"Những người muôn năm cũ - hồn ở đâu bây giờ?"

kia7238

Xe tăng
Hô hồn về xung quá múa đủ các thế của đủ các bang phái
Kiếm khí ngập trời, mai lại CT lập đài tỉ thí

Ngô S. Đồng

Xe đạp
Hô hồn về xung quá múa đủ các thế của đủ các bang phái
Kiếm khí ngập trời, mai lại CT lập đài tỉ thí
Dạ thưa, hồn phách ma mỵ quả là thứ khó biết hết. Độ sáu (06) năm trước, em có viết ở đâu đó thế này (tý nữa Hú-gồl 1 phát chắc ra ngay):

"Hu..u..ua...uá...
Kiếm sắc lượn bay,
suốt đời ta vẫn cười ngạo nghễ..."

Có bác nào thuộc hết bài hát này trong phim "
Tiếu ngạo giang hồ" không? Làm ơn chép lên đây giùm, tôi khoái cực, từ dạo xem xong phim ở Lăng Cô năm 2003 đến giờ, cứ thỉnh thoảng đột nhiên lại hú lên mấy phát, chết chết, thành bệnh kinh niên rồi "

Nay, cái chứng đang không đâu lại HÚ lên đột ngột ấy vẫn k bớt, lại có cơ nặng hơn

Vì thế, có nhiều hồn nhiều ma về hú cùng, lại càng thấy zui ^^

chép nốt mấy câu tiếp tặng các đại nhân quỷ lớn nè:
Tiếu Ngạo Giang hồ
(nhân vật chính: Lệnh Hồ Xung)

Hu..u..ua...uá...

Kiếm sắc lượn bay, suốt đời ta vẫn cười ngạo nghễ
Thời thế cứ trôi, tình người thật nhỏ bé
Để lại khúc nhạc buồn giữa trời đất hoang vu
Một cuộc đời cùng núi cao biển rộng
Chính nghĩa vững vàng sẽ liên kết anh hùng hào kiệt
Dùng vô chiêu (mà) thắng hữu chiêu
Người anh hùng dốc gan ruột vì nhau
Nhi nữ giang hồ ngày càng vắng bóng
Tình còn đây mà người đã đi xa
Quay đầu lại chỉ nhìn thấy gió mưa chấp chới...

Nhi nữ giang hồ ngày càng vắng bóng, tìm đã khó, giữ càng khó hơn, hài.......ai....aizzzz

Chỉnh sửa cuối:

Ngô S. Đồng

Xe đạp
Haizzzzzz, em làm chuột bạch lâu quá roài nhé, em mà tự kỷ là các bác đi mà giữ quỹ từ thiện nha!
Em đề nghị chuyển chủ đề ạ.:(
Em không là chuột bạch
Em như là vần thơ
Dáng mềm hớp hồn ai
Xin em đừng tự kỷ
Ai vẫn thương em hoài…

(Ối thơ kóc kụ nhà tôi ơi, hu hu, tò tí te...)

F.ACURA

Xe container
Haizzzzzz, em làm chuột bạch lâu quá roài nhé, em mà tự kỷ là các bác đi mà giữ quỹ từ thiện nha!
Em đề nghị chuyển chủ đề ạ.:(
Sau khi Mỳ tiếp xúc Ngô Sờ Cu thì có vẻ hay lổi lóng nhể_chả có nhẽ ;))

Ngô S. Đồng

Xe đạp
Sau khi Mỳ tiếp xúc Ngô Sờ Cu thì có vẻ hay lổi lóng nhể_chả có nhẽ ;))
Dạ thưa kụ, làm cho người đẹp nào đó nổi nóng hay là nổi sóng, chẳng phải là việc khó và vui lắm ru?? ;)

Nghĩa vụ cho đến lúc vào hòm coffin của đám nhiễm sắc thể XY chúng ta là làm cho XX vui, thỏa mãn, hài lòng, hạnh phúc

Vì vậy, lại xin thưa với các cụ điều xưa như trái đất mà kụ nào cũng thuộc nằm lòng trước miền gái đẹp, là: EM MUỐN CÁI GÌ/THẾ NÀO, ANH CHIỀU THẾ ẤY. ANH XIN CHẾT VÌ EM!! ^_^
Và, một policy khác: Hãy tha thứ cho nàng vì nàng đẹp

(Nàng và em ở đây là chung đấy nhé; xin chị em Mỳ yêu đừng nổi bão thêm; em đây xin quỳ dưới chân chị nâng bông hoa thơm xin tha thứ)

Chỉnh sửa cuối:

LiemBlue

Xe lăn
Dạ thưa kụ, làm cho người đẹp nào đó nổi nóng hay là nổi sóng, chẳng phải là việc khó và vui lắm ru?? ;)

Nghĩa vụ cho đến lúc vào hòm coffin của đám nhiễm sắc thể XY chúng ta là làm cho XX vui, thỏa mãn, hài lòng, hạnh phúc

Vì vậy, lại xin thưa với các cụ điều xưa như trái đất mà kụ nào cũng thuộc nằm lòng trước miền gái đẹp, là: EM MUỐN CÁI GÌ/THẾ NÀO, ANH CHIỀU THẾ ẤY. ANH XIN CHẾT VÌ EM!! ^_^
Và, một policy khác: Hãy tha thứ cho nàng vì nàng đẹp

(Nàng và em ở đây là chung đấy nhé; xin chị em Mỳ yêu đừng nổi bão thêm; em đây xin quỳ dưới chân chị nâng bông hoa thơm xin tha thứ)
Bác nên dừng mọi việc ở đây đi,mọi người tỏ ra rất khó chịu về những comment của bác về sau rồi đó.

B_e

Xe điện
Cứ để bác ấy nói :) Ít ra thì cũng chả nói giống ai trong nhà mình.

Ngô S. Đồng

Xe đạp
Cứ để bác ấy nói :) Ít ra thì cũng chả nói giống ai trong nhà mình.
Kảm ơ cụ B_e. Cái Ngô ghét nhất là a dua a tòng, cười thuê khóc mướn. Vì thế, giống ai trên đời thế nào được ạ? ^^

Ngô mỗ tuần trước bắt đầu lướt nhanh rong chơi thám hiểm chút xem otofun là thế nào; thấy góc văn thơ tán phét thì đậu sà vào đây một chốc; phởn chí lại tuôn ra một số thứ văn xuôi văn vần lung tung

Ấy là vì muốn đóng góp một chút, vì:

- Nếu chát chít nhiều quá, câu hỏi câu trả lời đều cắc bụp dòng một như các kụ, thì nó đâm ra nhàm, thường, giảm giá trị diễn đàn. Vì vậy, nên có cái gì đó để bàn, để viết sao có các bài post nó dài hơn 1 tý, sâu sắc hơn 1 tý - nghĩa là bớt chát chít hạng xoàng đi một tý. Vì thế tớ mới đọc thơ , làm thơ. Thế mà nhân vật chính tớ tưởng rất thâm hậu về thơ văn lại bảo tớ là: Mình không thích thơ! Tớ hy vọng là nàng ấy chỉ giả vờ/tạm dấu mình thôi :)

- Nếu các kụ k thích văn thơ, thì chém về kỹ thuật, em thì lại có ưu thế về cái ây; gặm món ấy cả thập niên ở góc khác rồi, nhưng thực ra cũng muốn học hỏi thêm về kỹ thuật cơ khí, ô tô ở đây . Hy vọng sẽ sớm tìm ra những cái Thread ấy

- Còn chém về làm từ thiện, thì qua thăm quan bộ sưu tập ảnh hoành tráng hoàng kim của các kụ, quả thật em k có gì để bi bô; phục và ủng hộc các kụ nhiệt liệt. Em lại có cách làm khác của riêng em; chưa tiện gia nhập trào lưu các cụ
Có thể hé mở rằng, làm từ thiện k chỉ là cho con cá, mà chủ yếu là nên cho cái cần. Có nhiều loại cần câu cá; có vài thứ để câu; có khi câu cho cái mồm/cái dạ dày, có khi phải câu cho cái đầu/cái hồn; một trong số những cách đi cho cần câu thực phẩm cho hồn ấy có thể là: "REO RẮC, TRUYỀN BÁ, THỨC TỈNH" - các kụ ối người sẽ hỏi, Reo cái gì, Truyền cái gì? Thức tỉnh cái gì? Nếu kákk kụ khoái, thì em xin hầu thôi

Ảnh: Gieo hạt từng ngày

Em loạn ngôn loạn ngữ hơi dài rồi, em đi ăn trưa đây các kụ ạ. Các cụ thấy, em mà nghiêm chỉnh thì nó có chán cái mớ đời hay không? (so với cái lả lướt tuần trước của em?)

---

Chữ ký (thay đổi cho mỗi bài Post): Bài Post của ta mà không giá trị, thì ta đêk thèm PÓT-XỜ-TỜ ^^

Chỉnh sửa cuối:

B_e

Xe điện
Chào cụ Ngô Đồng ;)

Cá nhân em cũng đồng ý với cụ về quan điểm tặng cái cần câu chứ không cho con cá. Đây cũng là niềm mơ ước mà em hằng hướng đến tuy có thể đạt được cần phải có thời gian và rất nhiều thời gian... BVC có quan điểm hỗ trợ theo 2 tiêu chí mà tiêu chí thứ 2 chính là như cụ nghĩ đấy ạ. Còn cách làm thì có thể bằng nhiều cách, nhiều phương tiện, nhiều hướng và nhiều ý chí khác nhau... Ý chí của BVC là tổng hợp của các thành viên do vậy không ai nên bàn luận đúng sai ở đây :)

Còn về việc thơ phú chém gió cho vui thì ta cũng hiểu là người nói mà không có ai nghe thì một là bị nhàm hai là chưa hợp, có lẽ hôm nào rảnh cụ quá bộ offline với chúng em đi, hiểu nhau hơn rồi sẽ khác, nhé cụ :) Em văn dốt vũ dát thi thoảng hâm hâm lên với 3 xu rượu chứ biết cóc gì về thơ với phú đâu ạ.

Ngô S. Đồng

Xe đạp
Chào cụ Ngô Đồng ;)

Cá nhân em cũng đồng ý với cụ về quan điểm tặng cái cần câu chứ không cho con cá. Đây cũng là niềm mơ ước mà em hằng hướng đến tuy có thể đạt được cần phải có thời gian và rất nhiều thời gian... BVC có quan điểm hỗ trợ theo 2 tiêu chí mà tiêu chí thứ 2 chính là như cụ nghĩ đấy ạ. Còn cách làm thì có thể bằng nhiều cách, nhiều phương tiện, nhiều hướng và nhiều ý chí khác nhau... Ý chí của BVC là tổng hợp của các thành viên do vậy không ai nên bàn luận đúng sai ở đây :)

Còn về việc thơ phú chém gió cho vui thì ta cũng hiểu là người nói mà không có ai nghe thì một là bị nhàm hai là chưa hợp, có lẽ hôm nào rảnh cụ quá bộ offline với chúng em đi, hiểu nhau hơn rồi sẽ khác, nhé cụ :) Em văn dốt vũ dát thi thoảng hâm hâm lên với 3 xu rượu chứ biết cóc gì về thơ với phú đâu ạ.

Dạ bác Bế Em nói chí lý; túm lại KL thì là:

• Em khoái các bác (ở ống thì dài, ở bầu thì tròn thôi, khó chi)
  • Em thích đi với các bác (xin cảm ơn lời mời ạ)
  • Em mong được lãnh giáo thêm với các bác, ví dụ cái khoản 3xu tửu sau đó hâm hâm, hê hê

B_e

Xe điện
Có gì đâu cụ :) OFFline là động từ thân thương mà tụi em nhắc đến hàng ngày còn Tửu là danh từ mà em mơ đến hàng đêm vì "đêm trong màn nằm nhớ rượu buộc 2 cẳng phải đi..." mà di dỉ dì di cái gì có tửu là em khoái.

"Tửu phùng tri kỷ thiên bôi thiểu, thoại bất đồng cơ bán cú đa." là cái ý con kiến của em thế ;)

safenoodles

Xe cút kít
Hí hí, anh B_e xuất hiện sớm có phải em đỡ mệt ko. :D

B_e

Xe điện
Thế Mỳ bảo là anh vô hại hở ;)

autocare24/7

Xe tăng