Ninh Chữ, Mũi Né, Đà Lạt - Xuống biển rồi lên rừng.

buffalo car

Xe điện
Cụ chủ ơi, em đặt phòng STD villa đc giá 1.5tr cho 4 người.
Cụ cho em cái đánh giá về phòng và giá với!
Mà em nghe cụ kể về bác chủ quán cóc này thấy hay quá, cụ chỉ chỗ cho em với!
Đa tạ cụ,
Oh cụ ở STD Villa mà có giá đấy là tốt đấy ạ! Nhà cụ 4 người là người lớn hay 2 lớn 2 bé?
Em thì ở STD room cụ ạ! Vì nhà em book 2 room 1 DBL + 01 Twn. Giá của em là 850k/room. Đánh giá về room thì phòng đều nội thất gỗ tự nhiên (Giờ thì đang đẹp, dưng sau thời gian nữa sẽ cong vênh) phòng sạch sẽ, phòng nào cũng có ban công riêng cửa ra lớn, điều hòa, tivi tốt. Em thấy với giá đấy cho phòng và khu resort như vậy là chấp nhận được.

Room của em dư này!

Ở resort này phòng nào cũng có cái ghế sofa kiểu giường trong ảnh ở sát rèm rất tiện là các gia đình có trẻ 5 - 6 tuổi thì dùng làm giường luôn, mượn Housekeeping cái chăn là ok. F1 bé nhà em 5 tuổi thích cái ghế giường ấy lắm :D

buffalo car

Xe điện
Sáng em bận giờ mới hầu các cụ tiếp được! :D

Em oánh dấu lại đợi lên lịch đi cùng Gấu và F1, có gì em pm hỏi thêm thông tin nhóe.
Sắp xếp ở đây chỉ đến 2 đêm thôi lão nhé!
Vào đây để lão chủ thớt nhét chén vào mình dư lào ;))
Anh để đấy em giữ chén cho :D
Biển đẹp, đồ ăn ngon văn hay mà ko có râu ngô phơi nắng cũng chưa đã lắm hầy :))
có tý kia cho nóng đi cụ chủ ơi!
Mãi mới có tý ái thì lại mờ
Lôi lương khô chụp bằng alo của em ra vậy! :))

Ảnh cụ chủ chụp đẹp quá...máy hịn có khác
Tks cụ quá khen! Em chụp bt thôi ạ! :)

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Trước khi sang phần Mũi né em tổng kết lại cho các cụ mợ một số kinh nghiệm về việc đi du lịch ở vùng này:
- Phương tiện đến:
+/ Máy bay: Hanoi - Cam ranh or TPHCM - Cam ranh. Đón Taxi về Ninh Chữ giá 4 chỗ là 700k/chuyến đi mất hơn 1 tiếng
+/ Tàu hỏa: Từ TPHCM or Hanoi cũng đều xuống ga Tháp Chàm về Ninh Chữ là 8 km
- Lưu trú:
+/ Biển Ninh Chữ bãi biển đẹp, hoang sơ, vắng và chưa nhiều ks, resort. Một số ks, resort xd từ lâu, xuống cấp giá từ 500k trở lên. Mới nhất là nơi em ở Anisse Villa resort giá thấp nhất từ 950k/phòng/đêm. Giá cao hơn thì có Saigon Ninh Chữ Resort giá từ 1,5tr/phòng trở lên. Em thấy Một số hotel mini cũng đang xây dựng tương lai sẽ có nhiều phòng mới và đẹp hơn nữa.
- Ăn uống: Em ăn 3 bữa chính ở các quán seafood khác nhau thì giá same như nhau (Ghẹ từ 300k - 400k/kg, Mực 250k 300k/kg, Cá mú 450k/kg, sò lông, ngao 90k/kg...)
+/ Các điểm ăn seafood như: Quán Sơn Ca (Hải Sản): 091441 0474, Quán Thủy Tiên , quán Gái Mập (0977 076 667 - 068. 387 4140) Ăn tối rất đông, chủ yếu dân địa phương, không khí vui vẻ.
+/ Cơm gà Khánh Kỳ (TP Tháp Chàm): 61 Trần Quang Diệu - gần Công viên 16/4.
+/ Cafe, sinh tố, kem: Quán ngẫu nhiên đối diện chéo với Aniise nằm trên đường Yên Ninh. Ngon bổ rẻ :)
- Tham quan: Em đi mỗi vườn nho lên ko tư vấn nhiều mục này được, em có post các điểm nổi tiếng khi đến ở Ninh Thuận ở post #33

Tạm thời như vậy! Nhờ điều gì em bổ sung tiếp or tư vấn trực tiếp nếu các cụ mợ cần thông tin thêm :D
Đọc 1 lèo hết 13 trang của thớt cụ, mãi chưa thấy Đà Lạt. Hóng tiếp thớt cụ ở ĐL. Cụ nhớ tống kết địa điểm ăn chơi, chi phí cụ nhóe. Tháng 9 này cháu đi ĐL cháu đang cần thông tin bổ ích của cụ.

buffalo car

Xe điện
Em tiếp tục cho ngày từ Phan Rang - Mũi Né. :)

Do đã hẹn với bác lái xe từ trước nên nhà em ra đến ngã 3 Phan Rang đợi 15 phút là đúng 10h00 xe xuất hiện. Xe này khởi hành từ Nha Trang lúc 7h45am đến Mũi Né lúc 13h00 và chạy hàng ngày.

Đến Cà Ná xe dừng 45 phút stop rest cho mọi nhu cầu. Phụ xe bê một rổ dép tông trước cửa xe để khách đi dép riêng này xuống xe, sạch sẽ và tiêu chuẩn quá! hehe

Chỗ này chỉ chụp ảnh thôi chứ ko tắm được các cụ nhé! :D

Mescerdes

Xe máy
Chưa vào Nam lần nào, hẹn một ngày không xa nhé :)

buffalo car

Xe điện

Xa xa bạn Tây ngồi cạnh em trên xe cũng đang lang thang chụp ảnh :)

buffalo car

Xe điện

Trên biển nhưng rêu cũng bám xanh ngắt, công nhận mầu rất đẹp

lexus-777

Xe tải
Em tiếp tục lang thang ra bờ biển Ninh Chữ..

Có 2 cái Villa này của resort là có bể bơi riêng đặt tên là President Suite Villa, hiện tại close và đang sửa chữa lại, dưng bể bơi đẹp lắm. Trong resort này có 3 bể bơi và em chưa thấy bể nào nước trong và sạch như bể ở đây! Đeo kính lặn nhìn trong veo từ đầu bể đến cuối bể :)
Cái bể bơi ok không cụ ? Khung cảnh nhìn đẹp quá.

buffalo car

Xe điện
Em cũng đi qua bao nhiêu lần khu vực Cà Ná này dưng chỉ là nghỉ dừng chân giữa đường. Cực kì ấn tượng với Cà Ná biển với trời lúc nào cũng xanh ngắt và em lại toan tính rồi có dịp sẽ nghỉ ở đây vài đêm ngắm biển với trời cho thỏa mong ước. :D

buffalo car

Xe điện
Cái bể bơi ok không cụ ? Khung cảnh nhìn đẹp quá.
Cụ ơi, đây là bể riêng của 2 căn biệt thự loại President Suite Villa dưng dở hơi là nó ko riêng tư mà nằm ngay cạnh con đường chung ra biển của khu resort, tức là ai cũng nhìn thấy ;;).
Em biết một cụ trên OF nghỉ ở rs này trước em một đêm mà đi chơi đêm ngoài biển về cùng với gấu toàn qua bể này chút xiêm y tắm như bể riêng mình ý :))
Nước thì cực kì trong mà ko hề có mùi hóa chất! (like)

giangsuki

Xe ngựa
Sáng em bận giờ mới hầu các cụ tiếp được! :D

Sắp xếp ở đây chỉ đến 2 đêm thôi lão nhé!

Anh để đấy em giữ chén cho :D

Lôi lương khô chụp bằng alo của em ra vậy! :))

Tks cụ quá khen! Em chụp bt thôi ạ! :)
lương khô thì cho nhiều thêm đê

lexus-777

Xe tải
Cụ ơi, đây là bể riêng của 2 căn biệt thự loại President Suite Villa dưng dở hơi là nó ko riêng tư mà nằm ngay cạnh con đường chung ra biển của khu resort, tức là ai cũng nhìn thấy ;;).
Em biết một cụ trên OF nghỉ ở rs này trước em một đêm mà đi chơi đêm ngoài biển về cùng với gấu toàn qua bể này chút xiêm y tắm như bể riêng mình ý :))
Nước thì cực kì trong mà ko hề có mùi hóa chất! (like)
Oái có vụ tắm tiên nữa ah, nhiều khi như thế cảm giác nó mới lên cao độ cụ ơi. Bể riêng mà không nằm riêng tính ra hơi dở cụ nhể.

Chúc cụ sức khỏe để còn review cho anh em nhé. \:D/

tranquang83

Xe điện
Có nhiều thông tin đoạn này em quan tâm vì chót nhận làm guide cho đoàn tháng sau đi xuyên việt: từ Nha Trang vào Mũi Né, ăn trưa ở TP Phan Rang - gặt được thông tin của cụ chủ, cho vào chương trình: ăn trưa ở Cơm Gà Khánh Kỳ... Còn ăn nghỉ ở Mũi Né??? Cụ chủ lưu ý cho em nhé! Xin cảm ơn!
Ấy quên! Cho em khen cụ một câu: Ảnh chụp biển đẹp quá!

buffalo car

Xe điện
lương khô thì cho nhiều thêm đê
Lão đừng lằng nhằng đòi hỏi, lão chủ thớt cho cả cơm nắm lên bi zờ :-?
Em mà súng tele thì chít với em! Mềnh ọp phơ phải lịch sự chứ ai dơ súng vào mặt ta chớ :))
Oái có vụ tắm tiên nữa ah, nhiều khi như thế cảm giác nó mới lên cao độ cụ ơi. Bể riêng mà không nằm riêng tính ra hơi dở cụ nhể.
Chúc cụ sức khỏe để còn review cho anh em nhé. \:D/
Vắng tanh mà cụ, cụ cứ thiên nhiên cho cao độ! =))
Tks cụ ợ :)
Có nhiều thông tin đoạn này em quan tâm vì chót nhận làm guide cho đoàn tháng sau đi xuyên việt: từ Nha Trang vào Mũi Né, ăn trưa ở TP Phan Rang - gặt được thông tin của cụ chủ, cho vào chương trình: ăn trưa ở Cơm Gà Khánh Kỳ... Còn ăn nghỉ ở Mũi Né??? Cụ chủ lưu ý cho em nhé! Xin cảm ơn!
Ấy quên! Cho em khen cụ một câu: Ảnh chụp biển đẹp quá!
Tks cụ khen ợ! Sao cụ ko cho đoàn ăn ở Cà Nà! Tuyệt đẹp mà rất relax, Cơm gà Khánh Kỳ hợp với gia đình nhỏ đoàn ít người thôi cụ ạ!
Mũi né em phọt giờ đây! :D

buffalo car

Xe điện
Hơn 13h00 thì xe đưa em đến Mũi Né!

Đây là Vp của The Sinh Tourist tại Mũi Né! Đây cũng là rs là điểm nghỉ, ăn uống và cũng sát biển. Muốn mua vé xe buýt đi TPHCM, Nha Trang, Dalat...thì đều có thể mua ở đây!

The Sinh Tourrist
144 Nguyễn Đình Chiểu, P. Hàm Tiến, TP. Phan Thiết
Tel: +84.62.3847542
Fax: +84.62.3847656

giangsuki

Xe ngựa

buffalo car

Xe điện
Rất là tiện vì em cũng book resort nơi em ở Mũi Né cách điểm dừng xe của The Sinh Tourist có 700m. Em ở Rang Garden Resort beach side ở 128A Nguyen Dinh Chieu mới opening từ 1/2014.

Resort này chắc các cụ ít nghe đến nhưng em tò mò vì sao Tây rất thích và rất nhiều comment tốt về Rạng Garden, thế là em book. 980k/phòng/đêm cho 4 người lớn + 1 TE (Giá ko bao gồm ăn sáng)

buffalo car

Xe điện

Cảnh đẹp và biển thì ngay sát mấy bước chân, sóng oánh ầm ầm! :D