Những người mới bắt đầu chơi chứng khoán hãy vào đây !

inova1010

Xe tải
Website
www.studentshelper.igetweb.com
Các bác theo em thấy nhiều người họ muốn bắt đầu chơi chưng khoán , nhưng sẽ tốt hơn là có các bác pro chỉ dẫn cho họ
Các bác hảy cùng chia sẻ kinh nghiệm cho các em đang tập chơi nhé !

deplecu

Xe tải
Mời bác innova phát biểu trước luôn đi. Em đang lắng nghe đây :) :) :)

inova1010

Xe tải
Website
Các bác vào đây rồi hãy đạt ra câu hỏi muốn biết rồi sẽ dễ để người đi trước giúp đỡ nghen !

bes

Xe lăn
em có câu hỏi : Thị trường như hiện nay thì nên mua PS hay BCs?
Bác tư vấn 1,2 mã CP sang tuần sau đạt 10%-15% lợi nhuận? Tất nhiên là phải mua được nhé, mấy ông dư mua trần vài trăm ngàn thì bọn em chịu, không chen chân được.

automobile

Xe hơi
các Bác có phân tích ở 2 sàn, cách chơi? nên chơi san nào?.....
Các Bác thấy em TBC có gi k????
TCT sau 3 hôm down hôm nay lại trởi lai????

Mazspeed

Xe container
Em muốn hỏi xu hướng thị trường từ giờ đến cuối năm như thế nào? Giai đoạn nào giảm, giai đoạn nào tăng, giai đoạn nào đi ngang? Bây giờ có phải là lúc giải ngân mua vào không? Mua vào những cổ phiếu nào? Giữ đến bao giờ thì bán?

automobile

Xe hơi
@tuanhaiha : nói chắc cú thế? thằng này đã lên được 40 bg chưa nhi??

OF-Broker

Xe công OF
Ngoại trừ các câu hỏi mua cái gì chắc ăn , thị trường sẽ như thế nào , cổ phiếu XYZ sẽ có giá bao nhiêu .... , các câu hỏi liên quan đến kiến thức về chứng khoán các bác nào muốn hỏi cứ mạnh dạn post lên.

Các bác như tuanhaiha , bes ... và em sẽ cố gắng trả lời trong phạm vi kiến thức của mình. Nếu khó quá thì em hỏi bác SInh :) :)

Chúc các bác luôn giữ được quả tim nóng hừng hực và cái đầu lạnh lùng khi chơi chứng khoán. Thị trường bây giờ bắt đầu phờ rồ rồi đấy các bác. Nhưng vẫn chưa phải là phong vũ biểu của nền kinh tế tài chính VN

bes

Xe lăn
Ngoại trừ các câu hỏi mua cái gì chắc ăn , thị trường sẽ như thế nào , cổ phiếu XYZ sẽ có giá bao nhiêu .... , các câu hỏi liên quan đến kiến thức về chứng khoán các bác nào muốn hỏi cứ mạnh dạn post lên.

Các bác như tuanhaiha , bes ... và em sẽ cố gắng trả lời trong phạm vi kiến thức của mình. Nếu khó quá thì em hỏi bác SInh :) :)

Chúc các bác luôn giữ được quả tim nóng hừng hực và cái đầu lạnh lùng khi chơi chứng khoán. Thị trường bây giờ bắt đầu phờ rồ rồi đấy các bác. Nhưng vẫn chưa phải là phong vũ biểu của nền kinh tế tài chính VN
Em đùa bác Ỉn1010 thôi. Nếu biết chắc thằng nào lên thì thời giờ đâu vào đây tám nữa, bận đi cầm nhà lấy tiền để múc rồi.
Có một cái liên quan đến kiến thức rất cơ bản : Ví dụ em cầm 1000CP ABC, được quyền mua thêm với tỷ lệ 100:41 nghĩa là được mua 410CP, em chỉ mua 400 có được không? Nếu em mua cả 410 thì khi giao dịch ở sàn HN 10CP lẻ làm thế nào? Có bán được không?

inova1010

Xe tải
Website
Các bác cho em hỏi, thường rút tiền mặt ở ngân hàng của Việt Nam ( Vietcombank) phải đợi khoảng bao lâu? vì em mang sec của nước ngoài về ? Bây giờ em làm việc sắp xong rồi mà tiền em đã rút ở ngân hàng chưa thấy đồng nào cả? các bác biết xin giải thích cho em hiểu với !
Vì em dùng Sec ở Lào rất tiện, nên em tưởng ở Viẹt Nam cũng sẽ giống ở Lào , ai ngờ ở ngân hàng Việt nam thì lắm chuyện quá ! ở Lào em chỉ cầm tấm Sec và hộ chiếu đến ngân hàng và đưa tiền cho họ 5 $ là em nhận được ngay tiền trong Sec của em ! còn ở VN em chờ đến hơn 1 tháng rồi mà vẫn chẳng thấy tin tức gì !

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Chỉnh sửa cuối:

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Bác tư vấn 1,2 mã CP sang tuần sau đạt 10%-15% lợi nhuận? Tất nhiên là phải mua được nhé, mấy ông dư mua trần vài trăm ngàn thì bọn em chịu, không chen chân được.

Chú này bậy quá, đây là nơi cho những người mới chơi cơ mà:))

bes

Xe lăn
Em mới chơi nè, các bác tính cho em ACB giá tầm nào là hợp lý để mua ạ ?
Ối rời, cái con A Cê Bê này - tí nữa thì em múc hồi nó 168, ai dè nó down ghê quá. Cũng chẳng may hơn gì, tiền đó chuyển sang NTP down tương tự :'(

TungRau

Xe tăng
Ối rời, cái con A Cê Bê này - tí nữa thì em múc hồi nó 168, ai dè nó down ghê quá. Cũng chẳng may hơn gì, tiền đó chuyển sang NTP down tương tự :'(
Như trên :'( :'( :'(

Dạo này bận quá , có lẽ em ngắm nghía 1 ,2 em nữa bắn cho xong , cất tủ khoá lại.

Đến tháng 8 này ra ngô ra khoai ngay ấy mà.

Hieuqua.com

Xe hơi
Tư vấn được thế này thì ông ý đang bận đi đổi xe, không có thời gian ngồi đây mà post bài cho bác đậu Nhưng ai đang post bài ở đây mà biết CP nào sang tuần lãi 15% đảm bảo đọc xong bài này chết liền