[Funland] Những món nhậu khoái khẩu mùa hè ( Uống bia )

Xudkny

Xe hơi
Nhậu vs sá sùng khô đúng là đỉn của đỉn ah :))

AZUMIDIEP

Xe điện
Đáng nhẽ có vải xịn chén mừ.
Rượu ngâm vải uống cũng được đới
Vâng cụ,năm nay được mùa Vải,giá bán cũng cao hơn mọi năm rất nhiều nên nhà nông cũng có thu nhập ổn cụ ạ.
Vậy nên năm nay ít có nhà nào sấy Vải khô.
Em cũng thấy nhiều người ngâm rượu Vải,tuy nhiên ngâm Vải nên cá nhân em thấy nồng độ rượu có giảm nhẹ đi thì phải .:)

thanh040506

Xe trâu
Vâng cụ,năm nay được mùa Vải,giá bán cũng cao hơn mọi năm rất nhiều nên nhà nông cũng có thu nhập ổn cụ ạ.
Vậy nên năm nay ít có nhà nào sấy Vải khô.
Em cũng thấy nhiều người ngâm rượu Vải,tuy nhiên ngâm Vải nên cá nhân em thấy nồng độ rượu có giảm nhẹ đi thì phải .:)
Công nhận, trước đây bán k hết vải thì người ta hay mang sấy khô. E còn nhớ hơn 10 năm trước nhà e toàn tích trữ vải khô, e nhớ k nhầm thì tầm 50, 60 k/kg, để đến Tết mang biếu, làm quà. Bánh kẹo Tết lúc nào cũng có vải khô
Rượu vải thì e ngâm bình 10 lit ở dưới nhà, giờ k dám uống vì nóng. Thỉnh thoảng nhà có việc thì rót ra cho các chị e uống, vị ngọt mà.

Canon_s3is

Xe điện
Chuẩn bị nhậu, cháu lại kéo "Tổng kho mồi nhậu" lên và mở cho các cụ toát mồ hôi lưỡi.
Hôm nay cháu cho "em" này tắm bia:

Đố các cụ phán đúng tên món này.

vitomxau

Xe container
Chuẩn bị nhậu, cháu lại kéo "Tổng kho mồi nhậu" lên và mở cho các cụ toát mồ hôi lưỡi.
Hôm nay cháu cho "em" này tắm bia:

Đố các cụ phán đúng tên món này.
Cá khô lóc đồng phải không cụ :))

Chỉnh sửa cuối:

be bư

Xe ngựa
Hôm trước em về Lào Cai mua 50k được 20kg mà không sập nổi cái nhà ak :(( Không giải phóng mặt bằng sao mà xây được nhà mới đây :(
em nghĩ cụ mod thấy món ăn thớt này khá chất nên để lại cho các cụ đi qua chết thèm luôn :D

vitomxau

Xe container
em nghĩ cụ mod thấy món ăn thớt này khá chất nên để lại cho các cụ đi qua chết thèm luôn :D
Thỉnh thoảng không có đồ nhậu ngon. Em cử để 2 lon bia trước mặt + ngồi ngắm cái thớt này là được 1 bữa :))

Rực cháy

Xe buýt
Thịt chó là ngon nhất các cụ à, nóng, nắng, mưa hoặc kể cả bão, vẫn chén vô tư. Món này, tuần nào em cũng phải chén, không là không chịu được :)

be bư

Xe ngựa
Thỉnh thoảng không có đồ nhậu ngon. Em cử để 2 lon bia trước mặt + ngồi ngắm cái thớt này là được 1 bữa :))
ấy chết ai lại uống bia suông thế cụ để e ..............
đây có đĩa tôm rang e vừa thó đc của mẹ cu tý e mời cụ nhắm tạm nhưng cụ phải cho e xin 1 lon bia cơ :D

Canon_s3is

Xe điện
Cá khô lóc đồng phải không cụ :))
Tên chuẩn em đặt hàng là KHÔ CÁ LÓC CÀ MAU CỤ Ạ.
Em từng nếm món khô cá lóc biển Hồ ku bạn em thân chinh mang từ Cam về, đến khi va phải khô cá lóc Cà Mau thì em thấy món biển Hồ phải gọi cá của ta bằng cụ bằng kỵ luôn.
Phê pha lắm lắm ;))

Thôi xong! Em hết độc quyền.
:))

vitomxau

Xe container
Tên chuẩn em đặt hàng là KHÔ CÁ LÓC CÀ MAU CỤ Ạ.
Em từng nếm món khô cá lóc biển Hồ ku bạn em thân chinh mang từ Cam về, đến khi va phải khô cá lóc Cà Mau thì em thấy món biển Hồ phải gọi cá của ta bằng cụ bằng kỵ luôn.
Phê pha lắm lắm ;))

Thôi xong! Em hết độc quyền.
:))
Có người chung sở thích đúng ra cụ phải mừng chứ. Em đi uống bia mà gấu không cho là em cứ tiến hành nhậu với cái màn hình :))

ấy chết ai lại uống bia suông thế cụ để e ..............
đây có đĩa tôm rang e vừa thó đc của mẹ cu tý e mời cụ nhắm tạm nhưng cụ phải cho e xin 1 lon bia cơ :D

Đây. Hai lon luôn nhé. Vừa bỏ tủ lạnh ra luôn :P