[Funland] Những vụ án ly kỳ nhất ở Việt Nam mà các cụ biết

Chuotluoi

Xe tải
Ko phải cụ ạ. Vụ này là sau mấy năm Khánh trắng nhởn nhơ, hoạt động phạm tội ngày càng lộ liễu và manh động theo kiểu xã hội đen. Nên vào tầm ngắm
Vụ 35 Kim Mã là Cục cs hình sự bắt chiến thuật sau để đấu tranh vụ giết Đạt Mũ cối

Vụ Khánh trắng xảy ra gần như đồng thời với vụ Vũ Xuân Trường
Vụ Khánh do Cục làm và xử lý thêm cả mấy ông công an biến chất bao che cho Khánh
vụ Trường do Hà Nội làm và xử lý 1 loạt cán bộ cấp phòng của cục Ma tuý
Nên có dư luận là bộ và Hà Nội làm 2 cụ để dằn mặt nhau
Vụ Khánh trắng và Vũ Xuân Trường gần như đồng thời nên ngày trước nhiều người tưởng 2 vụ có liên quan mắt xích cụ nhỉ?
Bác Nhanh và bác Chung con đều thuộc diện đánh án hình sự xuất sắc. Nhưng hình như hồi xưa bác Nhanh không được lòng trên Bộ hay sao í, hồi vũ trường New Century bị đập cũng là do Bộ chỉ đạo, quá nhanh, quá nguy hiểm nên CA Tp không kịp trở tay.

buhogia01

Xe tải
Vụ đó rõ ràng là oan cụ Đề. Mặc dù quá khứ là điệp viên CIA nhưng đã theo cách mạng. Làm cán bộ nhưng liêm khiết dân quý dân yêu. Làm sao có tội được. Có vụ 500kv cũng là làm vì dân nhưng tình ngay lý gian. Pháp lý có tội nhưng không là tội phạm.
nói là điệp viên cho CIA thì oan cho cụ ấy < thời đó Mĩ là đồng minh chống phát xít có tham gia đaog tạo huấn luyện Cho Việt minh, Trong số đó có Cụ Đề . Cụ đề tính cách ngay thẳng và có phần hảo hán, ngang tàng. Khi em còn nhỏ Cụ ấy làm giám đốc Xí nghiệp cao su đường sắt thì em toàn đươc cho mặt mút để dán vợt bóng bàn, còng khi cụ ấy làm trưởng ban TDTT đường sắt thì lại xin cụ ấy vé để đi xem bóng đá > em luôn nhớ hình ảnh cụ ấy mặc Bộ quần áo Trọng tài màu đen đi cái xe MZ 150 của Đức

Gcar

Xe container
Thông tin về vụ này lâu nay lặng ngắt, fb của cô bé Thủy em cậu Hải cũng bặt tăm.
Nguyên team nói bậy đi đứt:

GrapQR

Xe buýt
thế ạ, e cảm ơn cụ nhé, chả biết gì cứ tưởng người ta tóm tắt đúng
Tôi tóm tắt chuẩn đấy :)) còn đầu bên kia là hội thám tử mạng với anh em Cali thì có cần biết cái gì.... :))
Tôi xem cả tài liệu leak, khá kĩ.
Khi hội thám tử mạng với ae Cali úp mở về nhân chứng bị sửa lời khai, rồi nghển cổ đợi nào Thám Tử Cao với Báo Sạch làm clip phỏng vấn nhân chứng tôi đã địa cmn trước luôn là Đinh Vũ Thường, cả bút lục bị sửa và nội dung đã sửa - còn nguyên comment trong top đó :))
Nói chung là quan điểm cá nhân tôi là như thế, còn quan điểm dramma kịch tính ngoài kia cụ thấy có xẩy ra dc ko ? Tùy cụ chọn lựa :))

1.Bổ sung thêm việc bộ Công An thẩm định độc lập là có thực:
Thiếu tướng Tô Ân Xô: Ngày 22/11/2019, sau khi có Quyết định kháng nghị giám đốc thẩm của Viện trưởng Viện Kiểm sát nhân dân tối cao về vụ án Hồ Duy Hải, Bộ Công an đã thành lập Tổ thẩm định độc lập thẩm định vụ án, kết quả thẩm định xác định: Lời khai nhận tội của Hồ Duy Hải phù hợp kết quả khám nghiệm hiện trường, kết quả khám nghiệm tử thi, kết quả thực nghiệm điều tra, lời khai nhân chứng và các tài liệu, chứng cứ khác có trong hồ sơ vụ án; có đủ chứng cứ xác định: Hồ Duy Hải là thủ phạm giết chị Hồng, chị Vân; lấy tiền, sim card, điện thoại của Bưu điện và nữ trang của chị Hồng, chị Vân tại Bưu điện Cầu Voi ngày 13/1/2008. Hành vi của Hồ Duy Hải đủ yếu tố cấu thành tội “Giết người” và “Cướp tài sản” được quy định trong Bộ Luật hình sự.

2. Chánh án TANDTC Nguyễn Hòa Bình xử vụ 'án oan' và bị các thám tự mạng và hội ae Cali ném đá ko thương tiếc này, nay cũng đã lên Ủy Viên BCT :))
====>Ý cụ sao :)) tin tôi hay nối dài câu truyện dramma oan khuất/vu khống/bao che của các chã mạng :))

GrapQR

Xe buýt
Phân tích của cụ vui mà hay.
Nhìn chung thằng Hải khai nhận tội hết từ điều tra, truy tố cho đến Phiên sơ thẩm, phiên phúc thẩm (lần 1)
Nhưng chỉ sau khi có đám thầy dùi nhẩy vào từ năm 2013, đặc biệt là sau vụ hoãn thi hành án tử hình ngày 5/12/2014 thì nó mới lật lọng, phủ định sạch trơn tội trạng.
Thậm chí giờ nó chả thèm viết đơn xin ân giảm, cứ 1 mực em ko có tội. :D
Đám LS thì chọn được 1 key đánh bóng hồ sơ năng lực nên tích cực viết đơn xin tham gia miễn phí lắm

Bữa nào rảnh em post lên đơn kiến nghị của các luật sư, phân tích ra 17 điểm sai sót của vụ án này để các cụ tham khảo cho vui
Tôi đọc bản cung nó khai đi đám ma, rồi bản khác nhận tội chỉ sau chưa đầy 24h thì xác định luôn rồi.
Giết 2 mạng người chứ có phải giết con gà đâu mà bảo CA tát cho dăm tát, trong một buổi chiều là có thể khiến 1 người sửa cung/nhận tội luôn dc (Ít cũng phải 5-7 ngày biệt giam, tra tấn).
Hí kịch vậy mà đội thám tử mạng vs ae Cali vẫn cố tin thì cũng chịu thôi :))

GrapQR

Xe buýt

Ah đấy, ông Lưu Bình Nhưỡng này:
- Đạp lên mặt Chánh án TANDTC;
- Đạp lên mặt HĐTP TANDTC;
- Đạp lên mặt Bộ Công An;
Chẳng cần hồ sơ, chẳng cần tham gia xét xử, cứ theo 'bão mạng' khăng khăng phán quyết ko công tâm giờ đã phải nằm im rồi.
Giờ tôi mới biết :))
Lúc đấy tôi đã nghi nghi ông này oẳng rồi. Việc rất nhạy cảm, ông ko thuộc đơn vị chuyên trách điều tra phá án cũng ko dc tiếp cận đầy đủ hồ sơ thì phát ngôn phải giữ kẽ chứ cứ oang oang làm như mình biết rồi/biết hết - công khai trát kít lên mặt ngành tư pháp là hành động rất kỳ cục.

RongPhuongBac

Xe điện
Tôi đọc bản cung nó khai đi đám ma, rồi bản khác nhận tội chỉ sau chưa đầy 24h thì xác định luôn rồi.
Giết 2 mạng người chứ có phải giết con gà đâu mà bảo CA tát cho dăm tát, trong một buổi chiều là có thể khiến 1 người sửa cung/nhận tội luôn dc (Ít cũng phải 5-7 ngày biệt giam, tra tấn).
Hí kịch vậy mà đội thám tử mạng vs ae Cali vẫn cố tin thì cũng chịu thôi :))
Nhỡ đâu thằng yếu bóng vía thì chỉ cần nửa ngày là khai như trên bảo. Như vụ Hàn Đức Long cũng vậy. Từng là CA thực thụ nhưng gặp điều tra viên vẫn bị nọ kia. Nhiều cái mù mờ không rõ ràng. Xong lại có giai thoại những người điều tra năm đó đu có lên cao nhưng vẫn ra đi như vụ HDH. Dã man.

GrapQR

Xe buýt
Nhỡ đâu thằng yếu bóng vía thì chỉ cần nửa ngày là khai như trên bảo. Như vụ Hàn Đức Long cũng vậy. Từng là CA thực thụ nhưng gặp điều tra viên vẫn bị nọ kia. Nhiều cái mù mờ không rõ ràng. Xong lại có giai thoại những người điều tra năm đó đu có lên cao nhưng vẫn ra đi như vụ HDH. Dã man.
Vâng yếu quá ạ hoặc cụ nghĩ nhận giết 2 mạng người cũng chỉ như nhận giết 2 con gà, 1 buổi chiều 3 cái tát là dc việc.
Nguyễn Thanh Chấn còn kể bị biệt giam, đấm đá cho như cún cả tuần mới chịu nhận kia :))

RongPhuongBac

Xe điện
Vâng yếu quá ạ hoặc cụ nghĩ nhận giết 2 mạng người cũng chỉ như nhận giết 2 con gà, 1 buổi chiều 3 cái tát là dc việc.
Nguyễn Thanh Chấn còn kể bị biệt giam, đấm đá cho như cún cả tuần mới chịu nhận kia :))
Em thì không biết các vị ấy thế nào chứ là em thì em không chịu được nhiệt. :))

HạLong Sky

Xe tải
Em thì không biết các vị ấy thế nào chứ là em thì em không chịu được nhiệt. :))
Mà còn đang chưa biết đi đâu về đâu vì nợ ở bên ngoài nữa, 1 thanh niên mới lớn thì vào đấy 1 ngày thôi là đái ra quần ngay. Riêng vụ fake lời khai nhân chứng quan trọng nhất đủ để hủy án điều tra lại rồi

RongPhuongBac

Xe điện
Mà còn đang chưa biết đi đâu về đâu vì nợ ở bên ngoài nữa, 1 thanh niên mới lớn thì vào đấy 1 ngày thôi là đái ra quần ngay. Riêng vụ fake lời khai nhân chứng quan trọng nhất đủ để hủy án điều tra lại rồi
Em thì không biết thế nào. Chứ em mà là điều tra viên thì em chẳng thiếu gì cách. 6 ngày không cho ngủ. Ngày cuối tra tấn :v. Bắt nằm ngửa rồi dốc rượu cho uống. Mà thôi dừng. Nghĩ thấy cũng ớn.

alongcamepolly

Xe lăn
Cái mợ gì ở đấy hay a nhân viên phát báo hả cụ?

cafe thuocla

Xe hơi
Có cụ nào phân tích vụ tử tù Hồ Duy Hải đi ạ

HạLong Sky

Xe tải
Có cụ nào phân tích vụ tử tù Hồ Duy Hải đi ạ
Vụ này buồn cười nắm, chủ yếu là các bằng chứng để kết tội thôi, chứ oan hay ko oan không nói.
Dao, thớt ở hiện trường thì tiêu hủy. Ghế dính máu thì tráo cái khác vào.
Mẫu máu lạ ở hiện trường thì ko xét nghiệm, để lâu dẫn đến hỏng.
Thứ đc 1 mẫu vân tay lạ nhưng ko phải của Hải, xét ngiệm 144/145 mẫu vân tay thu đc.
Lời khai của nhân chứng là a thường thì fake, lời khai của a bình đc lấy ngay ngày hôm sau, có nhìn đồng hồ để xác định thời gian thì ko đc chấp nhận, mà lời khai lấy sau 1 tháng, xác định khoảng thời gian thì lại đc chấp nhận.
Vàng, điện thoại, sim của nạn nhân ko thu đc, mẫu tro thu đc ko giám định đc là gì.
Những nơi bán vàng, điện thoại họ chỉ xác nhận có mua thôi, chứ ko biết có phải loại của nạn nhân ko.

nhận

Chỉnh sửa cuối:

Gcar

Xe container
Em thì không biết thế nào. Chứ em mà là điều tra viên thì em chẳng thiếu gì cách. 6 ngày không cho ngủ. Ngày cuối tra tấn :v. Bắt nằm ngửa rồi dốc rượu cho uống. Mà thôi dừng. Nghĩ thấy cũng ớn.
đánh để ép người ta khai thì được, nhưng mà khi có đội giải cứu vào nó chỉ cần nói tối đó nó ngồi với bạn là bể kèo.

Vụ này khó thoát vì thứ nhất là nó bảo với đội giải cứu là không bị đánh, tự khai nhận tội thôi vì bị 2 cô ám. Thứ hai là mẹ nó cũng xác nhận nó bỏ nhà đi thành phố cả tháng vì bị la rầy khi đem cầm trộm xe của dì, nhưng tối đó về nhà lại bỏ đi đâu không rõ. Thứ ba là nó khai những người ngồi với nó tối hôm đó đều đã bị cắt cổ hết rồi nên không làm chứng ngoại phạm cho nó được.

Chỉnh sửa cuối:

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng vụ Gate Way

buidinhphuoc

Xe điện

Tôi đọc hết comt của anh bên thớt HDH rồi. Cá nhân tôi không phục phán quyết về tội danh cháu H phải nhận. Tôi ngoại đạo ngành luật, không đủ trình cãi về luật, nhưng tôi là người cha, không đành lòng khi nghe phán quyết kiểu ấy. Thưa anh.