[Thảo luận] Những tập quán giao thông xấu- Bài trên báo Lao động

Qua Cơn Mê

Xe tải
Ở Hà Nội, quan nhiều hơn dân nhé cụ. Cụ cứ thử làm 1 phép thống kê xem có bao nhiêu người làm cho các Bộ, Tổng Cục, Vụ, Viện, TCTy ....

Chính vì thế tại sao văn hóa Thủ đô lại kém nhất cả nước, vặt cành bẻ hoa, chen lấn xô đẩy, gọi điện cho người thân & tát tai lái xe Bộ trưởng :21: v.v.

Em thề, chỉ công chức mới dám tát tai công chức, chứ dân đen như tụi em, ra đường thấy xe biển xanh thôi, chưa cần 80A, là né rõ xa.

Cái đấy gọi là VĂN HÓA CÔNG CHỨC. Chứ đừng đổ tội cho người Hà nội gốc hay người nhập cư.
Em đồng tình với cụ , nhưng mà muốn xây dựng cái văn hóa công chức ở thủ đô thì nghe chừng còn xa xôi quá (b)

buggy

Xe tăng
Em đồng tình với cụ , nhưng mà muốn xây dựng cái văn hóa công chức ở thủ đô thì nghe chừng còn xa xôi quá (b)
Phải xóa bỏ cái văn hóa công chức chứ.

Văn hóa công chức có thể gói gọn trong mấy chữ : léo sợ bố con thằng nào!!!

Công chức phải sợ dân & thượng tôn pháp luật, còn ở VN, luật pháp do công chức soạn ra, cho nên luật pháp bảo vệ cơ quan hành pháp. Thế thì công chức việc gì phải sợ ai???

Thực ra nhưng vde này ai cũng biết, biết rồi khổ lắm nói mãi, nhưng người có khả năng thay đổi lại đang hưởng lợi từ những cái trái tay gai mắt này nên cứ từ từ nhé ...