Những phần mềm hay ho cho các hiếp ảnh gia, tha hồ nghịch !!!!

sv_ngheo

Xe điện
Có rất nhiều phần mềm khá hay ho dành cho những người yêu thích môn chụp ảnh, em lập thớt này để lấy đây là nơi giới thiệu với các bác. Mỗi phần mềm sẽ kèm theo link để các bác tự download và cài đặt dùng thử cho vui.

Mở đầu là cái phần mềm ArcSoft Panorama Maker Pro v4.5, đây là phần mềm giúp các bác có thể ghép nối các ảnh phong cảnh chụp liên hoàn (bằng chân máy, trên một trục quay cố định) thành ảnh panorama. Thậm chí có thể tạo ảnh 360 độ nếu thích.

Không cần mua ống góc rộng nhá, ảnh tha hồ rộng đến bét xè nhè

Link ở đây, có đủ cả key kiếc

:6: Mời các bác nghịch cho vui, em sẽ còn tiếp tục ợ !

Hifriend

Xe đạp
Có phần mềm này thì hay đấy, nhưng bác có biết phải chụp ra làm răng thì phần mềm này mới có hiệu quả không? Bác biết thì chỉ cho miềng với.

sv_ngheo

Xe điện
Tiếp nữa là một software hỗ trợ làm thành các đoạn phim ngắn từ nhiều ảnh, có lồng nhạc nhẽo đầy đủ. Các bác có thể chuyển đoạn phim ngắn vừa làm được vào alô, thỉnh thoảng lôi alô ra ngắm nghía tác phẩm của mình.

Phần mềm có tên gọi PhotoToFilm bản mới nhất version 2.10

Toàn bộ hướng dẫn sử dụng cực kỳ đơn giản tại đây, dạng phim luôn

Link download tại đây, vẫn đủ cả này kia, hoặc đây nữa rất dễ load về

sv_ngheo

Xe điện
Một phần mềm rất nhiều bác cần, giúp resize kích thước ảnh hàng loạt theo kích cỡ mong muốn, chèn chữ ký, đổi tên file ảnh hàng loạt, tăng tốc thời gian xử lý ảnh để kịp thời đưa ảnh lên post ngay lập tức, chã chịu để bác nào nhanh tay hơn :21:

Hỗ trợ tới hơn 40 dạng file khác nhau, cho phép chuyển các file xử lý về các dạng GIF, JPG, TIFF, PNG, BMP, MIFF, TGA

Phần mềm có tên gọi Picture Resize Genius bản mới nhất là version 2.9.4, kích thước 2.2MB, dễ dùng ko thể tả

Link download tại đây, dĩ nhiên là lại đủ cả

phongthan10

Xe tải
Tiếp nữa là một software hỗ trợ làm thành các đoạn phim ngắn từ nhiều ảnh, có lồng nhạc nhẽo đầy đủ. Các bác có thể chuyển đoạn phim ngắn vừa làm được vào alô, thỉnh thoảng lôi alô ra ngắm nghía tác phẩm của mình.

Phần mềm có tên gọi PhotoToFilm bản mới nhất version 2.10

Toàn bộ hướng dẫn sử dụng cực kỳ đơn giản tại đây, dạng phim luôn

Link download tại đây, vẫn đủ cả này kia, hoặc đây nữa rất dễ load về
link đầu tải về EM unzip thì thằng Avast nó báo có vỉut bác ạ......bác xem lại hộ Em với

sv_ngheo

Xe điện

sv_ngheo

Xe điện

trungtuan_nt

Xe tải
Vô cùng cảm tạ cụ chủ thớt nhá....:69::69:

thanhnx

Xe buýt
Bác nào dl được rồi thì làm ơn upload lại giùm em lên youfilehost hay cái gì gì dl dễ chút với ạ, em thử mãi vẫn không dl được. Cảm ơn các bác nhiều, cảm ơn bác SV nghèo nhiều:77:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cụ nào thử ảnh panorama rồi cho em hỏi cái: Nên dùng ống fix 50 để chụp hay nên dùng ống góc rộng để chụp?

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
cái nèo mà chả đuọc
như ngu ý của em là không nên dùng cái nào quá 35 để chụp PANORAMA vì bị méo
kể ra như anh chịu khó đặt chân rồi quay nhiều thì dùg 50mm là chuẩn :)):)):))

sv_ngheo

Xe điện
Cụ nào thử ảnh panorama rồi cho em hỏi cái: Nên dùng ống fix 50 để chụp hay nên dùng ống góc rộng để chụp?

Ống fix 50mm là ống không bị méo vì nó là ống normal, nhưng chụp bằng ống này thì ảnh nó ko đủ rộng và ko gây hiệu ứng toang hoác cho ảnh panorama. Theo em thì cứ dùng một ống góc rộng rồi test thử xem nó có méo không, chụp nền gạch lát sàn chẳng hạn. Nếu không méo thì cứ thế mà dùng.

Có cái soft làm panorama gì mà nó tự bù được cả méo, hồi trước vô tình em ngó thấy mà giờ quên mất rồi, để em tìm xem sao

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em cũng nghĩ như nhà Bím, không nên dùng ống rộng quá để chụp Panorama. Nhưng lại xuất hiện 1 vấn đề là chụp bằng ống 50 thì ảnh có bị nông quá so với 1 bức toàn cảnh không nhỉ?

anhcobra

Xe container
Ảnh Pano là ảnh từ nhiều ảnh ghép lại. Thế nên chụp từ ống gì chả ra được. Góc rộng thì chỉ cần chụp ít ảnh, góc hẹp thì chụp nhiều lên. Em nghĩ đơn giản thế chắc đúng. Dùng OK rộng quá ảnh sẽ bị méo, các chi tiết ở góc không chuẩn, thế nên ghép vào chắc cũng không đẹp.