[Funland] Nhụy hoa saffon iran có phải đa cấp ko ạ??

pisces_hn

Xe container
Các cụ cứ xác định uống cho vui chứ bảo có tác dụng thì lấy gì kiểm chứng.

lanhpham

Xe điện
Em chia sẻ thế này. Cơ bản nhuỵ hoa nghệ tây tốt, an thần, đẹp da. Tuy nhiên nhập về Việt Nam! Bị đẩy giá lên quá cao, và kinh doanh theo kiểu hớt váng. Cụ thích thì mua, ko thì thôi chứ chắc ko phải đa cấp đâu. Bạn cụ cũng lấy từ đầu mối chính rồi tìm cách bán lại kiếm hoa hồng chứ hình thức nó khác đa cấp. Em bản thân mua cái này rất nhiều nhưng mua trực tiếp từ Nepal( nhập từ Iran sang) nên giá rất tốt, nói ra các cụ giật mình. E mua có 60k/ gam thôi, về đây toàn bán 300k/gam. Nên nhà em nhiều lắm, pha uống bét nhè. Có lần e mua cả lạng về uống và cho biếu
Cụ có ko để lại cho e 1 ít,e đang bị mất ngủ

Chiết khấu cao, sơ đồ cây, sản phẩm không có giá trị thực tế, hô hào " tôi muốn lên mặt trăng bla bla bla ..." thì 99% là đa cấp :D
Sản phẩm này k đến mức là đa cấp giống tiền ảo : " lấy của người sau chia cho người trước, 1 thời gian là sập " nhưng giá trị không cao mà bán giá đắt quá.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chữa bệnh mất ngủ thì cứ tâm sen hoặc nguyên hạt sen mà chén cho em, tội gì phải mua saffron cho đắt. Em chỉ cần lỡ mồm ăn dăm hạt sen còn tâm thì 2 hôm sau lúc nào cũng ngồi ngáp, còn đêm ngủ từ 9h tối đến 8h sáng hôm sau vẫn buồn ngủ. Hiệu quả kinh khủng!

Demchinhhang.net

Xe container
Có 1 dạo hạt chia- giống hạt é của mình - làm mưa làm gió. Giờ thì ít thấy hẳn. Nên là e cũng mất niềm tin dần. Công nhận qua quảng cáo của đội bán hàng online thì cái gì cũng thành thần dược.
Đấy là do NTD không tìm hiểu và tự nâng lên rồi tự hạ xuống thôi, hạt Chia nó phổ thông và dùng hàng ngày làm phụ phẩm chế biến bánh, đồ uống đồ ăn ngon mà. Em thì hay dùng với nước lọc chống đói, vì em ăn ít và hay uống trà nên nhanh đói:))

otothanglong

Xe điện
Ngày xưa các cụ ăn uống kham khổ nhưng sạch vẫn khoẻ, thọ. Ngày nay con cháu ăn uống đẫy mồm đẫy miệng xong, lại suốt ngày lo giảm cân, lo giảm chất này chất nọ trong người mà tìm đến các loại thực phẩm chức năng linh tinh, rồi bệnh vẫn hoàn bệnh, giờ cứ đọc mấy bài của các vị bán thực phẩm chức năng mới biết, cơ thể mình sao mà lắm độc thế :)), hết thải này đến thải kia, khoẻ hay không khoẻ, nghẻo hay không nghẻo, thọ hay không thọ, thì chưa biết. Nhưng chắc chắn tiền ra đi chui vào túi mấy vị bán thực phẩm chức năng, và những thứ ba lăng nhăng là thật :))

sieunhan_me

Xe tải
Em k biết có phải đa cấp k.nhưng hồi e chuẩnn bị để có bầu .e lo lắng hồi hộp k tài nào ngủ đc.mất ngủ liên miên .Bạn e mách mua cái này pha ra uống .mỗi lần tầm chục sợi thôi,ngủ tốt lắm.Đúng là ngủ ngon thật .

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa các cụ ăn uống kham khổ nhưng sạch vẫn khoẻ, thọ. Ngày nay con cháu ăn uống đẫy mồm đẫy miệng xong, lại suốt ngày lo giảm cân, lo giảm chất này chất nọ trong người mà tìm đến các loại thực phẩm chức năng linh tinh, rồi bệnh vẫn hoàn bệnh, giờ cứ đọc mấy bài của các vị bán thực phẩm chức năng mới biết, cơ thể mình sao mà lắm độc thế :)), hết thải này đến thải kia, khoẻ hay không khoẻ, nghẻo hay không nghẻo, thọ hay không thọ, thì chưa biết. Nhưng chắc chắn tiền ra đi chui vào túi mấy vị bán thực phẩm chức năng, và những thứ ba lăng nhăng là thật :))
Ai bảo cụ là các cụ ngày xưa khoẻ và thọ? Xưa các cụ 50 đã lên lão, người ngợm hom hem làm gì được như các cụ bây giờ.

Audi fan

Xe tải
Nếu chữa bệnh mất ngủ thì cứ tâm sen hoặc nguyên hạt sen mà chén cho em, tội gì phải mua saffron cho đắt. Em chỉ cần lỡ mồm ăn dăm hạt sen còn tâm thì 2 hôm sau lúc nào cũng ngồi ngáp, còn đêm ngủ từ 9h tối đến 8h sáng hôm sau vẫn buồn ngủ. Hiệu quả kinh khủng!
E cũng ủng hộ sử dụng những sản phẩm nội địa. Nước ta rất đa dạng về hệ thống thực vật cây cỏ, nên có rất nhiều các loại cây có giá trị tương đương, thậm chí còn hơn. Tâm lý nhà mình nhiều khi cứ sính ngoại, xong rồi lại thêm cả hệ thống đa cấp PR cho các sản phẩm đó nên nói vống công dụng lên.

Lacet_ti

Xe container
E cũng ủng hộ sử dụng những sản phẩm nội địa. Nước ta rất đa dạng về hệ thống thực vật cây cỏ, nên có rất nhiều các loại cây có giá trị tương đương, thậm chí còn hơn. Tâm lý nhà mình nhiều khi cứ sính ngoại, xong rồi lại thêm cả hệ thống đa cấp PR cho các sản phẩm đó nên nói vống công dụng lên.
Em nói thật 1 số ít có tiền mua trực tiếp, hiểu hiệu quả sd.
Đa phần bán hàng toàn chọn 5C nhà quan chức làm đầu mối bán hàng. Đội này cứ dựa hơi bố mẹ gọi điện chào các đệ của bố mẹ, bán hàng nhanh lên level lắm.

saphia2008

Xe tải
Nó là đa cấp nhưng ko phải đa cấp nào cũng xấu

IP man

Xe lăn
Vậy là cụ nhập giá 60củ/kg, đa cấp thì giá đẩy lên gấp 5 lần tức 300củ/kg. Chưa kể giá 60củ cụ nhập đã là đúng giá trị thật chưa. 1kg 1 người uống đc bao lâu cụ. Chia ra với giá 60 thì 1 ngày 1 người dùng mất bao nhiêu tiền, giá 300 thì 1 ngày mất bao nhiêu
Em thấy thằng này nó bảo giá của món Saffron này từ sau 2019 đang down thảm hại nhé. Hiện tại hàng Iran thì 300$ tức là 6 triệu/kg cũng có.

Market prices for Iran saffron have varied across the years. Before 2019, 1 kilogram of saffron was going for US$1,379.87 in 2017 and US$1,254.02 in 2018. In 2019 the export price changed to $315.32 per kilo, by -74.855%.

In 2021, the approximate price range for Iran Saffron is between US$ 315.32 and US$ 1254.03 per kilogram

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Mùa sen em cứ mua mấy cái gương sen về bóc vỏ ăn hạt, mỗi tối 1 cái ngủ rất say và ngon.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này bạn em chào bán nhụy hoa saffron tốt sức khỏe,chữa bệnh...làm đại lý cho nó chiết khấu giống mùi đa cấp...
Cụ nào làm cho em út thông tin ạ.
View attachment 4567790
Theo em là đa cấp. Dấu hiệu là các thành viên khoe doanh thu, thành tích bán hàng, cũng khoe sự hùng mạnh và thành tựu của team.

TEPPI11

Đi bộ
Cụ ơi, cái này tốt thật đấy cụ ạ, các mẹ e mua cho uống có ngủ được ạ, với chị em ko bị đau bụng, còn mật ong ngâm nhuỵ tây cho các anh xã uống sáng cũng tốt, giảm đau dạ dày, với uống bia rượu vào đỡ hại gan cụ ạ. Cụ cứ để mợ í thử sức mùa dịch. Em gái em trước cũng đòi bán, e với ck nó ngăn cản hết hơi, xong giờ nó bán cũng ổn, với đội nhóm cũng là người có học thức support nhau ổn cụ ạ. Nhưng bán hàng là vất lắm, suốt ngày lo đăng bài, làm video các kiểu, đúng kiểu kiếm tiền bằng sự lao động chân chính, chứ ko hẳn là đa cấp dễ ăn đâu ạ, vất lắm.
bác lấy giúp em bộ tài liệu bán hàng đó em nghiên cứu được ko ạ. như lời bác nói chắc em sẽ cân nhắc lại.

tuongcap

Xe buýt
Em chia sẻ thế này. Cơ bản nhuỵ hoa nghệ tây tốt, an thần, đẹp da. Tuy nhiên nhập về Việt Nam! Bị đẩy giá lên quá cao, và kinh doanh theo kiểu hớt váng. Cụ thích thì mua, ko thì thôi chứ chắc ko phải đa cấp đâu. Bạn cụ cũng lấy từ đầu mối chính rồi tìm cách bán lại kiếm hoa hồng chứ hình thức nó khác đa cấp. Em bản thân mua cái này rất nhiều nhưng mua trực tiếp từ Nepal( nhập từ Iran sang) nên giá rất tốt, nói ra các cụ giật mình. E mua có 60k/ gam thôi, về đây toàn bán 300k/gam. Nên nhà em nhiều lắm, pha uống bét nhè. Có lần e mua cả lạng về uống và cho biếu
Có tác dụng so với số tiền bỏ ra ko cụ ?

tuongcap

Xe buýt
Cụ mợ nào uống thử rồi cho em nhận xét với. Em bị mất ngủ dùng tâm sen ko ăn thua, có ng bạn ở Ấn đang bảo em dùng thử saffon.
Cụ mợ nhiều tiền thì nên dùng thử. Biết đâu trúng tâm lý lại ngủ ngon. Về khoa học thì ko có bằng chứng và ko so đc với thuốc khác hay cây cỏ khác.