[Funland] Những vấn đề liên quan tới người mẫu Ngọc Trinh

Thành Thị 1

Xe điện
Em chỉ sợ bất kỳ ai cũng có thể ra toà vì ai đó muốn ấy :))
e lấy 1 ví dụ thực tế cho cụ đây, đừng nhìn con số, mà hãy nhìn xem trốn bao nhiêu thì hình sự!! phuongmit

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em chỉ sợ bất kỳ ai cũng có thể ra toà vì ai đó muốn ấy :))
Em đã từng dự toà về một tội hình sự rồi (đại diện người nhà phía bị hại). Thì cái khung nó cũng xa xăm phết đấy cụ.
Cùng tội ấy nhưng người nhà làm cho cái đơn xin giảm án thì giảm từ 2-3 năm là bình thường, được xin giảm án xong thì lại có cái câu kèm thêm "ăn năn hối cải", gia đình abc này nọ...
Cùng cái tội phá hoại tài sản, nhưng bị hại có làm căng hay không cũng quyết định cái mức ngồi tù luôn hay là chả bị làm sao :D
Cụ nói thế là hơi phiến diện, pháp luật thì căn bản có khung cả rồi, cũng có các hành lang giảm án các kiểu roài (thuật ngữ em nói có thể sai). Em Trinh có cái tội là em ấy là 1 người nổi tiếng, nói là KOL thì không hẳn, mà là được cả nam lẫn nữ biết tới, nam thì iu, nữ thì hơi có vẻ ghen tị :)) nên những hành động của em ấy trên MXH sẽ có độ phủ sóng rộng, mà em ấy chống đối thì xử căng là bình thường, em ấy dại nên mới ra nông nỗi này. Thương Trinh.

BMW X11

Xe điện
Cụ nói thế là hơi phiến diện, pháp luật thì căn bản có khung cả rồi, cũng có các hành lang giảm án các kiểu roài (thuật ngữ em nói có thể sai).
Đầy vụ Khung của bác cao vật vã, nhưng Áo đỏ bẩu 36 tháng treo kia bác kìa.
Ông khác y choang, thì lại 8-9 năm.

Thế nên, "pháp luật thì căn bản có khung cả rồi", hoàn toàn chính xác, trên tivi đúng là căn bản thế thật ạ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Đầy vụ Khung của bác cao vật vã, nhưng Áo đỏ bẩu 36 tháng treo kia bác kìa.
Ông khác y choang, thì lại 8-9 năm.

Thế nên, "pháp luật thì căn bản có khung cả rồi", hoàn toàn chính xác, trên tivi đúng là căn bản thế thật ạ.
Vấn đề ở đây ví dụ nói "nặng" "nhẹ" thì em thấy Trinh xinh thế, là "nặng" với em ấy quá. Nhưng nếu nói là xử "đúng" "sai" thì theo bác toà đang xử sai cho em ấy hay là đúng :D

tientung000

Xe điện
Tạm giam không tính giảm vào thời gian tù treo nhé bác. Chỉ được giảm khi phải ngồi tù thật thôi. Như vậy em nó vẫn có 12 tháng tù treo như bản án.

Trong trường hợp sau này em nó vi phạm quy định trong thời gian tù treo và thử thách, nếu bị kết án tù thì sẽ được trừ thời gian tạm giam vào thời gian tù
Vậy là cho nn nợ 3 tháng tù ngồi cụ nhỉ :P

Một khuôn mặt Gia Ve điển hình.
Chính ra em thấy đời sống riêng Trinh chả mấy lùm xùm bằng nhiều em khác, mợ cay nghiệt nhỉ? ;))
Cụ Đông Gioăng mà lại không hiểu cụ ấy nói Gia Ve là nói ai ạ? Cả thớt này hình như ko có cụ nào cay nghiệt với Trinh thì phải :)

BMW X11

Xe điện
Vấn đề ở đây ví dụ nói "nặng" "nhẹ" thì em thấy Trinh xinh thế, là "nặng" với em ấy quá. Nhưng nếu nói là xử "đúng" "sai" thì theo bác toà đang xử sai cho em ấy hay là đúng :D
Với tôi, tôi sẽ xử cháu nó Án tù, chẵn luôn là 4 tháng tù giam, cho cháu nó ngồi thêm dăm bữa, có khi vẫn kịp đón Tết.

Đằng nào cũng cần 1 lời cảnh báo tới cháu Trinh và các đồng đội chưa bị lộ, về những trò lố on air.
Như chị Hằng Đại Nam nào đó, cũng là 1 ví dụ.

Leean

Xe tăng
Hết chuyện em NT:

Sau khi hoàn thành các thủ tục hành chính, Ngọc Trinh theo cán bộ quản giáo đi bộ ra gần cổng trại tạm giam T30 và được ô tô của người nhà vào đón về lại gia đình
Em chỉ để ý cái xe , xem ra Carnival là dòng xe được các bạn gừng sỹ trong này chuộng ghê, từ Quyền Linh, Hồng Vân, Kỳ Phương với một loạt các bạn gừng sỹ khác.
Trong tầm tiền thì con này vô đối.
Em từng ngồi nói chuyện riêng ( ngoài công việc ) với em Trinh này rồi, từ những năm đầu 201x khi em ấy mới từ quê lên, em ấy nhận chụp mẫu đồ lót cho Triumph ( em vẫn còn cái thẻ nhớ 8G chụp ảnh raw chưa hậu kỳ trong show của em ấy với Triumph, tiếc là không được phép post, sau show đó thì Trinh chụp cho Vera, sau này đi với mợ Tiệp rồi thì mới phất lên. Nói chung em ấy chỉ cần ngồi và không nói gì, mắt nhìn xa xăm là đạt, có hỏi em ấy câu gì thì cũng phải hỏi đơn giản thôi, chứ bắt em ấy phải động não để trả lời thì cũng tội em ấy ( học mới hết lớp 7 thôi). Nói chung là body đẹp và cũng không quá chảnh (chó) hay dìm hàng hay đâm lưng người khác như mấy em khác, Trinh tự biết là nên một mình một ngựa, không đụng chạm nồi cơm của ai, tuy nói chuyện thiếu chín chắn và phát biểu hơi sốc kiểu ở quê không tiếp xúc nhiều thôi chứ chưa làm hại ai cả tính đến giờ.
Thôi cũng mừng cho em ấy

Chỉnh sửa cuối:

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Em chỉ để ý cái xe , xem ra Carnival là dòng xe được các bạn gừng sỹ trong này chuộng ghê, từ Quyền Linh, Hồng Vân, Kỳ Phương với một loạt các bạn gừng sỹ khác.
Trong tầm tiền thì con này vô đối.
Em từng ngồi nói chuyện riêng ( ngoài công việc ) với em Trinh này rồi, từ những năm đầu 2000 khi em ấy mới từ quê lên, em ấy nhận chụp mẫu đồ lót cho Triumph ( em vẫn còn cái thẻ nhớ 8G chụp ảnh raw chưa hậu kỳ trong show của em ấy với Triumph, tiếc là không được phép post, sau show đó thì Trinh chụp cho Vera, sau này đi với mợ Tiệp rồi thì mới phất lên. Nói chung em ấy chỉ cần ngồi và không nói gì, mắt nhìn xa xăm là đạt, có hỏi em ấy câu gì thì cũng phải hỏi đơn giản thôi, chứ bắt em ấy phải động não để trả lời thì cũng tội em ấy ( học mới hết lớp 7 thôi). Nói chung là body đẹp và cũng không quá chảnh (chó) hay dìm hàng hay đâm lưng người khác như mấy em khác, Trinh tự biết là nên một mình một ngựa và không đụng chạm nồi cơm của ai
Vâng bác!
Qua các phát ngôn thì em này khá ...thật thà👍
Và em ấy cũng chẳng làm hại ai?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Với tôi, tôi sẽ xử cháu nó Án tù, chẵn luôn là 4 tháng tù giam, cho cháu nó ngồi thêm dăm bữa, có khi vẫn kịp đón Tết.

Đằng nào cũng cần 1 lời cảnh báo tới cháu Trinh và các đồng đội chưa bị lộ, về những trò lố on air.
Như chị Hằng Đại Nam nào đó, cũng là 1 ví dụ.
Kiểu kiểu như ra cao tốc đóng trên 120km/h cho vô nhóm kín zalo thì nó là một cái gì đó vô hại =)) Nhưng đưa lên công khai thì phải chấp nhận cụ nhờ :))

angkorwat

Xe container
Người OF

Leean

Xe tăng
Vâng bác!
Qua các phát ngôn thì em này khá ...thật thà👍
Và em ấy cũng chẳng làm hại ai?
Em chơi với mấy bạn gừng sỹ ở đây, là hàng xóm của Đức Trí, Huy Tuấn, Kỳ Phương, Phi Thanh Vân ( cô này trước hay nhờ em sửa điện ở nhà , sau cổ chuyển sang khu khác), em chưa thấy các bạn này có lời đàm tiếu hay nói Ngọc Trinh chơi xấu , dựt miếng ăn của người khác này nọ gì cả.

BMW X11

Xe điện
Kiểu kiểu như ra cao tốc đóng trên 120km/h cho vô nhóm kín zalo thì nó là một cái gì đó vô hại =)) Nhưng đưa lên công khai thì phải chấp nhận cụ nhờ :))
Vì cháu nó có nhiều người theo dõi thường xuyên mông dzú của cháu (tôi thừa nhận là tôi cũng có xem vài clips của cháu nó - chạ có tý xu chiêng xilip nào luôn), và cháu nó biết chuyện đó.

Còn đúng là, nếu muốn chạy xe hay cởi truồng ngoài đường cũng không sao, đừng phát lên pa tê búc là được ạ.

smart_sharp

Xe tăng
Tạm giam không tính giảm vào thời gian tù treo nhé bác. Chỉ được giảm khi phải ngồi tù thật thôi. Như vậy em nó vẫn có 12 tháng tù treo như bản án.

Trong trường hợp sau này em nó vi phạm quy định trong thời gian tù treo và thử thách, nếu bị kết án tù thì sẽ được trừ thời gian tạm giam vào thời gian tù
Thời gian tạm giam tính là thời gian tù chứ cụ. 1 ngày tạm giam bằng 2 ngày tù treo.

ngxchinhs

Xe tải
vodka nhầm bác :D

Em định vang vì không đồng ý với bác. Nếu không đưa lên mạng tung hê thì em đồng ý hành vi ở mức vi phạm hành chính. Nhưng vì em này là người có ảnh hưởng, được nhiều người hưởng ứng, sau khi vi phạm lại tung hê lên MXH để tìm kiếm thêm sự ủng hộ. Ko xử sẽ có nhiều người bắt chước làm theo. Hệ lụy không đơn giản như bác nghĩ đâu.
suy diễn