[Funland] Những vấn đề liên quan tới người mẫu Ngọc Trinh

Chuẩn.

Chánh quyền này rất ghét những kẻ chống đối và không nhận sai khi có lỗi

Em đi xe, cứ CA toét còi bắt dừng là xin lỗi đã, còn lỗi đâu tính sau. Chả dưng họ dừng mình đâu. Chống làm gì cho mệt. Còn 3 quyền trợ giupd khác cơ mà: 50/50; alo người thân và tự mình cho ý kiến để giải quyết
Ý cụ xử lý vấn đề của chính quyền theo sự yêu ghét à, chính vì cái suy nghĩ đồng thuận như cụ nên nó mới có 2 chữ "lạm quyền" đấy. Mọi sự việc cần đc giải quyết theo quy định của pháp luật, ô chống đối ntn thì mở luật ra, có thì xử ko có thì phải chịu. Chỉ có chế độ vua chúa ngày xưa mới xét xử con người theo yêu ghét

tranmanhha

Xe điện
Cá nhân em thấy tiếc. Không quá đẹp nhưng cũng làm cho cánh nhà báo kiếm tiền khá khá và tạo nên 1 thương hiệu: Ngọc Trinh.
Mức độ gây nguy hiểm cho xã hội của em ấy khó đánh giá, nên tạm giam có vẻ hơi nặng. Cấm túc là được rồi.

Hollyone

Xe tăng
Thơ thoảng thì các anh ý cũng nhầm. Em là em cứ hỏi lỗi trước đã. Hôm trước cả tổ GT nhìn thế nào xe em từ cầu Vĩnh Tuy rẽ phải thành từ Đàm Quang Trung rẽ trái sai biển.
Nêu lỗi mà đúng là em xin lỗi như bác thôi.

Đúng lỗi rồi mà còn làm trò thì cứ cho vô chuồng là chuẩn
Thường CA mà bắt lỗi nhầm thì họ vẫy cho đi ngay thôi, vì bao h họ cũng có Javert báo trước rồi. Ít trường hợp bắt cùn lắm, vì chỉ tiêu để nộp càng ngày càng khó

quy la tien

Xe điện
Thường CA mà bắt lỗi nhầm thì họ vẫy cho đi ngay thôi, vì bao h họ cũng có Javert báo trước rồi. Ít trường hợp bắt cùn lắm, vì chỉ tiêu để nộp càng ngày càng khó
Ôi bác, anh Javert là con người tử tế mà, anh ý xấu hổ khi biết anh Giăng van giăng là người tốt nên đã nhảy cầu, bác so sánh thành phần kia với Javert em thấy tội cho anh ý!

Chỉnh sửa cuối:

Linh Net

Xe buýt
Y hệt vụ Khá Bảnh thôi.
Trinh hơi đen chứ đỏ thì tăng view ngay.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Mời cụ đi làm thẩm phán hoặc luật sư. Cứ ra tòa thì mới biết tình với lý nó là như thế nào. Luật thì không bao giờ cụ thể được một cách tuyệt đối. Thế nên các khung hình phạt nó rất rộng, khoảng cách giữa dân sự với hình sự nhiều trường hợp nó chỉ cách có gang tay thôi. Nên xử thế nào phải " hợp lý " và " hợp cả tình " nữa thì mới đúng. Thẩm phán có trình độ chuyên môn tốt nhưng phải có đạo đức tốt, là người hiểu lẽ phải thì mới làm được cái nghề này. Chứ cứ cứng nhắc theo luật mà phệt thì nhiều khi oan ức đấy. Mà nhiều trường hợp luật cũng chỉ quy định chung chung thôi còn hiểu đúng bản chất thế nào còn do quan điểm của công tố viên và chủ tọa phiên tòa nữa.

Ý cụ xử lý vấn đề của chính quyền theo sự yêu ghét à, chính vì cái suy nghĩ đồng thuận như cụ nên nó mới có 2 chữ "lạm quyền" đấy. Mọi sự việc cần đc giải quyết theo quy định của pháp luật, ô chống đối ntn thì mở luật ra, có thì xử ko có thì phải chịu. Chỉ có chế độ vua chúa ngày xưa mới xét xử con người theo yêu ghét

Hollyone

Xe tăng
Lạm quyền là đương nhiên ở những người có quyền lực, nhưng là lấy lực trong quyền họ được phép. Bắt ông luật sư họ Cù dựa trên ba con sao, hay tội trốn thuế thì ai chả đính vì thiếu hiểu biết. Rồi ông Hưng A04 ra tòa, cãi lấy được nên từ án có thòi hạn thành chung thân

Riêng con NT này, ko nhận sai và ko gỡ clip là chống đối, nên họ dùng biện pháp mạnh. Công dân nên lấy đó làm gương, đừng có chống đối khi bản thân còn thiếu hiểu biết giữa rừng pháp luật đan xen mà chính những người làm luật còn ko nắm rõ

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Chuẩn.

Chánh quyền này rất ghét những kẻ chống đối và không nhận sai khi có lỗi

Em đi xe, cứ CA toét còi bắt dừng là xin lỗi đã, còn lỗi đâu tính sau. Chả dưng họ dừng mình đâu. Chống làm gì cho mệt. Còn 3 quyền trợ giupd khác cơ mà: 50/50; alo người thân và tự mình cho ý kiến để giải quyết
Suy nghĩ thế này mà công khai lên mạng xã hội ;))
Lạm quyền là đương nhiên ở những người có quyền lực, nhưng là lấy lực trong quyền họ được phép. Bắt ông luật sư họ Cù dựa trên ba con sao, hay tội trốn thuế thì ai chả đính vì thiếu hiểu biết. Rồi ông Hưng A04 ra tòa, cãi lấy được nên từ án có thòi hạn thành chung thân

Riêng con NT này, ko nhận sai và ko gỡ clip là chống đối, nên họ dùng biện pháp mạnh. Công dân nên lấy đó làm gương, đừng có chống đối khi bản thân còn thiếu hiểu biết giữa rừng pháp luật đan xen mà chính những người làm luật còn ko nắm rõ
Đừng nói đạo lý nữa: "Còn 3 quyền trợ giupd khác cơ mà: 50/50; alo người thân và tự mình cho ý kiến để giải quyết"

T91

Xe container
Em thấy trinh đẹp là nhờ vào tay tiệp.
Trinh được cái da trắng, vóc dáng cân đối, thon, mắt đẹp vãi.
Nhưng dở nhất ở trinh là cười hở lợi

Hollyone

Xe tăng
Suy nghĩ thế này mà công khai lên mạng xã hội ;))

Đừng nói đạo lý nữa: "Còn 3 quyền trợ giupd khác cơ mà: 50/50; alo người thân và tự mình cho ý kiến để giải quyết"
Thế nó có thực tế ko hay đạo đức thì nói nhân nghĩa mà hành động thì như kave :D

Xuk.thal

Xe buýt
Em thấy trinh đẹp là nhờ vào tay tiệp.
Trinh được cái da trắng, vóc dáng cân đối, thon, mắt đẹp vãi.
Nhưng dở nhất ở trinh là cười hở lợi
🤬 thôi cụ, món răng + lợi em cũng ko ham lắm 🤣🤣🤣

AcidS

Xe điện
Cụ nghĩ tội làm giả giấy tờ và tội đưa trái phép thông tin lên mạng không xử lý hình sự được à? Giờ thông tin là khởi tố tội vi phạm trật tự công cộng đó, cụ giỏi vào cãi hộ bắt sai đi.
Rồi còn moi ra khối tội khác, cụ khỏi lo

haivanphe

Xe container
Em Truynh được xét vào diện án điểm là hỏng rồi, phong sát là chắc. Ai bảo cứ nổi quá.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Thế nó có thực tế ko hay đạo đức thì nói nhân nghĩa mà hành động thì như kave :D
Chưa gì đã "toét còi bắt dừng là xin lỗi đã" thì hiểu rồi :))
Em NT còn thế này cơ mà: "Riêng con NT này, ko nhận sai và ko gỡ clip là chống đối, nên họ dùng biện pháp mạnh"

Hollyone

Xe tăng
Chỉ những ông bà nsof
Chưa gì đã "toét còi bắt dừng là xin lỗi đã" thì hiểu rồi :))
Em NT còn thế này cơ mà: "Riêng con NT này, ko nhận sai và ko gỡ clip là chống đối, nên họ dùng biện pháp mạnh"
Nó có mấy khi bắt sai ko hả? Mà nói thậm xưng như vậy để cho những ai còn tư tưởng chống đối hãy nghĩ lại mà hành động cho phù hợp. H lại bắt bẻ câu từ cơ đấy

Giọng ông có vẻ đạo đức, nhưng chắc hành động cũng như t nói trên đấy thôi :P

Nhà t chục người đeo quân hàm. Chém gió mỗi lần gặp nhau vẫn tự nhận: h ca quyền lực quá, muốn bắt ai là có cớ ngay, vì soi vào là ra lỗi. Ko ai nắm tay cả ngày cả. Và chỉ những ai hay sai mà thích thể hiện mới sợ, ghét ca

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
1. Là ng.u dốt thiếu hiểu biết về luật pháp.

2. Coi thường pháp luật, nhờn với chính quyền.

3. Từ trước tới giờ người khác làm vậy có sao đâu, thì mình cứ làm vậy đi.

3 cái trên là cái tư duy điển hình của rất nhiều người VN. Những hành động xung quanh chúng ta mà chúng ta cư xử hàng ngày có nhiều cái phạm luật, thậm chí hình sự mà từ trước đến nay theo thói quen không để ý. Ví dụ ngày xưa hay có trò tụt quần trẻ con sờ tr.ym cho nó c.ửng lên rồi cười khoái trá ( hành vi xâm hại tình dục với trẻ nhỏ), hoặc bố mẹ dùng roi đánh con lằn cả đ.ít, máu chảy ròng ròng...Dùng thước gỗ đánh con gẫy cả tay. ( bạo hành , ngược đãi..) rồi hàng xóm chửi nhau lăng mạ xúc phạm nhau không thương tiếc, đổ chất bẩn, rác thải ...vào nhà nhau. Nó diễn ra hàng ngày, nên mặc nhiên đấy là điều bình thường, ai chả làm vậy. Đến khi pháp luật sờ gáy thì mới ngớ người ra " ơ tôi có làm gì đâu?, người khác làm vậy được sao tôi làm vậy lại bắt tôi??? "
Cụ phán thì quá hay, quá đúng, quá hợp pháp luật Việt Nam rồi.
Vấn đề là, pháp luật có áp dụng chung, bình đẳng cho mọi công dân hay không?

Vova

Xe container
Em Truynh được xét vào diện án điểm là hỏng rồi, phong sát là chắc. Ai bảo cứ nổi quá.
Em thấy "diết" gà dọa khỉ thế này có tác dụng phết. Các anh chị celeb sau mấy vụ thế này chắc cũng đỡ ngáo quyền lực, có định làm gì thì cũng biết thu mình hơn. Các cháu "che chẻ" thì cũng thấy thần tượng thực ra cũng không phải là làm gì cũng được.

Isu_zu

Tháo bánh
Nếu là người không nổi tiếng không có hàng triệu người theo dõi nó khác cụ ạ. Cái giá của người nổi tiếng nó rõ ràng. Anh hành xử không đúng và đưa lên mạng cho hàng triệu Fan xem là gây rối nặng đấy.
Thì nổi tiếng nên tạm giam cũng có hẳn 1 topic trên OF. Chứ 1 ngày biết bao nhiêu lệnh tạm giam đc thi hành, mà mỗi Trinh Ruby đc bàn tán, ngay Ngõ vắng cũng Xôn xao =))

son.nguyen.1979

Xe tăng
Cụ phán thì quá hay, quá đúng, quá hợp pháp luật Việt Nam rồi.
Vấn đề là, pháp luật có áp dụng chung, bình đẳng cho mọi công dân hay không?
Đao to búa lớn làm cái gì cụ, hiểu để lo cho thân mình trước thôi.