Ninh Chữ, Mũi Né, Đà Lạt - Xuống biển rồi lên rừng.

taplaioto

Xe điện
Vưng, cơ mà em mới úp được 1/2 ngày đầu tiên. Còn tầm 5 ngày với khoảng 500 bức ảnh nữa mới đến Dalat cơ nhé! Mà bao giờ Xu đi nhể?
Ặc ặc, Cụ phọt 1 lần chừng 2-3 chục ảnh nhìn nó mới đã chứ thế này thì đến.. tết ah ? :D

buffalo car

Xe điện
Em tiếp tục lang thang ra bờ biển Ninh Chữ..

Có 2 cái Villa này của resort là có bể bơi riêng đặt tên là President Suite Villa, hiện tại close và đang sửa chữa lại, dưng bể bơi đẹp lắm. Trong resort này có 3 bể bơi và em chưa thấy bể nào nước trong và sạch như bể ở đây! Đeo kính lặn nhìn trong veo từ đầu bể đến cuối bể :)

buffalo car

Xe điện
Ra bờ biển xem biển Ninh Chữ thế nào! Woo!!!! Cực vắng vì em rất thích biển vắng, có mình em trên biển thôi :D

buffalo car

Xe điện

Đúng là vùng Gió như Phan và Nắng như Rang, em đang thưởng thức đặc sản gió. Gió rất mạnh, thổi cát ào ào. Em vẫn biết biển miền Trung Nam Bộ rất lạnh mà thêm gió thổi thế này thì cơ mơ run là cái chắc ;))

buffalo car

Xe điện
Phải công nhận biển Ninh Chữ khu vực em ở có bãi cát rất rộng và sạch sẽ, hàng ngày em thấy chỉ có một chị làm công tác vệ sinh bờ biển nhưng khá nhàn vì bờ cát lúc nào cũng sạch như thế rồi!

Bên phải của Annise resort là bờ biển của một loạt resort như: Hoàn cầu, Long Thuận, Thái bình Dương resort ...

Bên trái thì Bầu Trúc, Con gà vàng và tòa nhà cao trắng trong ảnh là Saigon - Ninhchu resort...

Chỉnh sửa cuối:
R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
Ngó xem anh xe Trâu đi những đâu nhiều để em còn bắt chước nào :))

buffalo car

Xe điện
Cụ cứ úp từ từ thôi ạ, em chờ được :D đến đầu tháng 9 em mới đi cơ
Oh cũng không phải là sớm đâu! Chuyến đi của em mua vé và chuẩn bị từ tháng 5 Xu nhé! Cần gì thì pm cho em em giúp nhé!

Anh thua em về độ đi nhiều, ăn nhiều và chụp nhiều, viết nhiều là cái chắc rồi :))

buffalo car

Xe điện
Về điểm tham quan tại Ninh Chữ thì xung quanh có các điểm DL nổi tiếng sau, em không đi và chụp được nên mượn tạm cụ Gooc những hình ảnh này để các cụ hình dung và biết những điểm tham quan tại Ninh Thuận.

Vịnh Vĩnh Hy cách Ninh Chữ 30km về phía Bắc

Bãi biển Bình Tiên cách Ninh Chữ khoảng 25km, sát với Cam ranh.

Tháp Chàm nằm tại TP Ninh Thuận

Làng Gốm Bàu Trúc cách TP 10km về phía Nam

Đồi Cát Nam Cương cách Ninh Chữ nơi em ở khoảng 23km. Thực sự đây là một điểm tiếc nhất mà em ko đến được. Gió rất mạnh sẽ làm đồi cát mịt mù và em được khuyên can ko nên đi :(

taplaioto

Xe điện
Nhà cháu ở Phan Rang và Phan Thiết gió vãi. Ngồi nhậu quán bình dân đồ ăn thì ngon, nhưng gió khua mái nhà rầm rầm. :D

buffalo car

Xe điện
Em lại tiếp!....
Tất nhiên thì bọn trẻ luôn hào hứng với với biển và bể bơi. Hehe vừa ra đến biển nhúng chân xuống nước thì kêu lạnh và chuồn về bể bơi, dù sao cũng còn ấm áp hơn ngoài kia :D

Cô em thì một mình một bể bơi thiếu nhi nhưng được một lúc là cũng lên bể trên với chị :D

taplaioto

Xe điện
Có mấy cái ảnh chả liên quan gì đến rì sọt nhà Cụ, iem pót ké mí nhá ! :D

Biển Cà Ná, (Em gọi là Canada !!! =)) )

Điện gió mạn giữa Phan Rang và Phan Thiết ! :D

"Đậm đà từng giọt" nhá ! :))

Chỉnh sửa cuối:

buffalo car

Xe điện
Eo... Thấy hết ah...:P
Thế thoi em chả xuống bơi đâu ;))
( đợi ảnh lâu quá em chém tí :D)
Chưa gì đã xoắn, thì tắm.....đêm càng thiên nhiên chứ sao hả mợ =))
khung cảnh tuyệt vời
Cảm ơn cụ! :)
Nhà cháu ở Phan Rang và Phan Thiết gió vãi. Ngồi nhậu quán bình dân đồ ăn thì ngon, nhưng gió khua mái nhà rầm rầm. :D
Đúng ợ! Bữa trưa đầu tiên em ngồi quán bên bờ biển mà gió phật phật, dưng hay là tối đến thì gió lại im ắng luôn :D

buffalo car

Xe điện
Trời cũng đã tối, và tối nay em phải check thử quán Sơn Ca mà các cụ OF hay vào choén xem sao. Từ chỗ em ở đi khoảng 26k tiền taxi, quán này vị trí ngay cạnh Saigon Ninh Chu. Khu này thì một loạt quán sát nhau như Gái Mập, Thủy Tiên, Sơn Ca....Không khí ăn nhậu hải sản đậm chất địa phương, ngồi ngay trên cát bia hàng két, và (b) ầm ầm :D. Vui và ngon, giá cũng tạm được, đặc biệt các đồ seafood tươi roi rói, dưng ko rẻ bằng Mũi né được, chuyện này em nói sau.
Ăn ở Sơn Ca và các quán khác mà thấy mọi người vứt vỏ ốc, ghẹ xuống luôn bãi cát thấy ko ổn, em xin mượn thêm mấy cái bát lớn nhưng nhân viên ra bảo anh chị cứ vứt xuống cát rồi đêm bọn em lại sàng lại, mai bãi này lại sạch tinh. Thật là mất công quá đi :(

Ở đây em cũng ko chụp kiểu nào ở quán này cả! :)

buffalo car

Xe điện
Vì ban ngày nhìn thấy khu này trên bờ biển cũng gần nên nhà em quyết định đi bộ về theo đường biển, mất 15phut về resort. Nhìn chéo qua bên đường của resort thấy có quán cafe rất đông. Vào chứ :D

R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
Em lại tiếp!....
Tất nhiên thì bọn trẻ luôn hào hứng với với biển và bể bơi. Hehe vừa ra đến biển nhúng chân xuống nước thì kêu lạnh và chuồn về bể bơi, dù sao cũng còn ấm áp hơn ngoài kia :D

Cô em thì một mình một bể bơi thiếu nhi nhưng được một lúc là cũng lên bể trên với chị :D
Cô nàng lớn ghê rồi anh nhỉ :D
Đợt này đi còn thế này ko ah...:))