Những ngày nhà Ford ở Điện Biên (qua ống kính của hội xe Điện Biên )

hungle

Xe đạp
Hoá ra là có tập dượt, thảo nào lúc diễn mượt thía.
Kính các cụ chi hội Xe Tây bắc chuẩn bị chu đáo!
các cụ hát nháp tối hôm lên DB chúng em biết thế lên cũng phải chuẩn bị cho chu đáo chứ

thanhnientu

Xe hơi
Càng thấy là anh em Điện Biên quá nhiệt tình. Chả biết khi nào, lại có trận vui như thế nữa. Nếu có đi công tác trên đó ghé thăm nhau, thì cũng chỉ vài người là cùng. Sao được gần 100 và vui hết mình như hôm ý!.

Các bác về HN, ới cho anh em nhé! Gì thì không dám nói, nhưng chuyện kéo nhau vút xuống Đồ Sơn (quê nhà cháu) hò hét (thầm thì) thì có mà đến sáng, bãi cát rộng, chả hàng xóm nào kêu ca!..
Cháu thấy bảo Đồ Sơn không bằng đồ nhà cụ ơi! ^^ nhưng cháu toàn dùng đồ nhà nên hôm nào cụ cho cháu đi Đồ Sơn chơi nhé!

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Cháu thấy bảo Đồ Sơn không bằng đồ nhà cụ ơi! ^^ nhưng cháu toàn dùng đồ nhà nên hôm nào cụ cho cháu đi Đồ Sơn chơi nhé!
Có câu dư thế này: "Đi Đồ Sơn mang đồ nhà/ Suy đi tính lại đúng là... đồ ngu". He! He!

Rybicka

Xe buýt
úi giời các cụ lên núi đâm ra nhà em phải xuống biển làm "đồ ngu" thèm lên núi kinh đi được.
các cụ Điện Biên nhiệt tình quá, em xin phép nếu có dịp được giao lưu cùng các cụ nhé

@chuotlang: cụ có vẻ thích dùng từ chuyên môn nhỉ, gia đình bọn em chưa có điều kiện nên chỉ được nư vậy là khoái lắm rồi.

chanthanh_389

Xe tải
Càng thấy là anh em Điện Biên quá nhiệt tình. Chả biết khi nào, lại có trận vui như thế nữa. Nếu có đi công tác trên đó ghé thăm nhau, thì cũng chỉ vài người là cùng. Sao được gần 100 và vui hết mình như hôm ý!.

Các bác về HN, ới cho anh em nhé! Gì thì không dám nói, nhưng chuyện kéo nhau vút xuống Đồ Sơn (quê nhà cháu) hò hét (thầm thì) thì có mà đến sáng, bãi cát rộng, chả hàng xóm nào kêu ca!..
Cảm ơn tấm chân tình của bác.Em với bác đều là đương kim ông ngoại.hi.hôm nào anh em mình of 3g tí nhé:D

3Gái

Xe tăng
Website
Cảm ơn tấm chân tình của bác.Em với bác đều là đương kim ông ngoại.hi.hôm nào anh em mình of 3g tí nhé:D
Dưới này, tụi em đang chuẩn bị thành lập "Hiệp hội Sản xuất bàn là". Cơ cấu BCH Hội đã bao gồm; Nhà em, cụ Giáo phương, Mic71... Nếu có cụ tham gia nữa thì tuyệt quá ợ! Hội dự định họp cuối tuần này đới. Gọi là Hội chứ không đơn giản là "đương kim ông ngoại", nghe... bình thường quá! Hí! Hí!..

Các cụ dưới xuôi lên còn chưa biết thôi, các cụ hội Xe Tây Bắc, đặc biệt là cụ Chino, Chanthanh_389, Hungle, Dream1235, Thanhnientu đã lo cho đoàn mình từ hàng tuần trước khi đoàn lên, các cụ cũng lên Tà Té để tiền trạm trước khi nhà mình lên tới đó đó. Trên đường đi, cụ Chanthanh_389 gọi cho em 1 tiếng 1 cuộc để nắm tình hình, cụ Chino đã lo giấy thông hành cho đoàn mình lên Tà Té suôn sẻ, cụ Thanhnientu chờ ở quầy lễ tân để lo check in cho đoàn, cụ Dream1235 chạy lung tung để tìm nhà sàn, bản văn hóa, phường nhạc tính phục vụ đoàn mình đấy, nếu không phải vì mục đích giao lưu là chính, em gạt những chuyện khác đi thì các cụ ý còn làm hoành tráng hơn nhiều. Nói cám ơn các cụ trên đó chắc phải lên Điện Biên chuyến nữa mới đủ thời gian nói mới hết :D

thanhnientu

Xe hơi
Các cụ dưới xuôi lên còn chưa biết thôi, các cụ hội Xe Tây Bắc, đặc biệt là cụ Chino, Chanthanh_389, Hungle, Dream1235, Thanhnientu đã lo cho đoàn mình từ hàng tuần trước khi đoàn lên, các cụ cũng lên Tà Té để tiền trạm trước khi nhà mình lên tới đó đó. Trên đường đi, cụ Chanthanh_389 gọi cho em 1 tiếng 1 cuộc để nắm tình hình, cụ Chino đã lo giấy thông hành cho đoàn mình lên Tà Té suôn sẻ, cụ Thanhnientu chờ ở quầy lễ tân để lo check in cho đoàn, cụ Dream1235 chạy lung tung để tìm nhà sàn, bản văn hóa, phường nhạc tính phục vụ đoàn mình đấy, nếu không phải vì mục đích giao lưu là chính, em gạt những chuyện khác đi thì các cụ ý còn làm hoành tráng hơn nhiều. Nói cám ơn các cụ trên đó chắc phải lên Điện Biên chuyến nữa mới đủ thời gian nói mới hết :D
Con người tây bắc và đặc biệt là ĐIện Biên luôn hiếu khách nhiệt tình, đặc biết bọn em thực sự xúc động về chương trình hết sức ý nghĩa của các cụ, ở trên Điện Biên hàng ngày bọn em vẫn phải tiếp xúc với những em học sinh như thế! trong sâu thẳm bọn em cũng thấy rất thương và muốn giúp đỡ các em ấy phần nào, chính vì điều đó khi hay tin các cụ, các mợ lên với Điện Biên lại tổ chức một chương trình cho các em như vậy, anh em cũng chẳng biết làm thế nào để cảm ơn các cụ các mợ bằng những việc làm nhỏ bé của mình, giúp đỡ các cụ và được giao lưu với các cụ các mợ, ngoài ý nghĩa đó còn thấy đó là việc làm có ích cho quê hương mình các cụ ợ!

An Dong

Xe điện
Chuyến đi này cá nhân em thấy như sau
- Hôm tiền trạm suýt nữa chỉ có một mình, đường xa dặm thẳm (lúc đó em mới chỉ biết Sơn La) vì vậy em muốn được gửi lời cám ơn Lão phu Xe cùng F1 đã đồng hành cùng nhà em hôm đó;
- Trên đường tiền trạm hai anh em cũng hơi lo vì chưa có cơ sở, cứ vừa đi vừa tính. May mà dọc đường có anh em nhà RS hỏi thăm động viên. Trong việc này em muốn được cảm ơn Hoàng Chung không sáu và bạn Thành của Chung. Đồng thời cám ơn lão Máy Bay 787 đã kết nối với sở điện (mặc dù bọn em chưa sử dụng trợ giúp này)
- Duyên kỳ ngộ (lẽ ra phải gặp các bác kho bạc Điện Biên Đông - phần lớn là quê Thái Lọ nhà em) chúng em lại được gặp cô cán bộ Đoàn nhiệt tình, xinh xắn. Nói thật cho tới giờ em vẫn ái ngại viêc em Hương đang ốm mà vẫn quyết tâm đưa bọn em vào bản Tà Té. Xin được thay mặt anh em cám ơn Hương, nhờ có chuyến đi đó mà trình lái xe WIN trên nương của anh lên hẳn. Xin cám ơn gia đình đã cho ăn tối (hẹn sẽ có ngày lên đáp lễ).
- Lại duyên kỳ ngô bọn em gặp Hùng Lê và cụ Chân_Thành_Tam_Bát_Cửu người là cầu nối giữa đội Fò Cụt RS nhà em và anh em chi hội Xe Tây Bắc. Có lẽ lão Ngựa nhớ quá nhà cụ Tam Bát Cửu nhất vì suýt gửi lại hai cái răng (chắc là chuyến đi vừa rồi lão cũng bỏ công ra đi tìm). Em xin được cám ơn lão bá Chino với idea rất đặc biệt là nghênh đón anh em ở KS. Mường Thanh (em phát hiện là Cụ vào Bar the Light House với mỹ nhân ĐB nhé), lão Mưa Biển (Rain Sea) với mấy cái ống Lờ (ghen phát chết lên được), lão Không Xe Không Em cực nhiệt tình, Giấc mơ (dự án) 135, Thanh Niên Tú với màn thi triển "nhạc cụ" Công làm anh em xõa vui vô cùng.
- Dĩ nhiên ngoài việc đưa Phụ huynh, Gầu và F1 đi lần này tâm điểm vẫn là các cháu trên Tà Té. Em là người yếu đuối, lúc lão Xe bế thằng nhỏ con A Nù lên em quay sang bên cạnh chửi thầm (*** đứa nào xát hành vào mắt cậu). Thương quá các Cụ ạ. Em xin được cám ơn các cô giáo đã tham gia chương trình trao quà ý nghĩa trong bản và đồng hành cùng chúng em ở quán cà phê Cường Hiền. Bạn Thành của Hoàng Chung, mặc dù chưa được ngồi với nhau, xin được cám ơn bạn vì những nhã ý mà chỉ anh em ta mới hiểu. Xin hẹn ngày tái ngộ ở HN hoặc Điện Biên.
Thưa với các Cụ, em đang làm bù những ngày rong chơi, hôm qua đã tiến hành rửa xe cho sạch sẽ hơn. Mong là các Cụ ghi nhận lời cám ơn như tên lão Tam Bát Cửu, và hẹn có ngày anh em lại được ngồi cùng nhau đâu đó trên đất nước mình.

An Dong

Xe điện
Hùng Lê, Mưa Biển,
Các Cụ đâu hết cả rồi. Ảnh đẹp, dìm hàng mang ra đây nào.

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Dưới này, tụi em đang chuẩn bị thành lập "Hiệp hội Sản xuất bàn là". Cơ cấu BCH Hội đã bao gồm; Nhà em, cụ Giáo phương, Mic71... Nếu có cụ tham gia nữa thì tuyệt quá ợ! Hội dự định họp cuối tuần này đới. Gọi là Hội chứ không đơn giản là "đương kim ông ngoại", nghe... bình thường quá! Hí! Hí!..

Vụ này mà không có tên tôi thì tôi khóc không dỗ được đâu nhé. Có nhớ là đã uống rượu ghi nhận với nhau ở Điện Biên rồi không?

3Gái

Xe tăng
Website
Vụ này mà không có tên tôi thì tôi khóc không dỗ được đâu nhé. Có nhớ là đã uống rượu ghi nhận với nhau ở Điện Biên rồi không?
Nhớ rồi! Nhà Rì béo và Hà Vũ, Ribycka sao quên được. Hiếp hội dư này, hoành tráng phết đấy!

Nhớ rồi! Nhà Rì béo và Hà Vũ, Ribycka sao quên được. Hiếp hội dư này, hoành tráng phết đấy!
Các cụ có cần "đối ẩm bình thơ" không? Em cho gấu nhà em đăng nhập nick 3 "trym" tham gia với các cụ nhá...:P

dream1235

Xe buýt
Hẹn gặp lại các cụ ở Điện Biên nhé.

hungle

Xe đạp
Hùng Lê, Mưa Biển,
Các Cụ đâu hết cả rồi. Ảnh đẹp, dìm hàng mang ra đây nào.
Nhà cháu còn nhiều ảnh và Video lắm nhưng lại đang vào vụ lên phải cày bừa đã hẹn cũ vào hôm khác vậy !