Nissan TEANA 2010 ntn ạ?

emmaitre

Xe hơi
Vâng, cụ chưa biết cụ nhảy bổ vào em rồi, em nói hơi nặng lời có lớn mà không có khôn. Em còn nhỏ nhưng chưa bao giờ em phán xét ai một cách vội vàng. Nếu có khôn cụ nghe em nói hết cụ hiểu. Em không dính nhiều đến vụ này nhưng em chỉ giúp ông Thành đến để mua thôi, chứ em không cò hay bán cho ông này. Cái này em trách nhiệm dứng ra giải quyết giúp nhưng nó cứ nhằm em cò quay công ty 50tr. Còn nói thẳng ra em chẳng có vấn đề gì cả, em chẳng cò, cũng chẳng bán. Còn việc này là của công ty, đã cố gắng giải quyết đẹp chịu thiệt vì uy tín của em nhưng nó bẩn không chịu, đòi cò quay tiền. Em không phải sales man nên cụ đừng nhầm em đứng ra cò bán.
Cụ cứ bình tĩnh, có thể cụ ko ăn tiền nhưng cách cụ xử lý có thể làm người ta tưởng cụ ăn tiền. Hơn nữa cũng là kinh nghiệm cho cụ, đã giúp bạn thì giúp cho đến đầu đến đũa, đừng giúp nửa vời như thế. Cụ recommend người ta cái xe mà chính cụ cũng chẳng biết nó chạy bao nhiêu km, tiểu sử nó thế nào thì hỏng rồi, thà đừng giúp còn hơn chú giúp thế là hại bạn đấy. Cụ cũng nên đứng ở vị trí người ta để suy nghĩ thấu đáo 1 chút. Em nói thật, em mà bị bạn giới thiệu một cái xe kêu là ngon, mới chạy được hơn vạn mà về nhà té ngửa ra là trên 7 vạn rồi thì em cũng có cảm giác bị lừa và có thể có hành động nóng nảy. Vì thế cụ cũng nên thấy mình sai ở chỗ nào và hỗ trợ người ta 1 ít. Em như cụ thì em sẽ xì ra 1 ít tiền riêng đưa người ta vì thực ra mình cũng có trách nhiệm ở đây. Kính cụ (b)(b)
P/s: Cụ Quang buôn xe mới các cụ ạ, vụ này em nghĩ cụ ấy cũng gặp hạn thôi nhưng ít nhiều cũng tại cụ ấy một phần. Chúc cụ Quang giải quyết ngon vụ này cho ăn tết vui vẻ ;)

quangnd

Xe buýt
Cụ cứ bình tĩnh, có thể cụ ko ăn tiền nhưng cách cụ xử lý có thể làm người ta tưởng cụ ăn tiền. Hơn nữa cũng là kinh nghiệm cho cụ, đã giúp bạn thì giúp cho đến đầu đến đũa, đừng giúp nửa vời như thế. Cụ recommend người ta cái xe mà chính cụ cũng chẳng biết nó chạy bao nhiêu km, tiểu sử nó thế nào thì hỏng rồi, thà đừng giúp còn hơn chú giúp thế là hại bạn đấy. Cụ cũng nên đứng ở vị trí người ta để suy nghĩ thấu đáo 1 chút. Em nói thật, em mà bị bạn giới thiệu một cái xe kêu là ngon, mới chạy được hơn vạn mà về nhà té ngửa ra là trên 7 vạn rồi thì em cũng có cảm giác bị lừa và có thể có hành động nóng nảy. Vì thế cụ cũng nên thấy mình sai ở chỗ nào và hỗ trợ người ta 1 ít. Em như cụ thì em sẽ xì ra 1 ít tiền riêng đưa người ta vì thực ra mình cũng có trách nhiệm ở đây. Kính cụ (b)(b)
P/s: Cụ Quang buôn xe mới các cụ ạ, vụ này em nghĩ cụ ấy cũng gặp hạn thôi nhưng ít nhiều cũng tại cụ ấy một phần. Chúc cụ Quang giải quyết ngon vụ này cho ăn tết vui vẻ ;)
Cụ ơi, em bảo rồi, em chỉ bảo ông kia sang xem xe thôi, còn xe là mua bán với công ty mà, có phải em bán đâu. Còn từ đầu đến cuối em vẫn theo để giải quyết cho em xuôi nhưng thằng này nó chuối, nói gì nó cũng không nghe, cứ phải tiền.

Em khách quan chỉ giúp nó có cái xe thôi chứ đâu cò vạc, tự dưng em bỏ tiền ra thành ngu và nó cũng nghĩ là em vặt nó. Cụ ở tình cảnh em thì thấy rằng không muốn có thằng bạn như vậy vì nó không nghĩ đến mình, chỉ đem mình ra để lấy uy tín đòi tiền công ty. Còn em không nghĩ làm cho yên thì em bảo nó biến ... đi rồi. Điên quá đi.

emmaitre

Xe hơi
Cụ ơi, em bảo rồi, em chỉ bảo ông kia sang xem xe thôi, còn xe là mua bán với công ty mà, có phải em bán đâu. Còn từ đầu đến cuối em vẫn theo để giải quyết cho em xuôi nhưng thằng này nó chuối, nói gì nó cũng không nghe, cứ phải tiền.

Em khách quan chỉ giúp nó có cái xe thôi chứ đâu cò vạc, tự dưng em bỏ tiền ra thành ngu và nó cũng nghĩ là em vặt nó. Cụ ở tình cảnh em thì thấy rằng không muốn có thằng bạn như vậy vì nó không nghĩ đến mình, chỉ đem mình ra để lấy uy tín đòi tiền công ty. Còn em không nghĩ làm cho yên thì em bảo nó biến ... đi rồi. Điên quá đi.
Em vừa pm cụ rồi. Cứ bình tĩnh mà giải quyết. Anh em cũng ko nên spam ở đây nữa cho cụ ấy xử lý bên thread kia, hot quá :77::77:

lamgiathon

Xe đạp
đạp xe đạp

em theo các cụ từ đầu,nhưng theo em vụ này cụ quang lên bỏ qua đi.minh làm hết khả năng của mình rồi.việc tiền nong thì để bên bán và bên mua tự giải quyết.:^)

W211

Đi bộ
Thông tin mật cho bác là con Nissan Teana này có xuất xứ Đài Loan. Kylin nhập phần lớn xe từ nước này. Ngoài một số dòng xe như Merc, Lexus, hay BMW (c)
Phải nói là con Teana nhìn tương đối đẹp, đẹp hơn Cam LD.
Thương hiệu Nissan được các bác chạy xe lâu năm đánh giá cao hơn TOY nhưng SX ở Đài Loạn nên cũng ko dc yên tâm cho lắm.

deplao89

Xe buýt
ôi kinh với doanh, lừa với đảo, chợ với búa, nóng với nãy............khổ quá. cái nào cũng từ lòng tham của con người mà ra thôi.
(em 0 có ý chỉ trích ai nhá. đừng chém em tội)

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cụ chưa biết cụ nhảy bổ vào em rồi, em nói hơi nặng lời có lớn mà không có khôn. Em còn nhỏ nhưng chưa bao giờ em phán xét ai một cách vội vàng. Nếu có khôn cụ nghe em nói hết cụ hiểu. Em không dính nhiều đến vụ này nhưng em chỉ giúp ông Thành đến để mua thôi, chứ em không cò hay bán cho ông này. Cái này em trách nhiệm dứng ra giải quyết giúp nhưng nó cứ nhằm em cò quay công ty 50tr. Còn nói thẳng ra em chẳng có vấn đề gì cả, em chẳng cò, cũng chẳng bán. Còn việc này là của công ty, đã cố gắng giải quyết đẹp chịu thiệt vì uy tín của em nhưng nó bẩn không chịu, đòi cò quay tiền. Em không phải sales man nên cụ đừng nhầm em đứng ra cò bán.
Em chả biết, em chỉ biết là cụ đứng ra giới thiệu một cái xe tua lại công tơ mét là cụ sai, còn nếu cụ không phải người của công ty kia thì cụ sai ở việc giới thiệu công ty vớ vẩn cho bạn của cụ, còn nếu cụ là người của công ty thì cụ không thể nói là cụ không liên quan đến việc lừa khách hàng như thế, còn chuyện cụ kia cò quay tiền như nào hay thái độ ra sao em chả quan tâm, vì kiểu gì thì bên bán đều là đã lừa khách hàng và phải chịu trách nhiệm về cái mình bán ra, cụ mua xe đòi giải quyết thế là đúng, cụ cứ nói là cụ không liên quan này nọ em chả tin, em thấy cụ giải thích ở bên kia chả rõ ràng mà cũng chả thuyết phục, em đọc em thấy cụ vừa vô trách nhiệm vừa phủi tay kiểu chợ trời. Cách hay là cụ nên nhận là mình có trách nhiệm và giải quyết cho ổn thỏa thì cụ lại lên đây chửi khách hàng và là Bạn của cụ là cò quay này nọ, thằng lọ thằng chai kia nọ , em thấy cụ như thế là vừa bất tín vừa bất nghĩa ạ. Còn trường hợp cụ không phải người công ty kia và không liên quan đến công ty kia một tí nào thì cụ cũng phải chịu trách nhiệm và có lời lẽ cho nó ra dáng một cụ thành viên của OF. Cụ chửi em là già mà không khôn em thấy cũng đúng, tí nữa thì em chơi cùng nhóm với cụ thì khéo em cũng dính vào mấy việc bị lừa vì em cũng dễ tin người như cụ mua xe kia. Đời còn dài, cụ thì mới ra đời chưa được bao lâu, em nghĩ cụ nên nghĩ lại xem mình đúng hay sai để rút ra kinh nghiệm cho mình chứ không nên tưng tưng lên như thế khi bị phê phán. Mà đúng sai như thế nào thì các cụ OF cũng biết cả, rõ cả, chả cần đến em phải nhảy bổ vào cụ. Em nói ra là vì em nghĩ em và cụ chả ngồi chung được theo cách nhìn của em qua cách cụ phản hồi, còn các cụ khác trong nhóm nissan thế nào thì em chịu, tùy các cụ ý định đoạt thôi, em không quan tâm ạ. Tóm lại là như vậy, em xin hết, không ý kiến gì việc này nữa ạ, không có em cứ nói thế này chả biết có làm cụ biết sai mà sửa hay không , hay là lại nghe cụ chửi cho thì hóa ra em bằng cụ.
Thêm tí nữa là nếu tất cả những gì em hiểu đều không đúng thì em xin nhận sai và lại ủng hộ cụ như thường ạ

Chỉnh sửa cuối:

quangnd

Xe buýt
Em chả biết, em chỉ biết là cụ đứng ra giới thiệu một cái xe tua lại công tơ mét là cụ sai, còn nếu cụ không phải người của công ty kia thì cụ sai ở việc giới thiệu công ty vớ vẩn cho bạn của cụ, còn nếu cụ là người của công ty thì cụ không thể nói là cụ không liên quan đến việc lừa khách hàng như thế, còn chuyện cụ kia cò quay tiền như nào hay thái độ ra sao em chả quan tâm, vì kiểu gì thì bên bán đều là đã lừa khách hàng và phải chịu trách nhiệm về cái mình bán ra, cụ mua xe đòi giải quyết thế là đúng, cụ cứ nói là cụ không liên quan này nọ em chả tin, em thấy cụ giải thích ở bên kia chả rõ ràng mà cũng chả thuyết phục, em đọc em thấy cụ vừa vô trách nhiệm vừa phủi tay kiểu chợ trời. Cách hay là cụ nên nhận là mình có trách nhiệm và giải quyết cho ổn thỏa thì cụ lại lên đây chửi khách hàng và là Bạn của cụ là cò quay này nọ, thằng lọ thằng chai kia nọ , em thấy cụ như thế là vừa bất tín vừa bất nghĩa ạ. Còn trường hợp cụ không phải người công ty kia và không liên quan đến công ty kia một tí nào thì cụ cũng phải chịu trách nhiệm và có lời lẽ cho nó ra dáng một cụ thành viên của OF. Cụ chửi em là già mà không khôn em thấy cũng đúng, tí nữa thì em chơi cùng nhóm với cụ thì khéo em cũng dính vào mấy việc bị lừa vì em cũng dễ tin người như cụ mua xe kia. Đời còn dài, cụ thì mới ra đời chưa được bao lâu, em nghĩ cụ nên nghĩ lại xem mình đúng hay sai để rút ra kinh nghiệm cho mình chứ không nên tưng tưng lên như thế khi bị phê phán. Mà đúng sai như thế nào thì các cụ OF cũng biết cả, rõ cả, chả cần đến em phải nhảy bổ vào cụ. Em nói ra là vì em nghĩ em và cụ chả ngồi chung được theo cách nhìn của em qua cách cụ phản hồi, còn các cụ khác trong nhóm nissan thế nào thì em chịu, tùy các cụ ý định đoạt thôi, em không quan tâm ạ. Tóm lại là như vậy, em xin hết, không ý kiến gì việc này nữa ạ, không có em cứ nói thế này chả biết có làm cụ biết sai mà sửa hay không , hay là lại nghe cụ chửi cho thì hóa ra em bằng cụ.
Thêm tí nữa là nếu tất cả những gì em hiểu đều không đúng thì em xin nhận sai và lại ủng hộ cụ như thường ạ
Vâng, thế nào mọi người biết, còn em không tranh luận với cụ. Như thế đã quá hiểu. :)

Đời thật nhiều chuyện buồn cười và lắm kẻ trọc phú.

@Nissan: Em xin rời nhóm Nissan, cảm ơn các cụ. Chúc các cụ vui vẻ.

XGame

Xe hơi
Em mới xem qua những tranh luận bên này,em chỉ xin có 2 y' kiến:
Cụ Quang sẽ sai nếu cụ quang biết rõ cái xe đó tua công tơ mét mà vẫn giới thiệu người bạn kia mua,còn nếu cụ quang cũng ko biết thì chẳng có gì đáng trách cả.
Thứ 2 là người kia cũng ko bao giờ coi cụ quang là bạn cả nếu la một người bạn thật sự thì sẽ cùng cụ quang làm việc với show kia để giải quyết mọi viec cho ổn thỏa chứ ko phải mang cụ quang lên đây để hạ uy tín như vậy.nếu cụ quang sai thì đó la sự trả thù hơi hèn hạ với một người mà cụ ây gọi là bạn,còn nếu cụ quang ko sai thì càng ko thể chấp nhận được.còn em nghĩ mua xe cũ khi qua show thì chuyện tua công tơ chắc ko tránh khỏi đâu ạ.

xebuytmatphanh

Xe buýt
Em là người mở thớt này ra để hỏi han các cụ về TEANA. Các cụ có chuyện gì ko phải thì đóng cửa bảo nhau, đừng vác lên đây nhiều làm buồn thớt ra.

Chỉnh sửa cuối:

dung89rqm

Xe đạp
Em hoi ti Teana 2.0 TB co chuc nang Sport k nhi?Neu co thi` nut Sport o dau cac bac nhi???*-)

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
Em hoi ti Teana 2.0 TB co chuc nang Sport k nhi?Neu co thi` nut Sport o dau cac bac nhi???*-)
Có cụ ạ, nó ở bên trái cần số có một cái nút nhỏ để chuyển sang sport, khi bác nhấn vào nút này trên đồng hồ tablo góc phải sẽ hiện lên chữ Sport, vòng tua máy sẽ lập tức tăng lên, nút này chỉ sử dụng hiệu quả khi bác chạy ở tốc độ 40 - 60 km/h

deplao89

Xe buýt
để không khí bớt căn thẳng, em đã chụp hình quả 3.5 của em rồi. đang upload. các cụ và các bác đón xem nhá. chừng 1 tiếng nữa sẽ có hình (b)

deplao89

Xe buýt
4 tấm đầu
máy chụp hình của em rởm. các bác thông cảm nhá

Victory78

Xe tải
Ngày nào cũng vào trang này để nghe các Bác đàm luận về Teana, nhìn Teana đẹp quá, Hôm nay em đi xem xe Teana ở Kylin: Giá 45 k usd, bản TB, tuy nhiên hết màu trắng rồi.
Em sang bên Đức hiếu thì chỉ có màu đen TA, mà giá tăng rồi, ko còn giá 43,5 K nữa đâu. Các Bác thấy ở đâu mà giá tốt hơn và chế độ bảo hành tốt ko? Chỉ bảo em với.

deplao89

Xe buýt
thì em có bảo xe em là Teana bao h đầu cụ.
em bảo 3.5 thì mọi người thắc mắc đòi hình.
4 tấm nữa này

M&M

Xe điện
Hội nissan chưa lập đã rụng.
Hic.
Biết bao giờ mới có 1 cái box nissan để tụ họp đây.
Ngày nào cũng vào trang này để nghe các Bác đàm luận về Teana, nhìn Teana đẹp quá, Hôm nay em đi xem xe Teana ở Kylin: Giá 45 k usd, bản TB, tuy nhiên hết màu trắng rồi.
Em sang bên Đức hiếu thì chỉ có màu đen TA, mà giá tăng rồi, ko còn giá 43,5 K nữa đâu. Các Bác thấy ở đâu mà giá tốt hơn và chế độ bảo hành tốt ko? Chỉ bảo em với.
Nếu cụ vẫn muốn mua Teana đi trước tết em sẽ giúp cụ lấy giá tốt nhất ở Đức Hiếu. Cụ cứ nhắn em cái tin sớm 1 chút em bố trí công việc, em rỗi ngoài giờ hành chính

Chỉnh sửa cuối:

dzung888

Xe đạp
Mình thấy giữa Toyota Camry 2.0E (47.800 USD)và Nissan Teana 2.0(46.500 USD) bạn nên chọn Nissan Teana 2.0, mặc dù đều sx tại Đài Loan nhưng theo tiêu chuẩn EU, mình cũng tham khảo nhiều nên rất thích Nissan Teana 2.0, ngồi lái Teana 2.0 thích hơn Camry 2.0E bạn à. Option Teana 2.0 đầy đủ hơn Camry 2.0E. Các bạn yên tâm vì hiện tại hãng xe Nissan đã có mặt tại Việt Nam rồi, nên phụ tùng thay thế có đầy đủ mặc dù có đắt hơn một chút so với Toyota, nhưng với xe mới và hiện tại như Nissan Teana 2.0 thì 4-5 năm nữa bạn mới phải nghĩ đến việc sữa chữa. Bạn xem option và cấu tạo của Teana 2.0 nhé: DVD,Màn hình Navigation,Vô lăng tích hợp điều khiển,Đèn gầm,Cảm biến,Xi nhan trên gương,Nội thất ốp gỗ,Ghế da,Ghế điện,Chìa khóa thông minh(đến gần tự động mở cửa),Nẹp cửa Inox,
"Nissan Teana 2010 - Sự tĩnh lặng của đại dương !"
Option : Đèn pha khởi động tự động khi trời tối
- Ghế lái chỉnh điện
- Màn hình định vị GPS, âm thanh 6 loa
- 2 giàn lạnh , điều khiển nhiệt độ 2 vùng
- Vô lăng tích hợp, nút điều khiển tốc độ trung bình
Tính năng an toàn : Loại thép để chế tạo tàu ngầm được sử dụng để chế tạo cho khung gầm Nissan TEANA
Khung gầm : Chịu đựng được lực va đập lớn.
Có 02 túi khí
Cách âm : Xe được dùng loại mút cách âm đặc biệt và được cố định cẩn thận bằng các vít nhựa
Máy móc : Máy xe được chế tạo bằng công nghệ mới nhất Nhật Bản XTRONIC CVT
Nhờ công nghệ mới nhất này : Teana giảm thiểu tối đa việc bị sock (giật mạnh) mỗi khi tăng tốc hoặc giảm tốc đột ngột.
Vật liệu chế tạo piston xe Thể thức1 (F1) được dùng để chế tạo piston xe Nissan Teana (được ví như Kim Cương)

"Nissan Teana 2010 - Vệ sĩ thép bên bạn !"
_ Sự khác biệt giữ Camry 2.0 và Nissan Teana 2.0nhập từ Đài Loan bằng thực tế:
SO SÁNH : CAMRY 2.0E và NISSAN TEANA 2.0

Kiểu dáng

Teana 2.0 có kiểu dáng bệ vệ, khỏe, trẻ trung, đẳng cấp và khẳng định sự sang trọng hơn hẳn.

Chiều dài : (Teana 2.0 Dài hơn)

Chiều rộng : ( Teana 2.0 Rộng hơn)

Chiều cao : ( Teana 2.0 Cao hơn)

Khung sườn :

Khung sườn Nissan Teana 2.0 được sản xuất bằng loại thép để sản xuất Tàu Ngầm

Camry 2.0E nhập khẩu từ Đài Loan có tiêu chuẩn khí thải Euro 4

Nissan Teana 2.0 nhập khẩu từ Đài Loan có tiêu chuẩn khí thải Euro 4 (giống nhau)

Màn hình DVD và Camera lùi (Giống nhau)

Camry 2.0E không có Camera khi quay đầu góc rộng

Teana 2.0 có Camera khi quay đầu góc rộng ( rẽ trái , phải)

Các tính năng điều khiển trên Vô lăng (Giống nhau)

Hệ thống đèn Taplo :

Camry 2.0E hiện đại, sang trọng và đẹp

Teana 2.0 hiện đại, sang trọng, đẹp hơn và nhiều chức năng hơn.

Đèn sương mù Molden mới, hiện đại, sáng (Camry 2.0E)

Đèn sương mù hiện đại, đẹp, sáng hơn (Teana 2.0)

Camry 2.0E không có hệ thống bật đèn tự động khi trời tối

Teana 2.0 có hệ thống bật đèn tự động khi trời tối

Khoang nội thất

Teana 2.0 có khoang nội thất rộng, đẹp, bệ vệ, đẳng cấp và sang trọng hơn.

Camry 2.0E khởi động bằng chìa khóa

Teana 2.0 khởi động tự động ( không cần chìa khóa). Chìa khóa thông minh, tự động nhận biết khi đến gần và tự động mở cửa. (Trang bị này chỉ có ở những dòng xe đắt tiền và đời mới như BMW, Mecerdec...)

Âm thanh :

Teana 2.0 có âm thanh nhiều loa hơn và hay hơn .

Hiển thị hiệu Camry ở 4 bậc cửa khi mở cửa

Hiển thị hiệu Nissan ở 4 bậc cửa khi mở cửa (Giống nhau)

Khoang nội thất:

Teana 2.0 có khoang nội thất rộng, đẹp, bệ vệ, đẳng cấp và sang trọng hơn.

Ghế đệm

Teana 2.0 có ghế đệm êm, đẹp, đẳng cấp, chất lượng và sang trọng hơn.

Camry 2.0E có báo động thường

Teana 2.0 có hệ thống cảnh báo trộm thông minh

Camry 2.0E có đèn hậu Model mới và hiện đại

Teana 2.0 có đèn hậu hiện đại, đẹp và sang trọng hơn

Mở cửa và đóng cửa

Teana 2.0 mở nhẹ hơn, đóng nhẹ và êm hơn

Xe Camry 2.0E nhập từ Đài Loan có tiêu chuẩn khí thải giống Nissan Teana 2.0, nhưng kém nhiều thứ hơn so sánh với Nisan Teana 2.0

Xe Nissan Teana 2.0 hơn hẳng xe Camry 2.0E về Kiểu dáng, chất lượng và các trang thiết bị, không hiện đại và không sang trọng bằng Nissan Teana 2.0

Mong các Bác có kinh nghiệm nhiều về xe Nissan Teana đóng góp thêm nhé. Thanks các Bác nhiều.
Trân trọng