ tên gọi là Altima có thể mua được ở mình không các cụ nhờ ?

T90i

Xe buýt
Teana đẳng cấp và tiện nghi hơn các bác à. Em mới lấy Teana 2.0 TB giá mua là 46k nhưng xuất hóa đơn chỉ 547tr, thuế trước bạ 12% là 65,64 tr nhé. Thuế trước bạ ko tính trên giá mua thực tế các cụ nhé.
đa số xe nhập khẩu xuất hóa đơn 70% giá mua

các bác mới mua Camry hay Accord thì nộp thuế trước bạ bao nhiêu nhỉ?

traubovt85

Xe tăng
Teana em thấy kiểu giáng trẻ trung và đẹp, bữa đi HCM ban đêm thấy con màu đen khá đẹp nhưng nếu chọn em sẽ chọn Camry :D

Mazspeed

Xe container
em thì cho 1 phiếu và acc ạ, em này nổi từ lâu lắm rồi.Danh tiếng và độ tin dùng được đánh giá là hàng đầu thế giới
Trừ Teana ra thì Cam và Cọt đứng hàng đầu thế giới từ lâu lắm rồi ạ.

belancer

Xe buýt
k hiểu là bản 2.5 xuất Mỹ tên gọi là Altima có thể mua được ở mình không các cụ nhờ ?
altima khác teana mà cụ, altima đẹp hơn nhiều.
chúng chỉ giống nhau về khung gầm cơ sở.
hình thức của teana cụp cụp kiểu mai rùa như civic, em không thích, con nào màu trắng muốt thì vớt vát lạ đượci 1 tí, đèn hậu led cũng quá sáng nên nhìn cải lương kiểu gì ấy.

quangnd

Xe buýt
Cùng Đài Loan thì lấy Nissan, cùng US thì cũng lấy Nissan. Còn nếu Nissan TW các chú kia là US thì lấy US.

scb360

Xe tăng
Camry vẫn đẳng cấp hơn acc và teana

traubovt85

Xe tăng
Camry LE là ngon rồi.

à xin hỏi các cụ là camry 2011 và 2010 nhập Mỹ có khác gì nhau nhiều ko ạ ?

adco

Xe điện
Thật tình mà nói Teana mới về VN thấy ít và lạ mắt nên nhiều người khen, chứ chạy nhiều thì cũng có lúc nhìn thấy nó xấu. Đó là chuyện bình thường , do tâm lý mà ra cả chứ khg có thang thước gì mà đong đo chính xác cả . Nếu tham khảo thị trường Mỹ thì ngay cả altima cũng khg thể sánh ngang con Cam và Acc về doanh số . Tất nhiên là doanh số cao cũng khg hẳn là chất lượng xe tốt hơn , nhưng rõ ràng cam với cọt được sd phổ biến hơn và được công chúng ưa chuộng hơn . Còn cam với cọt thì ganh đua nhau sát ván , có lúc hơn , lúc thua . Như mấy thág gần đây thì ở Mỹ cam vẫn bỏ khá xa cọt và đứng đầu doah số ở dòng sedan ,còn xếp chung hạng thứ đứng thứ 3 . Riêng em cọt thì đang bị em sonata rượt theo sờ trúng cái dây thun quần rồi . Ở VN thì ra đường vẫn thấy cam(khg kể xe LD nhé) nhiều hơn cọt , cọt nhiều hơn teana Đài , teana Đài nhiều hơn Teana Nhật .
Em nghĩ rằng lượng khách hàng đứng tuổi sẽ khg chọn teana cho dù nội thất của nó có phần nhỉnh hơn 2 em kia .

Chỉnh sửa cuối:

aotim

Xe container
Thật tình mà nói Teana mới về VN thấy ít và lạ mắt nên nhiều người khen, chứ chạy nhiều thì cũng có lúc nhìn thấy nó xấu. Đó là chuyện bình thường , do tâm lý mà ra cả chứ khg có thang thước gì mà đong đo chính xác cả . Nếu tham khảo thị trường Mỹ thì ngay cả altima cũng khg thể sánh ngang con Cam và Acc về doanh số . Tất nhiên là doanh số cao cũng khg hẳn là chất lượng xe tốt hơn , nhưng rõ ràng cam với cọt được sd phổ biến hơn và được công chúng ưa chuộng hơn . Còn cam với cọt thì ganh đua nhau sát ván , có lúc hơn , lúc thua . Như mấy thág gần đây thì ở Mỹ cam vẫn bỏ khá xa cọt và đứng đầu doah số ở dòng sedan ,còn xếp chung hạng thứ đứng thứ 3 . Riêng em cọt thì đang bị em sonata rượt theo sờ trúng cái dây thun quần rồi . Ở VN thì ra đường vẫn thấy cam(khg kể xe LD nhé) nhiều hơn cọt , cọt nhiều hơn teana Đài , teana Đài nhiều hơn Teana Nhật .
Em nghĩ rằng lượng khách hàng đứng tuổi sẽ khg chọn teana cho dù nội thất của nó có phần nhỉnh hơn 2 em kia .
Em đọc báo thấy xe này đang bị thu hồi có phải không ạ? Vậy thì:-h
Có đúng đây không các cụ nhỉ
http://dantri.com.vn/c111/s111-424890/hyundai-chuan-bi-trieu-hoi-xe-sonata.htm

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

copkimcuong

Đi bộ
Camry đi không bằng Magnus nhưng thưong hiệu kém hơn ngậm ngùi

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Camry đi không bằng Magnus nhưng thưong hiệu kém hơn ngậm ngùi
Như vậy là Camry đi thì không sướng bằng Magnus và thương hiệu Toyota kém hơn ngậm ngùi Daewoo phải không ạ? Khổ nhể! :))

Chỉnh sửa cuối:

traubovt85

Xe tăng
nếu là đại gia dư giả tiền đổi xe thì thích xe nào chơi xe đó.

còn nếu dân bình thường coi cái xe là tài sản quý giá ko có tiền đổi xe triền miền như đại gia thì mua xe phải tính đến lâu dài, em thấy camry là ổn hơn cả, mấy cái xe hàn nó nhét cho vài cái Option nhiều hơn camry để lấy khách thôi chứ em mua xe quan trọng cái bền hơn cả :D

ủa mà các cụ, camry LE nhập mỹ đời 2011 cũng đẹp ra phét mà nhỉ ? nhưng Option thì hơi nghèo so với camry đài thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Páng pổ páng pổ... So sánh Nhật với Hàn, biết rồi khổ lắm nói mãi. Vâng tôi nhà quê đi xe Nhật:D
Không những là nhà quê, còn là lũ keo kiệt, là trọc phú mới nổi, đầu óc kém thông minh, tiêu dùng không thông thái :)) :)) :)) :)) :)).

TuCongCuu

Xe hơi
Với tình hình thị trường hiện nay nếu so sánh giá cả và chất lượng thì Teana là một lựa chọn không tồi (căn cứ vào số lượng bán ra và phản hồi từ khách hàng của em). Nhưng bản thân em cũng rất thích xe Mỹ vì lãi cao mà lại ít phàn nàn ;))

Huypq

Xe tải
Website
www.glcvietnam.com
Dân Việt Nam nói chung tiêu dùng còn ngu lắm lắm. Cái gì càng đắt thì lại nghĩ là càng tốt, càng lao vào mua. Chỉ cần nói đơn giản thế này thôi. 1 con xe Toyota Altis mua 750tr, đi được 1 năm bán được 800tr trong khi xe teana giá mới tinh , nội thất thì một trời một vực có khi mua mới cũng chỉ 850tr. Hoặc con xe Spacy, hồi năm 2002 mua có 4000 usd, bây giờ nó lên đến 8000 usd vẫn có nhiều thằng ngu lao vào mua. Người ta nói "Ngu thì chết chứ tội tình gì" hãy tiêu dùng thông thái một chút