[Funland] Những quán Phở mắng - Bún chửi làm xấu đi Hà Nội thanh lịck

Trạng thái
Thớt đang đóng

momtre

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế nào ấy chứ nhỉ, em là em nghiện món phở ở đây và cách phục vụ ở đây đấy chứ

Thứ nhất luyện lại thói quen xếp hàng cho những thế hệ sau này, (giờ toàn chen lấy được)
Thứ 2: Bà chủ cụ nói mặt đâm lê thì thấy em toàn cười tươi. Em cũng gọi thêm phở, gọi thêm bát nữa vv mà chả thấy làm sao bao giờ cười vẫn tươi, ưu tiên đang ăn dở nên làm luôn ko phải xếp hàng.
Thứ 3: Em nghiện phở ở đây, cả hà nội giờ còn xót lại mỗi phở chỗ này là còn giữ đúng hương vị phở ngày xưa, cái thời phở còn 300-400 đồng 1 bát, chẹp chẹp thèm quá
Thứ 4: Nếu ko muốn xếp hàng thì có thể sang quán cafe bên cạnh gọi mang vào add thêm 5-10k nữa thì phải
Em cũng dị ứng với cái phở Bát Đàn này, sao cụ ko sang bên Hàng Đồng, ngay ngã tư, sát quán bia hơi ấy, nhà anh trai của chủ quán Bát Đàn, chất và vị cũng tương đương. Giờ em toàn ăn ở bên này.
Còn nhà này cũng va đôi lần rồi, có lần còn bị trộn mứt + dầu nhớt hất vào cửa, cỡ cách đây gần chục năm. Trước đây, khi thinh thoang qua Bảo Lâm, hay mấy quán bia gần đấy thấy cũng cãi nhau suốt. Đặc biệt là nhà này được cả vợ lẫn chồng, kèm cả mấy đứa phục vụ, m.ia, toàn phải hỏi câu thứ hai nó mới trả lời, hoặc ko trả lời. Lâu rồi em cạch.
May quá có Cụ này không lại bảo Em ngoa ngôn!

kia0789

Xe tải
Tối đâu cũng là nhà, ngã đâu cũng là giường
Em thì cũng chứng kiến một số lần như vậy rồi, ở HN phong cách phục vụ phải nói là quá tồi. Em là zân bắc chính gốc (không phân biệt Nam hay bắc) nhưng thưa các cụ/mợ em được đi công tác trong Sài gòn phong cách phục vụ hơn gấp nhiều lần người HN (mặc dù quán ytrong này cũng là người bắc kinh doanh). Họ ăn nói nhã nhặn, niềm nở đặc biệt là luôn có từ DẠ khi được hỏi và CẢM ƠN, riêng cái đó đã làm khách hàng cảm thấy hài lòng, dễ chịu. Phải nói đúng là Bún mắng - Phở chửi - Cà phê chém thì HN là NHẤT ; phong cách thua xa Sì gềnh.

Chỉnh sửa cuối:

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Tuyền dân HN gốc đấy, dân HN thanh lịch chắc năm 54 theo Pháp vô Nam gần hết rồi nên người ở trỏng bây giờ mới nịch sự vậy chứ :)

momtre

[Tịch thu bằng lái]
hình như cũng có một topic y hệt ntn rồi thì phải ạ?
Cụ nói đúng thía, lần trước vãn là câu chuyên của Em nhưng mấy Cụ vào ném đá ghê quá thế là Em bèn ném lại cuối cùng bị Min,Mod xóa mất bài. Em thì Em vẫn tâm huyết với đề tài này lắm nên lần này hết hạn treo bằng Em lại post lại thui.

lead2011

Xe container
Chủ thớt thù dân HN hay thù quán GT?
E bẩu, thù quán nó thì ra Hàng Đồng là quán của bố nó ném bom chết mệ nó đê.

momtre

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt thù dân HN hay thù quán GT?
E bẩu, thù quán nó thì ra Hàng Đồng là quán của bố nó ném bom chết mệ nó đê.
Cụ lại nhầm lẫn rùi. E có thù ghét gì ai đâu? Chỉ muốn đấu tranh với những tất xấu còn tồn tại để Hà Nội ngày càng" Linh thiêng và hào hoa" mờ.

momtre

[Tịch thu bằng lái]
Tuyền dân HN gốc đấy, dân HN thanh lịch chắc năm 54 theo Pháp vô Nam gần hết rồi nên người ở trỏng bây giờ mới nịch sự vậy chứ :)
Em không dám phân biệt vùng miền vì ở đâu cũng có người xấu và người tốt. Có cái khi thấy người xấu thì ta phải dũng cảm đấu tranh để loại những thói hư tật xấu ra khỏi xã hội làm cho xã hội ngày càng tươi đẹp thôi.

sidecardesigner

Xe điện
Em không dám phân biệt vùng miền vì ở đâu cũng có người xấu và người tốt. Có cái khi thấy người xấu thì ta phải dũng cảm đấu tranh để loại những thói hư tật xấu ra khỏi xã hội làm cho xã hội ngày càng tươi đẹp thôi.
=))=))=)) chúc mừng cụ, đọc cmt này em biết cụ đã thôi ko còn là Tú ông thật.
:D chúc cụ làm kách mệnh thành công.
SID_TRÂN TRỌNG.

momtre

[Tịch thu bằng lái]
=))=))=)) chúc mừng cụ, đọc cmt này em biết cụ đã thôi ko còn là Tú ông thật.
:D chúc cụ làm kách mệnh thành công.
SID_TRÂN TRỌNG.
Cảm ơn Cụ nhìu nha. Cứ cuối mỗi ngày Cụ lại ủn cho Em một phát dư thế lày nà Em mau lên lãnh đạo nắm đới!

giang.socola

Xe tải
Mấy cụ nào gấu gấu rủ nhau đi một tuần lên đấy ăn...mỗi ngày đổ một bát...nó oánh thì gọi hội ô phở ra.

momtre

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cụ nào gấu gấu rủ nhau đi một tuần lên đấy ăn...mỗi ngày đổ một bát...nó oánh thì gọi hội ô phở ra.
Vâng,cho Em ủng hộ đề xuất của Cụ. Em xin một chân trong hội" Không ăn thì đổ" nha!

hihodu

Xe tăng
Hà Nội mảnh đất linh thiêng và hào hoa với một nghìn năm Thăng Long - Hà Nội; thành phố vì hòa bình. Mảnh đất mà khi nói đến người ta vẫn ngâm nga câu ca:" Dẫu không thanh lịch vẫn người Tràng An". Bên cạnh những vẻ đẹp tiềm ẩn đó vẫn có những con sâu con bọ vì lý do này hay nguyên nhân khác họ được thừa hưởng những nét tinh hoa ẩm thực từ đời Ông, đời cha để lại để họ có quyền lên mặt, cửa quyền tạo nên một thương hiệu" Phở mắng - Bún chửi" làm ô uế cả văn hóa ẩm thực tao nhã của người Hà Nội. Để đấu tranh, tiến tới tẩy chay xóa bỏ những hành động không đẹp đó Em xin lập tô píc này mong câc Cụ hưởng ứng vạch mặt những hàng quán xấu xa đó để tất cả mọi người biết mà tránh cho nó xa ra.Và để mở đầu Em xin nêu một địa chỉ đen đó:
- Quán phở gia truyền 49 Bát Đàn - Phường Cửa Đông - Quận Hoàn Kiếm - Hà Nội. Câu chuyện bắt đầu như sau: cứ thứ 7 hàng tuần là Em lại đưa Gấu nhà Em đi ăn sáng uống cà phê nhằm hâm nóng lại tình yêu sau 15 năm nguội lạnh. Và cũng như thường lệ thứ 7 này Em lại đưa Gấu đi ăn theo đề nghị của Gấu là Phở gia truyền 49 Bát Đàn. Sau một hồi xếp hàng có trật tự vì kiêu ở đó nó phải thế. Đến lượt Em, không biết có phải do đói hay không mà Em quên khấy mất đáng lẽ phải gọi cho Gấu nhà Em bát phở Tái - Chín thì Em lại gọi mỗi bát chín không. Đến lúc bê phở ra bàn mới biết gọi thiếu, để chiều lòng Gấu Em lại quay ra thẽ thọt với con mụ chủ quán mẹt như đâm lê:" Chị ơi làm ơn trần cho Em xin thêm ít thịt tái bao nhiêu tiền Em gửi?". Đáp lại lời đề nghị của Em là một vẻ mặt vô cảm, con mụ chủ quát lên:" Ở đây chỉ bán một lần thôi!". Thú thật với các Cụ sức chịu đựng của Em nó đã lên đến đỉnh điểm, tý nữa thì Em định đáp cả bát phở vào cái mẹt vô cảm kia cho nó biết Phở nhà nó ngon cỡ nào mà nó kiêu căng thế rồi muốn đi đến đâu thì đi ( Con mụ này chắc cả đời nó chưa bao giờ nhìn thấy quan tài nên nó chưa nhỏ lệ đây". Nhưng rát may là Em đã kiềm chế được vì hai lý do:
- Thứ nhất: Phải oánh nhau vì miếng ăn, miếng uống Em thấy nhục quá.
- Thứ hai: Làm lộn xộn như vậy Em sợ Gấu nhà Em chứng kiến lại buồn.
Chính vì hai lý do trên nên hai vợ chồng Em đành cắm mặt cố ăn cho hết và thề rằng không bao giờ quay lại chỗ bẩn bựa này lần thứ hai nữa.
@All: Nhân đây Em cũng đề xuất một hàng phở gần đó 38 Hàng Da phở và nứoc ở đó ngon không kém gì mà hai cô chủ ở đó xinh và phục vụ cũng như chuyện trò với khách cực kỳ thân thiện.
Thế mà vợ chồng nhà bác cũng nuốt được, phải em là emddorr mẹ nó xuống sàn nhà rồi lượn.

windys

Xe tăng
Tại bọn nhà báo nâng bi quán kinh quá, nên chủ quán nghĩ quán mình là hàng độc, hàng hiệu, hàng oách nhất cái hà thành này. ---> phải có đẳng cấp.

mà đẳng cấp là gì : là chửi chết mẹ bọn khách hàng đi. hé hé

thanhtrung32vt

Xe tải
Mấy cái quán này mà ở Miền Nam thì dẹp tiệm lâu rồi, không hiểu sao ở đó vẫn có nhiều người vào ăn để cho nó tồn tại được nhỉ ???

momtre

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cái quán này mà ở Miền Nam thì dẹp tiệm lâu rồi, không hiểu sao ở đó vẫn có nhiều người vào ăn để cho nó tồn tại được nhỉ ???
Thế thì Em mới phải nhờ các Cụ cho nó ngồi chơi xơi nước mới bít thế nào là khách hàng là thượng đế!

momtre

[Tịch thu bằng lái]
Tại bọn nhà báo nâng bi quán kinh quá, nên chủ quán nghĩ quán mình là hàng độc, hàng hiệu, hàng oách nhất cái hà thành này. ---> phải có đẳng cấp.

mà đẳng cấp là gì : là chửi chết mẹ bọn khách hàng đi. hé hé
Nhà báo trong đó có cả mấy Anh ô tô phở nhà mềnh đới, he,he,he.......

momtre

[Tịch thu bằng lái]
Thế mà vợ chồng nhà bác cũng nuốt được, phải em là emddorr mẹ nó xuống sàn nhà rồi lượn.
Em đã nói hai nguyên nhân mà Em không làm như thế rùi còn gì nữa Bác ui!

Tyhuu88

Xe buýt
Sao cụ ko đổ mie nó bát phở xuống cống trước mặt bà bán phở cho em :))
Phải em chắc là ị *** luôn vào nồi phở nhà nó cho nghỉ bán luôn, chẳng qua là đòn đại chứ ăn đó đó ra cái chó gì, ra đầu hàng nón ngon gấp tỷ lần, giờ thì em toàn xơi ở Thành long láng hạ không thì vào vườn thủ đô ăn.

BK driver

Xe máy
KH khi ko vừa lòng về dvu thi phản ứng thành 3 kiểu như sau:
1. Phản ánh ngay với nhà cung cấp
2. Khó chịu, rồi phản ánh người thân quen
3. Khó chịu, ko phản ánh nhưng sẽ ko bgio sd dvu của nhà cung cấp đấy nữa
Cụ chủ thớt như vậy vẫn là cơ hội cho nhà hàng đó lấy lại KH nếu biết thay đổi sửa chữa. Em thấy trên này một số cụ giống em. Em cạch luôn

taplai tapdi

Xe tăng
Em cũng đã một lần vào ăn thử,lâu lắm rồi không nhớ rõ năm nào. Thấy không muốn vào nữa( chắc ít nhiều có suy nghĩ giông cụ).

Trạng thái
Thớt đang đóng