[Funland] những thắc mắc về điện thoại của anh em( otofun.net)

vumen1412

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Oánh dấu thớt của cụ ợ, có vấn đề j về dế e lên nhờ cụ tư vấn nhé :)
P/s: tạm thời máy em dùng vẫn ok :)

cachuoicon

Xe tải
Em có SKY A840 cứ gần hết pin thì cảm ứng tự nhảy loạn xạ lên như ma làm, khi nạp đầy pin thì lại bình thường, máy em bị sao thế cụ ?

quangninhgsm

Xe tải
may quá cụ co em hỏi em có máy SKY 810k con gái e chơi bấm vào phím tắt nguồn và phím gì đó trên màn hình thế là máy treo logo và biểu tượng androisau dó tắt nguồn bật không lên em mang đi sửa bảo bị hỏng phần cứng có phải ko cụ
chào anh trường hợp như anh kể là bị treo logo vì thường con máy sky cài tiếng việt lên phát sinh lỗi trong trường hợp của anh (là lỗi phần mềm)

quangninhgsm

Xe tải
Em dùng Lumia 625 có lần bị treo máy. Màn hình vẫn sáng nhưng ko thao tác gì được, tắt nguồn cũng ko được luôn. Dòng này pin liền máy nên ko thể tắt máy hay khởi động lại bằng cách tháo pin ra lắp lại. Thế là em phải để vậy cho đến khi máy hết sạch pin và tự tắt máy sau đó mới cắm sạc vào để bật lại máy.
Trong trường hợp này phải làm thế nào để có thể khởi động lại máy?
chào anh trong trường hợp đó anh ấn dữ phín giảm âm lượng cùng phín nguồn máy tự khởi độnh lại( hoặc đồng thời 3 phím âm luơng to, nhỏ nguồn) chúc anh thành công

quangninhgsm

Xe tải
Em có cái iphone4 sóng wifi cứ chập chờn lúc có lúc không thì xử lý ntn, chi phí khoảng bao nhiêu cụ ơi?
tùy khu vực sửa anh giá thành khoảng 350k

02 .Cụ cho em hỏi ip4 của em hỏng nút chuyển chế độ rung với im lặng, ngoài hàng bảo em là phải thay cả xương có sửa đc ko cụ, thỉnh thoảng nó cứ tự chuyển phiền lắm mà ip4 còi đắt quá em thà lên đời còn hơn

trả lời :con của anh chỉ thay cụm tai nghe rung ko ảnh hưởng đên xuơng giá tùy nới 200k done

03 Cụ chủ cho em hỏi, con nokia 1200 em mua lại, để ý từ khi mua đền giờ hình như sóng nó khoẻ quá, chưa thấy mất sóng bao giờ. Em muốn hỏi liệu cứ dùng nữa thì sau này có yếu hơn không?

trả lời trong quá trình rơi có thể sau này sẽ mất sóng hoàn toàn hoặc yếu sóng..

04 Cụ chủ cho em hỏi về màn hình cảm ứng, dạo này điện thoại của em thỉnh thoảng toàn bị trễ khi nhấn vào các biểu tượng hoặc application.

Ví dụ, em dùng ngón tay nhẹ nhàng ấn vào các biểu tượng trên màn hình, hoặc thậm chí là nhân vào nút "call" thì nó phải trễ mất 5 giây thì mới thực hiện được chức năng, hic.

trả lời : ko biết máy cụ là máy gì nếu như cảm ứng vẫn dc ko chết điểm chậm cảm ứng tháo thẻ nhớ xem có ok ko? nếu ko hết phải mang chạy lại phần mềm done

05
Cụ cho em hỏi ngu tí : Trước giờ em xài nhiều điện thoại lắm, cách đây vài hôm nghe nói bờ-lách-be-ry xài ngon nên mua chẳng may trúng cái lởm, cứ gắn pin vào là tự bật nguồn. Cụ cho em hỏi có cách nào sửa cho nó giống mấy loại khác không cụ ?

loại này đa số gắn bin tự lên nguồn anh nhé ko phải suy nghĩ hàng đểu còn như các hãng khác em nghĩ VN mình chưa đủ trình ạ

6 Nhóc nhà em có cái nokia 625 màn hình tự nhiên tèo, mang ra hãng gửi vào SG cũng k được, cụ cyos chiến được k?

khó nói anh tùy máy đã làm gì chưa theo em con đó thay màn ok( em tỉnh lẻ quảng ninh ko nhận máy sửa onlile)

Chỉnh sửa cuối:

quangninhgsm

Xe tải

EyeStorm

Xe điện
may quá cụ co em hỏi em có máy SKY 810k con gái e chơi bấm vào phím tắt nguồn và phím gì đó trên màn hình thế là máy treo logo và biểu tượng androisau dó tắt nguồn bật không lên em mang đi sửa bảo bị hỏng phần cứng có phải ko cụ
Máy cụ root chưa? Em nghi có thể f1 nhà cụ nhấn phím power + phím j đó, máy tự chạy vào recovery rồi f1 nhà cụ vô tình wipe data/factory rồi. Cụ thử xem có vào lại recovery được không? Ấn phím volume down + power (nếu có phím home cứng thì ấn cả phím home + volume down + power) và giữ nguyên đấy. Nếu vào được recovery thì cài lại rom khác là xong (mất hết sms + callog cụ nhé).
Nếu vẫn chỉ hiện logo thì khả năng unbrick vẫn khá cao :D :D :D

anlaolao

Xe buýt
Iphon 5s vỡ mặt kính , vào các cửa hàng toàn báo 1,1 - 1,5 triệu . Cụ nào biết chỗ thay kính chuẩn thì chỉ em với nhé !

Taihoatu

Xe lăn
3gs của e đang bị chai pin, cụ tư vấn giúp e chỗ thay pin chuẩn, giá cả hợp lý, e cảm ơn

quangninhgsm

Xe tải
Iphon 5s vỡ mặt kính , vào các cửa hàng toàn báo 1,1 - 1,5 triệu . Cụ nào biết chỗ thay kính chuẩn thì chỉ em với nhé !
800k gủi xuống quảng ninh em thay đẹp ko 1 vết xước ko chê vào đâu dc 01633999666 1 ngày dc lấy

quangninhgsm

Xe tải
3gs của e đang bị chai pin, cụ tư vấn giúp e chỗ thay pin chuẩn, giá cả hợp lý, e cảm ơn
anh ra hiệu bảo người ta thay cho quả bin bóc máy là ok mắt thấy thợ tháo máy của thợ thay vào của mình ok em ko biết anh ở đâu để chỉ giúp dc ạ

quangninhgsm

Xe tải

Ti tach

Xe buýt
Ip 4s cứ mỗi lần cập nhật bản ios mới lại nảy sinh những rắc rối mới đi kèm 1 vài cải tiến nhỏ, có phải đây là bài của Apple để gây khó chịu cho người dùng.

duongnhatvnn

Xe tăng
Con này dự lỗi rom rồi...up lại đi ah

quangninhgsm

Xe tải
anh e ai cần hỏi em sẽ trả lời....

Khoa Béo

Xe buýt
E có con e71, cứ cắm sạc là nóng ran cả sạc cả máy, cụ có cách xử lý ko ạ?