[Thảo luận] Những quy tắc hữu ích , phổ thông mà nhiều lái xe không biết !

mai.thanh10

Xe container
Các bác lạc hậu quá, sếp bác này dùng iphone 4G, sử dụng phần mềm latitude, đăng ký tài khoản google latitude và cho phép bác lái xe add nick. Làm cái này xong rồi thì chẳng cần nói địa chỉ thì lái xe cũng biết sếp đang ở đâu.
Úi, sếp bà mà biết công nghệ này thì có mà chít cả sếp lẫn tài xế. Em là em chả dám mở VTV2 cho Gấu nhà em xem đâu.

khải23c0545

Xe tăng
Các bác lạc hậu quá, sếp bác này dùng iphone 4G, sử dụng phần mềm latitude, đăng ký tài khoản google latitude và cho phép bác lái xe add nick. Làm cái này xong rồi thì chẳng cần nói địa chỉ thì lái xe cũng biết sếp đang ở đâu.
Vậy con sư tử kia nó cũng bắt chiếc thì bác chạy đằng nào:-)):))

AloneGuy

Xe hơi
Website
www.facebook.com

oasiss

Xe hơi
Khả năng là dùng 2 chiếc IP4 bác ạ >:)
Tốn kém quá, nặng túi nữa :))
ko cần 2 con IP4 đâu, BB, android... vài triệu một cái là ok hết mà, mà các sư tử vào đây đọc là chít anh em mình, 3:-O,
ko bác gọi cho nhà mạng hỏi xếp bác đang ở chỗ nào cũng biết đc mà, dùng 1100i cũng đc

xaunhatxahoi

Xe điện
ko cần 2 con IP4 đâu, BB, android... vài triệu một cái là ok hết mà, mà các sư tử vào đây đọc là chít anh em mình, 3:-O,
ko bác gọi cho nhà mạng hỏi xếp bác đang ở chỗ nào cũng biết đc mà, dùng 1100i cũng đc
bất kể máy nào có GPS hoặc GPRS mà cài google map đều dùng được tính năng này. nếu GPS thì độ chính xác cao <5m, còn nếu máy ko có GPS thì xác định được khoảng khu vực nào đó, độ chính xác phụ thuộc vào số trạm PTS nhưng cũng rất tốt nếu chạy đường trường.

LuckyCar

Xe container
Đề nghị Min, Mod xóa cái thớt này, không các mợ WTT sang giao lưu mà đọc được thì khối cụ nhà mình toi.

bellring

Xe buýt
bất kể máy nào có GPS hoặc GPRS mà cài google map đều dùng được tính năng này. nếu GPS thì độ chính xác cao <5m, còn nếu máy ko có GPS thì xác định được khoảng khu vực nào đó, độ chính xác phụ thuộc vào số trạm PTS nhưng cũng rất tốt nếu chạy đường trường.
GPRS nhiều lúc sai ác lắm đấy ạ. Em bị 1 lần rồi, lần đó đi theo chỉ dẫn trên bản đồ tới nơi là đường cụt, hóa ra cái địa điểm em cần tới cách đó khoảng 1m theo chỉ dẫn GPRS (nhưng đó là đường chim bay), còn đường chim đi 4b thì phải quay lại đi ra đường khác, lộn 1 vòng mới tới.

titot0509

Xe hơi
Cách đây mấy năm, 2 thằng bạn em còn có vụ vui hơn, 2 thằng nó nhậu say, đèo nhau về cơ quan ở Lê Văn Hưu, thằng ngồi sau gọi cho thằng ngồi trước:
A:- À lô mày đang ở đâu?
B: - Tao về đến cổng CQ rồi, mày ở đâu?
A: - Tao cũng đang ở cổng CQ mày đây.
:))