[Funland] Nick Vujicic - Ủng hộ hay phản đối cũng vào đây...

máy ủi

Xe tải
Thưa các cụ nhân vật Nick Vujicic này thật đáng phục em đã đc xem clip từ năm 2010. Lần này được biết đến VN mình cũng thấy mừng.

Tuy nhiên sáng nay nghe thông tin VN mình bỏ ra 30 tỏi thì thật là không biết ntn nữa? đành tự an ủi mình chắc con số đó chỉ 1 ít ra nước ngoài còn lại vẫn ở VN :D
Chủ thớt và một số cụ chẳng hiểu gì cả. Cái sự mời này là do ông Tôn Hoa sen bỏ ra tài trợ để quảng cáo thương hiệu, chứ có phải tiền thuế của các cụ đâu mà các cụ xót thía.

sansonsan

Xe tăng
Thơ tặng Nick
Chúng tôi rất khâm phục anh
Nhưng anh cũng phải khâm phục chúng tôi-
đất nước có rất nhiều người khuyết tật.
Anh không chân, không tay
Làm được rất nhiều thứ trên đời.
Đất nước chúng tôi nhiều người không não
Vẫn làm được một thứ anh không thể nào làm:
Quan!
Được đăng bởi Nguyễn Thế Thịnh vào lúc 01:55

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
Theo cái suy nghĩ có hạn của em thì nhiều cụ GATO bủ mợ, cứ bảo 30 tỷ để làm cái lọ làm cái chai! Doanh nghiệp người ta bỏ tiền làm marketting quảng bá thương hiệu! hiệu quả của nó thế nào? quá xứng đáng với đồng tiền nó bỏ ra không? theo em thì quá xứng đáng đi ấy chứ! Riêng cái OF này cũng phải tốn kha khá tài nguyên cho nó đấy! Người ta bỏ tiền, bỏ công đi xem đầu tiên vì Nick là một diễn giả xuất sắc câu chuyện của anh ta đầy sức lôi cuốn! Có cụ bảo ở Việt Nam ta cũng rất nhiều tấm gương đang để học tập em công nhận như vậy, nhưng theo em ở nước ngoài cũng thế nhưng chỉ có Nick mới tạo nên hiệu ứng như thế! Đơn giản hóa bỏ tiền đi xem Nick thuyết trình là để giải trí, để nghe một con người khiếm khuyết nói về ý thức vươn lên trong cuộc sống với một phong cách với lối trình diễn thuyết phục. Con em chúng ta có học hỏi được gì không từ Nick em chưa bàn nhưng chắc chắn chẳng xấu đi!

Ga_nha15

Xe hơi
Các cụ cứ lo nhà giàu không đủ tuơng để húp. Tiền của ngân sách đâu mà các cụ nói, tiền của người ta, người ta muốn làm việc gì kệ người ta.
Em là em anti cái tinh thần gato của một số cụ. Có trách, các cụ đừng trách lãng phí mà hãy trách giới truyền thông nước ta, điều kì diệu thì việt nam không thiếu thế mà cứ phải nhập khẩu từ nước ngoài.

hatrang1234

Xe buýt
Nếu Tôn Hoa Sen tôn vinh một tấm gương nghị lưc ngươi khuyết tật Viêt Nam em thấy có ý nghĩa hơn. Sau kỳ này em bán hết cổ phiếu Tôn Hoa Sen.

linkng

Xe tăng
Chủ thớt và một số cụ chẳng hiểu gì cả. Cái sự mời này là do ông Tôn Hoa sen bỏ ra tài trợ để quảng cáo thương hiệu, chứ có phải tiền thuế của các cụ đâu mà các cụ xót thía.
Tiền trong túi các cụ có thể tiêu tùy ý mua nhà, mua xe, du lịch, uống bia, ... ông Tôn Hoa Sen chán không tài trợ cho V-League chuyển sang mời Nick thì các cụ lại chê không biết tiêu tiền. Để em mở thớt "Bill Gates là gã khùng nhất thế giới vì bỏ ra 26 tỷ USD làm từ thiện" để các cụ vào chém nhá.

Kokono811

Xe hơi
Biết thế. Hôm qua em xem những ánh mắt người khuyết tật xem Nick nói, thật sự là cảm động.

Nhưng hôm nay hehe, Nick lại nói chuyện với Doanh Nhân, úi dời lại còn học theo ông cụ mới sợ. Chắc chắn có bàn tay xxx, anh Nick tóm lại cũng chỉ là tay thợ nói kiếm tiền.

Trộm nghĩ hehe nếu đất nước Nick có ông cụ thật thì khéo giờ này anh đang vật vã ở xó xỉnh nào đó, sau một ngày nóng vãi bò lê ăn mày. Ở đấy mà học tập.
Em là em nghĩ giống hệt cụ này, em thề

XPQ

Xe cút kít
Nếu em là nhà tổ chức,em sẽ gói nó lại trong khuôn khổ một cuộc gặp gỡ của Nick với cộng đồng người khuyết tật Việt Nam.Hoặc,có thể em cũng hơi ngu khi không nhận ra một ám thị khác của gêm sâu hôm nay,đó là liệu có phải chăng tất cả chúng mình đều đang khuyết tật cả,gồm cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng.
Là một người bình thường,chúng ta đương đầu với những thứ khác xa những thứ mà qua đó Nick có trải nghiệm để chia sẻ.Bởi thế,em cho rằng Nhà tổ chức đã thi triển một cách lố bịch sự kiện này ra công chúng.Cứ xem cách mấy chú MC chíp hôi gào thét hú hét lạc giọng trong chương trình mà xem.Buồn nôn!

Cúc cù cu

Xe điện
Nếu em là nhà tổ chức,em sẽ gói nó lại trong khuôn khổ một cuộc gặp gỡ của Nick với cộng đồng người khuyết tật Việt Nam.Hoặc,có thể em cũng hơi ngu khi không nhận ra một ám thị khác của gêm sâu hôm nay,đó là liệu có phải chăng tất cả chúng mình đều đang khuyết tật cả,gồm cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng.
Là một người bình thường,chúng ta đương đầu với những thứ khác xa những thứ mà qua đó Nick có trải nghiệm để chia sẻ.Bởi thế,em cho rằng Nhà tổ chức đã thi triển một cách lố bịch sự kiện này ra công chúng.Cứ xem cách mấy chú MC chíp hôi gào thét hú hét lạc giọng trong chương trình mà xem.Buồn nôn!
em chả biết nói gì.:D

saphia_90

Đi bộ
buồn cười thật...............

sthd

Xe lăn
chả cso mục đích cao cả gì hết. Nick PR giỏi, có cơ hội. Hoa sen group nhanh nhạy nắm bắt cơ hội, nhận thấy một dịp quảng bá tốt, khai thác Nick,, đánh vào tâm lí hiếu kì của dân VN. Chấm hết. Dâ thì thỏa chí hiếu kì, báo thì bán chạy Nick đc tiền, Hoa sen đạt mục đích QC. tất cả cùng vui.
Nick công nhận đấy: Chưa ở đâu được đón tiếp như ở VN!

dung37c1

Xe tăng
Thưa các cụ nhân vật Nick Vujicic này thật đáng phục em đã đc xem clip từ năm 2010. Lần này được biết đến VN mình cũng thấy mừng.

Tuy nhiên sáng nay nghe thông tin VN mình bỏ ra 30 tỏi thì thật là không biết ntn nữa? đành tự an ủi mình chắc con số đó chỉ 1 ít ra nước ngoài còn lại vẫn ở VN :D
Nếu đúng như vậy thì quá khủng nhỉ, số tiền ấy giúp đc bao nhiêu người khuyết tật có phải tốt biết mấy

Nhạc

Xe container
Em thấy đoạn bác ý nói về tự do là chuẩn. Chúng ta ko sống trong chiến tranh nhưng dìm hàng, ném đá giấu tay, đâm sau lưng nhau hàng ngày hàng giờ và đấy là chínhh là nội chiến.

haison77

Xe buýt
E lúc đầu cũng phục Nick lắm, nhưng sau vài tin "Tiền hô hậu ủng", "xe CS dẹp đường", rồi "không gặp riêng phóng viên"... Thêm vụ 32 tỷ là e chán hẳn.
Túm lại, nếu Nick dân dã hơn chắc em sẽ phục

manhnguyen43

Xe hơi
ko biết Nick để tiền làm gì các cụ nhỉ:-/

Sô lếch Mù

Xe điện
Cụ nói hết cái ý em định nói ra dồi.Em bổ sung thêm téo,bọn khoai Tây khi sang VN như cưỡi ngựa xem hoa thôi,chúng chả biết léo gi về dân tộc này và những sóng ngầm phía sau lớp màn kịch phô trương ra thế giới.Vụ này làm em nhớ lại cái hồi em Jane Fonda thời 197x y sì phọc.Đang ở nước Mẽo thanh thản ko muốn,bà ấy mò sang tận Vn ngồi chụp ảnh bên mâm pháo để phản chiến.Bây giờ thì bà ấy ở đâu?

Chỉnh sửa cuối:

HuyArt

Xe lăn
Trình của Quyến, Vinh cụ đi so với Beck à? Cụ mới thiển cận đó.
Còn cụ Nick này vươn lên cũng từ nghị lực, VN mình có thiếu đâu cụ.
Em vừa thiển lại vừa cận nên chắc chưa có tuệ nhãn như mấy cụ chăng?
Thế theo cụ, 1 anh cụt chân cha vơ chú váo lê lết ngoài chợ xin vài đồng bố thí ở 1 chợ quê hẻo lánh nào đó thì ngang tầm với chú Nick đã di diễn thuyết ở 27 quốc gia, gặp mặt trực tiếp 8 nguyên thủ quốc gia, điều hành 2 công ty và 1 quỹ từ thiện chắc?
VN mình không thiếu, nhưng đặc biệt và có sức tỏa sáng như anh Nick hình như cũng không có ai thì phải. Em không sính ngoại, nhưng rõ ràng đây là 1 event hoàn toàn mang tính thương mại. Lấy góc độ của 1 người cười thuê, khóc mướn mà nhận xét về nó thì chả khác gì nhảy Tango Achentina trên nền nhạc sàn
Hãy học cách thương cảm hoặc sẻ chia 1 cách tử tế...

Chỉnh sửa cuối: