[Funland] Những trò nghịch vừa thâm vừa dại

ToanThangLong

Xe tăng
Hồi SV, em đã thử bôi ớt vào bàn chải đánh răng của các chú.
Bị sưng mồm mà không biết lý do làm sao.
Có cụ nào thử đi nhé.:))

quynhanh03

Xe điện
Đọc mãi ko thấy cụ nào nghịch trò như của em:
_Lấy dây cước, buộc 1 đầu vào cái que rồi mình cầm. Đưa đầu dây kia cho đối phương nắm chặt( dài 1 tý) sau đó mình giật thật mạnh. Ôi gần như đứt tay luônX_X

_ Ngày xưa làng em hay phơi rơm rạ ở đường. Em toàn xếp gạch rồi phủ rơm lên trên. Khá nhiều người vấp ngã, đổ xe mà chỉ chửi đổng chứ ko biết ai làm

hoasimtim

Xe điện
Em ở quê toàn rủ mấy thằng nhóc cùng tuổi (hồi đó 4-5 tuổi) đào hố ở giữa đường rồi phủ rơm bên trên để xe đi qua thì phi xuống hố.
Ngoài ra buổi tối thì bọn em giăng dây ngang đường xe nào đi qua thì người ở lại xe vẫn đi :)
(Cái này thì là nghịch ngu chứ ko phải thâm các cụ nhỉ) :))
Em cũng chơi trò như của cụ nhưng ngu hơn là nhặt chùm gai nhọn hoắt của cây bồ kết chôn bên dưới cho thủng hết lốp xe hàng xóm :)) Có lần chị hàng xóm đạp xe đạp qua thì sập bánh xuống, dính chùm gai vào bánh biết ngay là tụi em ( chôn ngay trước của nhà mình mà chỉ có duy nhất nhà mình có cây bồ kết :)) ) Chị ấy vào méc mẹ em và em được một trận đòn sưng mít chừa tới già :((

MatizAT.SX

Xe buýt
Có cụ nào đã chơi trò buộc dép vào trym rồi đặt lên bụng thằng bạn đang ngủ chưa, xong ngoáy mũi cho nó tỉnh dậy, mắt nhắm mắt mở thấy cái dép trên bụng thẳng tay ném đi, ôi giời, may mà không bị đứt trym.
Cái này hồi ở KTX bọn e làm rồi, ko đứt đâu cụ cứ thử tẹt đi

3sao

Xe điện
Hồi học c3, vào mùa gặt phơi đầy rơm trên đường, bọn e có trò là lúc chiều đạp xe về nhà chỉ rình phi rơm vào nan hoa xe của nhau, nhiều hôm mình dính xuống gỡ ốm :)), mấy đứa con gái bị ngồi thụp xuống khóc huhu :))

Dont speak

Xe máy
cụ chơi trò này chưa. thằng bạn đang ngủ ngày bé ko mặc quần sịp, lấy 1 sợi dây 1 đầu buộc vào chiếc dép tổ ong 1 đầu buộc vào chim nó. Đặt chiếc dép lên mặt nó rồi lay nó dậy. Đảm báo nó cầm chiếc dép phi ngay vào mặt cụ. Hoặc là đang ngủ lấy keo 502 bơm vào môi nó :))))
Keo 502 ??? Ác như thú

matavn

Xe tăng
Ây.e cũng góp với các cụ vài chuyện.
Hồi học cấp 2 xuống nhà thằng bạn chơi.nhà nó trồng nấm rơm có đống rơm kho to khoảng 2 mẫu.trước khi về e buộc ít diêm vào que hương xong đi về...
Lên cấp 3 lúc đấy đang thịnh hành mực Cửu long mầu tím giá 5k/lọ.đầu tuần chào cờ làm lọ trong túi đứng cuối cùng sau hàng con gái.hát quốc ca xong cả trường đc ngồi mà e vẫn đc đứng hết giờ.
Đi học về đạp xe đạp.đg khó đi thả dốc lái bằng chân kiểu dân tổ bgio.may mà giờ vẫn gậm xương đc.
Đi hái trộm bưởi để ăn.mấy thằng đang nhao lên gọt ko để ý bỗng 1 thằng cầm miếng vỏ quả bưởi gấp đôi lại phụt tinh dâù vào mắt.kinh khủng khiếp....
Còn vô số những cái nghịch ngu nữa mà e ko thể kể hết nhưng câu chuyện này e nhớ đến già.năm học lớp 9 e rủ gâú nhà e chơi trò vợ chồng.lớn lên tiếp xúc với pháp luật mới biết.đc cái giờ nó đang trông F1 ở nhà rồi.nghĩ lại vẫn kinh đến bgio... :(

An_Dương oto

Xe tăng
Hồi học cấp 2 xuống nhà thằng bạn chơi.nhà nó trồng nấm rơm có đống rơm kho to khoảng 2 mẫu.trước khi về e buộc ít diêm vào que hương xong đi về...
Lên cấp 3 lúc đấy đang thịnh hành mực Cửu long mầu tím giá 5k/lọ.đầu tuần chào cờ làm lọ trong túi đứng cuối cùng sau hàng con gái.hát quốc ca xong cả trường đc ngồi mà e vẫn đc đứng hết giờ.
Đi học về đạp xe đạp.đg khó đi thả dốc lái bằng chân kiểu dân tổ bgio.may mà giờ vẫn gậm xương đc.
Đi hái trộm bưởi để ăn.mấy thằng đang nhao lên gọt ko để ý bỗng 1 thằng cầm miếng vỏ quả bưởi gấp đôi lại phụt tinh dâù vào mắt.kinh khủng khiếp....
Còn vô số những cái nghịch ngu nữa mà e ko thể kể hết nhưng câu chuyện này e nhớ đến già.năm học lớp 9 e rủ gâú nhà e chơi trò vợ chồng.lớn lên tiếp xúc với pháp luật mới biết.đc cái giờ nó đang trông F1 ở nhà rồi.nghĩ lại vẫn kinh đến bgio... :(
Cụ sướng nhể. lớp 9 đã được chơi xếp hình rồi :))

ytegiadinh_2

Xe hơi
Cụ tiến bộ nhở lớp 9 đã biết sếp hình rồi, e thì lớp 12 vẫn trả biết gì

phuongmit

Xe cút kít
- hồi bé em k bao giờ ngủ trưa, chuyên đi hái quả thối về bóc ra lấy hạt cho vào túi, lượn lên Lương Văn Can hay bán ngô nướng, mực nước đi qua thả nhẹ nhàng vài hạt, khói um và rất thối. Hồi đó ở phố cổ, đun than đun củi nhiều, chiều về cao hứng làm 1 nắm quả thối vào bếp, cả khu chả nấu nướng gì, đợi gần 1h mới bay hết khói vì loại này khói đặc kịt :))
- Đi học cấp 2 thì trong trường có cây móc hay cây gì e k rõ tên gọi, quả có lông và rất ngứa, loại này dính vào da càng gãi càng ngứa và mẩn đỏ. ném vào áo nhau, rồi bạn gái nào ngồi hở mông thì tặng 1 quả vào khe cựa quậy 1 lúc thì ;))
- Hồi có pháo diêm, đi qua nhà nào có nhà tắm, trẻ con hay người lớn đang tắm tặng 1 quả vào khe, chạy xa vài mét nghe đến đùng 1 cái, trong nhà um tỏi lên ngay :))
Tuổi thơ dữ dội quá em chưa nghĩ ra hết :))

matavn

Xe tăng
Cụ tiến bộ nhở lớp 9 đã biết sếp hình rồi, e thì lớp 12 vẫn trả biết gì
Vâng.nghĩ lại giờ toát hết mồ hôi hột.năm đấy lỡ làm sao giờ chắc e vẫn chưa ra để ngồi đây đàm đạo với các cụ :(

huicua2001

Xe đạp
Em thì những dịp trung thu rước đèn ông sao, mấy thằng choai choai bơm dầu vào súng phun nước, phun thẳng vào đèn của đám choai choai đang rước! Cháy đùng đùng! Hjc, ngu thật!
Ở quê bọn trẩu che hay đi câu cá trộm, mình thì kéo trũm trộm! Bị bắt mất trũm, nửa đêm mấy thằng dòng dây điện đánh cá! Rồi nhậu tùm lum.
Em biết nhậu nhẹt từ năm lớp 8, cơ mà toàn tụ tập nhậu trộm bố mẹ. Ko có tiền mua mồi thì bắt cóc, nhái, chuột đồng, châu chấu. Hết đạm thì vặt chuối xanh, thế mà 4 thằng cũng hết lít. Gần nhà em có lão chuyên đi ăn trực, hôm đó ở nhà một mình, còn 6 miếng thịt ngan, lão đến chơi, thấy và nhà em có mồi, lão đợi bằng được để ăn trực. Em cú quá làm cho hơn chục quả ớt băm nhuyễn vào. Đến bữa ăn có mình em ăn, lão ăn được 1 miếng thì vừa xuýt xoa vừa lau nước mắt! :))
Lại vụ nữa: lúc đấy nhà em đang xây nhà, em và 2 thằng bạn ngủ trông công trình, nửa đêm 3 thằng góp được 20k đi mua rượu và móng giò về nhậu. Vừa bày ra uống được chén thì bà cụ thân sinh sang kiểm tra. 3 thằng cuống cuồng thu dọn, mắm đổ vung vãi ra giường. Em dấu được túi móng giò cạnh đống gạch. Lúc sau lừa mãi bà cụ mới về ngủ, 3 thằng quay ra dọn đồ nhậu tiếp, thì ôi thôi, túi móng giò đã bị con chó nhà em nó xơi mất sạch! Xương cũng chẳng còn mới nhục chứ!!!

chanchanchan

Xe máy
Đã cụ nào hồi nhỏ cắm pháo diêm vào phân trâu ướt để troll người đi đừong chưa ak =))

letuan711

Xe tải
Tuổi thơ các cụ dữ dội quá.

Dont speak

Xe máy
Đọc xong thớt này có cụ nào đau bụng giống em ko =))

beomap2

Xe container
Ghét nhất trò cả bọn đang bơi ở hồ thì có thằng lừa lừa lên trước rồi ôm quần áo của cả bọn chạy, thế là phải nhông nhông đuổi theo đến tận đầu làng đòi. Có lần cầm đá đường tàu đuổi theo ném cho thằng kia gần chết.

Chỉnh sửa cuối:

xecon123

Xe máy
nhờ bạn thái cho nữa cân ớt sau đó bạn đi vệ sinh. thò tay vào chỗ hiểm xong thì...

quochieuvnnet

Xe tăng
Cụ thì cười đứt ruột, nó chắc là khóc ra quần
cụ thật là thâm nho:-))

Hồi bé nahf em hay trồng ớt mấy cái thể loại ớt chỉ thiên, ớt thóc cay thì thôi rồi. Trẻ con mà nghịch lắm. Thấy thằng em họ nó nằm ngủ ngon lành, trong mắt em nó à thằng nghịch còn gấp vạn lần em nhiều lần chơi với nó toàn bị ức chế. Em nghĩ ra cái trò để trả thù. Đi hái mấy quả ớt ương ương màu tím tím em vẫn nhớ. Bẻ ra rồi bôi choe choét vào môi nó. xong xuôi đâu đấy em mới gọi nó dậy mới đầu có vẻ chưa thầm nó chưa ý kiến gì. Một lúc sau ớt có tác dụng mắt nó đỏ hoe lên....rồi thế nào em cũng ko nhớ nữa. Em chỉ biết lần đấy cưới đứt ruột với nó.
Các cụ có chuyện gì hay kể em nghe với nhé