Những miền đất VN qua những chuyến đi

Lãng Du

Xe tải
Tuần vừa rồi em quay lại Cao bằng, chỉ vài năm mà mọi cái đã nhiều thay đổi. Đây là Thác Bản Giốc trong 1 mùa ít mưa và ko nhiều nước

Thuyền bè bên ta (bên trái) thì lèo tèo, bên phía Tầu thì rất nhiều (trước năm 1979 biên giới là ở cái đỉnh núi bên phải đấy) 8o|

Chỉnh sửa cuối:

YBV

Xe tải
Ối, topic tuyệt vời thế này mà bị bỏ quên sao? Cảm ơn các bác đã cho lũ ngồi đáy giếng chúng em được chiêm ngưỡng đất nước, con người Việt Nam thật lãng mạn và hùng vĩ. (l) Đặc biệt cảm ơn bác Lãng Du (giời ơi, ghen tị với bác quá cơ. Đi nhiều thế không biết!!!) (l)(l)(l). Mà bác về ở ẩn rồi hay sao mà không có ảnh mới nào thế ạ??? :(

Các bác có ảnh nữa góp vào đây đi ợ!(l)

Chỉnh sửa cuối:

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
hơ hơ, nhìn các bác đi du lich rồi chụp ảnh mà thèm, giá mà em có tiền mua con FE, thì em cũng gia nhập với các bác ở đây, vì tay nghề photographer của e cũng khá lắm.
bác nhận là khá thì bác vào box nhiếp ảnh tham gia với anh em đê

Pacificblue

Xe đạp
Cám ơn bác Lãng Du nhiều, qua topic này chúng em có cơ hội tìm hiểu thêm phong cảnh đất nước, con người Việt nam. Em là dân công trình đi cũng nhiều nơi trên đất nước, mỗi nơi đến đều có những kỷ niệm vui, buồn. Bây giờ về làm tại Hà nội, bây giờ tìm lại được cảm giác phiêu bạt như hồi nào.

Một lần nữa cám ơn tất cả các bác:6:

TrafficJam

Xe hơi
Cám ơn bác Lãng Du đã cho xem những bức ảnh rất đẹp. Nghe nói bây giờ thác Bản Giốc là của Trung Của rồi phải không bác? À nhân tiện hỏi bác, tháng 7 em định đi Côn Đảo chơi, không biết bác đã ra đó chưa thì cho em chút kinh nghiệm với.

Lãng Du

Xe tải
thêm 1 năm với các nẻo đường, biết thêm về các vùng đất mới và các cảm giác mới ở các vùng đất đã từng đi qua.
Quay lại Phú Quốc, bằng tàu. Cảm giác khác lạ hoàn toàn khi đến với Phú quốc bằng sự phóng khoáng của con tàu trên đại dương

Phú quốc kia, quen mà lạ

Được người bạn thổ dân ở đây giới thiệu, chúng em đi theo cô gái lái taxi này. Lái rất bốc, cực kỳ thân thiện và cái j cũng biết :77:, cô này uống rượu cũng là 1 hũ chìm luôn.

lang thang trong những con đường nhỏ

Nhậu ạ? có nhiều quán nhậu. Cái quán này của bác hải quan của Đảo. uống xả láng, khi nào khách nhậu xong thì bác ấy mới cho tầu ra khơi :)). Mồi cũng hay, chỉ mỗi 1 tội là các em uống rượu trên gác đập ầm ầm nên mất tập trung lắm ạ:P

Chỉnh sửa cuối:

Lãng Du

Xe tải
Chụp biển vào các thời điểm khác nhau là một cái thú, và chụp biển ở Phú quốc thì tuyệt với bởi có hoàng hôn trên biển.

1. Trưa hè nhiệt đới

2, Chiều vàng trên biển xanh

3. Hoàng hôn trên biển tây

Lãng Du

Xe tải
em đặt ở đây thêm 1 cục gạch về chó, lợn và cọp (chuồng) của Phú quốc cho nó liền mạch :)

Chó Phú quốc: 1 trong 3 dòng chó có xoáy trên sống lưng. khả năng thiện nghệ trong săn mồi cùng chủ và...đánh nhau với rắn. Khả năng trông nhà thì rất tệ vì quá thân thiện với con người, kể cả người lạ:21:

xoáy lông trên lưng đây ạ, nhưng em quên ko chụp chân của chó Phú quốc, nghe nói chân của nó có màng như chân vịt vì vậy giống chó này bơi lội cực tài

1 trại heo rừng trên đường đến nhà tù Phú quốc của 1 bác có tên khá ấn tượng là Đức Tài. bác này mang giống từ Tây nguyên về nuôi trong 1 trang trại 3ha. :41:

gần 100 chú heo rừng, tương lai của những bàn nhậu đây

cái này là chuồng cọp (để nhốt tù nhân), kẽm gai nhiều phía và chiều cao không đủ để ngồi, chiều dài không đủ để nằm, cử động nhúc nhích là kẽm gai đâm các phía :(

Chỉnh sửa cuối:

Lãng Du

Xe tải
thiệt hại về thời gian, tiền bạc và 1 em máy đã ra đi bác ạ. em bấm chắc phải 5000 cái, đang lựa chọn chắc được 50 cái (1%) đỡ xấu nhất để kể chuyện về những vùng đất.:)

tiger

Xe tăng
Quá đỉnh!
Em chỉ biết biết nói thế thôi ạ
(b)

Lãng Du

Xe tải
Tây nam với Biển và trời, bây giờ mình về Tây bắc với núi mây
đường lên cửa khẩu Malipho (Lai châu), cái này em chụp bằng đthoại E90, với tay nghề yếu kém của em thì đthoại hay N, C chắc cũng gần như nhau :))

Mây đùa dưới chân

và Mây bay trên đầu

Lãng Du

Xe tải
Trẻ em hồn nhiên chơi đùa bên bếp lửa nhà sàn

Ánh mắt trong veo, nụ cười rạng rỡ

Maybach Tàu

Xe container
Thật cảm động về ký sự của bác:6:

Nook

Xe buýt
Em mất cả buổi sáng nay để xem hết 28 trang của bài này .
Thanks các bác.
Từ trước đến này em đi đâu cũng toàn lưu vào bộ nhớ của mình . Thật đáng tiếc.

babetnhe

Xe điện
Bác Lãng Du có cái thớt hệ thống hay quá !:41:
Em cũng đi nhiều mà cảm nhận và ảnh ọt vứt mỗi nơi một chỗ bừa bãi lắm .:102:
Chúc bác có thêm nhiều chuyến đi thú vị hơn nữa !(b)

Duy Hiệp

Xe đạp
Xem phóng sự ảnh của bác mà thèm, em cũng thích đi du lịch khắp nơi lắm mà chả có điều kiện

Lãng Du

Xe tải
lem nhem đất cát nhưng trẻ em thì ở đâu cũng dễ thương

Những bất ngờ từ tình cảm người dân,
làm việc xong rồi, định về ư? không, cán bộ phải xòe cùng đồng bào
rồi cuối cùng là uống rượu đến đêm mới về nhé

Mường Phăng, xã vùng giữa của huyện Điện Biên, cách khoảng 40km về phía Đông bắc thành phố Điện biên phủ. Nơi đây là Sở chỉ huy của ta trong chiến dịch Điện biên phủ.

Cầu Hang Tôm do Trung quốc giúp xây dựng. nơi đây sẽ là lòng hồ thủy điện sau này, và cái cầu này sẽ được đưa lên cao vài chục mét.

Lãng Du

Xe tải
mờ sương mù trên đỉnh đèo Pha đin trên quốc lộ 6

Hiểm trở vách núi, vực thẳm và cả những tan nát ổ trâu ổ gà

32km vòng vèo với những đoạn dốc 10%

và con đường của tương lai: sẽ an toàn hơn, nhưng thấp hơn và ít lãng mạn hơn