[Funland] Những quán Phở mắng - Bún chửi làm xấu đi Hà Nội thanh lịck

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhq.arch

Xe container
Cụ xin tý bánh nó bắt Cụ mua là còn nể Cụ gần đó đấy. Chứ Em mua thêm ít thịt tái cho Gấu nó còn quát Em:" Ở đây chỉ bán một lần thôi". Tổ sư ba con mẹt L..Cụ nhắc lại Em lại lên cơn.

Đúng là giời đánh tránh miếng ăn, thỉnh thoảng còn được chứ ngày nào cũng vậy từ sáng đến chiều mà nó ko bị tắm nước phở cũng lạ thật.

momtre

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là giời đánh tránh miếng ăn, thỉnh thoảng còn được chứ ngày nào cũng vậy từ sáng đến chiều mà nó ko bị tắm nước phở cũng lạ thật.
Thế Em mới bẩu dân mình hiền quá. Để hôm nào Em đặt con mợ nó một vòng hoa một quan tài chở đến tặng con chủ quán mẹt L luôn cho nó hoành tráng Cụ ợ!

momtre

[Tịch thu bằng lái]
Cụ quá đáng vừa phải thôi, nhắc lại nỗi đau làm em tiếc. Em đi uống bia đây..=))
Hoành tráng mua hẳn 50K bánh phở đổ đi giờ bít tiếc của rồi hả Cụ? Thế mà E cố ăn bát phở của Em mấy Cụ cứ tinh vi xui Em đổ đi mới lạ chứ?

baogiomuaduocxe

Xe điện
em nói thật là cụ chủ chả việc gì phải quay clip cụ đổ bát phở đi cả, cụ nào thích làm thì tự làm thôi, tự nhiên chỉ vì thách đố nhau mà phải làm thế thì có bằng trẻ trâu, em thật!

QuangTN

Xe buýt
Có thể tại cụ thẽ thọt quá nên nó tinh tướng. Nếu là em thì sẽ động viên gấu ăn hết ra quán cafe trước. Còn ta và địch là quậy tưng bừng được rồi. Cùng lắm lên đồn tội gây rối TTCC, bồi thường nồi nước phở :))

momtre

[Tịch thu bằng lái]
em nói thật là cụ chủ chả việc gì phải quay clip cụ đổ bát phở đi cả, cụ nào thích làm thì tự làm thôi, tự nhiên chỉ vì thách đố nhau mà phải làm thế thì có bằng trẻ trâu, em thật!
Các Cụ ý cứ xui dại Em làm thế mờ. Em năm đời Hà Lội chứ có phải trẻ trâu đâu mà làm thế Cụ nhở!

jupper

Xe tải
Các Cụ ý cứ xui dại Em làm thế mờ. Em năm đời Hà Lội chứ có phải trẻ trâu đâu mà làm thế Cụ nhở!
Mẹ khỉ năm đời ở HN thế mà có bát phở lập thớt lải nhải mãi. thớt trước chởi người cmt là chóa đàn, người ta chởi mình là tú ông. Giờ khoe 5 đời HN. RÕ DỞ

momtre

[Tịch thu bằng lái]
Hơ hơ Cụ lại mồi để Em bị Min,Mod ban nick ah?Còn lâu nhé!

Hanoi2travel

Xe tăng
Hơ hơ Cụ lại mồi để Em bị Min,Mod ban nick ah?Còn lâu nhé!
Bắt đầu có bản lĩnh chính trị hơn rồi đấy nhưng đi đâu e cũng thấy cụ nhắc đến phở 49 Bát Đàn, cụ thù dai quá, lỗi của họ cũng ko đến mức để ngày nào cụ cũng nhắc đi nhắc lại cái điệp khúc 49 Bát Đàn.
Mấy hôm định rủ cụ đi cafe nhưng e lại thôi vì sợ chẳng may mình lỡ lời với cụ cái cụ lại lập cái thớt réo tên em cả năm thì tổn thọ lắm :P

maxo368

Xe tải
này thì ủn lên nào. Cụ thỏa mãn chưa nào

Hanoi2travel

Xe tăng
này thì ủn lên nào. Cụ thỏa mãn chưa nào
Ủn phát nữa cho cụ 5 đời Hà Nội nào :P
Trong gia phả 5 đời sau sẽ ghi, cấm tiệt con cháu chắt chút chít ăn phở 49 Bát Đàn =))

bach.thaloga

Xe hơi
Hà Nội mảnh đất linh thiêng và hào hoa với một nghìn năm Thăng Long - Hà Nội; thành phố vì hòa bình. Mảnh đất mà khi nói đến người ta vẫn ngâm nga câu ca:" Dẫu không thanh lịch vẫn người Tràng An". Bên cạnh những vẻ đẹp tiềm ẩn đó vẫn có những con sâu con bọ vì lý do này hay nguyên nhân khác họ được thừa hưởng những nét tinh hoa ẩm thực từ đời Ông, đời cha để lại để họ có quyền lên mặt, cửa quyền tạo nên một thương hiệu" Phở mắng - Bún chửi" làm ô uế cả văn hóa ẩm thực tao nhã của người Hà Nội. Để đấu tranh, tiến tới tẩy chay xóa bỏ những hành động không đẹp đó Em xin lập tô píc này mong câc Cụ hưởng ứng vạch mặt những hàng quán xấu xa đó để tất cả mọi người biết mà tránh cho nó xa ra.Và để mở đầu Em xin nêu một địa chỉ đen đó:
- Quán phở gia truyền 49 Bát Đàn - Phường Cửa Đông - Quận Hoàn Kiếm - Hà Nội. Câu chuyện bắt đầu như sau: cứ thứ 7 hàng tuần là Em lại đưa Gấu nhà Em đi ăn sáng uống cà phê nhằm hâm nóng lại tình yêu sau 15 năm nguội lạnh. Và cũng như thường lệ thứ 7 này Em lại đưa Gấu đi ăn theo đề nghị của Gấu là Phở gia truyền 49 Bát Đàn. Sau một hồi xếp hàng có trật tự vì kiêu ở đó nó phải thế. Đến lượt Em, không biết có phải do đói hay không mà Em quên khấy mất đáng lẽ phải gọi cho Gấu nhà Em bát phở Tái - Chín thì Em lại gọi mỗi bát chín không. Đến lúc bê phở ra bàn mới biết gọi thiếu, để chiều lòng Gấu Em lại quay ra thẽ thọt với con mụ chủ quán mẹt như đâm lê:" Chị ơi làm ơn trần cho Em xin thêm ít thịt tái bao nhiêu tiền Em gửi?". Đáp lại lời đề nghị của Em là một vẻ mặt vô cảm, con mụ chủ quát lên:" Ở đây chỉ bán một lần thôi!". Thú thật với các Cụ sức chịu đựng của Em nó đã lên đến đỉnh điểm, tý nữa thì Em định đáp cả bát phở vào cái mẹt vô cảm kia cho nó biết Phở nhà nó ngon cỡ nào mà nó kiêu căng thế rồi muốn đi đến đâu thì đi ( Con mụ này chắc cả đời nó chưa bao giờ nhìn thấy quan tài nên nó chưa nhỏ lệ đây". Nhưng rát may là Em đã kiềm chế được vì hai lý do:
- Thứ nhất: Phải oánh nhau vì miếng ăn, miếng uống Em thấy nhục quá.
- Thứ hai: Làm lộn xộn như vậy Em sợ Gấu nhà Em chứng kiến lại buồn.
Chính vì hai lý do trên nên hai vợ chồng Em đành cắm mặt cố ăn cho hết và thề rằng không bao giờ quay lại chỗ bẩn bựa này lần thứ hai nữa.
@All: Nhân đây Em cũng đề xuất một hàng phở gần đó 38 Hàng Da phở và nứoc ở đó ngon không kém gì mà hai cô chủ ở đó xinh và phục vụ cũng như chuyện trò với khách cực kỳ thân thiện.
Ui, nghe cụ nói mà em nhớ đến cái quán bún chửi, sao mà đi ăn cứ tức anh ách bực cả mình mà quán vẫn đông thế nhỉ

momtre

[Tịch thu bằng lái]
Bắt đầu có bản lĩnh chính trị hơn rồi đấy nhưng đi đâu e cũng thấy cụ nhắc đến phở 49 Bát Đàn, cụ thù dai quá, lỗi của họ cũng ko đến mức để ngày nào cụ cũng nhắc đi nhắc lại cái điệp khúc 49 Bát Đàn.
Mấy hôm định rủ cụ đi cafe nhưng e lại thôi vì sợ chẳng may mình lỡ lời với cụ cái cụ lại lập cái thớt réo tên em cả năm thì tổn thọ lắm :P
Cụ hiểu sai ý Em rồi, ở Hà Nội quán kiểu này còn nhìu lém. Em lập topic để các Cụ đóng góp các danh sách quán củ chuối để bít đường mờ tránh thui. Còn quán Phờ gia truyền 49 Bát đàn là địa chỉ đầu tiên Em đưa vào Black list của Em đấy chứ?

Hanoi2travel

Xe tăng
Cụ hiểu sai ý Em rồi, ở Hà Nội quán kiểu này còn nhìu lém. Em lập topic để các Cụ đóng góp các danh sách quán củ chuối để bít đường mờ tránh thui. Còn quán Phờ gia truyền 49 Bát đàn là địa chỉ đầu tiên Em đưa vào Black list của Em đấy chứ?
Ở mấy thớt khác ko liên quan e thấy cụ cũng nhắc đến bà chủ 49 Bát Đàn.

laicanthan

Xe container
Rỗi việc vào ủn thớt của cụ này ,mặc dù mình chả biết 49 Bát Đàn là ở đâu :))

Trạng thái
Thớt đang đóng