[Funland] Nike là thương hiệu của Trung Quốc, cho người Trung Quốc

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trước giờ em chạy 2 đời Pegasus của Nike rồi, cảm thấy cũng khá ok.

Giờ Nike là thương hiệu của TQ rồi, em ko dùng nữa. Cụ nào tư vấn giúp em dòng tương đương của hãng khác với ạ.

https://cafebiz.vn/chon-trung-quoc-thay-vi-the-gioi-nike-doi-mat-voi-lan-song-tay-chay-toan-cau-2021062622453896.chn
Cụ không dùng thì thiệt thôi. Mấy anh tư bản bán được vài tỷ đô la anh ấy cũng nhận thôi. Cả một thị trường béo bở và tiềm năng như TQ thì ko ai muốn bỏ qua đâu.

Việt Nam mình lắm tiền thì ai cũng ưu ái, cố mà giàu các cụ ạ.

kienvinh

Xe lăn
Bối cảnh tay CEO của Nike nói câu "Nike là thương hiệu TQ" là khi Nike đã phải chịu làn sóng tẩy chay của dân tầu bắt đầu từ tháng 3, sau khi mà họ có tuyên bố động chạm đến vấn đề Tân Cương...

SX49XA

Xe tải
Cụ không dùng thì thiệt thôi. Mấy anh tư bản bán được vài tỷ đô la anh ấy cũng nhận thôi. Cả một thị trường béo bở và tiềm năng như TQ thì ko ai muốn bỏ qua đâu.

Bọn tư bản mà lợi nhuận 300% trở lên kêu nó giết cha mẹ chúng chúng cũng giết ây

tuyenxdgtnd

Xe hơi
Cụ dùng Thượng Đình cho nó thuần Việt ạ

Nguyenhongson26

Xe tăng

Giờ Nike là thương hiệu của TQ rồi, em ko dùng nữa. Cụ nào tư vấn giúp em dòng tương đương của hãng khác với ạ.

https://cafebiz.vn/chon-trung-quoc-thay-vi-the-gioi-nike-doi-mat-voi-lan-song-tay-chay-toan-cau-2021062622453896.chn
Cụ xem nhà còn đồ nike thì nhặt đóng hết vào bao tải rồi inbox em sdt và địa chỉ ,em qua lấy.
Cảm ơn cụ nhiều.

ok.

Xe tăng
Lai-ki nó bán tốt ở Ấn + Tầu cũng là 1/2 dân số thế giới cmnr.

Hàng tiêu dùng chọn chỗ đông dân vì dân ở đó họ khá thông thái khi mua hàng & có lựa chọn nên cần làm vậy.

Hàng công nghệ thì chọn chỗ kém phát triển nơi người tiêu dùng thường là dốt nát & thói tinh hoa mãnh liệt + chè xít lên ngôi. Vậy mới lấp liếm được cái yếu kém của công nghệ & nhờ vào cái thói sĩ diện mà đẩy hàng vào.

Hai nguyên tắc ấy là bất di bất dịch trên thế giới, nên nếu các cụ là người có kiến thức thì nên tạo thói quen mua sắm ngược lại. :))

MEC V6

Xe điện

Xin thưa với cụ ko có Trung Quốc thì ở thiên đường này lấy gì mà dùng

nghichnham

Xì hơi lốp

Em không thiệt ạ. Em dùng hãng khác. Thiếu gì. Em ghét cái loại đi kiss-ass Tàu.

Em nghĩ là "thật cầy" chứ không phải giả cầy đâu.:))
Cầy thật cầy giả cũng không kiss-ass Tàu nhé.

Nói chung là thằng nào cũng thế thôi. Rời TQ là đói vêu mõm chứ ở đó mà tinh vi sờ ti con lợn.

Cái anh gì láng giềng phương nam hay chửi nó. Cấm biên cho nửa tháng đã khóc hu hu đòi giải cứu đủ thứ. :))
Ý cụ là sao?

Lai-ki nó bán tốt ở Ấn + Tầu cũng là 1/2 dân số thế giới cmnr.

Hàng tiêu dùng chọn chỗ đông dân vì dân ở đó họ khá thông thái khi mua hàng & có lựa chọn nên cần làm vậy.

Hàng công nghệ thì chọn chỗ kém phát triển nơi người tiêu dùng thường là dốt nát & thói tinh hoa mãnh liệt + chè xít lên ngôi. Vậy mới lấp liếm được cái yếu kém của công nghệ & nhờ vào cái thói sĩ diện mà đẩy hàng vào.

Hai nguyên tắc ấy là bất di bất dịch trên thế giới, nên nếu các cụ là người có kiến thức thì nên tạo thói quen mua sắm ngược lại. :))
Cụ đi dạy nguyên tắc kinh tế làm éo gì ở đây.

Xin thưa với cụ ko có Trung Quốc thì ở thiên đường này lấy gì mà dùng
Rất may là ngày càng có nhiều sự lựa chọn khác. Cụ không nghĩ đc ra thì cũng không ảnh hưởng đến quyết định của em.

Whoamidear

Xe tải
Nhân thớt giày, các cụ tư vấn hộ, giày Pedro của Sing có ok không, em vừa được tặng một đôi, nhìn cũng ổn, chưa dùng.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em không thiệt ạ. Em dùng hãng khác. Thiếu gì. Em ghét cái loại đi kiss-ass Tàu.

Cầy thật cầy giả cũng không kiss-ass Tàu nhé.

Ý cụ là sao?

Cụ đi dạy nguyên tắc kinh tế làm éo gì ở đây.

Rất may là ngày càng có nhiều sự lựa chọn khác. Cụ không nghĩ đc ra thì cũng không ảnh hưởng đến quyết định của em.

Bây giờ thế giới khác xưa cụ ạ. Chơi hay làm ăn với Tàu ko xấu, mà nói đúng hơn đó là cơ hội mà bất cứ ai cũng thèm muốn. Có điều chơi khôn ngoan thì được hưởng lợi, ai thu lợi được người ấy là người thành công cụ ạ. Ngoài khía cạnh được hưởng lợi thì người ta còn phải nể mình vài phần, đã nể rồi thì có định làm gì bậy bạ cũng phải có chút đắn đo.

connected

Xe tải
em cứ adidas cho nó bình dân. Làm đôi 2tr đi mấy năm ko hỏng

VietPx91

Xe máy
mình cũng giống như bao cụ, cứ có tư tưởng hàng tàu là thấy không vừa ý rồi cho dù nó là hạng thường hay hạng cao cấp :v

Vova

Xe container

Cũng chẳng thiệt. Trước em mua đủ, từ Adidas, Nike, Puma, cho đến Reebok, Asics, Fila, thậm chí đến Sergio Tacchini, Lotto, Yonex, Mizuno ... Đại loại thấy đôi nào hợp thì mua. Giờ thì đương nhiên em bỏ Nike, thực sự là chẳng ảnh hưởng gì đến em cả. Chạy với đi bộ còn thêm một đống hiệu khác kiểu Brooks chẳng hạn ...
Ngược lại, nếu nhiều người trên thế giới mua giày hay sản phẩm thể thao của hãng khác thay vì Nike, em nghĩ công ty cũng bị ảnh hưởng chứ không đến mức chẳng cần quan tâm đến khách hàng đâu.

Cukhoai9

Xe buýt
Đa số giày thương hiệu nào lật lưỡi gà ra chẳng ghi sản xuất tại TQ

nhuataiche

Xe container
Đa số giày thương hiệu nào lật lưỡi gà ra chẳng ghi sản xuất tại TQ
Bác nhầm. Giày thể thao hàng hiệu như Nike hay adidas có đến gần nửa hoặc phân nửa sản xuất ở VN, phần còn lại mới là sx ở Indo và China. Nếu ko tính các thương hiệu nội địa của China thì có lẽ VN đang là nước sx giày thể thao nhiều nhất thế giới.

China hiện làm nhũng mã giày kỹ thuật cao, giá cao là chính, quá trình chuyển đơn hàng từ China qua VN đã được các hãng lớn bắt đầu từ 20 năm trước rồi, và hiện giờ họ đã hoàn thành hoặc sắp hoàn thành.