Những tàu hải quân Mỹ đã đến VN trong vài năm gần đây

nunachuoi

Xe điện
Nói chung là không trông mong hoàn toàn vào bất kỳ một thằng nào được cả, mình phải tự lực, tự cường thôi ạ! Các cụ chóp bu nhà ta đã và đang dùng kiểu quan hệ Đa phương trong tất cả các mối quan hệ với nhiều nước khác nhau em tin thế là rất ok ợ! Khi lợi ích và quyền lợi của một nước liên quan đến nhiều nước thì các cụ cứ yên tâm và kê cao gối mà ngủ, khó có chuyện xảy ra chiến tranh lắm ạ!
Cụ nói như sách, chuẩn. Em chỉ hơi thắc mắc là tự lực tự cường kiểu gì thôi, mà em thấy như thằng Mỹ nó to đầu thế mà có bao giờ nó làm cái gì 1 mình đâu, đều kéo bè kéo cánh, lập bang hội cả đấy chứ.

Mà em thấy cũng lạ, mình với Nga dù sao cũng là đối tác chiến lược, anh em lâu năm, chả thấy nó mở mồm câu nào về chuyện cái ao nhà mình nhỉ.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là không trông mong hoàn toàn vào bất kỳ một thằng nào được cả, mình phải tự lực, tự cường thôi ạ! Các cụ chóp bu nhà ta đã và đang dùng kiểu quan hệ Đa phương trong tất cả các mối quan hệ với nhiều nước khác nhau em tin thế là rất ok ợ! Khi lợi ích và quyền lợi của một nước liên quan đến nhiều nước thì các cụ cứ yên tâm và kê cao gối mà ngủ, khó có chuyện xảy ra chiến tranh lắm ạ![/QUOTE]
cụ nói đúng nhưng e thêm tí là trông đất liền, nếu có xảy ra xung đột thì chỉ là trên biển vì nói gì đi chăng nữa nó vẫn đang là vùng tranh chấp còn trong đất liền nó 3 năm rõ mười rồi làm gì có chuyện xâm lược như ngay xưa, cứ nhìn vào hợp đồng nhà mình là các cụ hiểu toàn mua tầu bè với tiêm kích có thấy bảo mua xe tăng với đại bác đâu.theo e hiểu thì các cụ chóp bu ngồi yên chẳng suy nghĩ gì đâu có biến là cà ra té, tk bank toàn bên thụy sĩ hết roài.

kienbinh

Xe điện
Nói chung là không trông mong hoàn toàn vào bất kỳ một thằng nào được cả, mình phải tự lực, tự cường thôi ạ! Các cụ chóp bu nhà ta đã và đang dùng kiểu quan hệ Đa phương trong tất cả các mối quan hệ với nhiều nước khác nhau em tin thế là rất ok ợ! Khi lợi ích và quyền lợi của một nước liên quan đến nhiều nước thì các cụ cứ yên tâm và kê cao gối mà ngủ, khó có chuyện xảy ra chiến tranh lắm ạ!
cụ nói đúng nhưng e thêm tí là trông đất liền, nếu có xảy ra xung đột thì chỉ là trên biển vì nói gì đi chăng nữa nó vẫn đang là vùng tranh chấp còn trong đất liền nó 3 năm rõ mười rồi làm gì có chuyện xâm lược như ngay xưa, cứ nhìn vào hợp đồng nhà mình là các cụ hiểu toàn mua tầu bè với tiêm kích có thấy bảo mua xe tăng với đại bác đâu.theo e hiểu thì các cụ chóp bu ngồi yên chẳng suy nghĩ gì đâu có biến là cà ra té, tk bank toàn bên thụy sĩ hết roài.
Cụ nói mà cháu thấy buồn quá :(.Chỉ có dân đen là chết thôi

Neo_Prince

Xe máy
ái này các cụ :-*

By awakeptt at 2011-04-08

em này Ziệt kìu

về tàu Peleliu chỉ có thế, hẹn các cụ hum nào rỗi em úp tiếp về các tàu khác
Đây chắc cũng là các thủy thủ đúng không các bác, hay lại như em đang nghĩ? ( trên tàu toàn thủy thủ trai mà lại có vài Girl thì...)

fanfan

Xe buýt
Nghe nói vừa có cái tầu chú mẽo vô xưởng nhà sửa chữa, không hiểu với trình còi nhà mình thì sửa cái gì, chữa cái gì đây. Mấy bác thạo tị cho tí ý kò lên đi nào?

Nghe nói vừa có cái tầu chú mẽo vô xưởng nhà sửa chữa, không hiểu với trình còi nhà mình thì sửa cái gì, chữa cái gì đây. Mấy bác thạo tị cho tí ý kò lên đi nào?
Chắc vào đóng ở Cam Ranh .. tế nhị nên bẩu là tiếp tế hậu cần .. sửa chữa gì gì đới thì phải .

copbien51

Đi bộ
Vâng, nhà mình cử 1 Osa với 1 Turya ra nghênh đón ạk, thời ấy chắc chưa có Tarantul với Monya, hxhx
He he năm 2007 nhà mình đã có Tarantul rồi bác ạ, hè hè nhưng lúc đó các em ấy nằm cả ở Lữ 162, Cam Ranh. Ở Tiên Sa chỉ có OSa, Tuyra thôi :D, giờ vẫn thế mà, thi thoảng Gepard Molniya lại chạy ra cho dân ngắm tí

Estonque

Xe điện
He he năm 2007 nhà mình đã có Tarantul rồi bác ạ, hè hè nhưng lúc đó các em ấy nằm cả ở Lữ 162, Cam Ranh. Ở Tiên Sa chỉ có OSa, Tuyra thôi :D, giờ vẫn thế mà, thi thoảng Gepard Molniya lại chạy ra cho dân ngắm tí
iem biết dồi, nhưng mà ý em là ở Tiên Sa chắc hồi đó chưa có í :(

thế mới nói là việc CHÊ bao h cũng dễ hơn là khen!
Cho em khen một phát.
Vỏ tất cả tàu hải quân các nước đều thua vỏ tàu đóng tại VinaShin nhà mềnh hết. Chụp gần thế này mà cũng kg thấy lồi lõm tý nào.
Xem đây này :)) :))

hà hà cái vỏ tầu thuơng mại nó mỏng hơn và loại thép cũng mềm hơn tầu chiến mà cụ ơi =))
Phần trên boong (khối cabin, phòng ngủ...thì đúng chứ phần vỏ tàu ở dưới thì chưa chắc. Tàu mấy vạn tấn mà vỏ mỏng như quả trứng gà, kg chịu được áp lực nước hay sóng đánh hoặc lỡ cá mập ngứa răng nó đâm lủng thì bỏ bu.. :))

Chỉnh sửa cuối:

copbien51

Đi bộ
iem biết dồi, nhưng mà ý em là ở Tiên Sa chắc hồi đó chưa có í :(
Thì đấy bác, cho đến giờ ở Tiên Sa cũng không có Ta Mol đâu, thi thoảng em nó từ CR ra thăm thú tí rồi lại về chơi ở CR thôi :D. Hầu hết tàu hiện đại nằm ở Cam Ranh mừ