[Funland] Những trò bựa nhất ngày xưa

Thi đái xa thì ko hay lắm, vì bọn em thi đái cao. Một đám 4-5 thằng xếp hàng đái lên tường sân kho, đứng thật sát tường để đái cao nhất, đang cố rặn thì sẽ có thằng đứng sau đạp cho phát vào đít, thế là tắm vòi hoa sen luôn.

hungeverest

Xe điện
Bọn e mùa hè, ở quê thì nghỉ 3 tháng hè luôn, tối nào cũng tụ tập nhau chơi với nhau, xong chia nhóm đi ăn trộm hoa quả, mỗi nhóm 1 khu vực trong xã. Cuối buổi tập trung lại ăn, có nhóm ôm cả quả mít hơn 10kg về. Mấy hôm sau e đến nhà ô ngoại chơi, thấy ô bảo nhà có quả mít to quá, định để thêm ít ngày nữa cho già hẳn rồi chặt, mà đứa nào nó lấy trộm mất rồi. E nghĩ, thôi chết mẹ rồi, hihi.

nguyentoan.uct

Xe điện
Cái tên gọi "Kem mút" là vì ngày xưa kem vẫn là món ít khi được ăn, thường ăn dè, và để tận hưởng hết cái lạnh buốt, ăn được lâu thì chỉ mút mút thôi chứ không cắn. Đi học nhiều khi mấy đứa 1 cái kem, mỗi đứa mút 1 cái, đứa nào mà mút to còn bị thụi.

nguyentoan.uct

Xe điện
2. Chuyện xe đạp.

Đang đèo bạn trên xe đạp, xe xuống dốc, thằng đèo bảo thằng ngồi sau

- Mày ,mày chống cái chân xuống phanh cái xe mất phanh rồi không đâm vào bụi tre giờ
- Ok man!

5 giây sau, thằng ngồi sau rống lên:
- Đmm thằng ch.ó! |÷%÷$÷|-$π%+
Tiếp chuyện đi xe đạp:
Ngày trước đi học bằng xe đạp thường là đèo nhau đi, chứ các gia đình cũng ko sẵn đủ xe đạp cho các thành viên, xe còn để cho người lớn đi làm, nên học sinh thay phiên nhau mang xe nhà đi học.
Thường thì là các bạn nam sẽ đèo các bạn nữ, mà xe đạp hồi ấy không có cái gác chân, chỉ gá chân tạm vào 2 mẩu ốc vặn trục bánh sau 2 bên, nhưng được 1 lúc thì mỏi, nên toàn xòe chân ra 2 bên, nhiều khi còn quẹt dép xuống đất.
Các bạn nam thường nghịch, đi đường thấy đống lù lù màu đen thường cố tình căn cho chân bạn sau được cảm giác ấm nóng luôn.

Đông Gioăng

Xe buýt
xưa lớp em có thằng nó nghịch khủng khiếp, 1 trong những trò mất dạy nhất của nó là lấy 3, 4 que diêm, bẻ gãy 1 que, rồi nó đố ae kẹp 4 que diêm ấy vào giữa 2 bàn tay khum như hình, chỉ thò đầu diêm sinh lên, nó sẽ chỉ đúng que bị gãy.

Rồi tay trái nó vừa giữ vừa nâng tay nạn nhân lên làm ra vẻ thánh soi, nó bóp cứng 2 tay nạn nhân lại, tay phải nó cầm bao diêm làm cái xoẹt!!! Nhiệt lượng cái đầu diêm sinh cháy như nào các cụ biết đấy, cháy thấu thịt luôn!

New Audi R8

Xe buýt
Qua ngồi xem lại cái ảnh ông bán kem, cầm cái còi bóp tay, nghĩ lại mấy trò ngày xưa của cả trẻ con lẫn người lớn mà lại buồn cười các cụ ạ:
- Chuyện 1 : ngày trước bán kem thùng xốp, đạp xe có cái còi bóp bằng chai nhựa, cái từ “kem mút” có lẽ được phiên âm qua tiếng kêu của cái còi này. Ngày đó mùa gặt nắng nóng, ngoài chè xanh pha đường, chè đỗ đen phơi sương thả giếng thì được que kem sướng lắm. Hôm đấy cũng đông người ngày gặt( trước nhà em làm nhiều ruộng phết) đang mệt thì ông bán kem đi qua, gọi vào chia kem xong ông chú nhất định đòi mua cái còi :)), bảo đòi bao nhiêu cũng mua =)) mặt ông ấy nghiêm túc vãi ra, ông bán kem thì tái mặt vì sợ trấn mất còi thì lấy gì đi rao.
- Chuyện 2 : Trước đây mấy ông bán cá rong bằng xe đạp, chuyên có cái đánh sóng bằng tay, là cái que nhỏ dài tầm 1m, 1 đầu cắm vào giữa cái tông cắt lấy 2/3, để trong sọt cá giống, nếu lúc đi thì sóng đánh vào thành sọt thì cá khoẻ, nhưng dừng lại thì lại phải đánh bằng tay vì cá giống rất nhiều. Mấy thằng trẻ con rình rình là thó trộm rồi giấu béng đi. Mặt ông bán cá vừa tức vừa sợ cá chết, vừa đứng chào hàng vừa lắc cái sọt trên xe mà đau hết cả bụng.
- Chuyện 3 : Ngày xưa ngoài việc xe đạp cởi truồng, xe ko có bàn đạp thì xe ko có chân chống là hết sức bình thường. Mấy ông bán kem, bán hàng rong, bán cá chuyên có cái gậy, xỏ xuyên qua bánh sau để thay chân chống. Đây cũng là mục tiêu rất lớn của bọn trẻ con với thanh niên choai, cứ vờ xúm vào hỏi mua linh tinh rồi rút mất, nhìn ông bán kem vẹo mít đỡ thùng kem, tay đếm tiền mà ám ảnh mãi :))
- Chuyện 4 : Đám ma có đội kèn ngoài đến làng, mấy thằng oắt con vác quất ra ngồi trước mặt thợ kèn ngồi ăn, được một lúc tắc hết cả kèn. Thế là chủ nhà vác dép ra lùa có cờ luôn.
- Chuyện 5 : Trước đây làng nào cũng có đội thanh niên, cuối năm chiều 30 cũng đều vác chổi, xẻng đi dọn dẹp phân trâu bò, quét đường sạch sẽ để mồng 1 mọi người đi chúc tết cho sạch sẽ. Thế nào tối đấy có nhà dắt trâu về muộn, nó làm một bãi tướng ngay giữa cái cầu xi măng, đường vào làng em đi qua 2 cái cầu bắc qua mương, đường này gần như độc đạo. Thế là sáng bảnh mắt ra, sau khi thó được mớ pháo đốt xịt, cả đám ra tháo thuốc ngòi, rồi đợi có người cách tầm 2-30m đi tới là đốt rồi chạy. Vô phúc cho một cụ cao niên ko biết người làng nào, mặc áo dài khăn đóng, đạp xe đi chúc tết sớm thành mục tiêu của đám mất dạy. Cụ đạp xe khá chậm, đến gần thấy đám ranh con đang xúm quanh bãi phân trâu là cụ đã nghi nghi rồi, cụ thấy chúng nó chạy là biết chúng nó châm ngòi rồi, thế là cụ nhảy xuống xe, đứng đợi. Một lúc lâu sau ko thấy gì, nghĩ pháo xịt, thế là cụ ung dung lên xe đạp tiếp. Cách chục mét thì nó nổ, bãi phân trâu mất hình, còn cụ thì mất lộc đầu năm luôn. Ko biết xa quá hay giọng cụ nhỏ hay sợ chửi bậy đầu năm nó giông, cụ lập cập quay xe về thay quần áo, ko biết cụ có đi chúc tết nữa không?
Các cụ trước có trò gì vui và bựa vào kể em hóng với.
Trẻ trâu thì chuyên nghịch dại, trả giá cũng nh cụ ạ

Inocent

Xe buýt
Thời pháo vẫn thịnh hành,bọn em chơi pháo bông phụt dạng que dài, toàn đứng 2 bên hè phố nhắm người đi đường là phụt thẳng luôn xong chạy béng vào trong ngõ,làm ng đi đường chửi um lên.
Về nhà bác ở làng Sét,thời vẫn còn ao hồ, ruộng lúa, đường đi từ ngoài ngõ vào trong nhà phải đi con đường độc đạo nhỏ 1 xe đạp xe máy đi 1 chiều, bọn e đứng ở đầu đường bên này, đặt pháo Nhị Thanh nhằm thẳng ra phía ngoài ngõ cứ ai vào là châm lửa đốt. Pháo này cứ cháy hết dây mồi là nó phụt đi như hoả tiễn, mấy bác đi từ ngoài ngõ vào phải né,thế là lộn cả ng xuống ao hoặc ruộng,xong cả lũ lại chạy mất hút.
Cuốn pháo giấy,trộn thuốc pháo nén lại cuốn giấy báo to như cái phích con,vác ra giữa phố châm ngòi, làm dân tình đi xe đạp dừng lại cả 2 bên mà may thì có quả nổ thì rung cả đường, quả ko nổ thì dân tình đứng chờ mãi ko thấy gì lại đi tiếp. Nghĩ lại hồi đó nghịch ngu thật. Rồi pháo tép mỗi đứa 1 túi pháo với vài que hương thế là chơi trò quân ta quân địch cầm hương châm pháo ném thẳng mặt nhau,có ô cháy đen cả mặt may ko mù mắt. Có ông thì ko kịp ném pháo tép nổ ngay trên tay,đen xì tay sưng cả cục,may ko chơi pháo đùng ném.
Đấy là lý do nhà nước cấm pháo

rgbhis

Xe tăng
Thở thơ ấu, nơi e sống là một thị trấn buồn tênh. Cả dãy phố chỉ có 2 quán chè chén với 1 hàng bơm xe vá xăm lốp xe đạp, ngày đã buồn, đến đêm còn hiu quạnh cô liêu hơn. Tuy vậy ngõ xóm rất sạch sẽ, thứ nhất là ngày đấy đói ăn, ko có rác nhựa hay nylon, còn rác hữu cơ như lá cây ngọn cỏ thì trẻ con bọn e vun sạch đốt cho đỡ buồn và sưởi ấm trong mùa đông. Mùa hè thì lấy lốp xe cũ chất lên bè thân chuối, đốt rồi thả trôi lững lờ ở mấy cái ao giả làm ma trơi
Còn trò dại dột nhất là lấy vôi quét lên cái lốp xe cũ, giả làm rắn cạp nia, kéo từ bên này sang bên kia đường. Một lần có bà đèo 2 đứa con nhỏ nhìn thấy, tưởng rắn thật, sợ hết hồn, 3 mẹ con ngã lăn ra, bà ấy hét váng lên, cả phố lao ra xem, sau đó rồi bọn e ko dám chơi trò đó nữa.

Bựa nhất ngày xưa là đi bơi chung với lớp . Lặn xuống rồi chui lên giữa nhóm có gái bóp dzu .lớp e chả ai thoát:)) mỗi lần bóp e nào e ấy rú nhéo thâm hết cả ng. Ấy thế chui qua đám con gái lớp khác bóp thì lại giận :))
Sau này nhớn 1 chút mới biết tụi ló thích thế ;))

beSuSu

Xe điện
Trò bựa thì qua Voz mo2í vui. Ofer đạo mạo, họ ko kể chuyện bựa đâu =))

Bigtits

Xe tăng
Thời quần cạp chun toàn rình rình tụt quần nhau. Đến lúc dùng thắt lưng thì 5,6 thằng đè 1 thằng ra tụt quần giữa lớp.
Đứng lên rồi ngồi xuống mà ko chú ý dễ ăn cái bút cắm giữa mông.
Toàn những trò e thấy sao hồi đấy nghịch ngu thật.

Honghen2008

Xe container
Thời pháo vẫn thịnh hành,bọn em chơi pháo bông phụt dạng que dài, toàn đứng 2 bên hè phố nhắm người đi đường là phụt thẳng luôn xong chạy béng vào trong ngõ,làm ng đi đường chửi um lên.
Về nhà bác ở làng Sét,thời vẫn còn ao hồ, ruộng lúa, đường đi từ ngoài ngõ vào trong nhà phải đi con đường độc đạo nhỏ 1 xe đạp xe máy đi 1 chiều, bọn e đứng ở đầu đường bên này, đặt pháo Nhị Thanh nhằm thẳng ra phía ngoài ngõ cứ ai vào là châm lửa đốt. Pháo này cứ cháy hết dây mồi là nó phụt đi như hoả tiễn, mấy bác đi từ ngoài ngõ vào phải né,thế là lộn cả ng xuống ao hoặc ruộng,xong cả lũ lại chạy mất hút.
Cuốn pháo giấy,trộn thuốc pháo nén lại cuốn giấy báo to như cái phích con,vác ra giữa phố châm ngòi, làm dân tình đi xe đạp dừng lại cả 2 bên mà may thì có quả nổ thì rung cả đường, quả ko nổ thì dân tình đứng chờ mãi ko thấy gì lại đi tiếp. Nghĩ lại hồi đó nghịch ngu thật. Rồi pháo tép mỗi đứa 1 túi pháo với vài que hương thế là chơi trò quân ta quân địch cầm hương châm pháo ném thẳng mặt nhau,có ô cháy đen cả mặt may ko mù mắt. Có ông thì ko kịp ném pháo tép nổ ngay trên tay,đen xì tay sưng cả cục,may ko chơi pháo đùng ném.
Chơi kiểu này mà Cụ cũng chơi và kể được em chịu Cụ.

HI_CLASS

Xe điện
Hàng xóm nhà nào cũng có cây rơm to vật sau khi thu hoạch lúa, bọn choai choai rủ nhau đi đốt cây rơm nhà nào cho cháy để cả xóm ra dập lửa cho vui. Mấy thằng đốt là thằng xách nước nhiệt tình nhất.

duongqua

Xe container
Chơi kiểu này mà Cụ cũng chơi và kể được em chịu Cụ.
Hic,thế e mới nói giờ nghĩ lại mới thấy hồi đó nghịch ngu mà cụ. Hồi đó bọn em may có bố ra can với nói đỡ chứ ko ng đi đường họ đánh cho ra bã. Còn chuyện ném pháo vào mặt nhau thì chơi lén, hầu như ng lớn ko biết. May sau này cấm pháo thì ko chơi nữa :(

Honghen2008

Xe container
Hic,thế e mới nói giờ nghĩ lại mới thấy hồi đó nghịch ngu mà cụ. Hồi đó bọn em may có bố ra can với nói đỡ chứ ko ng đi đường họ đánh cho ra bã. Còn chuyện ném pháo vào mặt nhau thì chơi lén, hầu như ng lớn ko biết. May sau này cấm pháo thì ko chơi nữa :(
Hê hê, em cũng nghĩ là Cụ chỉ nghịch vì trẻ con thôi chứ trò này hơi kinh Cụ ạ. Chúc Cụ luôn khoẻ.

maximax903

Xe điện
Em nhớ có 2 trò:
- Oánh rắm vào tay, nắm lại dí vào mũi thằng khác.
- Kẹp que đóm hoặc mẩu giấy vào kẽ ngón chân cái thằng đang ngủ rồi đốt. 1 lúc sau thằng kia đạp xế lô :D

Alibama

Xe buýt
Hè đi lao động, thấy lớp bên cạnh một lũ xúm vào lột quần một đứa quăng lên dây điện. Khổ thân cu cậu khóc um mà ko biết làm sao.