Nissan TEANA 2010 ntn ạ?

quangnd

Xe buýt
http://www.autodvdgps.com/nissan-09-teana-gps-navigation-dvd-bluetooth-7-digital-touchscreen-dual-zone-optional-tpms-p-556.html
mới kiếm đc cái này hay quá, bác nào biết rõ về xe check thử phát nhé. Hy vọng hết kiếp dùng DVD chữ Hồ Cẩm Đào (b)
Theo em cũng không phải quá cầu kỳ tốn kém vụ này, cái đầu này cũng vẫn sản xuất CN mà chẳng hơn gì nhiều, cụ lại phải bỏ ra hơn 1k$ quá phí. Em hỏi cụ khi đang lái xe cụ có sử dụng gì không? Bật CD nghe nhạc, Radio là hết thôi mà, sao cứ lăn tăn cái tiếng tàu nhỉ? *-)

Cái nút Shiflock gần cần số dùng để làm gì các cụ nhỉ ?
Là dùng để nhả số về N, ví dụ như cụ vào bãi đỗ xe, cụ muốn dừng thì phải về P và tắt máy nhưng lại muốn người ta đẩy xe đi đẩy lại được thì cụ phải về N, mà tắt máy rồi không về N được nên cụ phải nhấn SHIFT LOCK rồi kéo về N là được. Lúc đó thích ủn tha hồ mà cong mông ủn. :))

Kính cụ (b)!
Nhà cháu cũng đang máu JP mà tìm chưa ra, còn íu chắc chỉ phấn đấu 2 chấm đá hậu vệ cho các cụ thôi. Đạn dược thì Quốc Hội nhà cháu Vốt nhanh thôi, Tết nhất cũng cận kề rồi, các cụ có thông tin sớm thì thông tin sớm để nhà cháu liều mình theo các cụ.
Cụ có thông tin đầy đủ rồi hết thôi, giá đó cụ quyết mau không tết.

mario

Xe hơi
Bẩm các cụ là cái Pô của em sau khi chỉnh lại nó ko kêu rè rè nữa nhé. khi đạp ga đúng là nghe có phê hơn tí thật he he

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
http://www.autodvdgps.com/nissan-09-teana-gps-navigation-dvd-bluetooth-7-digital-touchscreen-dual-zone-optional-tpms-p-556.html
mới kiếm đc cái này hay quá, bác nào biết rõ về xe check thử phát nhé. Hy vọng hết kiếp dùng DVD chữ Hồ Cẩm Đào (b)
Cai nay Tieng anh nay Cu. gia vao khoang hon 10 tr, tuy nhien hien thi cho dieu hoa va CD thi thiet ke hoi xau
http://www.cartoyvn.com/shop/Noi-That-oTo/11-JENKA/17-Dau-doc-co-man-hinh/59-Dau-doc-lien-man-hinh-2DIN/458-JENKA-DVX8668HD-JENKA-DVX-8668HD-Car-Multimedia-Special-For-NISSAN-Teana/Detailed-product-flyer.htm

XGame

Xe hơi
Có lẽ bệnh của cụ giống cụ XG, khi đi nóng quang treo bô bị nóng làm hạ bô xuống thấp dẫn đến trạm vào thành nhựa bên dưới. Em gia cát dự như vậy không biết có đúng không?
Chuẩn rồi cụ ạ! Em nghĩ ai cũng bị thế hết,em đẫ nghĩ ra cách giải quyết rồi,em sẽ dán cao su đỡ ở dưới,trên cùng là lớp cao su cách nhiệt,dán sao cho cao su cao hơn nhựa khoảng 2 3 ly,lúc nào bô bị xuống sẽ có lớp cao su đỡ.

coccungoisapgu

Xe đạp
Kính các cụ,
Nhà cháu đi khảo sát 1 em 200XL hàng Man City mà không thấy có cảm biến lùi & Navi chắc là cũng không có luôn. Không có 2 món trên thì có lẽ đi theo là CD chứ không phải DVD.
Muốn xem loa có phải nguyên bản không mà không biết vạch chỗ nào cả. Thấy 2 cái chỗ lắp DVD gối nó nhỏ xíu không biết có lắp nổi không nữa? Sau này có thay cảm biến tiến - lùi & DVD thì món nào ngon bổ rẻ vậy các cụ.

Nhớ là Tin Club có cụ nào cũng 200XL cho nhà cháu hỏi cấu hình Original có cảm biến không nhẩy? Lại còn ABS? EBD & BA? Hình như Tin không có VDC các cụ nhẩy?

Ah mà nếu hàng JP sang Midle East thì giấy tờ C/O nó là JP hay là Midle East vậy các cụ?

Lên 3 muốn cười lên 10 muốn chửi, nhà cháu gà mới hỏi nhiều cho Topic lên 6 star luôn chứ các cụ toàn hãng cũ mèm (chắc chưa đát) ọp ẹp nhiều chắc hết chuyện bàn bạc nhờ.
Topic giờ thấy ít sôi động như trước nhà cháu vào quậy xí :21:

quangnd

Xe buýt
Kính các cụ,
Nhà cháu đi khảo sát 1 em 200XL hàng Man City mà không thấy có cảm biến lùi & Navi chắc là cũng không có luôn. Không có 2 món trên thì có lẽ đi theo là CD chứ không phải DVD.

Muốn xem loa có phải nguyên bản không mà không biết vạch chỗ nào cả. Thấy 2 cái chỗ lắp DVD gối nó nhỏ xíu không biết có lắp nổi không nữa? Sau này có thay cảm biến tiến - lùi & DVD thì món nào ngon bổ rẻ vậy các cụ.

Nhớ là Tin Club có cụ nào cũng 200XL cho nhà cháu hỏi cấu hình Original có cảm biến không nhẩy? Lại còn ABS? EBD & BA? Hình như Tin không có VDC các cụ nhẩy?

Ah mà nếu hàng JP sang Midle East thì giấy tờ C/O nó là JP hay là Midle East vậy các cụ?

Lên 3 muốn cười lên 10 muốn chửi, nhà cháu gà mới hỏi nhiều cho Topic lên 6 star luôn chứ các cụ toàn hãng cũ mèm (chắc chưa đát) ọp ẹp nhiều chắc hết chuyện bàn bạc nhờ.
200XL là của cụ Pocketme, xe không có màn hình 7" touchscreen, không có camera lùi, không có DVD, VDC thì chắc chắn không có với 2.0.

Hàng JP sang Trung Đông thì C/O vẫn phải là JP.

Tin mới: Do VAT lên 10% nên mặt bằng giá xe Teana 2.0 TW giờ là 46.5, 2.5XV 63-64k$ nhé! Báo để các cụ nắm bắt tình hình. Hiện giờ đang có 1 chiếc 2.0TB màu trắng, giấy tờ có sẵn.

pocketme

Xe hơi
Kính các cụ,
Đau đớn nhất của 200XL JP là vô lăng ko tích hợp điều khiển cụ nhé, chứ còn mấy món DVD, cảm biến, camera thì có thể lắp thêm với giá thành hợp lý. DVD gối đầu nếu cụ muốn lắp thì mua luôn 2 cái gối đầu mới đã tích hợp DVD của Quảng Châu chứ ko ai khoét cái gối đầu zin để nhét màn hình vào đâu mà cụ sợ nó ko vừa.
E đang nhờ cô bạn bên VP Nissan hỏi hộ có nhập được cục điều khiển vô lăng ko, có mà đắt thì chơi cũng đáng, chứ hỏi qua cái vè che mưa xịn những 100USD thì thôi khỏi lắp luôn.

pocketme

Xe hơi
Kính cụ (b)!
Nhà cháu cũng đang máu JP mà tìm chưa ra, còn íu chắc chỉ phấn đấu 2 chấm đá hậu vệ cho các cụ thôi. Đạn dược thì Quốc Hội nhà cháu Vốt nhanh thôi, Tết nhất cũng cận kề rồi, các cụ có thông tin sớm thì thông tin sớm để nhà cháu liều mình theo các cụ.
Cường Thanh SG còn 1 con 200XL màu trắng đấy cụ ạ, giá 50.8K (xe về hôm 15/12 thì phải) ko biết đã bán chưa. Đợt trước e cũng suýt định lấy con này vì tưởng là xe e đặt ở HN ko về kịp.

pocketme

Xe hơi
em thấy Teana để biển vuông đằng sau lại đẹp , biển dài không hợp, nhưng để biển vuông thì đừng gắn thêm miếng nhôm bọc biển số. :)
Xe TW thì vuông trước dài sau đẹp hơn vì đằng trước ko có đế nhựa lót lắp biển số nên đặt biển vuông vào vừa khít cái chỗ lõm vào. Xe JP thì đằng trước có đế nhựa lắp biển số dài rùi nên lắp biển dài thôi. Xe bác canadabuon là JP thì phải. E tiếc là xe e lắp cái biển sau dùng lót nhôm nên hơi bị xấu, đúng là lắp biển trần rồi hơi uốn 1 tí cho nó vào khít thì đẹp hơn thật.

quangnd

Xe buýt
Có cụ nào thay dầu Teana 2.5 chưa nhỉ? Tổng cộng là mấy lít dầu?:102:

quangnd

Xe buýt
Hôm trước mình thay ở ASC, hết 4 lít dầu
Em chẳng biết nó hết bao nhiêu, hôm nay cứ nhắm mắt làm bừa đổ luôn 4 lít, vừa đi vừa lo ko biết có vấn đề gì không nữa :^), không biết cụ nào có thể kiếm được con số chính xác nhỉ?

carvungtau

Xe hơi
Em chẳng biết nó hết bao nhiêu, hôm nay cứ nhắm mắt làm bừa đổ luôn 4 lít, vừa đi vừa lo ko biết có vấn đề gì không nữa :^), không biết cụ nào có thể kiếm được con số chính xác nhỉ?
Em cũng như cụ đây , chưa biết nên đổ mấy lit là vừa ?

quocteauto

Xe đạp
em này có chế độ chạy sport đỉnh lắm .nhưng độ chống ồn của con Đài Loan thì không ổn cho lắm . giảm sóc cộc cộc khi vào chỗ hới sóc

quangnd

Xe buýt
em này có chế độ chạy sport đỉnh lắm .nhưng độ chống ồn của con Đài Loan thì không ổn cho lắm . giảm sóc cộc cộc khi vào chỗ hới sóc
Muốn không ồn thì xe phải 100k$++ là hết ngay.(l)

250vx

Xe hơi
Tình hình là em rút que thăm dầu thấy thừa. Chẳng biết phải làm thế nào nữa. :102:
4 lít là thừa rồi, garage người ta chuyên nghiệp rồi làm sao mà nhầm được. Mình thay dầu 2 tuần rồi chay êm lắm mà:P

voyeu1980

Xe đạp
Minh thay thấy bác thợ nói tầm 3lit7 hay 3lit8 la đạt vạch chuẩn que thăm dầu.4lit là thừa

quangnd

Xe buýt
Minh thay thấy bác thợ nói tầm 3lit7 hay 3lit8 la đạt vạch chuẩn que thăm dầu.4lit là thừa
Em cũng nghĩ là nó chỉ hết 3,8L thôi vì theo như em đỏ nó vượt qua cả mức High của que thăm dầu nhiều. Không sao thừa còn hơn thiếu :^).

Hôm nay em có gọi qua TW và được biết là đổ từ 4-4.5L nên mình đổ 4L là ok.

carvungtau

Xe hơi
Thế hả cụ , để em đổ thử xem sao .