[Thảo luận] Những xe nào không cần đăng kiểm mà vẫn được lưu hành

simba_2005

Xe hơi
Ở Hà nội ta em thấy có loại xe tải nhẹ đa số là loại TT 550kg, chạy nhông nhông đuổi chợ, dẹp vỉa hè không 1 cái nào dán đăng kiểm cả, thế mà chả thằng XXX nào bắt cả, hay là loại này không cần kiểm tra điều kiện an toàn giao thông cũng như nồng độ khí thải nhỉ? cụ nào biết chỗ nào làm ra loại xe này chỉ cho em với, nhà em KD VLXD làm độ chục con như thế chạy cho tiết kiệm ạ

PICKUP

Xe tải
Không có loại nào không phải kiểm định kỹ thuật cả cụ ạ. Quân đội có đăng kiểm quân đội, Công an bây giờ cũng có đăng kiểm của công an rồi.

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Gửi khụ:
Loại 500kg của TT-Phường ấy gì? Có đăng kiểm cả đấy, nhưng chắc cho VLXD Lạng Sơn mượn bản gốc rồi. Khụ không tin thì vóte cho nhà cháu vài chén cho nó say nó ngủ nó đỡ chém gió, cho nó tỉnh dậy , nó lại muốn làm sao để ngủ tiếp đây!

gia doi

Xe điện
Xe của chính phủ là không phải đăng kiểm có đúng không các cụ

dht

Xe điện
Đa số các xe của công an không dán tem đăng kiểm lên kính mà kẹp trong sổ kiểm định. Cái này là quy ướ riêng để nhận biết nhau. Nếu xe cụ biển xanh (như xe thanh lý) mà không dán tem đăng kiểm thì CSGT sẽ không bao giờ hỏi thăm đâu, vì nghĩ là xe của "ngành"

HobbyDriver

Xe tăng
Ơ, thế các cụ quên xe máy à

maybach63

Xe buýt
Hầu hết mấy cái xe của CA TT phường loại 550Kg và cái Kia 1000kg em chả thấy có tem lưu hành bao giờ!Hay cụ nào là PV hay có máu PV làm ít ảnh làm cái phóng sự lên OF đê,chứ cứ nghĩ xã hội này mà chuối thật ấy...

builecu

Xe hơi
Hôm qua 27/4 Cục Đăng kiểm đưa xe kiểm định lưu động vào hoạt động. Trong số 20 xe khách, xe buýt được trạm lưu động kiểm tra thì có tới 30% xe không đạt tiêu chuẩn khí thải, 15% không đạt tiêu chuẩn phanh.

http://quangnam.dangkiem.com/dua-tram-kiem-dinh-o-to-luu-dong-vao-hoat-dong/

Các cụ phía Bắc có biết chỗ nào rộng rộng, nền đường cưng cứng để em nó thò 4 chân xuống được không? Trong Nam cháu beets có 2 chỗ đầu và cuối đường cao tốc Sài Gòn - Trung Lương

Ảnh em nó đây, cháu nó nặng 15 tấn (container 30')

Tóm tắt quy trình hoạt động của em nó đây: http://quangnam.dangkiem.com/can-canh-xe-kiem-din-luu-dong-cuc-dang-kiem-vn/

Kính các cụ tham khảo để biết thêm 1 tẹo (chính tắc) về đăng kiểm

hoangdole

Xe buýt
Bây giờ kụ nói em mới biết, để đấy em sẽ làm vài kiểu ảnh hầu các kụ sau vậy.

simba_2005

Xe hơi
Đa số các xe của công an không dán tem đăng kiểm lên kính mà kẹp trong sổ kiểm định. Cái này là quy ướ riêng để nhận biết nhau. Nếu xe cụ biển xanh (như xe thanh lý) mà không dán tem đăng kiểm thì CSGT sẽ không bao giờ hỏi thăm đâu, vì nghĩ là xe của "ngành"
cái này có quy định không cụ? có kiểm định mà khhong dán là sao? có ai dám chắc những xe này khi lưu thông trên đường đủ tiêu chuẩn an toàn?hay là những xe của những đối tượng này không cần quan tâm đến sự an toàn của người tham gia giao thông???
cụ nào có ĐK cho vaì pic lên đây, ở HN đầy rẫy mà,

ducfbcp

Xe hơi
Xe công an các tỉnh, thành phố thường ko có tem đăng kiểm, sổ đăng kiểm mà chỉ có Giấy chứng nhận do CA cấp thôi, đổi mới mỗi lần hết hạn, nhỏ như cái đăng ký xe. (Gần đây thấy xe CA do Cục quản lý thấy có dán tem nhưng xe tỉnh vẫn ko thấy). Vì phương tiện của CA do CA quản lý còn dân sự thì do Đăng kiểm quản lý.
Tóm lại là phương tiện của CA thì vẫn đủ thủ tục đấy nhưng cách thể hiện khác dân sự tý thôi.

quangthanh_75

Xe tải
Các Cụ ra đường nhìn loai 80B mà không có tem đăng kiểm thì né xa giúp cho. Chơi vào loại đó dễ thiệt thân lẵm, kể cả xe dạng VIP ở tỉnh cũng vậy.

builecu

Xe hơi
Các Cụ ra đường nhìn loai 80B mà không có tem đăng kiểm thì né xa giúp cho. Chơi vào loại đó dễ thiệt thân lẵm, kể cả xe dạng VIP ở tỉnh cũng vậy.
Không hẳn vậy cụ ạ!

Bước sang thập kỷ 10 của thế kỷ 21, tất cả các xe tại Việt Nam ta đều phải dán tem kiểm định trên kính (Quân đội có tem màu đỏ, đăng kiểm riêng của quân đội, căn cứ pháp lý em không rõ do là bí mật quốc phòng)

- Tất cả các phương tiện của công an phải kiểm định tại các Trung tâm Đăng kiểm thuộc lực lượng CAND (C67), căn cứ pháp lý là Thông tư số 16/2009/TT-BCA

- Tất cả các phương tiện còn lại phải kiểm định tại các Trung tâm Đăng kiểm thuộc Bộ GTVT hoặc Sở GTVT, căn cứ pháp lý là Thông tư số 22/2009/TT-BGTVT

Tem kiểm định được dán trên kính chắn gió phía trước hoặc trên tấm mica lắp cạnh biển số sơmi rơ moóc để cơ quan chức năng kiểm soát.

Xe nào không dán tem kiểm định, kính mong các cụ chộp 1 nhát, qoăng lên đây các anh em cùng chém, chắc banh xác!