Những ưu nhược điểm của xe Toy!

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Nhược điểm: mua cực đắt, đi cực chán, ngồi xe đức - mỹ cùng tầm tiền thì thấy nản ' nản xe toy'
Ưu điểm: bán xong về đắp chăn cười thầm.
Kụ đúng là 1 trải nghiệm chân thực của fan TOY chân chính, hehe

1.6gli

Xe container

Luu Lehong

Xe container
Đi Toy em thấy có cái ưu điểm sướng nhất là nhẹ đầu, chả phải lo lắng gì và cũng chả phải xăm xoi thiên hạ :D
Thời gian rảnh là uống trà, hút thuốc, quay dây :)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Đi Toy em thấy có cái ưu điểm sướng nhất là nhẹ đầu, chả phải lo lắng gì và cũng chả phải xăm xoi thiên hạ :D
Thời gian rảnh là uống trà, hút thuốc, quay dây :)
Iem đọc nhầm cứ tưởng quay tay, hehe

Tuanaltis2009

Xe buýt
Giá hãng rẻ mà, lọc dầu 350 khìn, lọc xăng 510 khìn, công thay 90-120 khìn, đôi gạt mưa 520 khìn thay miễn phí, cản trước 217 đô (em hỏi để yên tâm đục đẽo chứ chả va chạm gì),... :D
Cụ đã lên hãng thay đồ chưa mà phán như đúng rồi.
Dầu máy 355k Mobil.
Dầu hộp số phi208L 314k,
Dầu phanh ĐOT3 - 1.5L 345k
Lọc dầu 190k
Lọc gió 370K.
Lọc xăng hơn 3 triệu cụ ah
Cụ biết một con cảm biến lùi trên hãng thay bao nhiêu ko, xin thưa với cụ một con giá là 3.6triệu cụ ah hai con hơn 7 triệu

Chỉnh sửa cuối:

Tuanaltis2009

Xe buýt
em thấy sướng nhất là sửa chữa bảo dưỡng ạ...
1. va quệt thì có bảo hiểm lo, mà xe rẻ => giá bảo hiểm rẻ nhé (em Camry 2.4G LD, Liberty cũng có 12 củ / năm)
2. bảo dưỡng: nhỏ 500k (dầu + công), lớn (4 vạn 1 lần) cũng có 3, 4tr
3. xe em công nhận không thấy hỏng vặt linh tinh j... hiện tại gần 5 năm đi mới phải: thay lốp, thay ắc qui... cái còi (thay còi denso) thì thỉnh thoảng bị mất tiếng đực, kêu mỗi be be tiếng cái...
Còn xe mình đi hơn 5v
Chỉ mới thấy cái ắc quy khô hôm sau tết.
Lốp hơn 5v lên hãng bảo vẫn tốt. Với thay cái lưỡi cao su gạt mưa. Còn lại Zin hết. Chán thật đi mãi chẳng thấy hỏng gì đến thay.

1.6gli

Xe container
-Nghe đâu bác khoe là đã từng đi xe Toy mà còn phát biểu thiếu hiểu biết ntn à, hay là xe đi nhờ xe khách đặt?:D
Bác chỉ giỏi chê người khác, và cũng đãng trí nhỉ. Em hỏi bác ai phán thay lọc xăng xe rav4 hết 4 củ bên thớt mua lọc xăng xe venza?:)):))

Chôm Chĩa

Xe điện
Cụ đã lên hãng thay đồ chưa mà phán như đúng rồi.
Dầu máy 355k Mobil.
Dầu hộp số phi208L 314k,
Dầu phanh ĐOT3 - 1.5L 345k
Lọc dầu 190k
Lọc gió 370K.
Lọc xăng hơn 3 triệu cụ ah
Cụ biết một con cảm biến lùi trên hãng thay bao nhiêu ko, xin thưa với cụ một con giá là 3.6triệu cụ ah hai con hơn 7 triệu
Lọc dầu, lọc gió thế là rẻ, nhưng lọc xăng đắt quá:D

Tuanaltis2009

Xe buýt
Lọc dầu, lọc gió thế là rẻ, nhưng lọc xăng đắt quá:D
Nói thật nó chỉ đắt mấy cái quan trọng thôi. Còn lại mình thấy Ok.
Xe mình cũng mới bảo dưỡng lớn toàn bộ Trc tết hết có hơn 4tr.đã bảo gồm cả công và thay các loại dầu, lọc cho xe, bugi. Và nhiều thứ linh tinh khác, ko thay lọc xăng. Nếu như khuyến cáo hãng thay cả lọc xăng thì hết hơn 7tr.
Thế cũng là rẻ cho một con xe đi hơn 5v bảo dưỡng toàn bộ.
Lọc xăng ko nhất thiết phải thay, đỡ tốn của a em mình hơn 3 củ.
Còn các cụ khác thấy sao

RAVA

Xe ba gác
Bác chỉ giỏi chê người khác, và cũng đãng trí nhỉ. Em hỏi bác ai phán thay lọc xăng xe rav4 hết 4 củ bên thớt mua lọc xăng xe venza?:)):))
-Em thật, bác chả biết cái đêk gì cả lại còn mắc cái bệnh hay hóng hớt, nói đọc xong nó đi rếch thẳng xuống mồm ko qua xử lý cũng chả sai! Xe Toy thì có đến hàng chục loại, có loại thì cái lọc xăng nó nằm phía trên, tháo ra dễ dàng, thay mất có mất trăm chứ đâu phải cái nào nó cũng phải hạ bình xăng để thay, loại này thì giá nó đắt đến vài củ. Nói chung là bác đã ko biết gì về Toy thì im đi cho ae nhờ cái, càng nói càng lòi cái ngờ u ra, chán!:D

dinhlong283

Xe máy
-Em thật, bác chả biết cái đêk gì cả lại còn mắc cái bệnh hay hóng hớt, nói đọc xong nó đi rếch thẳng xuống mồm ko qua xử lý cũng chả sai! Xe Toy thì có đến hàng chục loại, có loại thì cái lọc xăng nó nằm phía trên, tháo ra dễ dàng, thay mất có mất trăm chứ đâu phải cái nào nó cũng phải hạ bình xăng để thay, loại này thì giá nó đắt đến vài củ. Nói chung là bác đã ko biết gì về Toy thì im đi cho ae nhờ cái, càng nói càng lòi cái ngờ u ra, chán!:D
e không bình luận gì nhiều nhưng i em thấy cụ RAVA dạo này hay nóng tính quá nhé. Nhờ cụ e học được nhiều thứ về xe nhưng mà cụ cứ nóng tính thế này e sợ chả dám thỉnh ý kiến cụ đâu đó

1.6gli

Xe container
Ơ bác lại thế roài:)) chán bác thật đấy bác k thấy bác Quả lập thớt bàn về ưu điểm của toy hay sao mà nói chả qua xử lý tí nào thế:(| đang bàn chung về xe toy vậy cái ra vờ phò của bác k lẽ không phải xe toy? Hay xe khựa bẩn bác mua logo toy gắn vào ạ:)):)) em nghĩ bác cũng k đến nỗi nào nhưng trắc phải nghĩ lại roai:)):))

Chôm Chĩa

Xe điện
Nói thật nó chỉ đắt mấy cái quan trọng thôi. Còn lại mình thấy Ok.
Xe mình cũng mới bảo dưỡng lớn toàn bộ Trc tết hết có hơn 4tr.đã bảo gồm cả công và thay các loại dầu, lọc cho xe, bugi. Và nhiều thứ linh tinh khác, ko thay lọc xăng. Nếu như khuyến cáo hãng thay cả lọc xăng thì hết hơn 7tr.
Thế cũng là rẻ cho một con xe đi hơn 5v bảo dưỡng toàn bộ.
Lọc xăng ko nhất thiết phải thay, đỡ tốn của a em mình hơn 3 củ.
Còn các cụ khác thấy sao
Cụ bảo dưỡng chỗ nào thế?:D

DVT_VIP

Xe tải
Các cụ cho em hỏi có phải kiểm tra các đệm cao su, siết ốc gầm ở mỗi 5.000 km khi thay dầu xe không ạ?

raklei

Xe điện
Xe Toy thì có đến hàng chục loại, có loại thì cái lọc xăng nó nằm phía trên, tháo ra dễ dàng, thay mất có mất trăm chứ đâu phải cái nào nó cũng phải hạ bình xăng để thay, loại này thì giá nó đắt đến vài củ.
Xe cụ sao đã phải thay lọc xăng nhể, e thấy thường dòng xe nhật ko có hạng mục này, cái gì ko lọc đc thì vào trong động cơ nó cũng đốt cháy rồi nên ko cần thiết. Trừ mấy dòng xe có yêu cầu cao xăng nhớt như của Đức thì mới hay thấy.
ví dụ như dòng rav4 của cụ các hạng mục ở đây e thấy cũng ko nhắc đến cái lọc xăng

http://service.actontoyota.com/recommended-maintenance/rav4/

RAVA

Xe ba gác
Xe cụ sao đã phải thay lọc xăng nhể, e thấy thường dòng xe nhật ko có hạng mục này, cái gì ko lọc đc thì vào trong động cơ nó cũng đốt cháy rồi nên ko cần thiết. Trừ mấy dòng xe có yêu cầu cao xăng nhớt như của Đức thì mới hay thấy.
ví dụ như dòng rav4 của cụ các hạng mục ở đây e thấy cũng ko nhắc đến cái lọc xăng

http://service.actontoyota.com/recommended-maintenance/rav4/
-Trong service 4 vạn km (có chỗ là 5 vạn) của Toy thì có mục thay lọc xăng thì em thay thôi, tháo ra thấy vẫn sạch lắm vì từ hồi mua đến giờ chỉ đổ A95 thôi, chủ yếu là 1 cây duy nhất ở ngã 5 THD, đổ ở tỉnh thì rất ít mà cũng toàn cây NN.

raklei

Xe điện
Ko phải tự nhiên mà bọn Toy thiết kế rất loằng ngoằng khó tháo ra để thay. Cái lọc xăng đấy nó là Service free tức là ko phải làm gì cả, chắc Toy LD nó cẩn thận nên cứ thay cho cụ thôi.
Cái gì mà đã phải thay thường xuyên thì thế nào chúng nó cũng làm để thuận tiện tháo lắp.

Kamri

Xe buýt
Không cần thay mà đè ra thay là đểu hoặc là ngu chứ cẩn thận cái nỗi gì !