[Funland] Những mục tiêu của một đời người...!!!

leo_m10

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
ngày xưa còn F.A em cứ nghĩ không biết đứa nào sẽ lấy mình đây, chỉ cần có đứa nào yêu là mình hạnh phúc lắm rồi : giờ em có 1 nhóc và vợ đang mang bầu nhóc 2 , nhà cửa , công việc ổn định cả ! lương 2 vợ chồng cũng chỉ tầm 12-13tr ở hà nội cũng không đến nỗi thiếu thốn lắm ! cuộc sống cứ yên bình hạnh phúc ! thế là em cũng chả mong gì hơn nữa rồi ( à có cái 4 bánh nữa thì tốt hehe )

mit beo

Xe đạp
E chả thực hiện được mục tiêu nào trong cái list của cụ

Mickey35

Xe buýt
Mục tiêu số 4-dưới rốn 10 phân <:-P

Nàng Chang

Xe hơi
Mục tiêu của cụ nghe cũng to quá, mục tiêu em giờ cứ mỗi tháng bán được 1 sản phẩm, trong vòng 2 năm tích đủ tiền, về xin cưới con gấu ở quê, tổ chức cho nó cái đám cưới to 1 tí. Còn về sau em cũng chưa dám nghĩ đến nữa. Sợ nghĩ trước bước không qua. :(:(
Mục tiêu của cụ đúng như cái tên của cụ, nhưng chính những điều bình thường lại phấn đấu cực phết đấy
Mục tiêu của em là sống thật bình thường :)

Trungbinh

Xe hơi
Cái gì cũng có gian khổ mà mợ. Kể ra các cụ bây giờ chỉ cần đặt cái mục tiêu là Lấy 1 cô VỢ :
+ Có công ty lớn
+ Có căn hộ chung cư cao cấp
+ Có một chiếc xe hạng sang
Thế là 1 lúc đã thực hiện được hết 4 tiêu chí đàu tiên của cụ chủ rồi. Nhưng chỉ sợ cái mục thứ 6 hơi khó thực hiện ạ. Em fun tí :)):))

daudoc

Xe buýt
À. Cũng báo cáo với các cụ luôn mục tiêu thứ 7 của mình. Và em tin mình sẽ sớm hoàn thành nốt mục tiêu này trong tương lai không xa.
7. Bỏ được tật bốc phét.

Chúc các cụ ngày mới vui vẻ.
Chia buồn vs cụ là ngày nào cụ còn lên of thì ngày đó cụ vẫn chưa có cái số 7 này đâu ợ :D=))

danglbh

Xe máy
=))))))) Cụ chỉ cần hoàn thành được mục tiêu thứ 7 thôi ..... =)) là em phục cụ sát rồi

vangson

Xe tải
Cụ thớt dài dòng quá, em thì cứ túm ngắn lại là thế này: mục tiêu nào thì cũng fải có Obama cả, nên cứ cày càng nhiều càng tốt. Cụ nào giỏi thì đặt mục tiêu số to, em phận mỏng thì đặt số bé.

BMV_HN

Xe điện
Em may mắn thực hiện được từ 1-6 có mỗi điều số 7 là chưa làm được :D

stevejob

Xe buýt
Phục lăn

Sonyentrangminh

Xe điện
Bẩm các cụ, mợ!

Người không chí hướng như thuyền không lái, tựa ngựa không cương...lênh đênh chả biết đâu là bến bờ. Câu nói này chỉ rõ làm người nên có những mục tiêu của đời mình để cố gắng và định hướng.

Chả giấu gì các cụ, em cũng đề ra 7 mục tiêu lớn của mình. Và rất may mắn cùng với sự nỗ lực không mệt mỏi em đã hoàn thành được 6 mục tiêu trong số đó. Chỉ còn lại điều thứ 7 từ từ em hoàn thành cũng không vội.

Với tất cả sự chân thành và cởi mở. [Em hoàn toàn không có ý định khoe khoang hay hợm mình].

Nhân đây em mạo muội chia sẻ và hóng mục tiêu của các cụ ạ:

1. Lấy được một người vợ xinh đẹp, thông minh, có học thức, hiểu biết xã hội, có điều kiện về kinh tế và hiền thục.
2. Thành lập một công ty lớn.
3. Mua một căn hộ chung cư cao cấp.
3. Mua một chiếc xe hạng sang.
4. Viết một cuốn sách.
5. Dậy con ngoan và hiếu thảo.
6. Được mọi người kính nể.

Một lần nữa hóng chia sẻ của các cụ.
E đọc hết một nửa mục tiêu của cụ mà hoa hết cả mắt , e mong vợ đẹp con khôn xxx bằng cái đĩa mà éo xong=))=))=))=))

trantungdang

Xe tăng
Riêng mục tiêu thứ nhất 1 cô vợ đã xinh đẹp lại thông minh còn có học thức, đã hiểu biết xã hội lại còn có điều kiện kinh tế mà hiền thục nữa trên đời có mỗi 1 đứa cụ lấy mất rồi thì mọi người khác kiếm đâu ra nữa

CuDen

Xe tải
Bá Ước mổ ruột thừa chưa@-)@-)=D>

TRƯƠNG AN

Xe tải
Hê hê,

Em lại chót lấy hai người vợ xinh đẹp rồi.

Giờ chả biết làm thế nào để đạt được mục 01 của cụ nữa.

Híc híc.

KhuongDuy

Xe điện
Bá Ước k tập trung nghiên cứu binh pháp mà lại sa đà vào tán tỉnh mợ nào trên này vậy?:)):)):))
Hì. Em ngố lắm. Có bao giờ tán tỉnh ai đâu. Chưa bao giờ. Em có thể thề trên danh dự thằng hàng xóm. Em mà bốc phét trời phạt lấy 3 vợ.
Mục tiêu đấy mới khó thực hiện nhất đấy ạ. Mấy điều trên muỗi thôi.
Đúng cụ à. 6 mục tiêu đầu em hoàn thành trước năm 30 tuổi. Mục tiêu thứ 7 dự kiến của em khoảng năm 80 tuổi là sẽ gần đạt được.
Cụ còn mục tiêu nào khác không chứ em đạt hết các mục tiêu đấy rồi, đang thực hiện mục tiêu không bốc phét nữa thôi!
Mục tiêu trước kia của em thì nhiều lắm. Nói không phải bốc phét chứ nếu sử dụng file text để type có lẽ đến vài tê ta chứ chả chơi. Giờ có ít tuổi rồi nên cô đọng lại còn 7 thôi.
Ha ha cụ đúng là to mật :))
Cám ơn cụ. Mật em bé tẹo hà.

KhuongDuy

Xe điện
Thời trẻ hình như em cũng có mấy mục tiêu, thậm chí em còn đề ra vài mục tiêu 20 năm, 50 năm...
Sau khi đề ra mấy mục tiêu thì em quên khuấy nó đi luôn, thế là em chỉ theo bản năng mà sống...
Bản năng của em, giờ xét lại, thấy toàn tham và ngắn...
Giờ quá nửa đời người, tự em thấy mình chả có mục tiêu nào, mà kể cả có thì cũng không thực hiện được...
Nên hiện em chỉ hướng đến hôm nay, cùng lắm là sáng ngày mai... có gì ăn?
Còn thì giời cho thêm vài chục năm nữa, đến đâu biết đến đấy thôi ạ.
Em thấy tất cả các mục tiêu mình đề ra thực hiện một cách dễ dàng. Còn lại mục tiêu thứ 7 tuy có chút khó khăn và cũng là khó khăn chung của nhiều anh em Ô ép. Nhưng việc em hoàn thành nốt mục tiêu này cũng chỉ là vấn đề thời gian. Một thời gian không xa, không xa lắm. . .
Ông Lão Đánh Cá Và Con Cá Vàng. Tây lông đã phát biểu
Thiếu gì thì tham nấy. một of phơ cho biết :D
Em chả thiếu gì ngoài điều thứ 7.
Em đang phấn đấu mục 4 :D
Ý của cụ là cách rốn một gang ạ?
Mục tiêu của cụ nghe cũng to quá, mục tiêu em giờ cứ mỗi tháng bán được 1 sản phẩm, trong vòng 2 năm tích đủ tiền, về xin cưới con gấu ở quê, tổ chức cho nó cái đám cưới to 1 tí. Còn về sau em cũng chưa dám nghĩ đến nữa. Sợ nghĩ trước bước không qua. :(:(
Cụ phải đặt cho mình những mục tiêu thật to lớn, thật vĩ đại. Mình là nam nhi đại trượng phu không thể có những mục tiêu tầm thường để ra đường trẻ con nó cười cho được. Để lát em đi chợ nấu cơm và lau nhà giặt quần áo xong cho gấu nó khỏi khinh rồi quay lại chia sẻ với cụ những kinh nghiệm của mình.
Cụ chủ topic giỏi quá, em chả làm được cái gì.
đi ra cho đỡ ngượng :D
Cám ơn cụ. Em tự hào vì điều đó. Cụ cứ cố gắng bốc phét một chút là như em ngay mà. Cố lên cụ nhé.
Mục số 7 nên là:

- bỏ đc tật hão huyền, viển vông.
Không cụ à. Nó đã là: Bỏ được tật bốc pheta.
em hoàn thành lâu rồi đang tua lại vòng 2 rồi các cụ nhé
Má ơi. Sư phụ làm cách nào để hoàn thành được mục tiêu thứ 7 vậy?
Thời trẻ thì em sống theo bản năng ,nay nhàu rồi thì em sống theo cái số .Thú thực em chưa bao giờ định cho mình một mục tiêu nào ,ngẫm lại đến giờ này thì em cảm nhận lờ mờ là con người ta sướng khổ ,giầu nghèo cũng bởi tại cái SỐ cả .
Số. Em cũng nghĩ thế.

KhuongDuy

Xe điện
Cháu thêm mục số 8 là: Khi về vườn cố gắng làm người tử tế .
Kính cụ 1 ly. Lâu lắm rồi thì phải.
cụ có 6 điều ước như trển thì cụ là lãnh tụ rồi!
Cám ơn cụ. Em tự hào vì đã hoàn thành được 6 điều đó. Cụ có thể tìm một danh xưng khác thay thế khi em hoàn thành nốt mục tiêu thứ 7.
Vậy là , cho đến giờ cụ vẫn đang là một chú cuội và 6 mục tiêu kia chỉ là để tán chị Hằng Nga \:D/
Cụ có thấy con trâu của em ở đâu không ạ?
úi giời, mục tiêu của cụ chủ đơn sơ thế!:D
Tính em vốn giản dị là như vậy.
Em thì đc mỗi mục thứ 7 :D
Cụ thật là tài năng. Em lấy làm ngưỡng mộ.

E đoán mục tiêu thứ 7 của cụ là : Bỏ đc tính NPTT.
Cám ơn cụ. Cụ không phải đoán. Nói phét thành thần chính xác là mục tiêu thứ 7 nó nằm ở #2.